em đang tìm hiểu và định làm một em nissan sunny!

B-pf

Xe hơi
E khuyên cụ chủ cũng ko nên mua xe này. Với tầm tiền đó cụ có nhiều sự lựa chọn với xe cũ. cá nhân e suy nghĩ thế

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Tay lái trợ lực điện đương nhiên là nhẹ rồi, chạy nhanh thì nặng dần, tuy động cơ 1.5 nhưng nó cũng khỏe chán đương nhiên không khỏe bằng 2.0 xe mới nên em chưa giám chạy hết ga, xót lắm, em nghĩ trong phân khúc B không có con nào rộng rãi bằng con này, em mua con này vì ưu điểm là rộng rãi, chở vợ con về quê đường dài cho khỏe, mà lại có quạt gió phía sau, cảm giác lái thì chưa được lái nhiều xe nên em cũng thấy phê phê, chống ồn cũng tốt lắm. cốp thì rộng bác có thể nhét được 2 em chân dài ở cốp đó :v hay cái là cốp có thể mở từ xa bằng remote
Chuẩn bác ơi, các bác tham khảo thêm thông tin và hình ảnh xe này ở đây em thấy khá đầy đủ đấy ạ: http://nissanhathanh.com/Dong-Xe/2/Nissan-Sunny-2013.aspx

FightForFun

Đi bộ
Coi em Sunny này iem là iem không ưng cái mắt lắm. Trông không nuột bằng em City.

LeHuuHuy

Xe buýt
Dáng không đẹp lắm khi nhìn phía sau.

LeHuuHuy

Xe buýt
cảm giác cũng bồng bềnh lắm

phuong pro

Xe tải
em thấy con nissan sunny đẹp mà, em đã chạy thử em này bên Nissan Hà nội rùi, chạy được mà, nhìn em này nắp thêm bộ bodykit vào ngon phết... em đang chuẩn bị tiền cuối năm cưới em này về... em có chụp qua ảnh bác nào của em nó... các cụ nhìn và ngắm xem nha

phuong pro

Xe tải
em ko đưa anh lên được mong các cụ thông cảm

phamgia_auto

Xe hơi
Website
nissanhoangmai.com
Cá nhân em thì thấy xe Nissan Sunny thì thế mạnh là nội thất rộng rãi , khoang để đồ khá hay, có cửa gió cho hàng ghế sau. Còn bề ngoài thì mỗi người một vẻ, có cụ khen đẹp hơn vios, có cụ chê xấu hơn . Cụ nào mua xe mà cần đến không gian thì chọn Nissan Sunny là hợp lý , còn mua mà chỉ rình để bán thì em ko bàn.
Còn về mặt tốc độ xe,dòng xe 1.5 thì làm sao mà bốc được,với lại khi các cụ chọn xe dưới 1.5 thì thường là ko thiên về tốc độ,
Mặt ăn uống của Nissan Sunny e thấy nó cũng hợp lý , như cụ VietDuong đã nói dao động từ 6.5 -8.5 lít, thế là hợp lý cho một xe 1.5 rồi.
xét về mặt thẩm mỹ, Sunny thực sự ko có cửa để hơn được Kia Forte , acent hay Avante.

aston_martin123

Xe tăng
Cá nhân em thì thấy xe Nissan Sunny thì thế mạnh là nội thất rộng rãi , khoang để đồ khá hay, có cửa gió cho hàng ghế sau. Còn bề ngoài thì mỗi người một vẻ, có cụ khen đẹp hơn vios, có cụ chê xấu hơn . Cụ nào mua xe mà cần đến không gian thì chọn Nissan Sunny là hợp lý , còn mua mà chỉ rình để bán thì em ko bàn.
Còn về mặt tốc độ xe,dòng xe 1.5 thì làm sao mà bốc được,với lại khi các cụ chọn xe dưới 1.5 thì thường là ko thiên về tốc độ,
Mặt ăn uống của Nissan Sunny e thấy nó cũng hợp lý , như cụ VietDuong đã nói dao động từ 6.5 -8.5 lít, thế là hợp lý cho một xe 1.5 rồi.
xét về mặt thẩm mỹ, Sunny thực sự ko có cửa để hơn được Kia Forte , acent hay Avante.
Cụ phải đọc kỹ nhé, đấy là cụ ấy chạy ở Vinh chứ không phải ở HN đâu ạ!

trungdung5214

Xe tải
Thưa các cụ các mợ, chiều nay em vừa mới qua Nissan Giải Phóng để xem thực tế em Sunny bản số sàn. Cơ bản em thấy mấy sale ở đó nhiệt tình, tư vấn tốt, sau đó em có lái thử Sunny XL đi quanh khu đó, cảm nhận thực tế của em sau khi ngồi ghế sau cảm nhân và lên lái thử:

- Xe khá đầm, cách âm tốt
- Vô lăng tuơng đối nhẹ
- Ghế lái và ghế sau ngồi rộng rãi, thoải mái.
- Mức độ tiêu hao nhiên liệu của em MT thì nghe sale nói là : 8l cho TP và 5.6l cho đường trường.
- Đi xe thấy hơi ỳ, cũng có thể em mới lái con này nên nhất thời chưa quen,
- Loa: em có mở VOV GT để nghe thử chất lượng âm thanh, em cảm nhận là loa nghe tuơng đối rõ nhưng để chắc chắn thì phải mở MP3 mới chắc được.
- Đèn ở các đồng hồ khi bật lên thì không được sáng như em City đâu ah,

Em thì có nhu cầu thỉnh thoảng ngày nghỉ lễ tết đưa gấu và con nhỏ về quê, quan tâm chính là êm ái, cách âm, tiêu hao nhiên liệu...chứ kiểu dáng với em ko quá quan trọng đâu ah, vậy nên cơ bản em thấy Sunny là đc. chia sẻ cùng các cụ các mợ ah.

Chỉnh sửa cuối:

Vhtien

Xe buýt
Hôm qua em đi săm soi từng cm ở em sunny thấy toàn made in Ấn độ với Nhật bủn:D. Theo nhân viên đại lý thì Sunny hiện tại linh kiện toàn nhập về lắp chưa nội địa hóa. Ngoại trừ ắc quy và ăngten thôi. Em thấy thế cũng ổn.Muốn quyết ngay nhưng gấu nhà em chê xấu lại thích gầm cao đòi mua Ford Escape hoặc Suzuki Grand Vitara. Các bác bẩu em phải làm sao bây giờ:))

hoangminhtnvn

Xe điện
các cụ box Nissan nhà mình mai theo dõi thớt mới "Nissan về miền nắng gió" nhé, lần này đội OF test driver sẽ test Sunny trong 4 ngày trên hành trình 1.900km. Em chắc rằng các cụ sẽ có cái nhìn cụ thể và chi tiết về chiếc xe này.

halogelcar

Xe buýt
các cụ box Nissan nhà mình mai theo dõi thớt mới "Nissan về miền nắng gió" nhé, lần này đội OF test driver sẽ test Sunny trong 4 ngày trên hành trình 1.900km. Em chắc rằng các cụ sẽ có cái nhìn cụ thể và chi tiết về chiếc xe này.
Những cái này chỉ là đánh giá ban đầu về chiếc xe mà thôi chứ không nói lên toàn diện được, nếu sau khoảng 3 năm nữa đội test driver làm thêm bài test về 1 xe sunny sau 3 năm sử dụng, đã chạy 3-5 vạn thì sẽ toàn diện hơn.
Nhưng đây cũng sẽ là 1 cái để các bác đang băn khoăn về em sunny này có thêm thông tin tham khảo để đưa ra lựa chọn cho mình. Trong đó có em!

hoangminhtnvn

Xe điện
Những cái này chỉ là đánh giá ban đầu về chiếc xe mà thôi chứ không nói lên toàn diện được, nếu sau khoảng 3 năm nữa đội test driver làm thêm bài test về 1 xe sunny sau 3 năm sử dụng, đã chạy 3-5 vạn thì sẽ toàn diện hơn.
Nhưng đây cũng sẽ là 1 cái để các bác đang băn khoăn về em sunny này có thêm thông tin tham khảo để đưa ra lựa chọn cho mình. Trong đó có em!
Vâng, nghe lời bác, 3 năm nữa chúng em sẽ test lại, nhưng lúc đó, nó lại dành cho đối tượng khách hàng khác rồi ạ. Test xe mới, cơ bản là kiểm tra các thông số mà nhà sản xuất đưa ra, đánh giá tổng quan dựa trên cảm nhận thực tế thôi ạ, tuy nhiên chúng em cũng có đủ thiết bị để việc test được chính xác nhất.

Nissan.hadong

Đi bộ
Chúc các bác OF td có chuyến hành trình thành công và thú vị :78:

datto70

Xe container
Sunny dành cho các cụ cao tuổi >40; không quan tâm hình thức; muốn một chiếc xe phục vụ đi lại, rộng dãi trong cùng phân khúc.

vanhai0850

Xe tăng
Xe này e thấy phải so sánh với Vios. Honda City thì kích thước bé hơn. Nhưng k hiểu sao Honda City đang cháy hàng

h_mdc

Xe điện
Xe này e thấy phải so sánh với Vios. Honda City thì kích thước bé hơn. Nhưng k hiểu sao Honda City đang cháy hàng
Honda City 1.5, 5A giá 56.5-62.5 Dh, nặng 1150kg, made in Thailand. Size 4.430x1695x1484.
Nissan Sunny 1.5, 5M/4A giá 44.5-58.0 Dh, nặng 1050kg, made in India. Size 4.425x1695x1500.
(Theo http://www.drivearabia.com/ultimatecarbuyerguide/carpage.php/Nissan-Sunny/2012-2013-/675).
Made in VN chắc khác với Made in India, tốt hơn chăng nên giá mới gần ngang nhau?

Chỉnh sửa cuối: