Em đang rất phân vân giữa Esc 2010 và Tucson2010

Mobifone

Xe tải
Bác nên mua ếch. tại em vừa có tuc mới nhưng đi thì thấy không bằng cả kon ếch đời 2003 cũ vừa bán. Còn ếch 2010 chắc là phải ngon hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác nên mua ếch. tại em vừa có tuc mới nhưng đi thì thấy không bằng cả kon ếch đời 2003 cũ vừa bán. Còn ếch 2010 chắc là phải ngon hơn.

Xong phim!!! Tang chứng vật chứng cụ thể!!! Cụ Mô bi fôn mà nói thì chắc chắn là không chỉ "nghe nói" mà là "kinh nghiệm bản thân" rùi!!!:D

at2009

Xe tăng
Nghe bác nói có vẻ hơi thiên vị Ếch thì phải nhỉ:-? Em thì không tin là Tuc 2010 lại không bằng cả Ếch 2003, chắc tại bác phải lòng Ếch rồi nên mới có cảm giác thế

at2009

Xe tăng
Ko bằng thật cụ ạ vì nó là 3.0.........
À ra thế, 3.0 so với 2.0 thì dù xe cũ có lẽ đạp ga cảm giác cũng hơn xe mới.
Cụ khoatgia có buôn rượu lậu không mà mã lực khủng thế nhỉ. Ủn em phát đê cụ:D

BMW_TN

Xe buýt
Xe Hàn thoáng nhìn thì đẹp, nhưng càng đi nhìn càng thấy chán bởi lẽ thiết kế mang tính thương mại, giống như nhìn 1 người phụ nữ không có duyên, thoáng nhìn thấy xinh, nhìn kỹ thì chán ngắt ! ửng hộ bác lấy ếch !

Mobifone

Xe tải
Em thấy tucson dc cái nội thất trông hiện đại, nhiều chức năng hơn chút. Nhưng cũng đến thế mà thôi. Còn cảm giác lái, Độ chắc chắn, độ vọt thì có khi ếch hơn bác ah. Em có cảm tình với ếch từ lâu rồi khi có lần 5 ông bạn em đi đường 5 trên 1 kon ếch 2002 uống rượu phê, tránh 1 thằng xe máy phi ngang đường và đang đi ở tốc độ khoảng 120km/h ( vào buổi đêm ) xe đâm đổ 10m hàng rào và lăn 2 vòng. 5 bác ngồi trong bò ra bình yên vô sự và vẫn còn phê.........:D.... Kể ra ếch thời đó chắc thật.

Mobifone

Xe tải
Hình như nhà bác ấy nấu dc rượu mà :D

khoat_gia

Xe buýt
Thật ra độ vọt nó phụ thuộc vào mã lực với mô men xoắn, 3.0 nó 200ML với momen xoắn sấp xỉ 3 lít cơ cụ ạ, 166 ML với chưa đc 200 momen xoắn thì cũng chỉ như ếch 2.3 thôi
E có BRL ạ, mai e đủn, giờ hết riệu rồi..........

Ngoc Phan XLS

Xe container
Công nhựn, em cưỡi ếch 3.0 của bạn xong ngồi lại xe mình tủi thân mất 1 lúc :D
V6 nó vữn là 1 cái gì đấy \m/
Vừng! Đạp em V sáu xong về đạp Xe Loại Sang nhà mình cứ tưởng nó hết xăng!!!

V sáu nó là cảm giác Đằng Vân Giá Vũ, là cảm giác đỡ nặng ví mỗi khi đổ xăng xong, . . . ~X(

pimpimzinzin

Đi bộ
Múc Ếch đi bác ơi, em đã mua được 5 tháng và đến giờ vẫn hoàn toàn hài lòng với quyết định của mình.
Nói chung xét về price/performance thì Ếch là hợp lý nhất về xe trong tầm tiền.

ITVN

Xe tải
Bac hỏi nhiệt tình nên em trả lời nhiệt tình!:))

1- Em không biết gì về Tuc 2010 ngoài cái việc nhìn thấy nó chạy loăng quăng trên phố! Do đó không bàn về máy móc, nôi thất, lái sướng hay không nhé! Chỉ là cảm nhận về kiểu dáng: Kiểu dáng rất phá cách, uốn lượn nhiều, lồi lõm lắm, khá trau chuốt về đường nét! Nhưng không hợp khẩu vị của em! Em thích 1 cái xe trông cơ bắp, chắc chắn, đơn giản không rườm rà và giá cả phù hợp túi tiền cũng như hợp lý về hiệu quả đầu tư! => em chọn Ếch!
Thêm một tí kinh nghiệm anh em nói nhiều: Kiểu dáng càng phá cách thì sau một thời gian sẽ dễ nhàm và khi sơn xuỗng màu theo thời gian trông sẽ rất tệ! Cụ có thể cảm nhận qua một con xe đắt tiền và gần như đã đi vào quên lãng rất nhanh: Nissan MURANO!

2- Tại sao em mua Ếch: Tính em không cầu kỳ về nội thất ít tiền!!! Tức là nếu có điều kiện chơi luôn Benley, Porsche,. . . chẳng hạn! Những loại này nội thất cầu kỳ của nó mới thực sự thuyết phục được em! Nhưng cái giá thì hiện tại chưa cho phép thực hiện! Nội thất xe Hàn nhiều option thật, nhưng không đẹp được lâu đâu! Và tính thẩm mỹ không cao, thường quá rối mắt!
Về chất lượng khung gầm máy móc: Ếch đã được kiểm chứng với thời gian khá dài! Ổn định, đầm chắc, máy móc đủ khỏe và ăn xăng đã rất hợp lý! Độ sướng khi cầm lái em cũng đã được thử nhiều và hài lòng! Đã đủ độ "lành" để yên tâm sử dụng!
Tucson mới quá, chưa biết thế nào! Xe Hàn có đặc điểm bác đi chậm trong thành phố thấy giảm xóc êm hơn, nhưng khi bắt buộc phải oánh võng gắt ở tầm 80 cây chuối đổ lên sẽ thấy cảm giác không còn thật tay điều khiển như Ếch nữa!

Túm lại, bác chọn cái xe bác thích là hạnh phúc nhất! Em thì may mắn là Gấu có cùng sở thích nên em đề nghị Ếch là nàng ủng hộ ngay lập tức và đến giờ sau 1 năm sử dụng và 21k km vi vu cùng Ếch em và Gấu vẫn mỉm cười tự sướng là đã có sự lựa chọn đúng đắn cho số tiền bỏ ra đầu tư!!!
Cái này đúng ý em khi lựa chọn mua ếch

Mua Tucson đê, đi Ếch làm giề....Xe Hàn ngon bổ rẻ.........\:D/
Và cũng đúng ý gấu khi xem xe

Túm lại bác chủ thớt đã ưng xe nào rồi

Tribute

Xe container
Thế mà lại li dị em nó, giờ em nó nổi giận mới phải cầu cứu khắp làng OF.;))

Escaper

Xe đạp
Em là em rất cảm ơn các bác FORDman ah! Nhiệt tình quá xá cỡ, topic em open hồi trưa chủ nhật, đến ngày hôm nay là thu tư mà đã những 12 pages. Em là em đã "lam công tác tư tưởng" với bản thân từ trước, "quan triệt đường lối FORD" ah. Em đang đi công tác, ngày mai sẽ về để "quán triệt" thêm Gấu nhà bằng cái topic này là xong.
Em sẽ gặp bác Newbie đễ nhờ bác ấy giúp deal với sales... USD nó đang lên các bác ah... cũng may giá vàng nó còn cao, Gấu nhà em thủ được khá khá "ngân lương" nên chênh lệch USD chỉ là muỗi...hehe

SmallRiver

Xe điện
Em là em rất cảm ơn các bác FORDman ah! Nhiệt tình quá xá cỡ, topic em open hồi trưa chủ nhật, đến ngày hôm nay là thu tư mà đã những 12 pages. Em là em đã "lam công tác tư tưởng" với bản thân từ trước, "quan triệt đường lối FORD" ah. Em đang đi công tác, ngày mai sẽ về để "quán triệt" thêm Gấu nhà bằng cái topic này là xong.
Em sẽ gặp bác Newbie đễ nhờ bác ấy giúp deal với sales... USD nó đang lên các bác ah... cũng may giá vàng nó còn cao, Gấu nhà em thủ được khá khá "ngân lương" nên chênh lệch USD chỉ là muỗi...hehe
Lại lôi kéo được thêm một ông nữa rồi!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế tóm lại là cụ chủ đã quyết Ếch rồi. Em thì cũng có phân vân như cụ nhưng chả hỏi mà cứ đọc bài của mấy cụ là em cũng tự quyết được rồi :D

Cụ chủ thớt định mua ở đâu, PM giúp em em theo với là xong.

Escaper

Xe đạp
Thế tóm lại là cụ chủ đã quyết Ếch rồi. Em thì cũng có phân vân như cụ nhưng chả hỏi mà cứ đọc bài của mấy cụ là em cũng tự quyết được rồi :D

Cụ chủ thớt định mua ở đâu, PM giúp em em theo với là xong.
Em trong saigon bác ah. Nếu bác trong saigon thì ola 1 tiếng bằng pm, em call bác khi em đi công tác về trong ngày mai.