Em đang rất phân vân giữa Esc 2010 và Tucson2010

at2009

Xe tăng
Lại thêm có 1 cụ nữa giống mình:) Trước em cũng lăn tăn mãi giữa Tucson và Ếch, phải công nhận nhìn Tuc hồi mới ra bắt mắt thật, nhưng cuối cùng em vẫn chọn Ếch và thấy hài lòng so với chi phí bỏ ra. Đến giờ nhìn hình thức Tuc thì thấy bình thường chứ không còn thích như trước nữa.

Cu Sut

Xe buýt
Haizzz, thế là lại thêm một người bị kéo vào vũng bùn tội lỗi, amen, amen
Thiện tai thiện tai.

Em tổng hợp lại các ý kiến như sau:
1/ Về ngoại thất:
Ếch: đẹp rạng ngời mà không chói lóa, thiết kế còn mãi với thời gian
Tắc: nhiều đường nét uốn lượn, hơi rối. Mới nom thì đẹp, nhìn vài lần là chán
Ếch hơn
2/ Về nội thất:
Không phải bàn nhiều, Tắc chắc chắn hơn, vì khó có con xe nào nội thất lại nghèo nàn hơn con Ếch
3/ Thông số kỹ thuật (và do đó có ảnh hưởng đến cảm giác lái)
Tắc công suất cao hơn, hộp số sáu cấp, đều hơn so với Ếch. Chắc chắn sẽ có ảnh hưởng tốt đến cảm giác lái của Tắc. Tuy nhiên cảm giác lái còn phụ thuộc khung gầm, thiết kế hệ thống treo,.. cái này chỉ có cụ nào đã có kinh nghiệm chạy cả hai con thì mới chém gió được.
Nói chung nhìn vào thông số kỹ thuật thì Tắc hơn
4/ Rổ rá
Tắc cũng hơn - đắt hơn đến 100 củ, có lẽ ra đến biển phải thành hơn 100 củ. Khoản này là tương đối nhiều. Chắc là trả cho mấy món nội thất, hộp số 6 cấp ở trên.
5/ Bền, xăng
Ai mà biết được!

Nếu cụ chủ thớt thuyết phục được sếp gấu thì hẵng suy nghĩ thêm, còn nếu gấu đã quyết Tắc thì ... thôi!

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
Nếu cụ chủ thớt chưa quyết định thì em khuyên cụ nên lấy Ếch., các thông số kỹ thuật thì em không bàn tới nữa vì các bác ở trên đã chém rồi....Vì em đang chạy Túc Túc 2010 nên em phải khuyên bác lấy Ếch vì sở thích của em là chạy xe ít đụng hàng:D

SmallRiver

Xe điện
Vì gấu của cụ nên nhiều ông đang chạy ếch cũng khuyên cụ lấy Túc, cho biết gấu cụ cũng nhiều ông sợ nhể!#:-s

MAN.U

Xe máy
Chúc cụ mau chóng cưới được em ES.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu cụ chủ thớt chưa quyết định thì em khuyên cụ nên lấy Ếch., các thông số kỹ thuật thì em không bàn tới nữa vì các bác ở trên đã chém rồi....Vì em đang chạy Túc Túc 2010 nên em phải khuyên bác lấy Ếch vì sở thích của em là chạy xe ít đụng hàng:D
Quá đúng!
Ngày xưa em mua Ếch cũng vênh lên vì ít đụng hàng! Bây giờ chán quá, cứ ra ngõ là gặp Ếch!:(

Tribute

Xe container
Quá đúng!
Ngày xưa em mua Ếch cũng vênh lên vì ít đụng hàng! Bây giờ chán quá, cứ ra ngõ là gặp Ếch!:(
Ô hô, hóa ra em Tờ rai bớt nhà em mới là không đụng hàng, Em đi gần 1 năm nay rồi mà mới có 1 lần nhìn thấy 1 em màu trắng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ô hô, hóa ra em Tờ rai bớt nhà em mới là không đụng hàng, Em đi gần 1 năm nay rồi mà mới có 1 lần nhìn thấy 1 em màu trắng.
Nhất cụ rồi đấy!!!

Chì bụt nhà bác đúng là cả năm mới gặp 1 em! Ếch nhà em giờ cả đàn ngoài đường rồi! Hết độc mất rồi!!!

khoat_gia

Xe buýt
Nhất cụ rồi đấy!!!

Chì bụt nhà bác đúng là cả năm mới gặp 1 em! Ếch nhà em giờ cả đàn ngoài đường rồi! Hết độc mất rồi!!!
Độc nên giá phụ tùng với bảo trì nó mới cao, sướng j cái đới..........

gmchevrolet

Xe tải
Escape chứ lăng tăn gì nữa, dù sao Ford thương hiệu cũng hơn bán lại đỡ lỗ còn xe Hàn thì cũng được nhưng bán lại mất giá hơn Escape với lại Ford xe chất lượng tin cậy hơn .

letrung2009

Xe buýt
Tucson hiện đại hơn bác ạ, ESC hiện tại là bản facelift đã ra đời khoảng 4 năm (sắp ra phiên bản mới), kiểu dáng cục mịch và quê qúa (sorry e là dân thiết kế đây!)
nội thất Tuc rất đẹp, chi tiết vật liệu sang trọng hơn hẵn ếch. Hiện tại Tuc và Sonata 2010 đang sốt ở Mỹ cụ ạ (không có hàng mà bán)!
e vote cho Tuc 2010 !

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Nếu là em thì em mua Tucson 2010.. chắc chắn là như thế. Thêm một sự khẳng định nữa cho bác lựa chọn nhé... ;))

SmallRiver

Xe điện
Tucson hiện đại hơn bác ạ, ESC hiện tại là bản facelift đã ra đời khoảng 4 năm (sắp ra phiên bản mới), kiểu dáng cục mịch và quê qúa (sorry e là dân thiết kế đây!)
nội thất Tuc rất đẹp, chi tiết vật liệu sang trọng hơn hẵn ếch. Hiện tại Tuc và Sonata 2010 đang sốt ở Mỹ cụ ạ (không có hàng mà bán)!
e vote cho Tuc 2010 !
Ở Mỹ không có mà bán vậy tại sao nó lại chuyển về VN làm gì hả cụ? Túc Mỹ khác Túc Hàn đới!

ncthanghn

Xe tải
e vote cho Tuc 2010 !
Cái dòng đỏ đỏ vì chắc cụ không biét chính sach "One Ford`" rồi, rất nhiều cụ dự phiên bản mới sắp ra từ 2 năm về trước cơ. Vậy mà giờ cái calang nó đang quay về 2004 đới.
Cái màu xanh thì em dự rằng cụ là dân thiết kế theo trương phái "Picasso", cái vẻ đẹp đó nó trừu tượng quá :-?. Em thì thấy Ếch đẹp theo kiểu Vangogh "đẹp rạng ngời mà không chói lóa";)).
Nói vui vậy thôi. Chứ em thấy ếch đơn giản mà đẹp. Cái chính là cụ chủ thớt thich cái nào thôi (nếu cụ thich cả hai thi nên theo Gấu cho lành cụ ạ). Êch hay Tuc hay SportAge thì cụ cũng không phải suy nghĩ gì sau 4 - 5 năm sử dụng đâu.
Em thì thich Sportage hơn, không lòe loẹt như Tuc. Em mới mua Êch được vài ngày, trước khi lấy em cũng đã xem cả hai xe kia rồi. Nếu mua thì em sẽ mua Sportage, cụ có thể đặt hàng cho Showroom uy tín nào đó, cắt bớt một số Option vớ vẩn không cần thiết đi cung được ~ 1500 - 2000 đó. Đưng lấy bản Tuc 4wd của Thành Công, bản đó bị cắt nhiều Option quan trọng, cách âm kém hơn bản nhập khẩu. Cụ mua xe Hàn nhập khẩu thì không cần phải thay lốp với đau đầu vì khoản cách âm của ếch (nên lấy máy xăng vì nhu cầu của cụ đi ít).

Maybach Tàu

Xe container
Trong tâm lý học thì khi cụ nhìn thấy cái gì đó tương đối lạ và bắt mắt thì mình cho đó là đẹp, nhưng cái đẹp đó thường qua rất nhanh và bắt đầu đi tìm nhược điểm. Thế là cái xe đẹp nhanh cũng xấu nhanh vì mình đã thấy hết cái đẹp của nó rồi:D. Ngược lại thì cái gì nó bình bình nhưng về mặt cơ bản nó đáp ứng đầy đủ thì ban đầu mình nhìn thấy không có gì là đẹp, nhưng từ từ mình lại thấy những nét đẹp nó hiện ra, thế là mình thấy nó đẹp lâu hơn:))
Phần vừa nói ở trên này em nói phét là theo tâm lý học chứ thực tế là em hay bị cái bện như vậy đó ạ, cụ thể của vụ này em so với escape ợ/

Lúc biết đến và để ý nhiều ESC thì em chỉ tính lúc 2004 trở đi thôi (vì lúc trước đó thì đạp xe cong phao câu nên chả bao h quan tâm ô xô:D)Lúc đó em thấy 2004 đẹp hơn hẳn 2001, vì nó mới hơn, trông dễ nhìn hơn. Nhưng rồi như đã nói ở trên, càng nhìn về sau thì em lại thấy nhiều điểm xấu của nó hơn so với đời trước, đến lúc này thì càng nhìn đời trước lại càng thấy nó hợp lý hơn (mà ban đầu thì không thấy nó đẹp bằng 2004) Cuối cùng em vẫn thấy đời đầu đẹp nhất:D
Nói như vậy mới thấy đẹp xấu nó cũng tùy từng thời điểm, phụ thuộc hoàn toàn vào tính cách con người và cái văn hóa mà con người đó bị hấp thụ và ảnh hưởng.

Túm lại buộc nó vào thì cụ chủ thớt cứ cưới đại con vợ 2 ESC đi rồi mình tính tiếp:))

raklei

Xe điện
Hiện tại Tuc và Sonata 2010 đang sốt ở Mỹ cụ ạ (không có hàng mà bán)!
e vote cho Tuc 2010 !
Ai bảo cụ ko có mà bán, riêng xe hàng xẻng ko cần chồng tiền ra lúc nào cũng có xe. Lãi ngân hàng có 0% thôi trả trong 6 năm. Thế mới câu đc người mua chứ không đọ sao đc xe Mỹ với Nhật.

Vietkid

Xe điện
Trong tâm lý học thì khi cụ nhìn thấy cái gì đó tương đối lạ và bắt mắt thì mình cho đó là đẹp, nhưng cái đẹp đó thường qua rất nhanh và bắt đầu đi tìm nhược điểm. Thế là cái xe đẹp nhanh cũng xấu nhanh vì mình đã thấy hết cái đẹp của nó rồi:D. Ngược lại thì cái gì nó bình bình nhưng về mặt cơ bản nó đáp ứng đầy đủ thì ban đầu mình nhìn thấy không có gì là đẹp, nhưng từ từ mình lại thấy những nét đẹp nó hiện ra, thế là mình thấy nó đẹp lâu hơn:))
Phần vừa nói ở trên này em nói phét là theo tâm lý học chứ thực tế là em hay bị cái bện như vậy đó ạ, cụ thể của vụ này em so với escape ợ/

Lúc biết đến và để ý nhiều ESC thì em chỉ tính lúc 2004 trở đi thôi (vì lúc trước đó thì đạp xe cong phao câu nên chả bao h quan tâm ô xô:D)Lúc đó em thấy 2004 đẹp hơn hẳn 2001, vì nó mới hơn, trông dễ nhìn hơn. Nhưng rồi như đã nói ở trên, càng nhìn về sau thì em lại thấy nhiều điểm xấu của nó hơn so với đời trước, đến lúc này thì càng nhìn đời trước lại càng thấy nó hợp lý hơn (mà ban đầu thì không thấy nó đẹp bằng 2004) Cuối cùng em vẫn thấy đời đầu đẹp nhất:D
Nói như vậy mới thấy đẹp xấu nó cũng tùy từng thời điểm, phụ thuộc hoàn toàn vào tính cách con người và cái văn hóa mà con người đó bị hấp thụ và ảnh hưởng.

Túm lại buộc nó vào thì cụ chủ thớt cứ cưới đại con vợ 2 ESC đi rồi mình tính tiếp:))

Ơ fan cuồng của Tucson mà lại nói thế này à =)).
Em nói 1 câu, cụ chủ thớt mua ESC là chuẩn nhất, lý do thì ở trên các cụ nói rồi.
Em xui dại một thằng em chuyển từ TUCSON sang ESC, đến giờ nó vẫn chưa hết cảm ơn em, hê hê hê.

Donquixote

Xe buýt
Mua Tucson 2010 đi cụ. Tuc 2010 cũng đẹp, nhiều tiện ích, hiện đại.

Ngoài ra còn một mớ cùng hạng như Sportage, X1, Q5 ... Em nào cũng đẹp.

Bây giờ ESC chạy đầy đường, nhìn chán quá.

Bao giờ cụ hỏi phân vân quá giữa Ford Explorer, Ford Expedition với xe hãng khác thì em mới trả lời bác được.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
e vote cho Tuc 2010 !
Em thì thấy nhược điểm lớn nhất của xe Hàn là kiểu dáng: lúc mới ra em nào nhìn cũng bắt mắt, sau 2 3 năm thì bắt đầu nhìn thấy xấu dần... xe Hàn là dòng xe đánh đúng thị hiếu (thẩm mỹ, công nghệ...) vào đúng thời điểm nên bán rất chạy, nhưng vẻ đẹp kiểu thời trang đấy thường là không duy trì được lâu. Để vượt qua được điều này các hãng xe Hàn còn cả quãng đường dài trước mặt.
Với cá nhân em thì đánh giá về 1 con xe thường xếp yếu tố hình thức xuống hàng thứ 2 thứ 3. Một cái xe tốt là đáng ứng tốt nhất các nhu cầu của cá nhân mình với số tiền mình bỏ ra tậu nó, đây chính là điểm em kết nhất khi chạy em ếch, có lúc tài chính cũng rủng rỉnh 1 tý, định tính đổi xe nhưng chả biết đổi xe gì, xe hơn trăm k thì không nói, hơn ếch dăm bẩy mười ngàn thì thôi cứ cưỡi em nó cho lành...