Em đang phải trả giá cho cái "ngu" của mình !!!

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
cụ cũng đời 2011 giống em ah:D, thể lúc đang lùi mà tay về nhầm p nó kêu khực 1 cái như em ko ?
Nó cũng khực phát, (nhưng lúc đó là Em buông chân ga ra rồi ) Tắt máy mai đi chẳng làm sao cả. Nhiều khi trong đầu mình nghĩ cái gì đó tay thì làm theo phản xạ lên nó ko ăn khớp với nhau dẫn đến hành động kỳ lạ như thế.

anhdoanthe

Đi bộ
Em nghĩ là chẳng sao đâu, cụ cứ quá lo thồi. Mấy năm trước em cũng như cụ nhưng không phải đang lùi xe mà do em đi với gấu. Gấu nhà em thì có thói quen là xe chưa dừng hẳn đã mở cửa rồi nên bao nhiêu lần không mở được cửa (Vì xe chưa dừng hẳn) bảo bao nhiêu lần không chịu nghe. Lần này đang có việc vội biết thế nào gấu cũng mở cửa xe sớm nên xe chưa dừng hẳn (cũng đang rà phanh) em chuyển về số P để mở chốt cửa trước khi gấu mở cửa, nó cũng khực một cái xe dừng hẳn, Gấu còn bảo sao em phanh gấp thế. Thế mà mấy năm rồi chẳng sao cả.
Cụ cứ yên tâm mà đi thôi.

Naviman

Xe tăng
Chắc cụ chủ còn tâm lý lái MT nên tay hay đặt lên cần số. Con người nhiều khi có những hành động hơi vô thức như vậy. Chẳng hạn có hôm em vào trạm xăng, vẫn số 1, dận côn đang định đi tiếp, rồi có điện thoại, em chỉ a lô một cái là thả luôn chân côn ra, xe vọt lên tầm gần mét, may mà ko có ai.
Mỗi xe mỗi kiểu, cụ chủ cứ theo dõi và hy vọng không có gì nghiêm trọng.
Hơ, em cũng bị phát như cụ nhưng khác là đang kéo phanh tay nên chỉ bị chết máy, nhiều khi cái vô thức thật cũng đáng sợ thật.

minhab

Xe điện
Xe em mà không bấm chốt thánh bảo cũng chả kéo về P được

ninhkent

Xe tăng
Khực 1 cái chắc là nó khóa ko cho cụ về P thôi, có vấn đề gì đâu. Người ta thiết kế ra là phải tính toán mọi phương án. E thấy cái cảm giác đôi khi chỉ là tâm lý của người lái mà thôi. CHả vấn đề gì đâu cụ ạ. Cứ leo lên xe và xóa bỏ mọi tâm lý đi. Hỏng hộp số dễ như thế thì hàng ngàn cái xe hỏng, chả riêng gì xe cụ.

interceptor

Xe điện
Hộp số của cụ không vấn đề gì đâu, cụ thấy nhấp nhổm là do tâm lý thôi. Chỉ khi cụ lùi với tốc độ hơi cao thì mới có vấn đề, chử chỉ bò chậm chậm thì ko sao cả.

đầu tiên em cũng nghĩ không sao như cụ, tiếng khựng cứ ám ảnh em mãi.Bây giờ ngày nào em cũng test, cảm giác vẫn thế, đi chậm vẫn có cảm giác rùng mình khi xe đi 1 tí là nhấp nhổm.Không tin thì bao giờ cụ rảnh, em đến nhờ cụ check hộ, em tin tưởng cảm giác của em là đúng.Không biết lỗi hộp số,có check bằng máy được không hả cụ ?

zero4803

Xe buýt
Nó cũng khực phát, (nhưng lúc đó là Em buông chân ga ra rồi ) Tắt máy mai đi chẳng làm sao cả. Nhiều khi trong đầu mình nghĩ cái gì đó tay thì làm theo phản xạ lên nó ko ăn khớp với nhau dẫn đến hành động kỳ lạ như thế.
em thì lùi chằng bao giờ gas cả, chân lúc nào cũng đặt ở phanh & rà phanh khi dừng, chính vì thế mới tai hại, lái xe at > 1 năm rồi nhưng đây là lần đầu tiên lại hành động kiểu vô thức như thế, tính em trước h khá cẩn thận

provtc

Xe container
Em nghĩ là chẳng sao đâu, cụ cứ quá lo thồi. Mấy năm trước em cũng như cụ nhưng không phải đang lùi xe mà do em đi với gấu. Gấu nhà em thì có thói quen là xe chưa dừng hẳn đã mở cửa rồi nên bao nhiêu lần không mở được cửa (Vì xe chưa dừng hẳn) bảo bao nhiêu lần không chịu nghe. Lần này đang có việc vội biết thế nào gấu cũng mở cửa xe sớm nên xe chưa dừng hẳn (cũng đang rà phanh) em chuyển về số P để mở chốt cửa trước khi gấu mở cửa, nó cũng khực một cái xe dừng hẳn, Gấu còn bảo sao em phanh gấp thế. Thế mà mấy năm rồi chẳng sao cả.
Cụ cứ yên tâm mà đi thôi.
Gấu nhà e ăn 1 cái bợp tai vì cái tội y như gấu nhà cụ, nói mãi ko nghe ngu thế ko biết có ngày tai nạn thì ân hận

tuxedo_hmt24

Xe tăng
e cũng nghĩ chả sao, cụ mắc bệnh tâm lý. Như e có lần đang tiến D, mà thắng cháu ngồi ghế sau nghịch đạp chân phát nhảy lên R, lên màn hình lùi nhưng ksao cả, gạt lại là bt, mà e đi ktra cũng ko có vde gì

thichxeoto

Xe điện
Gấu nhà e ăn 1 cái bợp tai vì cái tội y như gấu nhà cụ, nói mãi ko nghe ngu thế ko biết có ngày tai nạn thì ân hận
Cái khác không biết có vội thế không cụ??? Em nghĩ trường hợp của cụ chủ thớt mắc bệnh cảm giác là nhiều, còn nếu hộp số mà có vấn đề thì chắc triệu chứng không phải như cụ tả, nó chắc phải giật đùng đùng bất kể đi ở tốc độ nào, em dự là như vậy.

anhdoanthe

Đi bộ
Em hâm mộ cụ quá! Em thì chẳng dám! Gấu mà cắt tiền tiêu vặt thì chết

batmancar

Xe điện
ko sao đâu, cụ bị tự kỷ ám thị rồi.

zero4803

Xe buýt
Quan điểm của cụ chủ cũng lạ thật, nếu đã nghi ngờ thế thì cho đi khám bệnh cho yên tâm, chứ để chạy mà lo toát mồ hôi, rồi lại định chạy cố đến 4v (giờ mới đang 1,5v) rồi mới kiểm tra thì nó hỏng từ đời nào rồi (nếu có vấn đề thật) còn gì mà kiểm nữa ạ :D
em định lần bảo dưỡng 1.5v cho check = máy thôi, có lỗi thì hạ hộp số xem ra sao, giờ quan điểm thoáng hơn lúc đầu, trước em sợ hạ hộp số = xe mất zin, chưa kể có sửa được thì vận hành chắc cũng k ngon thì ban đầu

chuacoxehoi

Xe tải
Ơ thế iem tưởng trừ D về N hoặc N lên D thì cứ khẩy nhẹ cái được, còn các số khác phải bóp ty mấy đẩy được cần số chứ các cụ, hay xe cỏ nhà iem nó thế.

zero4803

Xe buýt
cần số xe altis nó zic zac nên k có nút shilft lock cụ ợ, khi rà phanh là có thể vô tình chuyển nhầm R sang P ngay

nunachuoi

Xe điện
cần số xe altis nó zic zac nên k có nút shilft lock cụ ợ, khi rà phanh là có thể vô tình chuyển nhầm R sang P ngay
Không phải shift lock cụ ạ, shift lock là nút để số ở N vẫn rút được khóa điện (bình thường phải ở P mới rút được khóa). Cái này là cái nút ấn trên cần số ạ, không bóp cái nút này thì không về R được mà cũng chả sang P được. Chắc xe cụ không sao đâu.

AlexAltis

Xe hơi
Hại hộp số lắm cụ à. Chú ý rút kinh nghiệm thôi chứ có quay lại đc đâu

emngheo

Xe hơi
coi như bài học thôi :(