Em đang phải trả giá cho cái "ngu" của mình !!!

Toyota Celica

Xe container
Xe cụ chẳng liên quan gì đến cái Hộp số với cái nguyên nhân như cụ đã trình bày. Còn hiện tượng giật có nhiều nguyên nhân lắm (xăng bẩn, lọc bẩn....)có điều nó sáy ra trùng hợp nên cụ hoang tưởng thôi.
Như cụ này nói cũng chuẩn này ,
Có thể yếu tố tâm lý do sự việc xảy ra cùng

Thường thì em đi xe lúc nào máy vào số ( số tự động ) ko đều , ga ko đều là em xem ngay từ lúc thay dầu đến giờ đi bao km , --> đi thay dầu vệ sinh lọc , xe mới mà !

thaiha_hn

Xe hơi
Cẩn tắc vô áy náy . . .

Nseries

Xe buýt
Đanh đá quá , chả giúp dc gì thì thôi bơn bớt lời đi cụ ạ ,đời ko ai biết chữ nhỡ đâu , kể cái lái lâu lái 20 năm vẫn gây tai nạn đấy , học giời

Cụ chủ tốt nhất giải quyết vấn đề tâm lý

1- Đánh xe vào hãng check lỗi computer
2- việc ga ở 50km đổ xuống ko đều có thể do nhiều nguyên nhân , có cả nguyên dân do dầu máy ko tốt , cả nguyên nhân lọc gió bản, cổ bướm gió bẩn vv... ,
Vậy xe cụ đi 1.5 vạn rồi , tiện cụ làm luôn cái bảo dưỡng 2 vạn , thay một số lọc đơn giản , như lọc dầu , lọc gió , vệ sinh các chỗ cần đi đã

Rồi hiện tượng ko giảm thì ta mới nghi đến hộp số , chứ cứ từ từ
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh

zero4803

Xe buýt
Xe cụ chẳng liên quan gì đến cái Hộp số với cái nguyên nhân như cụ đã trình bày. Còn hiện tượng giật có nhiều nguyên nhân lắm (xăng bẩn, lọc bẩn....)có điều nó sáy ra trùng hợp nên cụ hoang tưởng thôi.
đi giật có thể em nhầm do tâm lý, nhưng cụ có giải thích được tại sao chuyển D để xe tự đi thì có hiện tượng như kiểu nhấp nhô ko ? mặc dù đường rất ngon,em đi hàng ngày

tranthanhtuong

Xe tăng
Theo em tốt nhất là cụ nên đưa vào hãng kiểm tra cho nó lành. Kết quả dư lào cụ post lên anh em cùng đúc rút kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
đi giật có thể em nhầm do tâm lý, nhưng cụ có giải thích được tại sao chuyển D để xe tự đi thì có hiện tượng như kiểu nhấp nhô ko ? mặc dù đường rất ngon,em đi hàng ngày
Em cũng nghĩ cụ chủ xót quá sinh nghi ngờ tuốt tuột.
Với lại, em chả hiểu cái "nhấp nhô" dư lào, dưng có nhẽ xe nhấp nhô không liên quan đến hộp số (luận từ xe độp của em bị chửa lốp, cũng nhấp nhô dưng không liên quan đến xích líp giề sất) :D

eco6310i

Xe tải
Dễ hỏng thế thì NSX sao lại để các chế độ gần nhau thế. Ngay như MT đang tiến bác chuyển sang R cũng chỉ kêu tè tè thôi, có sao đâu.

zero4803

Xe buýt
Em cũng nghĩ cụ chủ xót quá sinh nghi ngờ tuốt tuột.
Với lại, em chả hiểu cái "nhấp nhô" dư lào, dưng có nhẽ xe nhấp nhô không liên quan đến hộp số (luận từ xe độp của em bị chửa lốp, cũng nhấp nhô dưng không liên quan đến xích líp giề sất) :D
chắc em dùng từ ko chuẩn, nôm na là xe đi không êm nữa,cứ thỉnh thoảng lại giống như kiểu vào chỗ xóc

Royce

Xe tải
Cụ chủ cứ yên tâm là lực truyền từ bánh xe lên hộp số phải qua ly hợp, do đó ko thể ảnh hưởng tới bánh răng hộp số của cụ đâu.

hoanglee94

Xe tăng
Các cụ học thế nào mà vẫn lấy được bằng nhỉ, em sợ các cụ rồi. Chẳng biết lỗi các cụ hay lỗi của hệ thống dậy sát hạch lX nữa. Nếu cụ học tử tế thì chẳng bao giờ bị những lỗi thế này cả
Sát hạch lái xe thằng nào dậy AT

dragonkul88

Xe tải
Cụ chủ cứ đi kiểm tra. Em nghĩ chắc ko sao đâu. Chúc cụ may mắn :D

moccac2729

Xì hơi lốp
Em nghĩ không sao đâu cụ ạ ai đi At không đôi lần như vậy xe em có lần em đang đi số D tốc độ trên 40 F1 nhà em nghich đẩy sang R kêu tít tit xe vẫn chạy tiến bình thường em nghĩ quả đó nó lùi thì ăn đủ em nghĩ chắc nsx người ta cũng tính cả rồi
vâng, chẳng ai thích bị gọi là ngu cả, em cũng vậy thôi.Nhưng thật sự lần này em tự nhận mình là ngu.Việc chẳng có gì là to tát đâu, vẫn là thao tác lùi xe như mọi ngày, em rà phanh, nhưng khổ nỗi là tay vẫn để ở cần số, xe mặc dù đi rất chậm nhưng vẫn chưa dừng hẳn.Bất ngờ, không hiểu sao em lại phản xạ 1 cách ngu là tay lại về P trong khi vẫn đang lùi, nhưng ko về hẳn vì đã nghe tiếng khựng 1 cái:-s, chắc là bắt đầu khóa số.Giật mình, em đạp phanh rồi về P luôn, kéo phanh tay rồi hít thở lấy tinh thần, khi trấn tĩnh thì tiến lùi 1 đoạn xem thì thấy không vấn đề gì.Hôm sau khi đi, bắt đầu vào D để xe tự gas thì thấy có hiện tượng lạ, mặc dù đường đẹp nhưng xe đi cứ như kiểu nhấp nhô:((, đi nhanh hơn thì không thấy gì, nhưng tầm <50 cây chuối thì cảm giác giật giật.Em nghĩ hộp số đã có vấn đề rồi

Mấy ngày hôm nay em hoang mang lắm, nhiều lúc ngồi đực ra, muốn khóc mà không được.Đành rằng xước hay móp xe còn đỡ, vứt ra gara mấy ngày là xong.Giờ xe trong tình trạng này, em không biết phải làm sao ? Cụ nào có chuyên môn về hộp số giúp em bắt bệnh với, xe em là Altis, hộp số là cvt ạ

\\ kinh nghiệm của em cho là : các cụ đừng chủ quan khi lái xe at, tuyệt đối đừng để tay vào cần số khi lùi như em, kẻo táy máy như vậy là toi cơm, vì vị trí của R sát P luôn, một khi chuyển nhầm là chết

phuonghx

Xe tải
Em thề với cụ chủ là nguyên nhân không phải là cụ đang lùi thì về P ngoại trừ cụ đang lùi với speed >30km/h, :P.

volume

Xe tăng
cụ tập để tay đúng nơi quy định nhá =))

zero4803

Xe buýt
Em thề với cụ chủ là nguyên nhân không phải là cụ đang lùi thì về P ngoại trừ cụ đang lùi với speed >30km/h, :P.
hic speed rùa bò mà cụ, chắc tại em rà phanh nên mới về p được, chứ ko thì chắc đừng hòng

Gia_Khanh

Xe điện
món nhấp nhô của cụ Zê rô có thể do phanh bị bó đấy, xe Toy có 1 đặc điểm là rất dễ bị bó phanh. xe e Altis 1.8 Cvt cũng đôi lúc bị nhấp nhô như vậy, cảm giác cứ như xịt lốp nhưng dừng xe nhảy xuống xem thì cả 4 lốp vẫn căng :D

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
vâng, chẳng ai thích bị gọi là ngu cả, em cũng vậy thôi.Nhưng thật sự lần này em tự nhận mình là ngu.Việc chẳng có gì là to tát đâu, vẫn là thao tác lùi xe như mọi ngày, em rà phanh, nhưng khổ nỗi là tay vẫn để ở cần số, xe mặc dù đi rất chậm nhưng vẫn chưa dừng hẳn.Bất ngờ, không hiểu sao em lại phản xạ 1 cách ngu là tay lại về P trong khi vẫn đang lùi, nhưng ko về hẳn vì đã nghe tiếng khựng 1 cái:-s, chắc là bắt đầu khóa số.Giật mình, em đạp phanh rồi về P luôn, kéo phanh tay rồi hít thở lấy tinh thần, khi trấn tĩnh thì tiến lùi 1 đoạn xem thì thấy không vấn đề gì.Hôm sau khi đi, bắt đầu vào D để xe tự gas thì thấy có hiện tượng lạ, mặc dù đường đẹp nhưng xe đi cứ như kiểu nhấp nhô:((, đi nhanh hơn thì không thấy gì, nhưng tầm <50 cây chuối thì cảm giác giật giật.Em nghĩ hộp số đã có vấn đề rồi

Trả sao cả, Cụ chủ yêu vợ 2 quá đâm xót xa sinh ra tâm lý thôi. Nếu có hiện tượng khác lạ thì do trùng hợp ngẫu nhiên.Cụ ra hãng KT xem nó là cái gì chứ 100% ko phải lỗi do Cụ gây ra đâu, vì Em cung đang đi Altis 2011 như Cụ, thỉnh thoảng lùi vào bãi cũng làm phát như thế ( không dưới 3 lần rồi ) mà có sao đâu

Chỉnh sửa cuối:

ninhcd

Xe tăng
Bệnh lày là Tâm Bệnh, Phát ra ro cái việc iu xe hơn vợ nên vậy thui, e cũng giống cụ chủ hay quan sát để ý từng lỗi nhỏ trong quá trình sử dụng xe, cái cảm giác đó cực nhạy, nhưng đôi khi nhậy quá thành ra ko ổn - bít vậy nhưg giờ e cũng ko bỏ chữa đc cái bệnh đó.

zero4803

Xe buýt

Trả sao cả, Cụ chủ yêu vợ 2 quá đâm xót xa sinh ra tâm lý thôi. Nếu có hiện tượng khác lạ thì do trùng hợp ngẫu nhiên.Cụ ra hãng KT xem nó là cái gì chứ 100% ko phải lỗi do Cụ gây ra đâu, vì Em cung đang đi Altis 2011 như Cụ, thỉnh thoảng lùi vào bãi cũng làm phát như thế ( không dưới 3 lần rồi ) mà có sao đâu
cụ cũng đời 2011 giống em ah:D, thể lúc đang lùi mà tay về nhầm p nó kêu khực 1 cái như em ko ?