Em đã mua altis 1.8 G 2015 sau khi rất thích mazda 3 qua ảnh và đến lái thử trực tiếp

xtitan

Xe buýt
Đồ của Toi lành và rẻ là đây, cao su chắc pha thêm bạch kim

Ông cố vấn dịch vụ nào lại tư vấn 2 lít dầu hộp số =)) Chạy thế mấy mà tan

lai thue

Xe điện
Chúc mừng cụ đã lựa chọn sáng suốt, Altis đi là quá chuẩn rồi cụ ạ....M3 giờ nội địa hóa kém, to xác nhưng nhìn không được nuột nà đâu ạ!
Biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe, M3 ngoài cái ắc quy và sơn thì nội địa hóa chi tiết nào hả, so với Altis thì thằng nào nội địa hóa nhiều hơn. Đồ chính hãng như mặt gương của M3 rẻ hơn Altis nhiều các cụ à. Hôm trước định lắp bảo vệ mặt guơng cho M3 mà thấy a dịch vụ nói chưa đến 400k thì lắp làm gì cho xấu, các cụ tự so giá với mặt guơng Altis chính hãng thì biết ạ

Luu Lehong

Xe container
... Đồ chính hãng như mặt gương của M3 rẻ hơn Altis nhiều các cụ à. Hôm trước định lắp bảo vệ mặt guơng cho M3 mà thấy a dịch vụ nói chưa đến 400k thì lắp làm gì cho xấu, các cụ tự so giá với mặt guơng Altis chính hãng thì biết ạ
Đồ rẻ thế thì tổng thành M3 chắc chỉ bằng 1/3 hay một nửa Altis mới phải cụ nhể :D

lai thue

Xe điện
Đồ rẻ thế thì tổng thành M3 chắc chỉ bằng 1/3 hay một nửa Altis mới phải cụ nhể :D
Nếu giá bằng 1/3 thì lại có tiếp 1 cuộc đua về giá nữa, người tiêu dùng VN lúc đó sẽ được hưởng những thứ mà bọn tư bản đang được hưởng

Pandak

Xe đạp
Em thấy có mùi thuốc súng thì phải. Hì hì

datto70

Xe container
Không hiểu dân mình thế nào, M3 đang hiện đèn báo lối mà T2-2016 cũng bán được > 500 xe còn ông Altis <200 xe; chắc chỉ do cái giá bán + kiểu dáng hợp người trẻ và chị em + bây giờ nhiều người trẻ tuổi có tiền, hết thánh altis rồi.

cuongnt1106

Xe đạp
Sau bao ngày tìm hiểu quá thích em mazda 3 về cái dáng vóc. Nhìn ngoài đường chạy mê lắm. Hôm 18 em với ông già đến showroom mazda long bien lái thử. Đầu tiên vào nhìn em 1.5, ngắm 2.0.. Ông già thấy bộ mâm 2.0 hoành quá ( 18in) nên xem con 2.0. Cảm nhận đầu tiên của e và ông già :
1. Gõ vào khung sườn : Kêu tong tong --> Ông già e mới lẩm bẩm : " Xe đếu gì mà vỏ gõ kênh tong tong thế này mỏng dính. :(. Mấy Anh sale ( Nhiệt tình ) bảo thiết kế của mazda vậy để giảm trọng lượng đỡ tốn xăng ( Thật ko nhỉ) . NHưng thật là nó làm mình cảm giác rẻ tiền quá.
2. Không gian bên trong xe : Quá chật chội. Em cao 1m7 mà phải lựa mới ngồi vào khoang lái được. Ra ngoài cũng thế. Ngồi lái thì khá thoải mái.
3. Cảm giác lái : Khá thoải mái . Tay lái khá nhẹ. Nhưng nhẹ này lại kinh vãi vơi tốc độ cao. Nhưng thấy mấy bác sale bảo lên tầm 70-80 tự nó nặng lên đầm xe.( Chắc vậy vì lái thử loanh quanh đấy đi đc 30-40km bọ)
4. Chỗ gờ bước lên chỗ ngồi lái trước và ghế hành khách. :(. Quá lởm. Đi 1 thời gian thì nát buơm.

Ông già em lái thử xem loanh quanh khung sườn chán quá bỏ ra ngoài. :(.
Em thì thích dáng xe nhưng sau khi lái kiểm nghiệm khung sườn thì thất vọng quá nên cũng chả nói gì nữa. Bố trí đi về. Trên đường về thủ thì ông già qua toyota xem con altis xem sao. Ok . Lets go !
Đến đấy nhìn con altis mới đẹp với ngồi trong xe ra ngó khung sườn . Khác một trời một vực so với em mazda.
Chung kết mua em altis 1.8 G trong một nốt nhạc. ( 800 tr đã bao gồm DVD fujitsu, cam lùi, bọc thảm....)

Em không chê được altis một điểm nào về sự cách âm rộng rãi thoải mái. Nhìn ngu nhất cái ống xả :(.
Chúc mừng bác lựa chọn đúng đắn.
Em cũng tâm lý như bác, em lăn tăn đi vài showroom từ Huyndai, kia, mazda, toy. Sau khi xem xong 1 loạt các xe K3, accen, rio, maz3, vios. Cảm nhận nội thất các hãng nó (trừ toy) nó cứ dại dại thế nào í. Các chi tiết nhựa nếu các bác để ý thì thua VIOS.
Nên em quyết lấy VIOS và bỏ thêm 20củ để lấy thêm fulloption nhé

normalboy09

Xe máy
Chúc mừng cụ chủ có con xe như ý. K biết bi h cụ còn hài lòng không ạ :))

Cocacola555

Xe đạp
Em ủng hộ focus. Nhin long lanh. Toy thi e khg ham.

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com

Cụ có nhiều sự lựa chọn mà

RX470_HN

Xe tăng
Đi toy rồi mới hiểu vì sao nó giữ giá. vì nó bền, đẹp, tiết kiệm nhiên liệu.
Vừa rồi xe em cho mượn , nên lấy con Altis 2003 của ông chú đi mà thấy khá bất ngờ, đầm chắc lái mượt mà. mới đó mà 13 năm

C-Klass

Xe tải

Cái giá phụ kiện thì em ko bàn. Giá hãng lúc nào chẳng đắt hả cụ. Còn dầu hộp số thì cụ đang mắng oan người ta đấy. Theo em dc biết, khi thay cao su láp thì sẽ phải tháo ra lắp vào, làm cho dầu hộp số bị hao đi, phải bổ sung dầu hộp số. Làm 1 bên láp thì 1 lít, mà thay cả 2 bên láp thì 2 lít là đúng rồi.

look

Xe đạp
Em cũng đang ngắm Altis (hộ số Cvt) không thấy cụ nào bàn về vấn đề này?
Tất nhiên hộp số này mới ra, loại xe lắp hộp số này cũng ít.
Của Nissan ( hộp số x-cvt) là họ chế thêm 2 cấp tự động + vô cấp.
Em chỉ quan ngại là loại ít ng dùng thì mai này sửa chữa bảo dưỡng khó thôi ...ko biết đúng ?.
Nghe tây đồn toy sắp sửa cũng lắp động cơ sky active mà.
Kính các cụ.

duongloi

Xe tải
Em cũng đang ngắm Altis (hộ số Cvt) không thấy cụ nào bàn về vấn đề này?
Tất nhiên hộp số này mới ra, loại xe lắp hộp số này cũng ít.
Của Nissan ( hộp số x-cvt) là họ chế thêm 2 cấp tự động + vô cấp.
Em chỉ quan ngại là loại ít ng dùng thì mai này sửa chữa bảo dưỡng khó thôi ...ko biết đúng ?.
Nghe tây đồn toy sắp sửa cũng lắp động cơ sky active mà.
Kính các cụ.
Cvt dùng nhiều chứ cụ, altis city sắp tới civic mới cũng dùng cvt, hộp số này cũng ko khó sửa chữa bảo dưỡng đâu cụ cứ yên tâm mà xúc

binhlt55

Xe tải
E k hiểu các cụ cứ so cái xe nhiều option hơn vs ít để làm gì, mấy cái óp vớ vẩn đấy cứ đi so hơn thua, nào là camera, nào là guơng lược chỉnh điện, nào thì crui hay kính auto ...., ba cái óp đấy thì anh tập cận bình a ý làm trong 1 nốt nhạc là đủ cả khác gì cái xe tầu, cái xe qtrong là hệ thống khung gầm, chế độ vận hành tổng thể, chứ mấy cái vớ vẩn cứ đi bàn tán làm gì.
Options an toàn như city stop, cân bằng điện tử.... cụ bảo vớ vẩn thì ạ cụ cả nón!!!??? Mà cái an toàn đó cụ độ ở đâu được nhỉ?