Em đã mua altis 1.8 G 2015 sau khi rất thích mazda 3 qua ảnh và đến lái thử trực tiếp

IZZ

Xe tăng
Xe của Toy đặc điểm chung là thiết kế khá bảo thủ, trung tính, options ít nhưng được cái nội thất rộng rãi, đáp ứng tốt những yêu cầu cơ bản của người mua.
Chưa kể đến niềm tin của người Việt về độ lành và tiết kiệm xăng của xe Toy. Do vậy việc đắn đo xe lọ xe chai xuống tiền đa số vẫn là Toy cũng là điều dễ hiểu.

service_pro

Xe tải
Công nhận với cụ cái khoản này. Nhiều lúc mua xe mình cũng mê ngoại hình lắm lắm nhưng nghĩ tới sử dụng thì lại phải quất em xấu gái hơn.
Nói chung là thớt này em gom gạch xây đc cái biệt thự rồi. Việc chọn xe gì thì là do nhu cầu mỗi người.
Xấu hay đẹp cũng do thẩm mỹ từng người. Có người thích dáng cũ có ng thích dáng mới. Còn em thì
nếu altis đời cũ e đếu bao giờ mua luôn nhìn già vãi.

usernames78

Xe buýt
Em mới chén em altis 2.0, nói chung là hài lòng, đếu có gì phải lăn tăn vì nhu cầu sử dụng của e rất cao, vận hành nhiều, cho nên mer thì chết tiền bảo dưỡng, còn mấy em mầu mè như mazda thì chỉ đc cái mẽ hình thức thôi.
Có điều này e thấy hơi là lạ, xe altis 2.0 mỗi khi đánh hết lái nó cứ có tiếng như kiểu văn cót , kêu xẹt xẹt nhè nhẹ, mặc dù k phải đánh lái chết, chỉ là đi chậm quay đầu xe và đánh lái vặn từ từ đến hết lái, lúc nhả lải từ từ như thế cũng có tiếng kêu như vậy. Em nhắc lại kiểu tiếng kêu như ta đang vặn hay lên dây cót một cái gì đó càng vặn nhiều tiếng càng rõ, tay lái càng cảm thấy căng nặng,
Các cụ có vậy k hay đây là đặc trưng của xe nhật, trước e đi mer k bị thế, nhẩy sang con mer c 5 năm tuổi thì nó cũng có tiếng xòe xòe khi đánh lái như vậy nhưng k bị căng tăng lái khi tới vòng lái cuối

Kenz

Xe tải
Cụ 78 chơi Altis mới rồi hả ;) 2.0 nhìn đã thật, em thấy còn đẹp hơn Camry. Ăn uống như nào cụ? Hôm trước em cũng chạy thử 1 em 2.0 lướt, nói chung là thích vì nó trẻ trung, mới mẻ hơn hẳn so với thế hệ trước.

Em mới chén em altis 2.0, nói chung là hài lòng, đếu có gì phải lăn tăn vì nhu cầu sử dụng của e rất cao, vận hành nhiều, cho nên mer thì chết tiền bảo dưỡng, còn mấy em mầu mè như mazda thì chỉ đc cái mẽ hình thức thôi.
Có điều này e thấy hơi là lạ, xe altis 2.0 mỗi khi đánh hết lái nó cứ có tiếng như kiểu văn cót , kêu xẹt xẹt nhè nhẹ, mặc dù k phải đánh lái chết, chỉ là đi chậm quay đầu xe và đánh lái vặn từ từ đến hết lái, lúc nhả lải từ từ như thế cũng có tiếng kêu như vậy. Em nhắc lại kiểu tiếng kêu như ta đang vặn hay lên dây cót một cái gì đó càng vặn nhiều tiếng càng rõ, tay lái càng cảm thấy căng nặng,
Các cụ có vậy k hay đây là đặc trưng của xe nhật, trước e đi mer k bị thế, nhẩy sang con mer c 5 năm tuổi thì nó cũng có tiếng xòe xòe khi đánh lái như vậy nhưng k bị căng tăng lái khi tới vòng lái cuối

sonnv2610

Xe tải
Có lẽ ông già cụ mua xe vẫn mang tâm lý thích toy chứ em thấy altis 1.8 đâu thể so sánh với m3 2.0 kể cả về chất lượng xe lẫn option

trinhleminh

Xe tăng
Ko phải vậy đâu cụ ạ, em đi cam mới đánh lái nhẹ hều im phăng phắc ko có tiếng gì đâu

ối zời ơi

Xe hơi
Em đang phân vân giữa M3 vs altis đấy, nghe cụ chủ tả e thấy hơi quá, cá nhân e thì lại thấy đóng cửa altis k đc chắc chắn như M3, nghe hơi bong bong khi đóng cửa, nhưng e hơi buồn cái là bản 1.8 altis cóc có cái cân bằng điện tử, giá như hãng cho cáu món đấy vào rồi vứt bố mấy cái vớ vẩn khác đi còn hơn.
Mấy cụ sâu toy cho e xin cái giá yêu của altis 1.8 với 2.0 với,
Thích thì thực sự e rất thích 2.0 , nhưng mà giá thế gần camrry quá, chưa kể còn gần vs mazda6 nữa, nên e lăn tăn lắm .....haiz....
1.8 thì thơm đấy cơ mà lại cốc có cân bằng điện tử, mà 2.0 thì giá lại gần mazda6 vs camry quá.... Lại haizzzz....
Cụ sâu báo giá thật yêu cho e vào cái chỗ kín đi, để đêm nay em sẽ vắt tay lên chán và quyết định, altis hay M3 hay M6......
Nếu cầm cự nổi thì không tội gì cụ lại không bem M6 cả... Quá tuyệt vời, không thể tin được

ối zời ơi

Xe hơi
Sau bao ngày tìm hiểu quá thích em mazda 3 về cái dáng vóc. Nhìn ngoài đường chạy mê lắm. Hôm 18 em với ông già đến showroom mazda long bien lái thử. Đầu tiên vào nhìn em 1.5, ngắm 2.0.. Ông già thấy bộ mâm 2.0 hoành quá ( 18in) nên xem con 2.0. Cảm nhận đầu tiên của e và ông già :
1. Gõ vào khung sườn : Kêu tong tong --> Ông già e mới lẩm bẩm : " Xe đếu gì mà vỏ gõ kênh tong tong thế này mỏng dính. :(. Mấy Anh sale ( Nhiệt tình ) bảo thiết kế của mazda vậy để giảm trọng lượng đỡ tốn xăng ( Thật ko nhỉ) . NHưng thật là nó làm mình cảm giác rẻ tiền quá.
2. Không gian bên trong xe : Quá chật chội. Em cao 1m7 mà phải lựa mới ngồi vào khoang lái được. Ra ngoài cũng thế. Ngồi lái thì khá thoải mái.
3. Cảm giác lái : Khá thoải mái . Tay lái khá nhẹ. Nhưng nhẹ này lại kinh vãi vơi tốc độ cao. Nhưng thấy mấy bác sale bảo lên tầm 70-80 tự nó nặng lên đầm xe.( Chắc vậy vì lái thử loanh quanh đấy đi đc 30-40km bọ)
4. Chỗ gờ bước lên chỗ ngồi lái trước và ghế hành khách. :(. Quá lởm. Đi 1 thời gian thì nát buơm.

Ông già em lái thử xem loanh quanh khung sườn chán quá bỏ ra ngoài. :(.
Em thì thích dáng xe nhưng sau khi lái kiểm nghiệm khung sườn thì thất vọng quá nên cũng chả nói gì nữa. Bố trí đi về. Trên đường về thủ thì ông già qua toyota xem con altis xem sao. Ok . Lets go !
Đến đấy nhìn con altis mới đẹp với ngồi trong xe ra ngó khung sườn . Khác một trời một vực so với em mazda.
Chung kết mua em altis 1.8 G trong một nốt nhạc. ( 800 tr đã bao gồm DVD fujitsu, cam lùi, bọc thảm....)

Em không chê được altis một điểm nào về sự cách âm rộng rãi thoải mái. Nhìn ngu nhất cái ống xả :(.
Tía cụ bị tâm lý rồi, nếu với cách ấy thì M3 M6 04-05 sống sao cụ, nhưng giờ vẫn chạy tốt đấy ạ.. Em khách hàng không sale sột gì đâu ạ

datto70

Xe container
máy móc thì em ko biết ntn, nhưng cái dáng altis 2015 nhìn đếu mê nổi luôn, nhìn như xe hàn... chả đâu vào đâu. đứng với em phom 2012 mới nhục
Em đồng quan điểm với cụ, altis 2015 em nhìn xấu nhất là màu bạc. Dáng đời trước đẹp hơn, hay em bảo thủ không biết.

1.6gli

Xe container
bản 1.8 G là số tự động vô cấp CRT mà. :(. Giá căng là thế nào cụ nhỉ ? :D.
Cái hộp số CVT đã được lắp trên Mitsubishi gala cả chục năm rồi mà cụ? Cụ nói vậy làm em tưởng như hộp số CVT là phát minh mới mẻ, vĩ đại của toy.

SuperDriver

Xe buýt
em lại khoái mẫu mã xe Hàn nhưng máy móc lại xe Nhật :D

ca_voi_xanh

Xe buýt
Mazda 3 đẹp nhưng hơi chật. Altis 1.8 thì có thể đuối chứ 2.0 chả có thể chê gì về nó cả.

ndtuan139

Xe máy
Hôm rồi em có vào SG, chạy thử em 1.8 từ Tây Ninh đi SG, đường lại lắm cá vàng nên không dám vít nhưng cảm nhận là xe khá đầm, cách âm tốt, loa nghe dễ chịu.
Nếu em mua thì em sẽ mua Altis, còn cho vợ thì sẽ chọn 3S.

longcutehn

Xe hơi
Theo em với tầm tiền này mua altis không phải nuối tiếc nhất là khoản ăn uống thì rất tiết kiệm

ca_voi_xanh

Xe buýt
Em chê em nó mỗi điểm này, m6 thì cố quá
M6 cũng hơi chật cụ ạ. Có thể nó chỉ là cảm giác nhưng cách bố trí nội thất của Maz khiến không gian trong xe như bị tù túng hơn thì phải.

Năm 2011, trước khi mua xe em kết nhất M3s đấy, nhưng ngồi vào xe thấy tối mò mò nên lại phải lý cố sang Altis 2.0.

Em khôgn biết cảm giác lái nó là cái gì nhưng nói thật là em ko thể chê gì con xe của em. Chuẩn bị thanh lý để lên đời xe Đức mà cứ phân vân mãi :(

Meolon

Xe hơi
Em hóng các cụ bình loạn %-(