[Thảo luận] Em có sai trong trường hợp này?? (Lỗi dừng xe và...)

E43000

Xe tăng
XXX đang giữ bằng lái của cụ có nghĩa là cụ ko được phép lái xe
Cho em hỏi các cụ chút: Như một số cụ nói ý như quote trên thì:

- Nếu mình đi tỉnh xa mà bị giữ GPLX thì mình không được lái nữa mà phải gọi cứu hộ đưa xe mình về ạ???
- Nếu mình cứ lái về thì xxx giữ GPLX của mình có sai không ợ??? (khi mà biết mình bị giữ GPLX mà vẫn lên lái xe)
- Có cụ nào gặp trường hợp xxx lập biên bản giữ "Biên bản vi phạm" chưa?

PS: Em là ủng hộ cụ chủ thớt đó ợ :D

dapvocaydan

Xe điện
Giá chỗ đó rẻ nhỉ, bác sai lè như thế mà chỉ mất có 1 lít

dapvocaydan

Xe điện
Cho em hỏi các cụ chút: Như một số cụ nói ý như quote trên thì:

- Nếu mình đi tỉnh xa mà bị giữ GPLX thì mình không được lái nữa mà phải gọi cứu hộ đưa xe mình về ạ???
- Nếu mình cứ lái về thì xxx giữ GPLX của mình có sai không ợ??? (khi mà biết mình bị giữ GPLX mà vẫn lên lái xe)
- Có cụ nào gặp trường hợp xxx lập biên bản giữ "Biên bản vi phạm" chưa?

PS: Em là ủng hộ cụ chủ thớt đó ợ :D
Theo em được biết thì trong thời gian hẹn của Biên bản vi phạm thì mình vẫn được phép lái xe.

casablanca1981

Xe hơi
Thế lỗi đè vạch bị tước bằng lái cơ à các cụ?
Lai luot OF bang mobile nen ko go dc TV co dau, cac cu thong cam!

Van chua co cu nao tra loi thoa dang. Loi chen vach o TB cua em la truong hop xu fat ngay, nhug hom do roi vao CN nen em ko nop kho bac dc, the la fai de xxx TB giu giay to. Gia su loi cua e thuoc truog hop ngoai fat tien con co hinh fat bo sung la tuoc bang lai trong thoi gian nhat dinh (tuy tung loi vi pham), thi em thay cac cu lap luan co co so.

Dau sao e cung thay minh sai khi de 2 thag ma chua ve TB nop fat de lay lai giay to

bagiahuhu

Xe buýt
Chưa thấy ở đâu nói khái niệm "đảo chìm", chỉ có khái niệm "đảo giao thông":
[FONT=&quot]"12. Đảo giao thông là phần đường được đắp cao hoặc xếp bằng vật liệu rời hoặc bằng vạch sơn tại các vị trí nút giao thông để dẫn hướng, phân luồng cho các phương tiện".[/FONT] (dự thảo luật GTĐB 2008 trình QH, khái niệm này khi QH thông qua được bỏ đi chắc để cho luật đỡ dài dòng).

Vậy xxx có ý rất tốt khi đưa xe cứu hộ đến hỏi thăm bác chủ thớt bởi bác chủ thớt đã đi vào trong đảo giao thông, nếu hình dung đó là cái đảo bằng bê tông thì bác chủ thớt vừa "gặp tai nạn" :P cần được cứu hộ.
Nói chung "đảo giao thông" là chỗ không được đi vào, đương nhiên không được dừng đỗ ở đó. Tuy nhiên giường như chưa có điều khoản nào cấm và phạt xe đi vào đảo giao thông được kẻ bằng vạch sơn cho nên xxx thường phải vận dụng các lỗi khác để phạt các bác vi phạm ví dụ: "chèn vạch liền", "dừng đỗ sai qui định"...
xxx các tỉnh rất hay phạt lỗi đi vào đảo giao thông như bác chủ thớt đây, các bác chú ý đừng vi phạm.

Các bác nên hình dung cái phần đường được bao bởi một số nét kẻ liền, ở giữa là các vạch chéo (đảo giao thông bằng vạch sơn) tương tự như một cái chướng ngại vật bằng BÊ TÔNG, thầy em bảo là "đâm vào nó coi như là xe bị hỏng" ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Hai lỗi ấy giống hệt nhau bác ơi!
Trường hợp 1 chỉ áp dụng cho người quên mang theo bằng chứ không phải cho người bị tịch thu (tạm thời), nếu không biện pháp giữ giấy phép lái xe để làm gì, nếu ai cũng mang cái giấy bị xxx ở nơi khác ra hợp pháp hóa chuyện không có bằng của mình?
Trong Nghị định 34 họ nói rõ "Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe..."

Điều 6. Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ có thời hạn hoặc không thời hạn

1. Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ có thời hạn hoặc không thời hạn được áp dụng đối với người điều khiển phương tiện cơ giới, xe máy chuyên dùng tham gia giao thông vi phạm nghiêm trọng các quy định của Luật Giao thông đường bộ. Trong thời gian bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ, người vi phạm không được điều khiển các loại phương tiện (được phép điều khiển) ghi trong Giấy phép lái xe, xe máy chuyên dùng.
Bác ChinhATM nói chuổn ạ, trường họp của bác chủ là bị tạm giữ GPLX chứ không phải bị tước GPLX ạ, hai cái đó khác nhau.

duytrong

Xe lăn
cụ có mỗi cái sai là mặc cả giá cả với xxxx ,lần sau cứ đưa kha khá cho các xxxx nhé ,chứ 3 người với 1 cái xe mà thế thì hơi hạt dẻ cụ ạ .

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Em vừa bị lập biên bản vi phạm, trong biên bản ghi rõ : tạm giữ bằng lái xe 7 ngày (em có tường trình qua thớt "Hàng Khay, lại lỗi vi phạm vạch tưởng" mời các bác xem để biết thêm chi tiết).
Anh cam giải thích như sau: Nếu tạm giữ 7 days, thì lái xe có thể dùng biên bản vi phạm (có ghi rõ tên ng lái, số bằng lái) để tham gia giao thông bình thường trong vòng 1 tuần. Nếu anh bị tước bằng 30 ngày, thì anh không được lái xe trong vòng 30 ngày. Hai cái tạm giữ và tước bằng khác nhau rõ rệt.

Nếu lời anh CA này đúng (lúc đó anh CA đang dụ em ký vào biên bản vi phạm vạch nên nói bừa vậy chăng?), thì nếu quá thời hạn 7 ngày nộp phạt bác chủ thớt cũng ko thể điều khiển xe được.