[Thảo luận] Em có sai trong trường hợp này?? (Lỗi dừng xe và...)

casablanca1981

Xe hơi
Cụ mất có một lít là may rồi, mà biên bản xxx TB làm gì mà cụ ngâm lâu thế???
Do bận cụ ạ, cuối tuần có thể về đc thì kho bạc nó lại ko làm viếc, sau việc hôm qua em phải dành ra 1 buổi về TB lấy thôi.

Em cũng thấy mất 1 lít là ít, có lẽ do xxx thấy em bảo là nhà ở Nguyễn Hữu Huân, mà đường nhà em thì các chú í lượn qua lượn lại suốt, gần đội nhà chú í nên có lẽ "nể" tí chăng. Vả lại em cũng hơi cáu gắt vói xxx hôm qua, sai thì em đi nộp phạt cho NN chứ em có phàn nàn cái gì đâu. Trong trường hợp e thấy ranh giới vi phạm hay ko vi phạm mong manh em sẽ "cãi", hoặc xử lý bằng quan hệ của mình. Còn nếu thấy sai lè lè ra em chả cãi bao giờ cứ vui vẻ nộp phát, chả phải khúm núm hay xin xỏ xxx làm gì , mà cũng ko "nhờ vả" quan hệ, nhờ vả kiểu đó người ta cười cho phải ko các cụ. Mà nghĩ cũng buồn cười, 3 chú đi 1 con xe cẩu trắng to đùng mà đc chia nhau có 1 lít

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em thấy 1 khi mình đã bị tuýt còi thì kiểu gì mình cũng mắc lỗi gì đấy. Em mà bị tuýt còi thì thôi ...bác cầm tạm uống nước ....cho nhanh....em biết lỗi rồi; hoặc đưa điện thoại ...em có ông bác (chú, anh, em ...) ở bộ muốn nói chuyện với anh:bz

bonbanh

Xe buýt
may cho bác đấy ... chứ không thì...

vietsunboy

Xe tải
Đời là bể khổ đó Bác ạ!
Mỗi mình bác trên 1 chiếc xe, còn họ 3 người trên 1 chiếc xe cẩu có chỗ ngồi nhỏ tí! Bác dã man quá!

Rickyman

Xe điện
Do bận cụ ạ, cuối tuần có thể về đc thì kho bạc nó lại ko làm viếc, sau việc hôm qua em phải dành ra 1 buổi về TB lấy thôi.

Em cũng thấy mất 1 lít là ít, có lẽ do xxx thấy em bảo là nhà ở Nguyễn Hữu Huân, mà đường nhà em thì các chú í lượn qua lượn lại suốt, gần đội nhà chú í nên có lẽ "nể" tí chăng. Vả lại em cũng hơi cáu gắt vói xxx hôm qua, sai thì em đi nộp phạt cho NN chứ em có phàn nàn cái gì đâu. Trong trường hợp e thấy ranh giới vi phạm hay ko vi phạm mong manh em sẽ "cãi", hoặc xử lý bằng quan hệ của mình. Còn nếu thấy sai lè lè ra em chả cãi bao giờ cứ vui vẻ nộp phát, chả phải khúm núm hay xin xỏ xxx làm gì , mà cũng ko "nhờ vả" quan hệ, nhờ vả kiểu đó người ta cười cho phải ko các cụ. Mà nghĩ cũng buồn cười, 3 chú đi 1 con xe cẩu trắng to đùng mà đc chia nhau có 1 lít
Một ngày vài chục cụ như thế thì con số tương đối lớn đấy cụ ah. Có gì mà cụ buồn cười

Hama21

Xe hơi
Nếu em không nhầm thì Bác chủ thớt tên là: XUÂN TÓC ĐỎ!:-|

casablanca1981

Xe hơi
Nếu em không nhầm thì Bác chủ thớt tên là: XUÂN TÓC ĐỎ!:-|
Bac trao phung ghe!
E la T TOC DEN thoi. Minh thay minh ko sai nen cai thi nhiem vu cua xxx fai gthich cho minh hieu chu bac. :-D

xe365vn

Xe container
cụ sai tất rùi có đúng một chỗ là mất có 100k mà thoát thân ,bái phục=D>

LuckyCar

Xe container
xxx dễ thương thật, cháu thề chưa gặp bao giờ.

thaygiao

Xe buýt
XXX đang giữ bằng lái của cụ có nghĩa là cụ ko được phép lái xe
Còn vụ đảo chìm thì chắc cụ đúng

xedieu

Xe cút kít
XXX đang giữ bằng lái của cụ có nghĩa là cụ ko được phép lái xe
Còn vụ đảo chìm thì chắc cụ đúng
Cục chủ thớt nói "em bị giữ giấy tờ ở TB là do lỗi đơn giản chèn vạch, là trường hợp xử phạt ngay chứ ko bị tước bằng lái" mà cụ!

gả rừng

Xe hơi
Chúc mừng cụ, xxx tự nhiên ăn " mềm" quá ạ :)

depalendoc

Xe tải
Vẫn đề là mình cũng nên biết mất tiền vì lẽ j các Cụ nhở...

etran

Xe buýt
2. Bị lập biên bản phạt VPHC mà ko đi nhận quyết định xử phạt trong thời gian quy định (như trường hợp của em bị phạt ở TBinh là 7 ngày), khi bị ktra giấy tờ tiếp như em hôm nay thì có bị coi là lái xe ko giấy phép ko?
Theo em biết, chừng nào đang bị thu bằng (hay tạm giữ bằng) thì không được phép lái xe nữa, các bác có đồng ý với em không ạ?
Chính ra phải phạt rượu bác casablanca vì vi phạm nhiều lỗi quá: lái xe không bằng, dừng đỗ lung tung, lại còn hối lộ nhà chức trách (vốn đang muốn trở nên liêm khiết :P) nữa,
nhưng tạm tha bác vì bác đã thật thà tâm sự :D

Bác không mắc lỗi lái xe không có giấy phép, vì rõ ràng có giấy phép, CA Thái Bình đang giữ. XXX có thể phạt bác lỗi không mang giấy phép được.

Lái xe không có giấy phép với cả lái xe không mang giấy phép (tạm dịch là quên giấy phép :D) là hai lỗi khác nhau hở các bác? nếu vậy thì hình thức xử phạt khác nhau như nào ạ? em băn khoăn quá :-/

À, nhận tiện có bác nào làm ơn giải thích cho em cái chữ đảo chìm với ạ ? có phải là mấy cái chỗ kẻ sọc chéo không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

chinhatm

Xe container
Hai lỗi ấy khác hẳn nhau. Không mang theo bằng lái thì chỉ phạt 150 đến 200 nghìn thôi. Không có bằng lái thì sẽ bị phạt 2-3 triệu và còn bị giữ xe nữa (mức phạt chung, trong nội thành chắc gấp đôi)

coolpix8700

Xe ngựa
Hai lỗi ấy khác hẳn nhau. Không mang theo bằng lái thì chỉ phạt 150 đến 200 nghìn thôi. Không có bằng lái thì sẽ bị phạt 2-3 triệu và còn bị giữ xe nữa (mức phạt chung, trong nội thành chắc gấp đôi)
Hai lỗi ấy giống hệt nhau bác ơi!
Trường hợp 1 chỉ áp dụng cho người quên mang theo bằng chứ không phải cho người bị tịch thu (tạm thời), nếu không biện pháp giữ giấy phép lái xe để làm gì, nếu ai cũng mang cái giấy bị xxx ở nơi khác ra hợp pháp hóa chuyện không có bằng của mình?
Trong Nghị định 34 họ nói rõ "Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe..."

Điều 6. Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ có thời hạn hoặc không thời hạn

1. Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ có thời hạn hoặc không thời hạn được áp dụng đối với người điều khiển phương tiện cơ giới, xe máy chuyên dùng tham gia giao thông vi phạm nghiêm trọng các quy định của Luật Giao thông đường bộ. Trong thời gian bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ, người vi phạm không được điều khiển các loại phương tiện (được phép điều khiển) ghi trong Giấy phép lái xe, xe máy chuyên dùng.

etran

Xe buýt
Đấy, bác Coolpix post quả điều 6 dấy để cho bác casablanca rút kinh nghiệm là chuẩn rồi :) nhưng ý của bác chinhatm đúng đấy chứ ạ? lỗi lái xe khi quên bằng và không có bằng khác hẳn nhau, cái không có bằng (như trường hợp bị tạm giữ bằng này) rõ ràng là nghiêm trọng hơn và xứng đáng bị phạt nặng hơn.

Luật bên chỗ em quy định đối với trường hợp lái xe không có bằng (hoặc đang bị cấm lái - vì thu hồi, tạm giữ giấy phép lái xe) thì có thể bị phạt tù 6 tháng đến 1 năm hoặc là phạt tiền (có thể đến tiền nghìn), thậm chí cả người lái và chủ xe nữa :D (http://de.wikipedia.org/wiki/Fahren_ohne_Fahrerlaubnis), rồi còn lâu mới được cấp hoặc thi lấy bằng lại...

Suy ra phạt 2-3 triệu như nước mình vẫn rẻ chán, lại còn xuân như bác Casa thì gì mà ối bác chả chạy bừa :D

tmanhthang

Xe tăng
cụ hối hộ cán bộ nhà nước khi thi hành công vụ là sai bét lè ra rồi :))

xedieu

Xe cút kít
Thế lỗi đè vạch bị tước bằng lái cơ à các cụ?