[Funland] Em có phải một thằng quá nhu nhược

pain

Xe ba gác
nghĩ đến con cái thì quyết định ly hôn cũng khó khăn lắm các cụ ạ, vc nào cũng có lúc cãi nhau, nếu cả 2 sống đúng mực thì sẽ ko có chuyện gì cả. Bố mẹ nào cũng thương con nhưng bà mẹ vợ của cụ can thiệp sâu vào chuyện của vc cụ là ko đc, con dại thì cái mang. cụ cũng đã 40t rồi đủ suy nghĩ chín chắn để giải quyết việc này, cụ phải biết lúc nào nên rắn và lúc nào nên thương. e cũng chỉ có vài lời chia sẻ vậy thôi, cũng ko khuyên cụ nên và ko nên làm gì đc, ng quyết định vẫn là cụ. chúc cụ sớm giải quyết trọn vẹn chuyện này!
Đấy, các cụ thấy ý kiến Gấu nhà em thế nào? Thế mới là Gấu em chứ:-bd

Xe em

Xe buýt
một thằng đàn ông U40, có vợ có con, nhà cửa nho nhỏ. Chỉ vì thi thoảng quát vợ vài câu hoặc vợ quát rồi cãi nhau ầm ĩ, rồi bị cho là cư xử chưa khéo, hay xửng cồ. Kết cục bị vợ và mẹ vợ mắng mỏ đay nghiến (có thể gọi là chửi), quá đau và cảm thấy hơi nhục em đang định giải tán thì vợ lại đòi giản tán. Buồn, bi quan, rối loạn nhưng trấn tĩnh lại thấy viễn cảnh các con em sẽ bị tổn thương, gia đình ly tán, cô đơn,...... Cuối cùng em lại người làm hòa và xuống nước để yên ổn và giữ cho gia đình còn nguyên vẹn. =((
Nhưng. giờ đây em quá bấn loạn, liệu còn giữ yên ấm được bao lâu nữa, vợ em thuộc diện đảm đang nhưng lại thích làm chỉ huy, mẹ vợ cũng không vừa.
Các cụ, các mợ bảo ban em với, em nhu nhược hay chỉ là ếch ngồi đáy giếng đây =((
Cụ đi chết cho F1 đỡ ngứa mắt...Vợ chỉ huy còn được chứ mẹ vợ em vả vỡ loa

mackmyta

Xe tăng
Làm được gì hay không cũng còn tùy, nhưng đàn ông phải có cái uy của đàn ông cụ ạ. Có thể không mang nhiều tiền về cho vợ con, nhưng sống đàng hoàng, chân chính, yêu vợ, thương con, vậy là quá tốt rồi.. còn vợ đòi hỏi về vật chất ngoài khả năng của mình thì cho nghỉ luôn:D

cụ này rất là chuẩn men

em thích cách suy nghĩ của cụ ấy
cụ ấy chắc chắn sẽ có 1 gia đình hạnh phúc :x

scoth79

Xe hơi
một thằng đàn ông U40, có vợ có con, nhà cửa nho nhỏ. Chỉ vì thi thoảng quát vợ vài câu hoặc vợ quát rồi cãi nhau ầm ĩ, rồi bị cho là cư xử chưa khéo, hay xửng cồ. Kết cục bị vợ và mẹ vợ mắng mỏ đay nghiến (có thể gọi là chửi), quá đau và cảm thấy hơi nhục em đang định giải tán thì vợ lại đòi giản tán. Buồn, bi quan, rối loạn nhưng trấn tĩnh lại thấy viễn cảnh các con em sẽ bị tổn thương, gia đình ly tán, cô đơn,...... Cuối cùng em lại người làm hòa và xuống nước để yên ổn và giữ cho gia đình còn nguyên vẹn. =((
Nhưng. giờ đây em quá bấn loạn, liệu còn giữ yên ấm được bao lâu nữa, vợ em thuộc diện đảm đang nhưng lại thích làm chỉ huy, mẹ vợ cũng không vừa.
Các cụ, các mợ bảo ban em với, em nhu nhược hay chỉ là ếch ngồi đáy giếng đây =((
Chuyện của cụ giống hệt chuyện của em. Cũng vì nghĩ cho 2 nhóc mà em cũng giống cụ cố nuốt cục tức vào bụng cho yên chuyện cụ ạ. Nhưng mà thấy khốn nạn một cái là khi mình nhịn thì mẹ của vợ mình càng thích lên mặt coi thường mình hơn. Em quyết rồi cụ ạ. Chỉ một lần nữa thôi "Mẹ của em mà nói anh một câu nữa hoặc là em theo anh hoặc em theo mẹ em tùy em chọn". Biết là làm thế là đưa Gấu vào chỗ chết nhưng mình là đàn ông mà cụ, mẹ của mình nói mình thì được chứ mẹ của vợ thì chỉ có giới hạn thôi cụ ạ.

nonhuchuachom

Xe tải
Theo mình thì vợ và mẹ vợ đã xúc phạm đến tôn nghiêm của thằng đàn ông. Vì vậy, cụ phải có một bữa nói chuyện thẳng thắn, từ đó xác định giới hạn của vấn đề. Nếu tình trạng còn tiếp tục thì cho nát bét luôn.

nonhuchuachom

Xe tải
Vợ và mẹ vợ đã xúc phạm đến tôn nghiêm của thằng đàn ông. Nếu là mình thì mình cho nát luôn.

phuong210876

Xe máy
Chuyện của cụ giống hệt chuyện của em. Cũng vì nghĩ cho 2 nhóc mà em cũng giống cụ cố nuốt cục tức vào bụng cho yên chuyện cụ ạ. Nhưng mà thấy khốn nạn một cái là khi mình nhịn thì mẹ của vợ mình càng thích lên mặt coi thường mình hơn. Em quyết rồi cụ ạ. Chỉ một lần nữa thôi "Mẹ của em mà nói anh một câu nữa hoặc là em theo anh hoặc em theo mẹ em tùy em chọn". Biết là làm thế là đưa Gấu vào chỗ chết nhưng mình là đàn ông mà cụ, mẹ của mình nói mình thì được chứ mẹ của vợ thì chỉ có giới hạn thôi cụ ạ.
nói thật cứ phải làm đến cùng không làm sau này còn tồi tệ nữa. trong tình huống tệ nhất thì đàn ông vẫn là thượng phong. làm tập mới

Xe em

Xe buýt
E được cái được cha mẹ vợ cưng từ hồi yêu hehe..hồi hổi em 20 , gấu 17 học lớp 11, em đến nhà chơi chả thấy bu bá cấm đoán gì, có hôm muộn ở lại ngủ với 2 cậu em..hehe..đêm mò sang bên vợ làm tý..thế mà em cũng cù cưa 8 năm mới cưới..Nay ông bà đã trên 60 tuổi mà vẫn yêu con rể và cháu ngoại như Vip: giúp xây nhà, mua đất, ông đưa đón 1 đứa đi học ngày 3 lượt, bà 1 đứa, lại còn đi chợ mua bán giúp con gái ..được cái nhà em cũng biết phấn đấu, 2 vợ chồng tay trắng làm nên( cưới xong êm bảo vợ trả hết hồi môn, xe cộ...không hiểu có ai húng chó như em?) không ngửa tay xin 2 bên nội ngoại dù chỉ 1 đồng mà còn hỗ trợ từ kinh tế đến công việc cho các cậu và vợ các cậu..nhưng có cái lăn tăn là lũ nhóc nhà em tuy rất ngoan nhưng nếu ông bà nói sai là chúng chỉnh ngay, nhắc rất nhiều nhưng không nghe..bó tay..chắc nó học từ em?

Chỉnh sửa cuối:

dp090x

Xe tăng
Nhà phải có thằng làm chủ cụ ạ, cứ ngang ngang nhau thì mệt người lắm, tốt nhất là cụ làm chủ, tốt nhì là cụ để vợ làm chủ, vấn đề là ai làm tốt hơn, như em nếu vợ em mà làm chủ tốt em nhường ngay, đỡ mệt người. Có điều phải thống nhất, chủ nói tớ phải nghe, không nghe xử luôn, luật do chủ đưa ra, tớ có quyền đấu tranh nhưng sẽ bị đàn áp.
Đôi lời thật giả, giả thật mong cụ suy nghĩ.

kentdju

Xe điện
E được cái được cha mẹ vợ cưng từ hồi yêu hehe..hồi hổi em 20 , gấu 17 học lớp 11, em đến nhà chơi chả thấy bu bá cấm đoán gì, có hôm muộn ở lại ngủ với 2 cậu em..hehe..đêm mò sang bên vợ làm tý..thế mà em cũng cù cưa 8 năm mới cưới..Nay ông bà đã trên 60 tuổi mà vẫn yêu con rể và cháu ngoại như Vip: giúp xây nhà, mua đất, ông đưa đón 1 đứa đi học ngày 3 lượt, bà 1 đứa, lại còn đi chợ mua bán giúp con gái ..được cái nhà em cũng biết phấn đấu, 2 vợ chồng tay trắng làm nên( cưới xong êm bảo vợ trả hết hồi môn, xe cộ...không hiểu có ai húng chó như em?) không ngửa tay xin 2 bên nội ngoại dù chỉ 1 đồng mà còn hỗ trợ từ kinh tế đến công việc cho các cậu và vợ các cậu..nhưng có cái lăn tăn là lũ nhóc nhà em tuy rất ngoan nhưng nếu ông bà nói sai là chúng chỉnh ngay, nhắc rất nhiều nhưng không nghe..bó tay..chắc nó học từ em?
Sướng nhất cụ đấy.

ĐạiK

Xe hơi
Ở nhà em thì vợ em cũng thích chỉ huy , nhiều cái mình cũng phải chiều . Còn bà mẹ vợ thỉnh thoảng mới đến chơi , nịnh em lắm :D

Xe em

Xe buýt
Sướng nhất cụ đấy.
Mãi đến gần đây, khi ông ngoại nhắc mấy nhóc nhà em là khi yêu đứa nào nhớ mang số tử vi của nó về cho ông xem có quyết được không thì em mới bít là mình bị 1 vố to..hehe.hehe

Theo em: Không thể chữa được nữa nên té cho nhẹ cái đầu Cụ ạ. Nhỡ đâu vợ cụ lại có Đại gia nào xí phần trước nên nhất quyết muốn té khỏi cụ !!!

blackpaint

Xe container
Trước hết cụ phải giải quyết mối quan hệ với ông bà nhạc đã, cụ đã nói chuyện với ông nhạc chưa? Thông qua ông nhạc để ông ấy bảo ban bà nhạc, hình như nhà ông bà nhạc nhà cụ cũng hoàn cảnh giống nhà cụ nhở? Bà nhạc là chủ phải không ợ? Nếu thật thế thì cụ phải ra ngay một chỉ thị cho bà nhạc mỗi khi bà ấy "chửi" (theo như cụ mô tả) rằng những việc vc cãi cọ là việc nhà con, nếu mẹ còn nói thêm câu nào về vấn đề này thì xin mời mẹ bước chân ra khỏi nhà con. Em đảm bảo sau khi cụ xử lý xong việc này, Gấu nhà cụ chắc cũng sẽ hiểu hơn phần nào rồi cư xử cho khéo. VC cãi nhau là bình thường, cũng có thể cãi nhau 1 cách bình đẳng, tất nhiên đó không phải là ng vợ khôn ngoan. Nói chung là cụ phải cứng lên, kể cả chỗ đó.

tiengtrung.vn

Xe tải
vợ em ngày nào chat mắng , e thấy vợ mình mắng thì mình nghe chứ sợ *** gì

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tôn trọng và thương yêu nhau là nguyên tắc số 1 của gia đình. Nếu không được tôn trọng hoặc hết tình yêu thì nên "cơ cấu" lại cụ ạ. Kiên trì giải quyết và phân tích cho họ nếu họ sai, còn họ đúng thì cụ phải sửa sai. Hết lộ trình kiên trì sự kiên trì tùy hoàn cảnh , có thể là 3 lần, 4 lần hoặc hơn nhưng có giới hạn và đến khi cảm giác thất bại thì thôi, đành vậy. Viẹc đó nhằm để bảo đảm sự tồn tại của gia đình đến cùng, không được thì nên giải phóng sớm còn thảnh thơi làm việc khác cụ ạ. Đời ngắn lắm.

gả rừng

Xe hơi
Vợ đã cươg thì mình phải nhu và ngược lại :| hi vọng cụ và vợ có thể giàn xếp ổn thỏa, ly dị chỉ khổ các F1 thôi cụ ah. Mong cụ sáng suốt

hyundai_TC

Xe điện

chewawa

Xe đạp
Phụ thuộc nguyên nhân là gì. E không nghĩ tự nhiên 2 mẹ con gấu nhà kụ lại đồng thanh chưởi kụ.