[Funland] Em có phải một thằng quá nhu nhược

pirate88

Xe hơi
Hình như cứ sống với nhau tầm hơn chục năm là lại nhiều vấn đề phát sinh nhỉ....E để ý thấy đôi nào cũng thế cả....

AF6677

Xe buýt
Chắc cụ có nhiều khi phản xạ ko đúng thời điểm nên mới có chuyện hihi cháu thấy dù có chuyện gì thì vẫn nên tôn trọng và biết ơn vợ vì sinh cho ta những đứa con cụ ạ ngoài ra còn chia sẻ những lúc vui buồn trong cuộc sống. Quan điểm của nhiều cụ là phải táng, cháu nghĩ làm thế cũng đc nhưng xuyên suốt trong gđ là phải giữ đc tình yêu thương.. Cháu nghĩ cụ nên tìm một khoảng riêng còn kệ cho vợ cụ làm tướng chẳng sướng thân sao?

kienkid

Xe container
Hãy chứng minh mình là một người đàn ông là trụ cột gia đình theo đúng nghĩa của nó thì những điều trên đều được giải quyết hết. Đến lúc cãi nhau lúc ấy mẹ vợ của chủ thớt quay ra mắng con gái và Gấu của chủ thớt sẽ là người phải làm hòa trước. :bz

Oceanboy

Xe buýt
Mới có đầu năm và còn chưa hết tháng ăn chơi mà xem ra nhiều người chơi bài nhỉ? Có đủ cả chuyển phỏm, đẩy hạ, ăn chốt, ù đền xong đen quá lại đòi ĐỔI LÀM VÁN MỚI :-@

Bus_nhanh

Xe điện
Nhất quyết không để bố, mẹ vợ được can thiệt vào chuyện nhà mình.
Chả oai gì, cháu chỉ cần nhìn khác là nhạc phụ, nhạc mẫu đang hoảng rồi, chứ đừng bao giờ được quyền góp ý hay chửi !![-X

now_what

Xe điện
Nếu vợ cụ đảm đang tháo vát, lo toan việc nhà và kinh tế gia đình, thích làm chỉ huy thì cụ cứ ok, kệ cho nó làm, mình càng đỡ phải lo
Tìm hội lan, chim cảnh mà chơi đi; Sắm thêm cái cần câu nữa là ổn;
Em thật
Đây đúng là xu thế thời đại đấy. Em thật! :)

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
1.Em thấy nhiều kụ lên đây chẳng chịu đọc từ đầu đến cuối,kụ chủ đã nói nhiều lần cụ ấy lương cao hơn vợ,nhà cửa không liên quan đến nhà vợ mà topic lên tới tầng 11 rồi mà vẫn có kụ hỏi "chui gầm chạn à".Chán!
2.Nếu bỏ đi làm tập 2 thì kụ chủ topic chẳng cần lên đây trưng cầu ý kiến anh em làm gì,vừa mất thời gian vừa để một số kụ nhảy vào nói này nọ.Chán!
Đi xem tử vi,thầy cao tay nhìn thấy vợ chồng sắp bỏ nhau đến nơi nhưng thầy có lương tâm (phần lớn các thầy) không bao giờ nói thẳng mà chỉ nói là nên thế này..nên thế kia.Các kụ trên này-e xin lỗi chớ- chắc gì đã phải cụ nào cũng đã có gia đình,chắc gì cụ nào cũng đã trải qua hoặc nhìn thấy trường hợp tương tự,thậm chí nhiều kụ về nhà còn sợ vợ bỏ ***-thế mà phán BỎ BỎ như đúng rồi.Các cụ có biết từ KHẨU NGHIỆP là gì không ạ?Hạnh phúc của cả 1 gia đình đấy các cụ ạ.Nói xin lỗi kụ chủ,nếu F1 của kụ sau này vì lý do thiếu bố hay thiếu mẹ,bất mãn ra đời làm chuyện xấu,có khi chính vài kụ trong này nhìn thấy lầm bầm chửi "Bố mẹ không biết dạy con,sướng lên thì đẻ ra nó,chán thì chia tay nên con cái nó mới mất dạy thế này v.v..."
Cách đây mấy hôm có topic mợ nào đó lên nói chán chồng vì chồng không kiếm được tiền,các kụ xúm vào chửi,không tán thành bỏ.Em nghĩ đó là nghĩa cử tốt của diễn đàn.Nhưng ở topic này,nghe chừng động đến tự ái của thằng đàn ông nên có một số kụ hơi quá khích chăng?
Em thấy trường hợp của kụ chủ chưa phải là hết thuốc chữa.Kụ về trao đổi với bố vợ hoặc họ hàng nhà vợ,thậm chí với vợ kụ về mẹ vợ của kụ đi.Nếu là em thì em nói thẳng với mẹ vợ như bài trả lời của em trên kia.Làm hết mọi cách đi đã.
P/S:Em là đàn ông nhé,chứ không phải là mợ.Nói rõ để các kụ đỡ nghi

vinatrans

Xe buýt
1.Em thấy nhiều kụ lên đây chẳng chịu đọc từ đầu đến cuối,kụ chủ đã nói nhiều lần cụ ấy lương cao hơn vợ,nhà cửa không liên quan đến nhà vợ mà topic lên tới tầng 11 rồi mà vẫn có kụ hỏi "chui gầm chạn à".Chán!
2.Nếu bỏ đi làm tập 2 thì kụ chủ topic chẳng cần lên đây trưng cầu ý kiến anh em làm gì,vừa mất thời gian vừa để một số kụ nhảy vào nói này nọ.Chán!
Đi xem tử vi,thầy cao tay nhìn thấy vợ chồng sắp bỏ nhau đến nơi nhưng thầy có lương tâm (phần lớn các thầy) không bao giờ nói thẳng mà chỉ nói là nên thế này..nên thế kia.Các kụ trên này-e xin lỗi chớ- chắc gì đã phải cụ nào cũng đã có gia đình,chắc gì cụ nào cũng đã trải qua hoặc nhìn thấy trường hợp tương tự,thậm chí nhiều kụ về nhà còn sợ vợ bỏ ***-thế mà phán BỎ BỎ như đúng rồi.Các cụ có biết từ KHẨU NGHIỆP là gì không ạ?Hạnh phúc của cả 1 gia đình đấy các cụ ạ.Nói xin lỗi kụ chủ,nếu F1 của kụ sau này vì lý do thiếu bố hay thiếu mẹ,bất mãn ra đời làm chuyện xấu,có khi chính vài kụ trong này nhìn thấy lầm bầm chửi "Bố mẹ không biết dạy con,sướng lên thì đẻ ra nó,chán thì chia tay nên con cái nó mới mất dạy thế này v.v..."
Cách đây mấy hôm có topic mợ nào đó lên nói chán chồng vì chồng không kiếm được tiền,các kụ xúm vào chửi,không tán thành bỏ.Em nghĩ đó là nghĩa cử tốt của diễn đàn.Nhưng ở topic này,nghe chừng động đến tự ái của thằng đàn ông nên có một số kụ hơi quá khích chăng?
Em thấy trường hợp của kụ chủ chưa phải là hết thuốc chữa.Kụ về trao đổi với bố vợ hoặc họ hàng nhà vợ,thậm chí với vợ kụ về mẹ vợ của kụ đi.Nếu là em thì em nói thẳng với mẹ vợ như bài trả lời của em trên kia.Làm hết mọi cách đi đã.

Hay nhỉ ??? Kinh tế, chính trị không nhờ vả, nhà cưả ko liên quan đến nhà vợ, lương cao hơn vk... Sao lại đến nông nôĩ này nhỉ!???

Em hỏi nhỏ cụ là sức khỏe cụ có gút không ạ. Em nghi ngờ do vấn đề sk của cụ mà ra nông nôĩ này...

phuong210876

Xe máy
Hay nhỉ ??? Kinh tế, chính trị không nhờ vả, nhà cưả ko liên quan đến nhà vợ, lương cao hơn vk... Sao lại đến nông nôĩ này nhỉ!???

Em hỏi nhỏ cụ là sức khỏe cụ có gút không ạ. Em nghi ngờ do vấn đề sk của cụ mà ra nông nôĩ này...
em cũng có ý nghĩ rống cụ này.
Nhưng nói thật khi mà cả vợ và nhà ngoại éo coi cụ ra gì thì sống khác gì ....

CheersUp

Xe tải
Thứ nhất, e xin chia buồn vs Cụ trong hoàn cảnh bấn loạn lúc này!!! Nhưng phải thật bình tĩnh, Cụ nhé!!!. Dù e chưa có chồng, dưới góc độ phụ nữ, e xin có 1 vài ý kiến như sau:

1. Chỉ vì thi thoảng quát vợ vài câu hoặc vợ quát rồi cãi nhau ầm ĩ" : Liệu có phải vợ chồng Cụ khắc khẩu ko ạ???? E cũng là con gái, cũng khá là ghê gớm, nhưng phụ nữ chỉ cãi hăng khi có đối tác thôi ạ!!! . Một vài TH bị đối tác lờ thì cay cú, càm ràm 1 lúc rồi thôi ý mà. Miệng liền tay, ai nói thì ng ý nghe. Nếu Cụ đủ rộng lượng và phớt lờ thì ..........tặc lưỡi cho qua!!!:D:D:D. Chấp gì đàn bà lắm lời ạ!!^_^. Còn nếu già mồm nói tục, mắng nhiếc chồng thậm tệ theo kiểu sỉ nhục thì có lẽ phải ĐÁNH CẢNH CÁO ( chứ ko phải đánh gộp trả đũa cho những lần trc kia ạ ^_^)

2. vợ em thuộc diện đảm đang nhưng lại thích làm chỉ huy, mẹ vợ cũng không vừa: Về đầu thường đúng ạ!!! Phụ nữ đảm đang + cá tính mạnh thì thường thik chỉ huy ng khác. Nếu cảm thấy chỉ huy có hiệu quả thì nghe, còn ko thì phớt. Nhưng cái duy nhất e ko đồng ý là Mẹ Vợ can thiệp quá sâu ạ!!!! Cụ phải dạy Vợ để Vợ đừng khiến Mẹ Vợ can thiệp vào chứ!!! Điều này hay gây tổn thương tới sĩ diện của đàn ông ạ!!!. E chỉ sợ lúc này, có thể Cụ đã tha thứ đc cho Vợ, dưng mà nghĩ tới Mẹ Vợ là........điên thêm thì lại khổ!!! Vợ là Vợ; còn Mẹ Vợ ko thể can thiệp quá nhiều đc, x-(x-(x-(.

Chốt lại, Cụ đã 40 đủ chín chắn để quyết định mà. Để yên lành mới khó còn tan vỡ thì dễ mà. Cụ đã có F1 nên có sự ràng buộc, tuy nhiên đừng vì ràng buộc mà làm khó và làm khổ nhiều người!!! Tuyệt đối, đừng nghe lời 1 số Cụ mà kiếm ẻm nào khác nhé!!! E dự là Mẹ Vợ Cụ lại nổi đóa, ko kiềm chế đc thì ........... TAN NÁT hết!=((=((=((

Mong gd Cụ sớm bình yên ạ!!! ^_^

2.

Chỉnh sửa cuối:

Latte

Xe tăng
Em chém vui cái nào, gỡ gạc trước ngày 8/3 sắp phải cum cúp..:D
Theo em đây là lỗi hệ thống sai lầm từ đầu của cụ, có thể vì bản chất cụ là người hiền lành quá.
Em nhớ khi em chứa có gia đình, ông cụ nhà em đã dậy em thế này: Trên đời có ba giống rất dễ nhờn và hư nếu không biết giáo dục từ đầu là Chó cún, Trẻ con và..phụ nữ ( xin lỗi các mợ nhé):((
Cho nên cho dù có là ngừoi dễ tính, hiền lành,hào hoa, ga lăng đến đâu thì cũng phải khéo léo cài đặt vào đó cái giới hạn trong cuộc sống.
Chẳng hạn Hôm nay cụ mang về một đồng ngày mai sẽ bi yêu cầu có hai đồng, ngày kia 3 đồng, hôm nay chiều chuộng một mai sẽ phải gấp đôi và ngày kia gấp ba..cái này không biết làm sao cho đủ với ba đối tượng trên...rồi đến một ngày nó như cái con ma gì trong phim Nhật, lúc nào nó cũng ngồi nhún nhảy trên cổ mình[-X cho nên với ba thành phần trên cứ thường xuyên cho lên mây rồi thỉnh thoảng buông tay cho rơi bộp xuống đất lúc ấy mới thấy quý lúc lên đỉnh :D

Chỉnh sửa cuối:

meoluoi

Xe điện
Vợ thì còn chấp nhận được, mẹ vợ mà chửi thì lành làm gáo vở làm môi lôi thôi thì làm thìa

phuong210876

Xe máy
Em chém vui cái nào, gỡ gạc trước ngày 8/3 sắp phải cum cúp..:D
Theo em đây là lỗi hệ thống sai lầm từ đầu của cụ, có thể vì bản chất cụ là người hiền lành quá.
Em nhớ khi em chứa có gia đình, ông cụ nhà em đã dậy em thế này: Trên đời có ba giống rất dễ nhờn và hư nếu không biết giáo dục từ đầu là Chó cún, Trẻ con và..phụ nữ ( xin lỗi các mợ nhé):((
Cho nên cho dù có là ngừoi dễ tính, hiền lành,hào hoa, ga lăng đến đâu thì cũng phải khéo léo cài đặt vào đó cái giới hạn trong cuộc sống.
Chẳng hạn Hôm nay cụ mang về một đồng ngày mai sẽ bi yêu cầu có hai đồng, ngày kia 3 đồng, hôm nay chiều chuộng một mai sẽ phải gấp đôi và ngày kia gấp ba..cái này không biết làm sao cho đủ với ba đối tượng trên...rồi đến một ngày nó như cái con ma gì trong phim Nhật, lúc nào nó cũng ngồi trên cổ mình[-X cho nên với ba thành hần trên cứ thường xuyên cho lên mây rồi thỉnh thoảng buông tay cho rơi bộp xuống đất lúc ấy mới thấy quý lúc lên đỉnh :D
đây là sai lầm có hệ thống của cụ
em nói thật mẹ vợ của cụ đếch ra gì. già cao nhân rồi nhưng chắc suy nghĩ chưa đầy gang tấc.

phuong210876

Xe máy
Thứ nhất, e xin chia buồn vs Cụ trong hoàn cảnh bấn loạn lúc này!!! Nhưng phải thật bình tĩnh, Cụ nhé!!!. Dù e chưa có chồng, dưới góc độ phụ nữ, e xin có 1 vài ý kiến như sau:

1. Chỉ vì thi thoảng quát vợ vài câu hoặc vợ quát rồi cãi nhau ầm ĩ" : Liệu có phải vợ chồng Cụ khắc khẩu ko ạ???? E cũng là con gái, cũng khá là ghê gớm, nhưng phụ nữ chỉ cãi hăng khi có đối tác thôi ạ!!! . Một vài TH bị đối tác lờ thì cay cú, càm ràm 1 lúc rồi thôi ý mà. Miệng liền tay, ai nói thì ng ý nghe. Nếu Cụ đủ rộng lượng và phớt lờ thì ..........tặc lưỡi cho qua!!!:D:D:D. Chấp gì đàn bà lắm lời ạ!!^_^. Còn nếu già mồm nói tục, mắng nhiếc chồng thậm tệ theo kiểu sỉ nhục thì có lẽ phải ĐÁNH CẢNH CÁO ( chứ ko phải đánh gộp trả đũa cho những lần trc kia ạ ^_^)

2. vợ em thuộc diện đảm đang nhưng lại thích làm chỉ huy, mẹ vợ cũng không vừa: Về đầu thường đúng ạ!!! Phụ nữ đảm đang + cá tính mạnh thì thường thik chỉ huy ng khác. Nếu cảm thấy chỉ huy có hiệu quả thì nghe, còn ko thì phớt. Nhưng cái duy nhất e ko đồng ý là Mẹ Vợ can thiệp quá sâu ạ!!!! Cụ phải dạy Vợ để Vợ đừng khiến Mẹ Vợ can thiệp vào chứ!!! Điều này hay gây tổn thương tới sĩ diện của đàn ông ạ!!!. E chỉ sợ lúc này, có thể Cụ đã tha thứ đc cho Vợ, dưng mà nghĩ tới Mẹ Vợ là........điên thêm thì lại khổ!!! Vợ là Vợ; còn Mẹ Vợ ko thể can thiệp quá nhiều đc, x-(x-(x-(.

Chốt lại, Cụ đã 40 đủ chín chắn để quyết định mà. Để yên lành mới khó thì tan vỡ thì dễ mà. Cụ đã có F1 nên có sự ràng buộc, tuy nhiên đừng vì ràng buộc mà làm khó và làm khổ nhiều người!!! Tuyệt đối, đừng nghe lời 1 số Cụ mà kiếm ẻm nào khác nhé!!! E dự là Mẹ Vợ Cụ lại nổi đóa, ko kiềm chế đc thì ........... TAN NÁT hết!=((=((=((

Mong gd Cụ sớm bình yên ạ!!! ^_^

2.
Đây là phát biểu của một phụ nữ chắc hẳn cụ nên ghi nhận. Em cũng đồng ý với quan điểm này. ý kiển của trường hợp này rất nhân văn nhưng cũng rất rõ ràng đó. Cái câu chốt của ý kiến này cũng rất rõ ràng luôn vì có thêm một ý mà em cũng luôn nghĩ "đừng vì sự ràng buộc mà làm khổ nhiều người"

Quetlada12

Xe tải
À ra thế, vậy thì về đội nó lên đầu mà vác đi chơi!

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
À ra thế, vậy thì về đội nó lên đầu mà vác đi chơi!
Kụ đọc kỹ lại bài e viết nhé.Quan điểm của e-căn cứ vào những điều kụ chủ kể- thì chưa phải hết thuốc chữa.Còn việc xử lý bà mẹ vợ thì ở mấy trang trước em đã nói rồi.

luugutv1

Xe tăng
Làm được gì hay không cũng còn tùy, nhưng đàn ông phải có cái uy của đàn ông cụ ạ. Có thể không mang nhiều tiền về cho vợ con, nhưng sống đàng hoàng, chân chính, yêu vợ, thương con, vậy là quá tốt rồi.. còn vợ đòi hỏi về vật chất ngoài khả năng của mình thì cho nghỉ luôn:D
Chuẩn ợ! Nói chung là cụ ấy luôn đi sau vợ một bước. Undo thôi,

xuanha_ng

Xe điện
Em nể cụ rồd đấy, theo những gì cụ nói thì cụ sống đến giờ này thì cũng là người tài rồi. Quan điểm của me kể cả chả làm đc gì nhưng sống đàng hoàng, vợ sồng có cãi chửi nhau là chuyện riêng còn có người khác can thiệp bênh trừ bố mẹ đẻ ra chứ bố mẹ vợ mà can thiệp theo chiều hường bênh vợ thì em cho về nơi sx rồi. KHông có chuyện cái gì cũng để người ngoài giải quyết việc nhà mình. Cụ nên đọc bài đi thăm con bị đâm chết đi.