[Funland] Em có phải một thằng quá nhu nhược

danang194

Xe tăng
cụ đang ở rể ah? em hỏi thật thà :D..ah quên,cụ có cái nhà nho nhỏ rồi mà sao lại để mẹ vợ can thiệp sâu vào chuyện vợ chồng vậy? nếu muốn giải quyết chuyện này,cụ phải quyết từng cái một,trước mắt nên dẹp loạn từ bà mẹ vợ đã cụ ah (Nếu cụ ko phụ thuộc kinh tế vào nhà vợ)

kien_ktnl

Xe buýt
con giun xéo lắm cũng quằn, mình càng nhu nhược thì địch càng lấn tới. Em mà mệt mỏi quá là cho giải tán, vợ phải biết giới hạn. Láo là cho nghỉ, trả về nơi sản xuất ngay

Tran2013

Xe đạp
Lúc giận và mất kiểm soát thì không tính. Bỏ qua. Không nên nhớ lại anh nói gì, chị nói gì vì khi đó ai cũng đều ... không bình thường.
Quan trọng là lúc bình thường mấy người có thương yêu nhau không? Biểu hiện là có quan tâm, lo lắng, sẻ chia cho nhau không?

Người một nhà không nên để bụng cụ ạ. Cũng chẳng việc gì phải nghĩ thiệt hơn chuyện ai xuống nước. Quan trọng là chất lượng cuộc sống mỗi ngày như thế nào chứ cuộc đời ngắn ngủi lắm cụ ơi, chả biết còn sống qua ngày mai không, nhường nhau một tí không đi đâu mà thiệt.

Người ta cái tính cái nết nó như là tiền kiếp để lại ấy cụ ạ. Nhiều khi biết như vậy là xấu mà không tài nào bỏ được. Thôi, cụ đại lượng bỏ qua và thông cảm cho bà xã đi, mấy năm nữa chỉ có bà chăm ông thôi cụ ơi!
Cám ơn mợ, em không biết là em đang làm đúng hay sai nữa đây, liệu còn giữ được bao lâu nữa đây. Nhiều cụ nhầm, chứ xin thưa em lại là trụ cột gia đình (2 vợ chồng công chức, lương em khoảng gấp 3 - 4 lần vợ, nhà cửa thì không lien quan đến nhà vợ)

kam

Xe tải
Trong trường hợp xấu nhất, mẹ vợ thích giải tán, vợ cũng thích giải tán (cái này là nghiêm trọng rồi nghe), thì cụ ra điều kiện, cụ nuôi con. Vợ k đồng ý thì từ sau im, còn đồng ý thì chả có gì phải lắn tăn, bảo vợ viết đơn, ký luôn. Vì khi đã chấp nhận bỏ cả con nữa rồi thì luyến tiếc giề.

congngo

Xe điện
Cái này cụ sang hỏi bên web trẻ ranh xem sao:D
Bỏ làm gì hả cụ, nhưng cụ cũng không nên làm hòa trước nếu như cụ không sai, còn riêng chuyện mẹ vợ can thiệp vào là éo chấp nhận được. Nếu cụ ở chung với nhà vợ thì nhanh chóng ra ngoài mà ở.

Mr.Lex

Xe buýt
Cụ bị sai từ đầu về cách thiết lập văn hóa gia đình rồi. Phải chịu thôi cụ ạ :D

congngo

Xe điện
Cám ơn mợ, em không biết là em đang làm đúng hay sai nữa đây, liệu còn giữ được bao lâu nữa đây. Nhiều cụ nhầm, chứ xin thưa em lại là trụ cột gia đình (2 vợ chồng công chức, lương em khoảng gấp 3 - 4 lần vợ, nhà cửa thì không lien quan đến nhà vợ)
Thế thì việc éo gì phải nhịn.

younggun

Xe tăng
thi thoảng cho các bà ấy chửi bới cho vui cửa vui nhà cụ ạ. Cụ lôi bố vợ về phe mìnnh là được chả có gì phải sợ :D

MrNhiNho

Xe hơi
đội vợ lênđầu là trường sinh bất lão @@

boyloichoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ xem xong đoạn phim này rồi sẽ biết buông hay giữ, giờ có mốt đội vợ lên đầu trường sinh bất lão đấy.

[youtube]KkZZ6KfnnGc[/youtube]
con vợ to hơn thằng chồng nên nó mất dậy, kinh ngiệm là kiếm con nhỏ hơn cho dễ tẩn các Cụ nhể <:-P

Viethathanh

Xe buýt
Có phải em cực đoan ko nhỉ. Theo em thì đàn bà chẳng có gì tệ, nhưng vương quyền nằm trong tay đàn bà sẽ kinh khủng lắm. Trong gia đình cũng vậy, khi đàn bà làm chủ nhà, đàn ông như con cờ hó. Còn dàn ông làm chủ thì đàn bà vẫn là đàn bà.

tranhoangminh

Xe container
Thật sự cụ nên xem lại mình, nếu k phải sống chó chui gầm chạn, không phụ thuộc vào vợ mà để vợ nó chỉ huy đã khó ngửi, nhưng mẹ vợ mà dám chửi là k được, điều này là ngược lại, vì mẹ vợ bao giờ cũng chiều con rể. Mẹ vợ nó có chửi được cụ, cũng chẳng qua nó nhìn con vợ cụ chửi được, chứ con gái mà chửi bị ăn vả thì bố bảo mẹ vợ nó cũng không dám. Cụ nên xem lại, suy nghĩ, ngồi nói chuyện với vợ, còn giờ mà cụ nhịn thì e sợ cụ mãi k lên được nữa đâu.
Em xin lỗi nếu hơi quá lời.

knedi1

Xe tăng
Theo em thì cứ theo lời các cụ dạy "Khôn dại tại tay" thôi.

blackjack75

Xe buýt
Bỏ qua được thì bỏ, không bỏ qua được thì bỏ...hẳn, cụ nhé.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Cụ ko lệ thuộc kinh tế, ko ở nhà vợ, mà lại bị đối xử như thế là ko công bằng.

Nhưng vợ cụ cũng muốn giải tán thì có vấn đề rồi, cần đặt dấu hỏi khác!

Với em thì ko happy thì giải tán, tìm chân trời mới đẹp đẽ hơn.

Vase

Xe tải
Nếu vậy thì em cho là cụ nhu nhược ạ. Cụ cứ thử ra tay dẹp loạn 1 lần đảm bảo yên ngay. Chúc cụ tỉnh táo giải quyết công việc, nếu cứ né tránh hoặc để tồn tại thế này chắc chả được mấy nữa đâu cụ ạ.

benq

Xe điện
Thế cụ phải kiên quết và khéo léo tách bà mẹ vợ ra là việc đầu tiên. Sau đó phải cứng rắn hơn với vợ (nếu cần bổ xung Vigra) cho hoành :D. Nhịn vợ chút cho yên cửa sạch nhà cũng được mà b-(