[Thảo luận] Em có nhờ VOV báo cho anh em nhưng không được

GvD.SCVN

Xe hơi
Sáng nay khoảng 8h hơn em bắt đầu đi vào đường cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ được 5km đầu đóng ầm ầm 100 ngon choét.
Sau 5 km ngon lành đấy là 1 hàng dài xe nối đuôi nhau lúc đầu em tưởng có tai nạn sau khoảng 5 phút di trong sự đông đúc đấy với tốc độ 50km/h thì em thấy được thấp thoáng trên đầu đoàn xe có xxx dẫn đoàn đèn nháy loang loáng.
Với bản tính tò mò và kỹ năng có được từ thời đi xe máy em lên được gần đầu đoàn và em thấy 1 xe xxx dẫn đoàn và gần chục xe biển 80B 2 xe tải trang hoàng lộng lẫy chỉ hở mỗi kính lái.cộng thêm khoảng hơn chục xe biển trắng chắc cũng đi trong đoàn xe đấy.Cả đoàn xe đi khoảng 50km/h và đều đi ở làn ngoài cùng bên trái.
Các xe khác như em nếu muốn vượt chỉ còn cách vượt phải.
Lúc này em đứng thứ 2 của dòng xe trên làn bên phải nhưng vẫn cách xe xxx dẫn đoàn 50m.
Em nghi trong đầu sao không vượt đi đã lên đến đây rồi mà còn phải xoắn à????
Thế là em đi tiếp vào làn trong cùng bên phải và lên được đầu dòng xe của làn bên phải vẫn cách xe xxx dẫn đoàn 50m và vẫn đi tốc đọ 50km/h sau lưng em chắc có khoảng gần trăm xe rồi.
Nhưng khi đã đứng đầu sóng ngọn gió mới thấy tại sao đồng chí đi trước mình không dám vượt mà chỉ dám đi song song phía sau như thế.Nguyên nhân là xa xa qua xe xxx dẫn đoàn khoảng 50m có 1 xe xxx khác cũng đi tốc độ 50km nhưng làn trong bên phải tức là gần như giữa đường.
Em nghĩ mình lên liệu có mất cái gương hay đi cái kính không nhỉ :(
Đang phân vân thì xe xxx dẫn đoàn kéo kính xuống 1 xxx thò ra vẫy gậy cho lên em sướng quá không nghĩ nhiều đạp 1 phát lên 120 1 lúc sau mới bình tĩnh lại để xuống 100.
Nhưng cái em định nói ở đây là sau khi em vượt qua đoàn xe em lập tức gọi cho VOV giao thông thông báo tình hình như trên và đề nghị thông báo cho anh em lái xe đằng sau em manh dạn vượt phải vì xxx dẫn đoàn cho phép nhưng em đợi mãi không thấy thông báo gì hic hic.
Có cụ nào sáng nay trong đoàn xe đấy không ạ vào xác nhận cho em không em mang tiêng sui vượt phại ạ.

ThienRacer

Xe buýt
cụ ăn nói xờ-teen quá

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com

GvD.SCVN

Xe hơi
E tưởng cụ vượt rồi thì các xe sau cứ thế theo mà vựot, cần gì thông báo nữa nhỉ:D
Đươc thế thì em gọi điện cho vov lam gì cho tốn tiền.
có mỗi bác innova đi sau em chắc cũng nhìn thấy xxx vẫy lên vượt theo thôi còn lại vẫn giồng rắn cho đẹp đội hình.

lacked_moon

Xe tải
e tưởng cao tốc Pháp Van-cầu giẽ làn trong cùng bên trái đc chạy 80-100, làn bên phải 60-80 thì cụ cứ chuyển sang làn bên phải chạy đúng tốc độ vượt lên đc chứ nhỉ :-??

nguyenphongcp

Xe tải
Có cụ nào sáng nay trong đoàn xe đấy không ạ vào xác nhận cho em không em mang tiêng sui vượt phại ạ.!!!!!!!!!!!!!!
có em cụ ah, em lẽo đẽo theo sau đến hết PV luôn ạ, ! các bac VOV tệ thật, toàn xui anh em gọi cho họ, còn mình nhơ thông báo mỗi câu mà cũng ko làm, VOV chỉ dành thời gian cho quảng cáo thôi! gHÉT QUÁ CƠ!

KhoaiLangVn

Xe buýt
cụ đóng ác nhể, toàn 100 với 120 :-ss

GvD.SCVN

Xe hơi
e tưởng cao tốc Pháp Van-cầu giẽ làn trong cùng bên trái đc chạy 80-100, làn bên phải 60-80 thì cụ cứ chuyển sang làn bên phải chạy đúng tốc độ vượt lên đc chứ nhỉ :-??
Có 2 xe xxx dẫn đoàn 1 xe đi làn 80 - 100 1 xe đi làn 60-80 2 xe đi cách nhau 50m.
Cụ nhìn thấy cụ có dám vượt không????????

quanngo12

Xe tải
A di đà Phật! Đây là đoàn xe đưa Linh Cữu Hòa Thượng Thích Thanh Tứ về quê hương Hưng Yên, mọi người tôn trọng và nể phục cuộc đời và sự nghiệp của cụ nên ko ai vượt. Bác ko biết nên mới thế.

minh13

Xe đạp
Sao lại có 2 xe dẫn đoàn đi kiểu mỗi xe một làn thế nhỉ?

GvD.SCVN

Xe hơi
A di đà Phật! Đây là đoàn xe đưa Linh Cữu Hòa Thượng Thích Thanh Tứ về quê hương Hưng Yên, mọi người tôn trọng và nể phục cuộc đời và sự nghiệp của cụ nên ko ai vượt. Bác ko biết nên mới thế.
Đúng là em ko biết thật ạ.Nhưng không phải về Hưng Yên vì em ăn sáng ở Phủ Lý Xong lại gặp đoàn xe và đến gần đoạn rẽ Cúc Phương em mới vượt lần 2 được ạ.

kenu97

Xe container
VOV nó ko dám đăng là đúng rồi.,
Chả nhẽ:
"A lô, hiện nay có 1 đoàn xe xxx đang dạo chơi với tốc độ 50km/h, quí vị khán giả cứ tẹt ga mà vượt phải nhé"
Thuê bao 0xxxxx vừa làm chuột bạch rồi, đếch sao đâu"

Đùa chứ nó ko dám khuyến khích vượt phải đâu,

kenu97

Xe container
ồ, hóa ra là như vậy. Đúng là bác ý ko biết rồi.

X_FIVE

Xe điện
Em nghĩ chắc không phải. Nhìn đoàn xe mà đưa Linh cữu thì chủ thớt phải biết chứ.

mocmeo_02

Xe buýt
A di đà phật.

Đây là đoàn xe đưa di ảnh và bát hương của Hòa thượng Thích Thanh Tứ về chùa Bái Đính - nơi Hòa thượng trụ trì (theo di nguyện của Cụ). Khoảng gần 1h đoàn xe mới về đến chùa Bái Đính.

08h00 sáng ngày mai, 30/11. Linh cữu của Hòa thượng Thích Thanh Tứ mới được đưa từ chùa Quán Sứ- Hà Nội về an táng tại Hưng Yên (đi theo đường cao tốc PV-CG và CG-NB).

Chỉnh sửa cuối: