[Thảo luận] Em có nhờ VOV báo cho anh em nhưng không được

vietran

Xe ba gác
A di đà Phật! Đây là đoàn xe đưa Linh Cữu Hòa Thượng Thích Thanh Tứ về quê hương Hưng Yên, mọi người tôn trọng và nể phục cuộc đời và sự nghiệp của cụ nên ko ai vượt. Bác ko biết nên mới thế.
Làm gì thì cũng phải tôn trọng pháp luật
Việc này thể hiện rất rõ đặc trưng vn mình: quan k tôn trọng luật còn dân thì sợ sệt
Ai chết cũng vậy thôi, đi chậm thì vào làn trong
Thể hiện việc tôn kính k phải bằng cách dàn hàng ngang làm tắc đường và vi phạm luật giao thông

vietran

Xe ba gác
Đúng là em ko biết thật ạ.Nhưng không phải về Hưng Yên vì em ăn sáng ở Phủ Lý Xong lại gặp đoàn xe và đến gần đoạn rẽ Cúc Phương em mới vượt lần 2 được ạ.
Biết cụ càng lên vượt, nếu cụ k vượt tăc hết đường

chicubi

Xe tải
A di đà phật.

Đây là đoàn xe đưa di ảnh và bát hương của Hòa thượng Thích Thanh Tứ về chùa Bái Đính - nơi Hòa thượng trụ trì (theo di nguyện của Cụ). Khoảng gần 1h đoàn xe mới về đến chùa Bái Đính.

08h00 sáng ngày mai, 30/11. Linh cữu của Hòa thượng Thích Thanh Tứ mới được đưa từ chùa Quán Sứ- Hà Nội về an táng tại Hưng Yên (đi theo đường cao tốc PV-CG và CG-NB).
Chắc là đúng rồi

quanngo12

Xe tải
Làm gì thì cũng phải tôn trọng pháp luật
Việc này thể hiện rất rõ đặc trưng vn mình: quan k tôn trọng luật còn dân thì sợ sệt
Ai chết cũng vậy thôi, đi chậm thì vào làn trong
Thể hiện việc tôn kính k phải bằng cách dàn hàng ngang làm tắc đường và vi phạm luật giao thông
A di đà Phật! Nghĩa tử là nghĩa tận là tôn sư trọng đạo là truyền thống của dân tộc mình cụ ạ. Chúng ta nên tỏ lòng biết ơn và thành kính với các bậc lão thành có công với dân tộc và đạo pháp nhất là trong ngày tiễn đưa họ về nơi chín suối. Với lại đoàn xe đã có xe cảnh sát dẫn đoàn thì đc coi là đoàn xe ưu tiên và chạy kiểu gì cũng được mà ko sai luật cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
em dừng lề đường làm 1 bãi zồi đợi 5' xong đi cho lành he he

cwise

Xe container
A di đà Phật! Nghĩa tử là nghĩa tận là tôn sư trọng đạo là truyền thống của dân tộc mình cụ ạ. Chúng ta nên tỏ lòng biết ơn và thành kính với các bậc lão thành có công với dân tộc và đạo pháp nhất là trong ngày tiễn đưa họ về nơi chín suối. Với lại đoàn xe đã có xe cảnh sát dẫn đoàn thì đc coi là đoàn xe ưu tiên và chạy kiểu gì cũng được mà ko sai luật cụ ạ.
A di đà Phật.

Nhà em đã biết tin Hòa Thượng viên tịch. Sáng ngày 29/11 khi đi trên đường Lê Duẩn, nhà em thây đối diện có xe dẫn đường, nhìn là em biết, tạm dừng xe chắp tay A di đà Phật.

HUNGSMUN

Xe container
Chắc là đoàn của UNESCO về Tràng An- Ninh Bình thẩm định và hướng dẫn làm hồ sơ xin công nhận di tích thế giới.

vietran

Xe ba gác
Thời nay là nhà nước pháp quyền, pháp luật là tối thượng
Chứ không tư duy kiểu vua chúa thánh nhân, sùng bái cá nhân và bắt mọi người phải theo và làm ảnh hưởng đến cuộc sống thường ngày của người khác
Tôn sùng và không tôn sùng ai, cái gì là quyền của mỗi người. Nhưng tất cả đều phải tôn trọng pháp luật để không ảnh hưởng đến mọi người.
Thánh nhân thực sự họ không làm hoặc không muốn vì mình mà làm ảnh hưởng đến người khác

toanthangcs

Xe điện
Thời nay là nhà nước pháp quyền, pháp luật là tối thượng
Chứ không tư duy kiểu vua chúa thánh nhân, sùng bái cá nhân và bắt mọi người phải theo và làm ảnh hưởng đến cuộc sống thường ngày của người khác
Tôn sùng và không tôn sùng ai, cái gì là quyền của mỗi người. Nhưng tất cả đều phải tôn trọng pháp luật để không ảnh hưởng đến mọi người.
Thánh nhân thực sự họ không làm hoặc không muốn vì mình mà làm ảnh hưởng đến người khác
Cụ nói chí lý.

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ thớt cũng nhát mà các ông đi sau cũng nhát. Em đầy lần đè đầu xxx đi láo mà chúng nó có dám làm gì mình đâu vì mình đi đúng luật. Ở Pháp Vân - Cầu Giẽ cứ không quá tốc độ thì đi làn nào cũng được, xi nhan đầy đủ, thằng nào bảo vượt phải chửi bủ mợ nó đi, sao phải xoắn.

Cụ nào theo quan điểm không vượt vì tỏ lòng thành kính thì em không tranh luận nhá, em chỉ nói về luật GTĐB thôi.

Tyhuu88

Xe buýt
Vov thì cụ gọi để tặng bài hát thì nhanh ợ nó thu đc tiền còn miễn phí thì chờ dài cổ!

cwise

Xe container
Cụ chủ thớt cũng nhát mà các ông đi sau cũng nhát. Em đầy lần đè đầu xxx đi láo mà chúng nó có dám làm gì mình đâu vì mình đi đúng luật. Ở Pháp Vân - Cầu Giẽ cứ không quá tốc độ thì đi làn nào cũng được, xi nhan đầy đủ, thằng nào bảo vượt phải chửi bủ mợ nó đi, sao phải xoắn.

Cụ nào theo quan điểm không vượt vì tỏ lòng thành kính thì em không tranh luận nhá, em chỉ nói về luật GTĐB thôi.
Ý của bác em thấy rất chuẩn. Rõ ràng, quang minh, mạch lạc.

KunBoy

Xe buýt
em dừng lề đường làm 1 bãi zồi đợi 5' xong đi cho lành he he
Hiz hum rồi cháu đỗ xe ở trước cửa nhà hát lớn, đang đỗ thì thấy có 1 xe thanh tra tiến gần về phía xe nhà cháu, làm nhà cháu tưởng ra thịt mình, khẩn trương nổ máy, vào số lùi luôn, nhưng chưa lùi. chỉ trực các bác ý mà xuống xe tiến về phía mình là mình té luôn. nhưng không, các bác ý xuống xe rút bộ đàm ra bla bla làm nhà cháu càng kinh, hóa ra các bác ý ra đây để chặn các đầu đường cho đoàn xe tang đi qua #:-s

ThanhTungTB

Xe điện
cũng có thể VOV có báo nhưng ko ai nghe được **==.chuyện bình thường mà thui

biahoihanoi

Xe lăn
Chắc VOV nghĩ cụ đùa hoặc chơi xỏ.