[Funland] Em có mấy cái ảnh về Hà Nội những năm 89-92, nhờ các cụ thông thái giúp em vị trí những nơi chụp ảnh

formula_one

Xe tăng
Em post ảnh để hỏi chính xác vị trí nhằm thực hiện dự án chụp lại đúng vị trí đấy bây giờ để so sánh sự phát triển của đất nước qua 30 năm đổi mới.

Tuy nhiên, có một số cụ lợi dụng để lái sang các vấn đề chính trị.

Do vậy, em kính nhờ các mod xử lý hộ những người cố tình đánh võng sang các vấn đề chính trị

Kính nhờ các mod Tien Tung , UAZ , polar bear giúp em nhé

Em tìm được 1 số ảnh do người nước ngoài chụp về Hà Nội những năm 89-92, nhưng Hà Nội thay đổi nhiều quá làm nhiều chỗ em cũng không nhớ.

Em post lên nhờ các cụ giúp em nhé

Chỗ này theo trí nhớ của em có thể là đường Nguyễn Trãi - Thanh Xuân hoặc đường Giảng Võ đầu Núi Trúc

Chỗ này theo em Ngã ba Trịnh Hoài Đức và Cát linh

Chỗ này có lẽ là hồ Giảng Võ

Chỗ này em nhìn quen lắm nhưng chịu không nhớ ra
Ảnh trên cùng là đoạn rẽ Giảng Võ sang Núi trúc, cái nhà trước mặt là A1

Ảnh có hồ là Hồ GV

Ảnh cuối là đoạn rẽ vào khu nhà D6 Giảng Võ, đi vào từ phía KS Hà Nội

Cái này chắc là Trần Huy Liệu đầu Giảng Võ

Chỗ này thì em chịu

Chỗ này hình như là trường Lê Ngọc Hân

Ảnh có cái xe công nông là Giảng võ, nhà trước mặt là C4

anhtuan071

Xe tải
Hình đầu tiên có xe kem là trước cửa triển lãm Giảng Võ. Hình thứ 2 là nhà khách 2 Lê Thạch.

Hình 3 và 4 em không biết.
Thời gian này đang làm đường Giảng võ kéo dài qua bãi rác Thành công - Láng hạ bây giờ

uahktam

Xe tải
Cụ chơi ở công viên đó thì cho em hỏi. Phía hướng Bờ Hồ, có một quả đồi cao mà em chơi ở đó không biết có cái gì ở phía dưới. Chơi ở đó, mà em chưa dám treo lên quả đồi đó vì lũ bạn nói là có ma.

Đúng là vườn hoa Indira Gandhi ah, nhưng em quen gọi nó là vườn con cóc, suốt ngày lê lết ở đó :D
Con công nó ở trong chỗ nhà bát giác ý ah, đc mấy năm thì em thấy nó bị chuyển đi.

Demchinhhang.net

Xe container
Nó là đoạn phố Liễu Giai, được bình chọn đẹp nhất Hà Nội mới.
Tối tối các cháu SV lũ lượt kéo lên ngồi đầy bãi cỏ giải phân cách, ngắm KS Đê U cao tầng và sang trọng bậc nhất bấy giờ. Bây giờ lại cầu vượt hết, bụi bẩn kinh hồn!
1996 thì phố Liễu Giai mới lên đến đội Cấn là cụt, Văn Cao chưa ra đời! :D
Có năm rằm trung thu cái bãi có giải phân cách liễu giai đông nghìn nghịt các thanh niên ngồi nhậu nhẹt trông trăng.

cairong_2011

Xe container
Cụ chơi ở công viên đó thì cho em hỏi. Phía hướng Bờ Hồ, có một quả đồi cao mà em chơi ở đó không biết có cái gì ở phía dưới. Chơi ở đó, mà em chưa dám treo lên quả đồi đó vì lũ bạn nói là có ma.
Cái đó là hầm trú ẩn tránh máy bay, chỗ cụ Lý đứng bây giờ

XPQ

Xe cút kít
gan có vấn đề hay không chẳng quan trọng, nhưng loại ăn ăn bám trên Việt Nam rồi chửi người VN như cưng thì dù có cố chửi mấy đi nữa bọn mẽo nó cũng ko cấp thẻ xanh cho đâu :))

Bác cực đoan quá, em thật. Như con ếch ngồi dưới hố căm thù tất cả những gì không tròn như cái miệng giếng nó thấy hàng ngày.

Nếu còn ít tuổi thì cố gắng mà mở lòng đọc hiểu giao liu kiêm ái may ra rồi được thăng bằng giở lại.

Còn nếu đã già thì thôi, chịn gốc cây cũng xong một kiếp. Đành chia buồn vậy.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ung_sung_tu_tai

Xe container
Xem lại cai nick của nó, nhớ lại cái thớt tổng hợp co vít thì các cụ hiểu thằng đó là loại người gì mà.

Nó cứ tưởng nó oai, có nhiều thông tin, dưng mờ chả qua cũng là cái loa mo thôi ạ, mõ nó nói cái gì đầu vào thì thắng đó ở kích cho to tiếng ở đầu ra thôi. Có hiểu là nó đang nói gì đâu.

Hê hê, lần đầu tiên trên OF có trẻ trâu khích tướng anh, hay là những lần trước anh không để ý nhể. Nói cho chú biết là khích anh hơi khó nhé.

Mà chú 91, những ảnh này toàn lúc chú chưa đẻ cơ mà, làm sao chú biết :D

Giai đoạn 91-92 nhà đất nó bùng nổ, hôm trước hôm sau nó đã khác rồi. Bắt đầu từ cái nghị định gì không nhớ số nhưng nhớ nội dung đại để ai đang ở đâu cho ở đó, cấp sổ đỏ luôn.

Trường chinh trước khi mở đường hồi đó nhiều lô cốt, nhưng em không nhớ cái nào có tháp pháo cao như này, nếu có phải trên Ngọc hà hay Lạc long quân.
Bác cực đoan quá, em thật. Như con ếch ngồi dưới hố căm thù tất cả những gì không tròn như cái miệng giếng nó thấy hàng ngày.

Nếu còn ít tuổi thì cố gắng mà mở lòng đọc hiểu giao liu kiêm ái may ra rồi được thăng bằng giở lại.

ConDuongBlue

Xe tăng

minh91

Xe container

Bỏ cái giọng giả dối đi. Cái loại, lúc đất nước khó khăn thì nhờ phúc cha ông được hưởng ưu đãi. Giờ hết được hưởng ưu đãi thì quay lại chửi bới đất nước con người Việt Nam.

Hieumos

Xe container
Khu tập thể lắp ghép Giảng Võ ngày xưa xếp thứ tự ưu tiên cán bộ từ cao tới thấp (đẹt) theo tầng lần lượt là 2-3-4-5. Tầng 1 thường chia đôi hai hộ trước sau do chưa đủ hoặc tiêu chuẩn thấp (đẹt). Ngày xưa tầng 1 khu Hào Nam, Khu I-K và dãy B6, dãy dọc Núi Trúc (lúc đó còn là chợ cóc chạy dài tới sát bờ mương B6) thường xuyên ngập lụt mùa mưa hoặc ngập nước cống do tắc bể phốt nên hộ nào phải ở tầng 1 là thảm nhất.
Tụi em ngày xưa đi học trong nhà thờ CL thích nhất những lúc mưa tháng 4 hoặc tháng 10-11, nước ngập vào trong lớp là được nghỉ học.
Đúng là mỗi thời mỗi khác cụ nhỉ. Em nhớ thời ấy cán bộ cấp cao toàn chọn tầng 2 với tầng 3, tầng 1 đúng là hạng bét. Sau thời mở cửa từ những năm 98-99 trở về sau thì ông tầng 1 lại lên đời, tha hồ mở cửa hàng buôn bán hoặc cho thuê.

Hieumos

Xe container
Bỏ cái giọng giả dối đi. Cái loại, lúc đất nước khó khăn thì nhờ phúc cha ông được hưởng ưu đãi. Giờ hết được hưởng ưu đãi thì quay lại chửi bới đất nước con người Việt Nam.
Cụ có vẻ đang lạc loài trong cái thớt này, chưa hiểu cụ xù lông lên vì vấn đề gì nữa.

ConDuongBlue

Xe tăng

minh91

Xe container
Cụ có vẻ đang lạc loài trong cái thớt này, chưa hiểu cụ xù lông lên vì vấn đề gì nữa.

Đâm mấy thằng gian có bao giờ phải tiếc bàn phím :))

Còn lạc loài thì cụ chính là một trong mấy kẻ lạc loài trong thớt này, tư cách gì mà nói tôi