Em có ác quá không các cụ/mợ???

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Trời quả báo, quy luật nhân quả đấy ạ !

CIB

Xe điện
Hôm cháu về quê tầm 20h qua đoạn tránh tp Vinh đường vắng tanh cũng có 2 chú choai choai đèo nhau đánh võng trước mũi xe cháu ko cho vượt cũng phải tầm gần chục km, nó lại còn chơi cả trò đấu đầu với xe khách ngay mũi xe cháu làm cháu thót hết cả tim. Lúc ấy cháu chỉ mong nó ngã chết *** nó đi chắc cháu cũng ác nhỉ

jamebond

Xe tăng
Em ủng hộ cụ, sống ở đời vẫn phải ác.
Cái ác của cụ có khi cứu thêm mạng sống cho mấy người dân khác.

man_X

Xe hơi
Ở trong hoàn cảnh của cụ chủ kể ra cũng hơi khó xử~X(

tuanzs

Xe container
Vote cụ khi cụ dừng lại để xả bực mình - cái này em phải học cụ *-:)
Việc không dừng để cứu giúp thì có lẽ em cũng làm giống cụ thôi (dù biết là hơi ác và phạm luật) - mong cho chú kia không bị quá nặng [-O<
Cụ có nghĩ là chú kia đã kịp trêu ngươi bác 4b nào khác rồi không?

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cụ chủ sai rồi! Sai về hành xử chứ ko phải ác.

Thà cụ ghét nó quá mah lấy dép đập vào mặt nó lúc đầu còn dễ đc tha thứ hơn ko cứu giúp ng lúc bị nạn.

cháu lên 3

Xe container
Chủ thớt chả sai cái gì cả, 1 điều nhịn là chín điều lành, cụ chủ thớt đã đúng, ai gây ra thì người ấy chịu thôi, nó đi láo thì nó tự gánh hậu quả, mình chỉ mong nó ko bị thương tật nặng rồi khổ gia đình nó, chả có gì phải lăn tăn với cái loại ngu tỏ ra nguy hiểm như nó trên đường cả

knedi1

Xe tăng
Nếu là các cụ khác chắc cũng như vậy. Phải ân hận 1 tý như thế là đúng rồi.

mezzo forte

Xe buýt
Tối nay ~ 21h trên đường đi làm về, đang vội vì có khách đợi ở nhà, em chạy tầm 70-75km/h, bỗng nhiên có 1 chú 2 bánh EXITER vọt lên đánh võng trước đầu xe E, Lúc đầu cứ ngỡ là bạn bè trêu chọc nhau nên em cho xe chạy chậm lại. Em càng đi chậm thì cu kia cũng chậm theo, sau đó em phát hiện không phải người quen nên em xin vượt...em còi, nháy đèn ..và nháy đèn rồi lại còi đến gần 4km cu kia vẫn không cho vượt. Máu nóng trong người E sôi lên, Em bắt đầu chửi thầm và nguyền rủa sao lại có loại người "điên" như thế. Đến đoạn đường vắng em định nhắm mắt đạp ga cho nó về chầu ông vải luôn, nhưng nghĩ đi nghĩ lại đến con chó con mèo gặp trên đường mình còn tránh, huống gì con người. Thôi thì "trời không chịu đất, thì đất chịu trời vậy" Thế rồi em đành dừng xe lại cho đỡ tức và kết hợp xả bớt nước "kia" cho nhẹ người. Khoảng 5 p sau lên xe đi tiếp. Đi được ~ 2km thì thấy có mấy bóng người ra tín hiệu dừng xe. E đi chậm lại... ôi Trời ơi.. trước mặt e là chiếc EXITER bẹp dúm dó..cách đấy không xa chính là cu kia nằm bẹp trên vũng máu... Lẽ ra E phải dừng xe và đưa người gặp nạn đi cấp cứu... nhưng chỉ vì chút lòng tự ái mà cu kia đã gây ra trước đó mà em lẳng lặng đạp ga phóng đi. Đến bây giờ E cảm thấy hối hận vô cùng.
Em có phải là con người ác quá không các cụ/mợ???
Biết đâu nó cố tình đánh võng cụ để cố tình ăn vạ thì sao, quên đi cho nhẹ đầu cụ à

blackjack75

Xe buýt
Xử sự như cụ chủ top theo mình là ok trong thời buổi nhiễu nhương này, coi như mình không có duyên phận gì với cái người bị tai nạn đó cho nhẹ đầu.

CAP_bl

Xe điện
Chú 2b kia bị thế cũng đáng đời, nhưng nói dại, nếu chẳng may... thì có khi bác chủ thớt lại ân hận lắm.
Cho dù có thể thông cảm với tâm lý của bác chủ thớt, cũng phải tính đến những phiền phức có thể có, nhưng em nghĩ chuyện cứu người vẫn là quan trọng. Chú 2b kia chưa thể ở mức để phải coi là "đáng bị bỏ đi để cứu người lương thiện khác".

hanguyen157

Xe máy
Cụ chả sai gì cả. Loại đấy ngu thì chết chứ bệnh tật gì. Em mà ở trường hợp cụ thì em cũng làm như cụ. Riêng đoạn lúc đầu cụ kiềm chế, dừng xe lại cho đỡ bức xúc mà không tông nó đã là tốt lắm rồi.

subaru_mydinh

Xe tải
E ko nói cho các KỤ biết E ở đâu đâu... :D
Câu chuyện của CỤ nói ra thì ko thể bàn là Ác hay ko? Cụ ko phải là ÁC đâu Ợ.... HÃY XỬ LÝ MỌI TÌNH HUỐNG GIAO THÔNG CÓ VĂN HÓA và LÁI XE AN TOÀN TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG

LuckyCar

Xe container
Nói thật, quan điểm của em: những thằng mất dạy chết bớt đi cho xã hội trong sạch, phải em em cũng kệ *** nó.

MoonMax

Xe điện
Em thấy cái ác này của cụ với cái đối tượng đấy chấp nhận được...

Sau vụ em bé 2 tuổi Quảng châu gây phẫn nộ dư luận, chắc còm của em sẽ bị ném đá. Nhưng em nghĩ cái thằng 2b trong trường hợp của chủ thớt thì khác, nó đáng bị như thế và nó đã trả giá....

Thử nghĩ xem nếu nó đánh võng tạt đầu một 2b khác làm người ta ngã ra đường chấn thương sọ não, chết hoặc gãy tay chân rồi bỏ chạy thì các cụ thấy thế nào....
Như thằng Kẹo mút chơi bời ở Yên bái chẳng hạn....

lemdao

Xe buýt
Chủ thớt chả sai cái gì cả, 1 điều nhịn là chín điều lành, cụ chủ thớt đã đúng, ai gây ra thì người ấy chịu thôi, nó đi láo thì nó tự gánh hậu quả, mình chỉ mong nó ko bị thương tật nặng rồi khổ gia đình nó, chả có gì phải lăn tăn với cái loại ngu tỏ ra nguy hiểm như nó trên đường cả
Cụ nói đúng ợ.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Chẳng may cứu nó nó lại bảo tại mình thì bỏ mợ . Cụ nào nói cũng hay, nhưng hỏi được mấy cụ chịu dừng xe chở người ta đi viện, có khi lại rủa thêm Ngu thì chết bệnh tật gì, chết cho sạch xã hội.
Em nói không phải các cụ cứ vang em thoải mái nhé

nhadatuytin

Xe container
cụ ác thật ạ
Ko đưa đc nó đi thì cũng nên gọi 115 1 câu ạ