Em có ác quá không các cụ/mợ???

Huyền Trang

Xe tăng
Như em biết trên OF này có khá nhiều cụ có 1 thời tuổi trẻ hoành tráng, cũng lạng lách, đánh võng đua xe. Rồi cờ bạc, lô đề, cắm quán, đánh nhau, chém nhau...
Tuổi trẻ thường nông nổi và thích thể hiện mà. Sao k nghĩ là cho người ta 1 cơ hội????
Bi giờ những người đó em biết toàn có vai , có vế hết đó :)( trên diễn đàn này cũng nổi tiếng phết )
Hazzzzzz , các cụ có chắc trong đời mình k làm gì sai ?????
Đọc mấy dòng các cụ nói em thấy nó cứ ác ác thế nào ấy. Nghĩ cứ thương các bậc Cha Mẹ.

"Ác khẩu, mãi mãi đừng để nó thốt ra từ miệng chúng ta, cho dù người ta có xấu bao nhiêu, có ác bao nhiêu.
Anh càng nguyền rủa họ, tâm anh càng bị nhiễm ô, anh hãy nghĩ, họ chính là thiện tri thức của anh.
- Phật dạy"

Chỉnh sửa cuối:

RFJ

Xe tải
Chuyện của cụ chủ thớt cũng đã đi qua rồi, sai hay đúng cụ cũng nhận ra được.
Chỉ chia buồn cho cậu bạn trẻ kia đã tự gây tai nạn bằng cách đùa giỡn trên đường. Cụ thì nhịn được nó, nhưng chắc một cụ nào đó đã không nhịn hoặc tránh được nó thì nó dính thôi, cũng là số nó đen vậy.
Cụ rút kinh nghiệm là không nên bỏ mặc người bị tai nạn giữa đường, nhiều khi chỉ sớm hơn một vài phút là cứu được mạng người.

lemdao

Xe buýt
Như em biết trên OF này có khá nhiều cụ có 1 thời tuổi trẻ hoành tráng, cũng lạng lách, đánh võng đua xe. Rồi cờ bạc, lô đề, cắm quán, đánh nhau, chém nhau...
Tuổi trẻ thường nông nổi và thích thể hiện mà. Sao k nghĩ là cho người ta 1 cơ hội????
Bi giờ những người đó em biết toàn có vai , có vế hết đó :)( trên diễn đàn này cũng nổi tiếng phết )
Đọc mấy dòng các cụ nói em thấy nó cứ ác ác thế nào ấy. Nghĩ cứ thương các bậc Cha Mẹ.

"Ác khẩu, mãi mãi đừng để nó thốt ra từ miệng chúng ta, cho dù người ta có xấu bao nhiêu, có ác bao nhiêu.
Anh càng nguyền rủa họ, tâm anh càng bị nhiễm ô, anh hãy nghĩ, họ chính là thiện tri thức của anh.
- Phật dạy"

Em nghĩ mợ hơi lý thuyết ợ.

Website
www.facebook.com

- Phật dạy"

Cho người ta cơ hội, đấy chỉ là lý thuyết. Cơ hội phải tự mình nắm bắt lấy.

Không có kiến thức về sơ cứu mà cứ nhiệt tình xốc con người ta lên trong khi nạn nhân bị cột sống, não hay tổn thương lồng ngực thì hậu quả đấy ai gánh? Đơn giản là gãy xương đùi, nếu cấp cứu ko đúng cách chỗ gãy có thể chọc rách 1 bó cơ, tệ hơn là lòi hẳn ra ngoài. Trong trường hợp này nhiệt tình + đôt nát = phá hoại.

Không chừa đường lùi cho mình, cứ xông vào cứu nhưng không cưú được người mà lại cứu đúng con vật, nó quay sang bảo là mình gây tai nạn, CA giữ xe giữ người, mất việc mất tiền. Kêu ai?

Việc của mỗi người khi gặp tai nạn là gọi các cơ quan chức năng nhứ xxx, cấp cứu. Việc chuyên môn để những người có chuyên môn làm, ko làm được thì đừng cố. Khi làm tốt nhất ghi lại các bằng chứng cho thấy mình là người giúp đỡ, ko phải người gây ra tai nạn. Xã hội giờ nhiễu nhương, tất cả lý thuyết rởm nếu áp dụng vào cuộc sống sẽ gây nên hậu quả khó lường.

Huyền Trang

Xe tăng
@ Thích là bụp:Ơ hay, anh k đọc bài của em à, tự nhiên phát biểu chẳng liên quan gì,lạc đề rồi anh, hahaa ???
Em chẳng (chưa) hề có nói câu nào khuyến kích mọi người lao vào sốc ng lên để đưa đi viện hay .... như anh nói nhé
Làm sao tự nhiên vào làm 1 tràng như đúng rồi ..Em đang nói về những câu rủa của các Bác ở trên cơ mà.

Em nghĩ mợ hơi lý thuyết ợ.
Hì,e tôn trọng suy nghĩ và ý kiến của anh. Nhưng em nghĩ sao thì nói vậy thôi.
Có lẽ em nhìn cuộc sống nó cũng hơi đơn giản nên vậy ạ :)

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
@ Thích là bụp:Ơ hay, anh k đọc bài của em à, tự nhiên phát biểu chẳng liên quan gì,lạc đề rồi anh, hahaa ???
Em chẳng (chưa) hề có nói câu nào khuyến kích mọi người lao vào sốc ng lên để đưa đi viện hay .... như anh nói nhé
Làm sao tự nhiên vào làm 1 tràng như đúng rồi ..Em đang nói về những câu rủa của các Bác ở trên cơ mà.
Anh làm em thấy buồn cười quá cơ

Hì,e tôn trọng suy nghĩ và ý kiến của anh. Nhưng em nghĩ sao thì nói vậy thôi.
Có lẽ em nhìn cuộc sống nó cũng hơi đơn giản nên vậy ạ :)
Thế theo ý em cho người ta cơ hội nghĩa là thế nào??? ANh nhớ là có 1 bài em viết là phải cứu cơ mà? Cứu như thế nào theo ý em?:D

Huyền Trang

Xe tăng

Thế theo ý em cho người ta cơ hội nghĩa là thế nào??? ANh nhớ là có 1 bài em viết là phải cứu cơ mà? Cứu như thế nào theo ý em?:D

Em thì k lạm bàn chuyện cụ ác hay không??
Câu này em nghĩ lương tâm của Cụ cảm thấy rõ nhất và chẳng cần phải hỏi ai, hihihih
Có điều em muốn nói 1 thực tế của VN mình xảy ra thường xuyên :

Thấy ng bị nạn là đứng xúm lại xem rồi chỉ chỏ, bàn tán, rồi bọn xấu thì moi của k cứu giúp.Còn không thì lờ đi coi như mình k biết :)
Nhiều người đáng ra k chết nhưng cuối cùng vì vậy mà ra đi vì k được cứu kịp thời.

Em nghĩ trong cuộc sống này nếu có thể làm được gì thì nên làm, nên giúp người vì hãy nghĩ 1 ngày nào đó biết đâu chính mình hoặc người thân của mình cũng bị như vậy .. Lúc đó biết kêu ai???
Cuộc đời đâu biết được trước ngày mai !

Em thì k trong cái số kia, chắn chắn rồi :)
Và trong chính cuộc sống của em. Em đã từng bị tai nạn trên đường và đã được giúp đỡ nên là em luôn suy nghĩ rằng: Nếu như cái gì trong khả năng em có thể sẽ làm giúp được người khác thì em sẽ làm.
Bởi họ cũng như em thôi, họ cũng có gia đình và những ng trong gia đình em hay gia đình họ không ai muốn ng thân của mình gặp phải chuyện gì đó không may :)

Hai bài này em viết ở những trang trước và mấy bài ở trang này :)
Em chỉ dùng : "Trong khả năng của mình, cái gì có thể giúp được thì giúp ...." và cũng nói là " em cũng đã từng bị tai nạn trên đường và nhờ được cứu giúp
Còn cho ng ta 1 cơ hội đó là em viết từ những trang đầu có 1 bài : Nếu như thay vì chỉ chỏ và lặng im bỏ đi,thì nói chung là trong khả năng có thể của mình làm gì được giúp thì làm . Vì có thể sẽ giúp người ta có cơ hội sống :)

và k có câu nào nói PHẢI CỨU cả ...

Và em nghĩ anh nợ em một lời xin lỗi :D

Chỉnh sửa cuối:

Huyền Trang

Xe tăng
Vì nói k đúng sự thật , chưa đọc đã trì trích người khác .. Nói xối xả vào người ta như đúng rồi
And sau bài này của anh thì em nghĩ k cần thiết có câu xin lỗi nữa :).
Cười tiếp đi anh ... Em cũng đang ngồi cười , vui phết

wave-tau

Xe container
A di đà phật, Huyền trang cô nương, cô thật là có cái tâm nhà phật, nếu xã hội nài ai cũng như cô thì chúng ta có 1 xã hội tốt đẹp biết bao? tôi xin vốt cô 1 li diệu nhạt.
Cũng ko nên trách các kụ ác khẩu trên này, có thể các kụ sẵn lòng cứu 1 con vật bị nạn, nhưng phân vân khi định cứu 1 con người, các kụ đó ko có lỗi.
Vì cứu ông người rủi ro cao, có thể gia đình người bị nạn đánh, có thể bị công an giam xe quay tiền V V ,,,V V...
Vì chúng ta có 1 xã hội hỗn loạn !!! Tôi trân trọng những người cứu nạn, nhưng cũng thông cảm những kụ bỏ qua,,
Nếu cứ bồng bềnh như trên mây thì khổ vợ khổ con thôi thưa mợ !!!
Cụ là Cửu Vạn phải không ạ ? :D

nguyenakin

Xe buýt
Cũng vừa gặp trường hợp y như của cụ hôm qua ...Nhưng e ứ dịn đc như cụ ! Thằng hâm đi 2b nó cố tình đánh võng rú ga chặn e từ ngã 4 Giám đến nửa phố Hàng Bột ! Cay quá e gí cho 1 phát ..nó dựng xe quay lại chưởi e...chỉ chờ có vậy e lấy ngay cái côn sắt trong xe mở cửa xuống ! Đúng là cái loại bản lĩnh con gián mà tưởng mình là con hổ ...Nó vứt *** cả xe lại chạy mất dạng !

wave-tau

Xe container
Chính là em đây, cửu vạn vẫn bị giam !!
Vầng, em cũng chỉ định chào cụ thôi :D . Em đưa lên đầu cho đông khách nào :D .
Trong trường hợp này cụ vẫn nghĩ là không nên để bác 2b kia nằm lại 1 mình à ? em lại thấy đáng lắm chứ , vì tự nó muốn vậy mà .
Ai cũng sẽ phải trả giá cho hành động sai lầm của mình cụ ạ ! Nếu thằng 2b trong trường hợp này nó chưa nghĩ được thế nào là đúng thế nào là sai thì phải có 1 thứ gì làm cho nó thức tỉnh chứ ạ ?! đó chính là sự trả giá !!!!!
Tất nhiên vấn đề gia đình không đề cập đến vì có thể bố mẹ những thằng này không còn để nói nó .

Streamline

Xe điện
Vì nói k đúng sự thật , chưa đọc đã trì trích người khác .. Nói xối xả vào người ta như đúng rồi
And sau bài này của anh thì em nghĩ k cần thiết có câu xin lỗi nữa :).
Cười tiếp đi anh ... Em cũng đang ngồi cười , vui phết
Yêu cho roi cho vọt. Cụ ấy xối xả mợ tức là cụ ấy yêu mợ đấy.
Chỉ khi nào mợ dính vào một vụ tương tự (mà gặp phải chó dại ) thì mợ sẽ hiểu.
Tóm lại là mợ rất trong sáng, em ủng hộ. Nhưng nên sử dụng đúng nơi đúng chỗ và cả đúng lúc nữa mợ nhé.

Chỉnh sửa cuối: