[Funland] Em có 1 việc liên quan đến đất cát bị lừa mong các cụ vào cho cháu xin chút ý kiến!

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ở bển lâu rồi không biết, luật sư ở vn mình rồi
Họ lấy tiền của mợ thì cũng lấy tiền của chủ đất ==> hòa cả làng
CA lấy tiền của mợ thì cũng lấy tiền được của chủ đất ==> hòa cả làng
mợ vẫn là người thiệt thòi vừa mất tiền cho luật sư, vừa mất tiền cho ca
mà nó cứ kéo dài ... mợ nên nhớ là ca ghét nhất là đánh án đất đai
lôi thôi, phức tạp, hơn cả án ma túy

dpr

Xe hơi
trùi, gặp tư vấn của cụ em thấy sáng láng cả 1 bầu trời, vodka cho cụ!
E sẽ bàn bạc kỹ việc này với luật sư để lo đơn từ cho chuẩn, cho ko chạy đi đâu được.
Mợ chủ nhờ báo chí chuyển giúp đến tòa án và đăng 1 bản lên báo là cũng tác động được kha khác đấy!

chieuvang

Xe buýt
Mợ ở bển lâu rồi không biết, luật sư ở vn mình rồi
Họ lấy tiền của mợ thì cũng lấy tiền của chủ đất ==> hòa cả làng
CA lấy tiền của mợ thì cũng lấy tiền được của chủ đất ==> hòa cả làng
mợ vẫn là người thiệt thòi vừa mất tiền cho luật sư, vừa mất tiền cho ca
mà nó cứ kéo dài ... mợ nên nhớ là ca ghét nhất là đánh án đất đai
lôi thôi, phức tạp, hơn cả án ma túy
Thực ra em cũng biết quá đi chứ, nhưng e cũng có lợi thế của em là người bị hại, đương nhiên là giờ e ko mất tiền cho ai nữa, e đã ủy thác toàn bô đồng nghĩa với việc Luật sư sẽ đứng ra thương lượng giải quyết, nhưng giấy tờ văn bản gốc em cầm, những giấy tờ đó nếu ko có sự đồng ý của em thì luật sư cũng chả làm gì được. Việc thương lượng hòa giải là điều cần thiết trong án kinh tế, mục đích chính tất nhiên vẫn là tiền, còn e cũng đảm bảo luôn, ko có sổ đỏ, e ko rút đơn kiện thì cũng chả ai có được sổ đỏ ở cái mảnh 2000 m2 đó, cho ngta ở đi, nhưng đừng hòng chính chủ nhé.

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Đỏ - Nếu đã đem bán trước khi bán cho em, thì em là là người mua sau chỉ là nạn nhân của trò lừa đảo
Xanh ---? em lấy đâu ra cái sổ đỏ thật, một khi họ đã bán cho người khác rồi ?
Em là em muốn cả chủ đất cũng phải đi tù nữa, vì mảnh đất đó đã đem bán, đem xử ở tòa trước khi bán cho em, mà mụ chủ đất cùng con cháu vẫn cấu kết với con kia để lừa tiền em, chứ ko thể nói là ko biết khi tự tay ký vào văn bản thừa kế giả, ký vào HĐ ủy quyền, làm chứng việc mua bán và ký vào giấy nhận tiền.
Giấy tờ của em thì có sổ đỏ là thật, các văn bản ủy quyền, hđ chuyển nhượng là thật được xác nhận của công chứng viên, chứ ko phải là giả toàn bộ cụ ạ. Thế thì tòa án họ mới thụ lý hồ sơ đấy ạ.
Các cụ lưu ý lừa đảo chiếm đoạt tài sản từ 500tr trở lên là lĩnh án 15 năm đến chung thân. Đây lại là gần 6 tỷ.

Cái sai ở đây là sai rất rõ ràng của con mụ chủ đất cùng gia đình, cộng thêm sự làm ăn mập mờ lừa đảo của công chứng.

Việc naỳ em đã ủy thác cho luật sư đi làm việc, e cũng có dự phòng vài chiêu rồi.

chieuvang

Xe buýt
Đỏ - Nếu đã đem bán trước khi bán cho em, thì em là là người mua sau chỉ là nạn nhân của trò lừa đảo
Xanh ---? em lấy đâu ra cái sổ đỏ thật, một khi họ đã bán cho người khác rồi ?
thì là như này, sổ đỏ là một mảnh lớn 2000m2, nhưng ngta bán lẻ từng mảnh nhỏ một, nên bán viết tay hay như nào đó, do vậy chủ đất vẫn giữ sổ đỏ gốc, bằng "phép mầu" nào đó mà công chứng vẫn chứng thực cả 2 văn bản ủy quyền và HĐ chuyển nhượng.

Đương nhiên em là nạn nhân của trò lừa đảo, nên nếu ko lấy được tiền hay lấy được 1 phần đất còn lại thì chúng nó phải đi tù chứ ạ, lừa tiền lớn như thế cơ mà.

huyphungtk

Xe tăng
Càng đọc về các quan làm việc em càng nản, chia buồn với gia đình cụ chủ, mong có cụ nào đó giúp đỡ cụ.

MoonMax

Xe điện
Mợ xinh thế mà đứa mất dạy nào lại nỡ lừa mợ nhỉ:-??

tuxedo075

Xe tải

TuDo2808

Xe điện
Được vạ thì má cũng sưng, mợ phải xác định chiến đấu lâu dài, gian khổ đấy.:-w

Xe để sửa

Xe hơi
Chuẩn.Quả này Mợ làm cho khối kẻ mệt.Theo em Mợ phát thêm đơn kiện cả sở Tài Nguyên lẫn Văn phòng công chứng và cả phòng Địa Chính Quận + với Phó Chủ tịch Quận Hoàng Mai phụ trách nhà đất với lý do Làm việc tắc trách gây hậu quả nghiêm trọng ảnh hưởng nặng nề đến danh dự,thời gian và tiền bạc của người dân.Nếu thêm thắt được gì thì Mợ cứ thêm nhé.
Em nghĩ để làm căng ra mà lý lẽ và chứng cớ của Mợ chắc chắn như thế thì các cơ quan phụ trách tố tụng sẽ giải quyết nhanh hơn vì liên quan đến nhiều thành phần cán bộ và Nếu Mợ may mắn nữa nếu đợt này tại các Cơ quan đoàn thể mà Mợ phát đơn kiện như em nói đang tổ chức lại bộ máy thì chắc chắn nhiều người sẽ giúp Mợ miễn phí đúng theo nghĩa đen.Nếu ý kiến góp ý của em thành công thì Mợ phong bì cho em nhé :D:D:D
(Mợ lưu ý khi nộp đơn tại các cửa người ta phải vào sổ và lấy giấy nhé để chắc chắn để lại dấu tích đã phát đơn kiện)
Mong có nhiều cụ giúp cụ chủ như cụ vengazin.
Cho em vốt cái
Chúc Mợ chủ nhanh lấy lại được xiền của mình

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Mợ bỏ ra 1 đống tiền mà tin người quá.