[Funland] Em có 1 việc liên quan đến đất cát bị lừa mong các cụ vào cho cháu xin chút ý kiến!

_Boeing_

Xe buýt
Em tưởng nếu không có dấu và chữ ký của phòng ở bên cột xác nhận thì có ý nghĩa gì đâu nhỉ?
Ừ nhỉ?làm gì có dấu.cái bản in này face rồi ko có giá trị đâu.chết thật.

Batto_moto

Xe tăng
Phức tạp thật, nó đã quyết tâm lừa rồi thì mợ chấp nhận đi thôi. Đòi cũng ko được bn mà mất thời gian và tiền bạc lắm mợ à.
Kụ quả thật là người hảo hớn... 6 tỏi mà kụ chém như giấy lộn :D

_Boeing_

Xe buýt
thì đương nhiên là ko có dấu rồi, có thì đã sang đc tên cho tớ từ lâu rùi. Làm gì còn giả nữa mà kiện cáo hả cụ
Thế sao mợ bảo là phòng tnmt tắc trách kiện cáo mà vẫn xác nhận.theo e đây là chủ đất tự in chứ ko phải phòng tnmt in.nói chung là có nhiều góc khuất quá..

NTH

Xe điện
tiền thì có đủ giấy tờ giao nhận, ngừoi làm chứng chính là cái con bạn thân của chồng cũ, chủ đất với con lừa đảo được ủy quyền đều ký nhận. E làm đơn lên số 7 Thuyền Quang ngta chỉ em là ra chỗ bác Chậm, nên em nhờ qua bác CHậm để lên Hàng Bài, mà nó vẫn ra như đó. Giờ lên Bộ ở Phạm Văn Đồng rồi, ko biết có ra đựoc cái gì ko?

E cũng thuê luật sư đủ cả, luật sư cũng vẫn lừng chừng để đó, nghe chừng có vẻ cũng khoai quá, vì quá nhiều người liên quan.
Tiện em cũng hỏi các cụ là, với giấy tờ em cầm là cái quyển sổ đỏ cũ từ năm 92-93 cùng với HĐ mua bán, ủy quyền, giấy giao nhận tiền... nếu em cứ vứt *** ló ở đấy, thì liệu có thằng nào đến tự giác nộp tiền cho em xin lại giấy tờ ko nhỉ? Vì trên mảnh 2000m đó con cháu bả với người mua viết tay đất đều chưa được cấp sổ đỏ. Thì đám đấy có phải " lụy" em ko ạ?
Nếu sổ đỏ sau 93 thì giá trị.
Luật đất đai ra đời 93, các lô đất ko sổ hoặc mất sổ nhưng nếu xác định được chủ đất cũ & mới trú tại đó thì vưỡn làm sổ được. Có nghĩa : Sổ 92-93 chỉ có giá trị đày đủ khi đương sư dụng toàn bộ 2000m2.

vengazin

Xe tải
Chữ ký bên CA người ta đem đi giám định được các Cụ nhé

andyvn

Xe hơi
Ủn cho mợ sớm gặp được người hiền tài giúp đỡ

pyramydair.com

Xe đạp
em cũng gặp lừa đảo có hệ thống rồi , mợ cứ phải tìm cách quen thân ai làm to , và họ sẽ thực hiện cú đấm thép để giải quyết , chứ gặp mấy ông làng nhàng cỡ phường , quận thì vứt đi , có khi lại bị làm tiền thêm đấy ạ
E là e cũng mong cho chúng nó nhập kho hết, bởi vậy e mới post lên đây để lấy ý kiến dư luận, tình hình như nào e sẽ cập nhật để các bác tiện theo dõi.

htuanonl

Xe hơi
em đọc mãi không hiểu. lằng nhằng quá. nói ra mới nhớ. em có thằng anh làm ngân hàng. nó có lần bảo nhà em quăng cái nhà cho nó làm đáo hạn gì gì đó, chỉ cần giả vờ ký giấy bán nhà, đem công chứng, sau đó nó trả lại giấy bán nhà là xong, coi như không mua bán gì nữa. lúc đó em thấy lằng nhằng khó hiểu nên không theo. chứ không thì chắc cũng dính quả lừa rồi. xxx nhận tiền cũng khôn lắm, vụ nào ngon ăn thì moi tiền đều, vụ nào khoai thì tiền vẫn nhận nhưng không thèm làm đâu

fashion

Xe tăng
cái này cũng là làm việc ko sao sát hoặc có tay trong như nào đó vì mảnh đất này có tranh chấp, kiện cáo từ lâu rồi, thì đương nhiên đã có văn bản ngăn chặn giao dịch gửi đến tài nguyên môi trường, vậy mà vẫn để lọt. Cả một đường dây làm việc một cách mập mờ có hệ thống đó cụ ạ.
ủn cho mợ chúc mợ gặp đc người có tâm,có tầm giải quyết đc cho mợ ạ.số t ko phải là nhỏ,để lâu mứt trâu hóa bùn thì cũng ko ổn tý nào.mợ chịu khó cứ đi tham khảo nhiều sẽ có đc nhiều hướng giải quyết.quan trọng là sẽ ko chịu chi nữa mà ai đứng lên làm đc,chỉ được từ a đến z cùng mợ thôi,được việc cho mợ thì chắc mợ cũng ko để ai thiệt nhỉ ;)).không nên cay cú mợ ạ,thu hồi đc tài sản của m là quan trọng nhất :D

chieuvang

Xe buýt
e đã lên tòa án, và được nghe thông tin là các cốp ở trên có che chắn cho mấy phòng công chứng, điển hình là công chứng Hoàng Mai.

xe rùa 2012

Xe container
em đọc mãi không hiểu. lằng nhằng quá. nói ra mới nhớ. em có thằng anh làm ngân hàng. nó có lần bảo nhà em quăng cái nhà cho nó làm đáo hạn gì gì đó, chỉ cần giả vờ ký giấy bán nhà, đem công chứng, sau đó nó trả lại giấy bán nhà là xong, coi như không mua bán gì nữa. lúc đó em thấy lằng nhằng khó hiểu nên không theo. chứ không thì chắc cũng dính quả lừa rồi. xxx nhận tiền cũng khôn lắm, vụ nào ngon ăn thì moi tiền đều, vụ nào khoai thì tiền vẫn nhận nhưng không thèm làm đâu
vụ của cụ em tý bị. thằng oắt kon gd công ty đại long nó lừa. may em tỉnh ra ko chết

nl507

Xe hơi
Em hỏi thật mợ, trong trường hợp, Công an + Viện kiểm soát cùng giúp thì khả năng thu hồi vốn của cụ là bao nhiêu? Bên bị cáo còn đất để đền mợ không? Các anh CA với VKS đã đòi mợ phong bì chưa hay xong mới nhận. Mợ cẩn thận mất tiền oan

qmorning

Xe tải
Phức tạp thật, mong cho mợ tìm thấy công lý, e ko rõ về lĩnh vực này nên ủn cho mợ tìm được cao nhân.

chipbongsg

Xe buýt
Website
hanoihitech.com
Mợ chủ làm gì mà bị xì hơi lốp rồi, đúng thời điểm đất cát lên ngôi thì mợ dính, chia buồn!

chieuvang

Xe buýt
E chả hiểu e nói gì mà bị treo nick, chỉ thấy kêu là " bạn vi phạm nội quy quảng cáo" vì số điện thoại ghi bằng chữ, haizz, sao Mod cũng khó tính quá đi.

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Chào mợ, cái vụ này mợ chấp nhận mất xèng đi mợ ơi, coi như của đi thay người
vì con kia nó đã bị bắt, có nghĩa là nó chấp nhận đi tù để hưởng số tiền đó ( em nghi
chồng mợ cũng 1 hùa với nó đề lừa mợ) em có bác làm vks tối cao, em tham gia
chạy ... cũng rất nhiều nên em hiểu. tòa có tuyên bố nó phải trả nợ cho mợ thì nó
đi tù rồi, chắc chắn nó ko trả đâu ( để tiền đấy hàng năm cho cán bộ sẽ sớm dc ra tù)
Chia buồn cùng mợ, mợ cầm giấy tờ đều là giả nên không có giá trị pháp lý về pháp luật

chieuvang

Xe buýt
Chào mợ, cái vụ này mợ chấp nhận mất xèng đi mợ ơi, coi như của đi thay người
vì con kia nó đã bị bắt, có nghĩa là nó chấp nhận đi tù để hưởng số tiền đó ( em nghi
chồng mợ cũng 1 hùa với nó đề lừa mợ) em có bác làm vks tối cao, em tham gia
chạy ... cũng rất nhiều nên em hiểu. tòa có tuyên bố nó phải trả nợ cho mợ thì nó
đi tù rồi, chắc chắn nó ko trả đâu ( để tiền đấy hàng năm cho cán bộ sẽ sớm dc ra tù)
Chia buồn cùng mợ, mợ cầm giấy tờ đều là giả nên không có giá trị pháp lý về pháp luật
Em là em muốn cả chủ đất cũng phải đi tù nữa, vì mảnh đất đó đã đem bán, đem xử ở tòa trước khi bán cho em, mà mụ chủ đất cùng con cháu vẫn cấu kết với con kia để lừa tiền em, chứ ko thể nói là ko biết khi tự tay ký vào văn bản thừa kế giả, ký vào HĐ ủy quyền, làm chứng việc mua bán và ký vào giấy nhận tiền.
Giấy tờ của em thì có sổ đỏ là thật, các văn bản ủy quyền, hđ chuyển nhượng là thật được xác nhận của công chứng viên, chứ ko phải là giả toàn bộ cụ ạ. Thế thì tòa án họ mới thụ lý hồ sơ đấy ạ.
Các cụ lưu ý lừa đảo chiếm đoạt tài sản từ 500tr trở lên là lĩnh án 15 năm đến chung thân. Đây lại là gần 6 tỷ.

Cái sai ở đây là sai rất rõ ràng của con mụ chủ đất cùng gia đình, cộng thêm sự làm ăn mập mờ lừa đảo của công chứng.

Việc naỳ em đã ủy thác cho luật sư đi làm việc, e cũng có dự phòng vài chiêu rồi.

Chỉnh sửa cuối: