[Funland] Em có 1 việc liên quan đến đất cát bị lừa mong các cụ vào cho cháu xin chút ý kiến!

chieuvang

Xe buýt
Bà chủ đất có nhận tiền và ký giấy mà vẫn còn đất thì bà ấy cũng lừa đảo rồi sao xxx ko thụ lý hồ sơ nhỉ?đủ cơ sở khởi tố rồi.nhưng vụ này kiểu gì cũng sẽ kéo dài rất lâu và chưa thể có hồi kết.thời gian đã lâu nên mợ cứ làm đơn gửi tất cả mọi nơi làm rùm beng lên sem có chuyển biến gì ko?
Đơn từ em gửi mãi rồi, nhưng lên đó toàn bị hành tỏi, mất thời gian, chả được gì. Chắc phải làm chuyên án thì mới xong đựoc, giờ e thấy trên Bộ nói là chỉ có Bộ mới quyết đựoc vụ này thôi, toàn làm trò hết. Chứ khởi tố thì mấy hồi, chắc vẫn thấy moi đc thêm thì cứ dền dứ

Mua đất 6 tỷ bạc mà mợ lơ đễnh vậy, em hỏi mợ còn từng đấy nữa không để em còn làm vố X_X
Thì đúng là quá ngờ u nên mới bị vậy, tại trước làm ăn cả đống tiền cũng ko có giấy tờ gì mấy, cùng làm viết tay ký vài chữ, đây được cầm sổ đỏ, đứng tên HĐ mua bán, thấy sung sướng lắm rùi, cũng ko có biết tư vấn luật sư lúc đó, nói chung nhiều cái ngờ u cộng lại lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tuancap

Xe buýt
Cụ cứ làm đơn ầm ĩ lên gửi lên báo, đài . Thnh tra chính phủ . Bộ công an . Viện kiểm soát , tòa án tối cao , nói chung chỗ nào nhận đơn là nộp tất.

nautrica

Xe hơi
Mợ chủ tên N, có chồng cũ tên L, và "con chủ mưu" tên M phải ko ạ? Nếu đúng thì hú em một tiếng, em có vài lời với mợ... :D

mcv30

Xe điện
Cao nhân đây rồi , em ngồi hóng xem thế nào !

tehuyen1996

Xe tăng
Mợ chủ tên N, có chồng cũ tên L, và "con chủ mưu" tên M phải ko ạ? Nếu đúng thì hú em một tiếng, em có vài lời với mợ... :D
Cụ biết tỏng tòng tong rồi còn gì nữa. Giúp mợ chủ đi. Vod cụ

chieuvang

Xe buýt
dạ, nói chung đến nước này e cứ loa lên đây xem có ai có cao kiến gì cho em ko, chứ nói thật em chán chế độ, chán các loại công quyền từ công an, toà án, luật sư ... lắm rồi

Giờ thời buổi công nghệ thông tin, nên hi vọng có chút dư luận để mọi việc được thêm sáng tỏ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Báo chí chả ăn thua đâu ạ, vụ này quá phức tạp :(

Nói chung là theo dữ kiện Mợ kể, em chia buồn với Mợ...

i.m.u.s.m

Xe tăng
hic hic, sao mợ để đến tận thời (sau 3-4 năm) rồi mới hỏi ạ:(
Chúc mợ mau gỡ lại được phần nào

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
E chả giúp được gì. Chỉ cmt đẩy bài lên giúp mợ mau tìm được công lý thôi ạ.

chieuvang

Xe buýt
hic hic, sao mợ để đến tận thời (sau 3-4 năm) rồi mới hỏi ạ:(
tai vì ai cũng hứa hẹn, cũng đảm bảo rồi tiền vẫn nhận những chả làm íu gì hết cả cụ ạ, mòn mỏi mãi rồi

Giờ đang xác định là bị đi làm từ thiện bất đắc dĩ :(

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
Chuyện xảy ra từ 2009, em đắn đo mãi giờ post lên đây để mong có ai quen biết hoặc có thể hỗ trợ giúp đỡ em vụ này, vì nó mà em tán gia bại sản đến giờ vẫn ko ngóc đâù lên được.

Chuyện là hồi đó mới ở bển về VN, lại nghe chồng cũ xui làm đáo hạn vì có đứa bạn thân của hắn làm, e thì còn quá ếch nên chả để ý gì. Nên là tụi nó lừa chúng em 1 vố đau, chúng nó kêu thế chấp cho em 2000m đất bên Lĩnh Nam, giấy tờ ngon lành để vay khoảng 6 tỷ. Ký công chứng HĐ mua bán đoàng hoàng. Sau đó mãi ko thấy nó sang tên đất hay trả tiền thì em mới đi điều tra, hóa ra chúng nó cấu kết với chủ đất làm giả giấy tờ văn bản thừa kế, vậy mà phòng công chứng số 3 hay số 5 gì đó bên Đông Anh vẫn ký HĐ mua bán cho nhà em, e thì lúc đo nghĩ là chồng cũ e đã kiểm tra kỹ rồi, nên em chỉ đứng tên giấy tờ ký hộ hắn vì lúc đó hắn chưa có hộ khẩu ở HN. Nghĩa là chủ đất là 1 đôi vợ chồng già, chồng đã chết trước đó nên bà vợ cấu kết với 1 con mà cũng có thể con này chủ mưu, làm giả giấy tờ thừa kế rằng là các con của bà ý đồng ý để mẹ sở hữu toàn bộ lô đất sau khi chồng chết. Trong khi thực tế gia đình bà này bán đất viết tay tùm lum hết cả. chỉ còn lại vài trăm mét. Tóm lại là toàn bộ chỗ đất 2000m đó chả ai có sổ đỏ mặc dù đang ở và xây nhà ầm ầm, còn sổ gốc thì em đang cầm, nhưng ko sang tên cho em được do bị văn bản thừa kế là giả và cũng có đơn kiện cáo của những người mua đất viết tay của vợ chồng chủ đất.

Sau đó em làm đơn lên công an, cũng phải lo lót chạy vạy với số tiền lớn mãi mới được thụ lý hồ sơ. Sau thời gian dài điều tra, công an kết luận hành vi lừa đảo thì Viện kiểm soát trả lời là ko đủ yếu tố hình sự đối với kết luận của phía công an. Kết luận của công an là đổ hết tội cho cái con kia, còn bà chủ đất vô tình bị lừa mặc dù bà cũng ký nhận tiền và ký vào văn bản thừa kế giả. xong vụ đó lại treo ở đây, công an cũng chả có văn bản trả lời cụ thể cho em, lừa em viết cái đơn xin hoãn để bổ xung chứng cứ.

Cái con lừa em thì hiện nó đang bị bắt ở mấy vụ án khác, nên hồ sơ lại chuyển lên Bộ, và Bộ thì đang gọi em lên để lấy lời khai và điều tra tiếp. E cũng ko biết khả năng trả nợ của con này thế nào,nhưng rõ ràng là bà chủ đất cũng cấu kết với nó để lừa em thì chả thấy bị điều tra gì. Vì bà ý cũng ký vào cái văn bản giả đó, sau đó ủy quyền cho con kia để con kia ký HĐ chuyển nhượng đất cho em.

Tóm lại bây giờ e rất hoang mang với xxx trên Bộ có giúp e đòi đc về không, liệu có bác nào ở đây đủ tầm giúp đỡ em vụ này ko? E cũng chỉ mong lấy đc chút nào hay chút đó, chứ cũng oan gia lắm rồi. E sẵn sàng chuyển nhượng hay ủy quyền toàn bộ việc tranh chấp này cho ai có khả năng xử lý đựoc, vì hiện em cũng đang nộp hồ sơ lên tòa Hoàng Mai và đã được thụ lý để giải quyết tranh chấp nhưng phải 2 năm nay tòa họ cũng chả chịu làm gì cả, mà em thì ko có tiền để theo đuổi vụ kiện này.

Theo các cụ thì em nên xử lý vụ này theo hướng như nào ạ? Hay là em thuê báo chí vào cuộc? Nếu làm như vậy thì ko biết chi phí như nào, có ai có thể giới thiệu cho em bên báo chí chuyên làm việc này được ko? E giờ nhất là bét, coi như bị mất chỗ đó nhưng vẫn muốn làm cho ra lẽ. Mong được nghe ý kiến của các cụ, em xin cám ơn ạ!
Em đọc xong mà líu hết cả lưỡi với nội dung của cụ. Em miễn bình luận. Vụ này em biết khá rõ. Không pulic được ở đây. Nhưng chỉ có điều cụ lập thớt như thế này là hơi khó cho cụ. Đúng sai có người xử lý. Quan trọng hướng và cách xử lý. Thế cụ định hướng sắp tới sẽ thế nào? Việc gửi lên xxx Bộ cũng là bước cuối cùng cụ có thể thực hiện. Lúc này các cơ quan báo chí hay này nọ khó tham gia khi xxx đã thụ lý. Nếu họ chuyển xuống cấp có thẩm quyền thì cũng gần như nhau. Nhưng chốt lại một điều. Cụ định làm tới cùng hay phân nửa hay làm để rung cây, hay làm để được, hay làm để oai, hay làm để lấy cái danh dự và hay........... Em nghĩ người trong cuộc hiểu rõ hơn ..... Nhưng dù sao cũng chúc cụ thành công. Mặc dù còn nhiều điều cụ chưa puclic được vì những lý do tế nhị khác nữa

luot_song

Xe điện
Tóm lại là giờ mợ xác định nhận về bao nhiêu? coi như đã mất lấy được đồng nào hay đồng đó mợ chỉ mỡ nó rán nó thôi không chi thêm đồng nào nữa, ngon và khả quan xxx sẻ làm việc viwis mợ còn vòi tiền là khó gặm rồi nên xxx quay ra ali mơi mơi để gặm, mợ chủ tỉnh táo
Em đoán thế

nautrica

Xe hơi
Đã từng biết qua qua hồ sơ của mợ, về cơ bản em cho rằng ngay từ đầu mợ ko đi đúng hướng đúng cửa mà thôi, đến giờ thì đã hơi muộn nếu ko muốn nói là quá. Xxx trên bộ họ cũng chẳng mặn mà với dạng vụ việc như của mợ đâu ạ. Một số thứ em post trên này ko tiện các cụ à. Có gì mợ chủ cứ pm, em xui khôn xui dại vài nhời.. :D

Chỉnh sửa cuối:

chieuvang

Xe buýt
Em đọc xong mà líu hết cả lưỡi với nội dung của cụ. Em miễn bình luận. Vụ này em biết khá rõ. Không pulic được ở đây. Nhưng chỉ có điều cụ lập thớt như thế này là hơi khó cho cụ. Đúng sai có người xử lý. Quan trọng hướng và cách xử lý. Thế cụ định hướng sắp tới sẽ thế nào? Việc gửi lên xxx Bộ cũng là bước cuối cùng cụ có thể thực hiện. Lúc này các cơ quan báo chí hay này nọ khó tham gia khi xxx đã thụ lý. Nếu họ chuyển xuống cấp có thẩm quyền thì cũng gần như nhau. Nhưng chốt lại một điều. Cụ định làm tới cùng hay phân nửa hay làm để rung cây, hay làm để được, hay làm để oai, hay làm để lấy cái danh dự và hay........... Em nghĩ người trong cuộc hiểu rõ hơn ..... Nhưng dù sao cũng chúc cụ thành công. Mặc dù còn nhiều điều cụ chưa puclic được vì những lý do tế nhị khác nữa
Thực với cụ là em mất phuơng hướng từ lâu rồi, cũng là buông rồi. Nếu cụ có hướng cho em thì mong cụ định hướng lại cho em xem phải làm như nào, đồng tiền thì cũng là mồ hôi xương máu cả, chắc chắn là nếu ai giúp được thì e cũng ko có quên ơn, khi mất phuơng hướng thì e lên đây chia sẻ để có được nhận thêm thông tin thôi ạ.

chieuvang

Xe buýt
Lên đây đúng là gặp nhiều cao nhân quá, các cụ cứ hỏi e hướng như nào? Vấn đề ko phải là em hướng như nào mà là các xxx hướng như nào thôi ạ. E vô dụng bất tài, chuyện này e ko có kinh nghiệm. Xxx hướng như nào thì em theo như đó, chứ em cũng biết xxx phải đi giải quyết những vụ lộn xộn của xã hội cũng chả vui vẻ gì, đến giờ thì e cũng chả còn lại gì. Nói chung e cũng thấy quá khó. Tiền thì bốc hơi, vậy mà vẫn cứ bị gọi lên, vẫn cứ bị suy nghĩ, bị mệt mỏi,... chả biết như nào giờ?

Panda

Xe tải
2000m đất sổ đỏ, khu lĩnh Nam, giá 6 tỷ năm 2009 đúng thời điểm thịnh nhất của BĐS. Em nghe đã thấy có mùi rồi. 6 Tỷ thời điểm đó chắc chỉ mua được 100m2 ở khu này.

Hoanghai806

Xe tải
Các cụ lịch sự quá hóa thừa. Mợ chủ đã nói có mua bán liên quan đến chồng cũ, vậy mà các cụ cứ gọi mợ ấy là cụ, :(

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
Loằng ngoằng quá nhỉ, cứ nhiều chữ là e ngại đọc