Em chuột bạch làm bảo vệ cần gạt nước Fiesta

QuangTN

Xe buýt
Cụ Lân Nguyễn có bảo là dùng cái bắt đầu ống ga này để xiết bên ngoài cái cao su phải không ạ
Em dự là thẩm mỹ cũng chưa ổn lắm, nếu muốn thẩm mỹ cụ lại phải che cái xiết ống đi

Cách của cụ lannguyen5356 em thấy rất hay. Mà theo em chả cần thẩm mĩ làm gì. Trộm nhìn nản bỏ qua xe mình đi vặt xe khác là đạt mục tiêu ko mất :D

FordAT

Xe tăng
Cụ nào làm dc như cụ lannguyen5356 phọt ảnh lên cho em xem cái. Hay cụ lannguyen5356 phọt ảnh cho anh em mãn nhãn cái đê.

lannguyen5356

Xe đạp
Đúng là cái colier. Không xấu đâu. Vì: Khi trời nắng không dùng gạt nước mà cái colier nằm chìm phía dưới cắp capo. Còn khi trời mưa thì không ai nhìn gạt nước cả.
lannguyen5356 đã dùng nước thuốc lào rửa kính, rất tốt

digger

Xe tăng
Đúng là cái colier. Không xấu đâu. Vì: Khi trời nắng không dùng gạt nước mà cái colier nằm chìm phía dưới cắp capo. Còn khi trời mưa thì không ai nhìn gạt nước cả.
lannguyen5356 đã dùng nước thuốc lào rửa kính, rất tốt
Cụ cho cả nhà xem ảnh chút đi

Mà em đang nghĩ, hay mình là chế nước rửa kính bằng nước thuốc lào nhỉ.
Ngâm thuốc lào như cụ nói, đổ vào bình nước rửa kính... và phụt...
Vừa đỡ mua nước rửa kính, vừa làm kính trong veo.

QuangTN

Xe buýt
Cụ cho cả nhà xem ảnh chút đi

Mà em đang nghĩ, hay mình là chế nước rửa kính bằng nước thuốc lào nhỉ.
Ngâm thuốc lào như cụ nói, đổ vào bình nước rửa kính... và phụt...
Vừa đỡ mua nước rửa kính, vừa làm kính trong veo.
Cụ thật là sáng tạo. Phát kiến này mà được ứng ụng rộng rãi thì khả năng giá thuốc là tăng nhanh như giá vàng :))

HamLong3.0V

Xe điện
MAi em cũng qua HÀng GÀ là vài gói thuốc lào về pha cho máu. BÁc nào cần ới em em kỉ niệm luôn :D
@lannguyen: bác up anh cho anh em học hỏi ah, 9h sáng thứ 7 mời bác ra hightland Nhà Hát Lớn off hội FFi để anh em trao đổi và học hỏi cụ thể hơn ah !

QuangTN

Xe buýt
Hôm qua em rảnh rỗi ngố nghênh sờ mó vợ 2 thì thấy nếu trộm có cái cờ lê hợp cỡ thì 5p là đủ để bay 2 cái cần gạt. Các bác nhấc núm cao su ra sẽ thấy con ốc. Tháo ra là đi cả cụm luôn. Định vít với cả đai siết cũng bay luôn (ra chợ giời sẽ nhận ra là đồ của mình :D). Hôm nọ đi bảo dưỡng 1000km em đã thấy 1 mợ mặt buồn so vào HNF mua 3 cái cần cho fo cụt HB bị bay tận gốc. Chắc để xe ko ai trông trong thời gian dài, ra xem thấy còn trơ cái đinh chổng ngược để lắp cần gạt. Kinh nghiệm rút ra là nên gửi xe các cụ các mợ à :))

FordAT

Xe tăng
Hôm qua em rảnh rỗi ngố nghênh sờ mó vợ 2 thì thấy nếu trộm có cái cờ lê hợp cỡ thì 5p là đủ để bay 2 cái cần gạt. Các bác nhấc núm cao su ra sẽ thấy con ốc. Tháo ra là đi cả cụm luôn. Định vít với cả đai siết cũng bay luôn (ra chợ giời sẽ nhận ra là đồ của mình :D). Hôm nọ đi bảo dưỡng 1000km em đã thấy 1 mợ mặt buồn so vào HNF mua 3 cái cần cho fo cụt HB bị bay tận gốc. Chắc để xe ko ai trông trong thời gian dài, ra xem thấy còn trơ cái đinh chổng ngược để lắp cần gạt. Kinh nghiệm rút ra là nên gửi xe các cụ các mợ à :))
Tình hình là phải kiếm chỗ làm dùm vụ bảo vệ này thôi ạ, cụ nào làm rồi ở loanh quanh khu vực Hai Bà Trưng chỉ dùm em với ạ.
Em ko có dụng cụ và tay nghề ko có lởm khởm làm hỏng mấy thứ khác thì khổ em Fiesta.

crazycoder

Xe tải
Các cụ cho hỏi bảo vệ mặt gương hay củ gương của Fiesta có phải làm ko? và làm thế nào? Ở đâu ạ?
Em hôm nọ ngồi cafe ở đường B2 trong Làng QTTL Cầu Giấy. Thấy cạch tạch, cả hội nháo nhác phi ra thì ko kịp vì 2 củ gương bị đi hết. Mất thì mua nhưng tiếc nhất là cái tai bắt sứt sẹo rồi, có khi phải thay cả từ gốc, thậm chí sứt tỳ cả vào cửa lõm 1 vết.
Em thấy hơi ức và cảm thông với bác chủ xe.
Fiesta S của Gấu em ý thức là gửi nhưng đấy là chỗ có gửi đấy mà cũng bị cụ ạ. Mà xe này gập cơm nên bảo vệ kiểu gì nhỉ?

QuangTN

Xe buýt
Bảo vệ gương theo em biết chỉ bảo vệ được mặt gương thôi chứ bị bẻ cả củ thì chỉ có cách hàn lồng sắt chụp 2 bên gương hoặc thuê vệ sĩ ôm AK47 đứng trông xe :))

Các cụ cho hỏi bảo vệ mặt gương hay củ gương của Fiesta có phải làm ko? và làm thế nào? Ở đâu ạ?
Em hôm nọ ngồi cafe ở đường B2 trong Làng QTTL Cầu Giấy. Thấy cạch tạch, cả hội nháo nhác phi ra thì ko kịp vì 2 củ gương bị đi hết. Mất thì mua nhưng tiếc nhất là cái tai bắt sứt sẹo rồi, có khi phải thay cả từ gốc, thậm chí sứt tỳ cả vào cửa lõm 1 vết.
Fiesta S của Gấu em ý thức là gửi nhưng đấy là chỗ có gửi đấy mà cũng bị cụ ạ. Mà xe này gập cơm nên bảo vệ kiểu gì nhỉ?

thanhy5

Xe đạp
mấy tuần trước em để xe trước cồng Bệnh viện St Paul bị nó vặt nguyên cả 1 cái gương, vào hãng mất 2.3T đã thấy chát nhưng ông bạn vừa mua vios bị vặt cả 2, hãng báo 21T cho đôi gương. Choáng quá.

FordAT

Xe tăng
mấy tuần trước em để xe trước cồng Bệnh viện St Paul bị nó vặt nguyên cả 1 cái gương, vào hãng mất 2.3T đã thấy chát nhưng ông bạn vừa mua vios bị vặt cả 2, hãng báo 21T cho đôi gương. Choáng quá.
Cụ đi xe gì thế cụ 2,3tr/1 tai ah. Còn em Vios giá có nhầm ko sao tận 21tr

Gowind

Xe tải
Túm lại là vẫn chưa có giải pháp hữu hiệu để bảo vệ nhỉ

FordAT

Xe tăng
Cụ ra 30 Đồng Nhân, chỗ Đỗ Ngọc DU rẽ vào cửa hàng Hưởng Khởi. Cụ này làm ok, em nghe anh em OF phán thế, em cũng sắp đi làm rồi:D

FordAT

Xe tăng
THeo em chỉ cần bảo về phần gốc của cái gạt thôi , vì cái lưỡi rẻ ko quan trọng lắm với lại cũng hay phải thay vì nó mòn, khoan vô lúc tháo ra khó khăn.

Gowind

Xe tải
Cụ ra 30 Đồng Nhân, chỗ Đỗ Ngọc DU rẽ vào cửa hàng Hưởng Khởi. Cụ này làm ok, em nghe anh em OF phán thế, em cũng sắp đi làm rồi:D
Cám ơn nhưng trách cụ biết mà giữ trong lòng lâu quá chẳng chịu phọt ra. Thứ 7 này em chạy ra đấy luôn. Chỗ đấy làm bảo vệ gương hay gạt mưa hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Cám ơn nhưng trách cụ biết mà giữ trong lòng lâu quá chẳng chịu phọt ra. Thứ 7 này em chạy ra đấy luôn. Chỗ đấy làm bảo vệ gương hay gạt mưa hả cụ?
Mấy bác phức tạp thế, sao phải bảo vệ ? Khi nào dừng xe bỏ 5' tháo ra cất cốp, khi nào đi lại thêm 5' lắp vào. Thế là xong, an tâm, k0 sợ bị xấu đi mà chả mất xu nào :))

FordAT

Xe tăng
Ông này chuyên về mấy cái món đục đẽo hàn gắn đấy, cụ thix thế nào thì cứ bảo người ta làm.

Loipham

Xe buýt
Cụ ngâm cứu xem có cách nào khả dĩ hơn không, chứ em thấy đục đẽo, hàn xì thì nó cứ thế nào ấy... vả lại nó mất đi cái "dáng vẻ" tự nhiên của em nó trước thiên nhiên...he*-:)

0977123333

Xe buýt
Cụ nghĩ ra nhiều sáng chế phết. Iem vote cụ nhá