Em chuột bạch làm bảo vệ cần gạt nước Fiesta

digger

Xe tăng
làm bảo hiểm cho cần gạt thôi còn chổi gạt thì phải thay chứ cụ
đơn giản nhất cụ cứ mở nắp ốc gạt mưa ra bơm đầy keo silicon vào đó đậy nắp lại là xong nó tháo ra không được con mình muốn tháo ra thì lấy dao gọt silicon đi rồi mở ra bình thường
Về lưỡi gạt: Em đi 4 đời xe, gần 10 năm rồi mà chưa thay cái lưỡi gạt nào cả. Do vậy lấy em này về em mạnh dạn đóng đinh luôn, mà muốn tháo khả năng là tháo dễ hơn vụ silicon của cụ (em chỉ cần lấy khoan rà trong khoảng 30 giây, còn cụ chắc phải loay hoay cả buổi để cạo, với lại silicon em sợ nó nhoe nhoét ra, xấu lắm)

Cái cần gạt cụ làm thế hơi phức tạp mà khi cần tháo ra rất khó khăn, theo em thì cái con ốc đấy cụ mài tròn hết các cạnh nó đi rồi dùng kìm chết để vặn nó vào, như thế trộm chỉ cần đặt cà lê vào là thất vọng bỏ đi ngay.
Về cần gạt: Cụ làm cái nắp đậy như cụ thanhy5 hoặc mài tròn đi thì trông không còn dzin mấy, em đút mỗi cái đinh chặn vào, nắp cái chụp cao su vào là Nguyễn Y Vân, không ai biết mình gia cố
Trộm tháo cái nắp ra, nhìn thấy cái đinh chặn là chán luôn

nhimxinh1311

Xe hơi
Cụ Digger hôm nào rảnh chế cho em cái bảo vệ cần gạt được ko ?

Về lưỡi gạt: Em đi 4 đời xe, gần 10 năm rồi mà chưa thay cái lưỡi gạt nào cả. Do vậy lấy em này về em mạnh dạn đóng đinh luôn, mà muốn tháo khả năng là tháo dễ hơn vụ silicon của cụ (em chỉ cần lấy khoan rà trong khoảng 30 giây, còn cụ chắc phải loay hoay cả buổi để cạo, với lại silicon em sợ nó nhoe nhoét ra, xấu lắm)

Về cần gạt: Cụ làm cái nắp đậy như cụ thanhy5 hoặc mài tròn đi thì trông không còn dzin mấy, em đút mỗi cái đinh chặn vào, nắp cái chụp cao su vào là Nguyễn Y Vân, không ai biết mình gia cố
Trộm tháo cái nắp ra, nhìn thấy cái đinh chặn là chán luôn

USACAR

Xe hơi
Em nói với các Cụ rồi, nếu bị mất các Cụ cứ vào hãng mua cho em, chấp nhận đắt hơn cũng được nhưng như thế bọn trộm cắp có lấy gạt nước của các Cụ về cũng chẳng biết bán cho ai đâu. Các cụ ủng hộ nhé em mời các cụ chầu cafe.

digger

Xe tăng
Em cũng muốn mua đồ của hãng lắm nhưng ngặt một điều là..... trộm vía chưa mất cái gì
Có mỗi cái muốn mua nhưng FHN chưa có là cái tem sau xe, em bị gãy do đi rửa xe chứ không phải bị vặt mất (cái giẻ lau nó giắt vào cái đầu chữ F, kéo một phát nó bay cái đầu chữ luôn..

FordAT

Xe tăng
Bọn rửa xe lôm côm thật, nếu kẹt nó phải dừng lại chứ kéo bằng dc thì gãy là phải. Cụ rửa xe ở đâu thế em còn tránh.

digger

Xe tăng
Bọn rửa xe lôm côm thật, nếu kẹt nó phải dừng lại chứ kéo bằng dc thì gãy là phải. Cụ rửa xe ở đâu thế em còn tránh.
Em rửa ở quê cơ
Nhưng mà vụ này em nghĩ hay bị lắm, vì cái đầu chữ F nó dài, vút lên trên. Cộng với đuôi xe chỗ nó nó cong vào, thế là đầu chữ F nó hở ra luôn
Không cẩn thận là vướng giẻ lau vào ngay. Gãy mà chẳng biết là gãy lúc nào vì nó "cắc" một cái nhẹ tênh í mà.

FordAT

Xe tăng
Bộ gạt nước này hãng báo 3.5tr, vãi quá. Có cái gạt nước bé tý tẹo, động đến là vài tr.
1. Theo cụ em mua BH thì có cần làm ko ạ, hay thế nào. Em mới mua xe lần đầu nên ít kinh nghiệm , mong các cụ chỉ cho.??????

2. Có 4 mức bảo hiểm, thì em nên mua mức nào

Mức 1 : BH thân vỏ, không ngập nước : 11tr
Mức 2: BH ngập nước, ko BH thân vỏ: 11tr
Múc 3: BH ngập nước + thân vỏ: 12tr có lẻ
Mức 4: : BH ngập nước + thân vỏ + mất cắp : 13tr có lẻ

Theo như em nhớ thì là vầy?
Em chả biết cái giá như vầy có chuẩn ko nữa??

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Tất nhiên an toàn nhứt là cụ nên mua mức 4. Nhưng để kinh tế thì nên xét xem có thể xảy ra trường hợp nào đó không
Ví dụ: Thân vỏ thì lúc nào cũng cần, nhưng mất cắp thì tùy, nếu xe cụ để trong nhà, đén cơ quan thì đút vào gara, nhậu nhẹt thì toàn chỗ yên tâm... thì làm sao phải mất cắp. Với lại hơn 1 triệu/năm cho quả mất cắp thì cũng hơi chát, chả nhẽ năm nào cụ cũng mất một cái gì đó, mà mấy thứ lặt vặt có mấy tiền đâu.

Còn nếu đã mua mất cắp thì bảo vệ gạt làm gì cho mệt hả cụ.

FordAT

Xe tăng
Em gửi bãi xe cụ ạ,. Cụ digger em hỏi chút, em đi đường thấy có xe Fi sedan bên mông trái có gắn chữ : Fiesta 1.6 AT, cái đó lắp thêm phải ko ạ. Vì xe em ko có.

Cụ digger xem có quán ăn nào ngon bổ và RẺ có chỗ để xe ko ạ. Tư vấn em vài điểm với, em thường đi ăn quán ko có chỗ để xe. H loanh quanh chả biết chỗ nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Em gửi bãi xe cụ ạ,. Cụ digger em hỏi chút, em đi đường thấy có xe Fi sedan bên mông trái có gắn chữ : Fiesta 1.6 AT, cái đó lắp thêm phải ko ạ. Vì xe em ko có.

Cụ digger xem có quán ăn nào ngon bổ và RẺ có chỗ để xe ko ạ. Tư vấn em vài điểm với, em thường đi ăn quán ko có chỗ để xe. H loanh quanh chả biết chỗ nào cả.
Hôm trước em mua cái tem V6 gắn vào mông xe cơ, nhưng mấy hôm thấy ngầu quá lại tháo ra
Hôm nào anh em mình cũng đặt vài cái tem 1.8AT dán vào mông cho nó oai=D> chứ nguyên bản chả có chữ gì cả
Vụ ăn uống em không bít đâu cụ ạ

HamLong3.0V

Xe điện
Bác digger bảo k0 biết vụ ăn uống thì hỏng, off kiểu gì bi giờ ?
@FordAT: em mua mỗi BH thủy kích 70% với thân vỏ thôi. Xe em để cả ngày ở vỉa hè phố em, trộm vía chưa mất gì trừ tiền trông xe ( 1T/tháng ) :))

citycar

Xe tải
Đi 4 bánh cũng mệt cái khoản ăn uống, thay vì trà đá ta phải uống cafe, ăn nhậu thì phải ngó trước ngó sau rồi mới đi xe, đen đủi hôm nào được hân hạnh làm khách mời có khi họ uống hết 1 chai rồi mình mới gửi xe xong :))

gaby83

Xe đạp
Hihi...vào đọc topic này của các cụ vui quá. Thế hội Fiesta HN có bao nhiêu người rồi các cụ? Toàn các cụ hay có cả các mợ nữa ạ?

digger

Xe tăng

FordAT

Xe tăng
Cụ chủ tịt làm dùm em dc ko cụ, công xá bao nhiêu em gửi cụ. Mong dc cụ giúp đỡ.

lannguyen5356

Xe đạp
lannguyen5356 làm bảo vệ gạt nước như sau:
1.Mua 2 cái xiết ống mềm ( colier - côliê ) bán ở cửa hàng vật liệu xây dựng giá 4000đ/2 cái, loại hay xiết vào đầu của máy bơm nước hay xiết vào đầu của dây ga của bếp ga. Chọn loại có đường kính lớn hơn đường kính cái chụp cao su 1 chút.
2.Lồng vào ngoài cái cao su ( đã chụp êcu gạt nước ) xiết thật lực. Chú ý: Lựa chọn tư thế xiết thật khó mục đích nếu tháo ra cũng rất khó.
3.Nếu kẻ trộm muốn lấy phải có 2 dụng cụ: tô vit và clê. Lúc này vặn tô vit tháo ra rất khó, nhiều thời gian, không thích hợp với kẻ trộm
4.Cách này đơn giản, dễ làm. Sau này nếu tháo ra cũng không khó khăn.

FordAT

Xe tăng
Cách của cụ làn nguyen5356 cũng hay nhỉ?.

binh008

Xe tải
@lannguyen5356 : Bác có thể cho mấy xu ảnh mô tả được không ạ

digger

Xe tăng
Cụ Lân Nguyễn có bảo là dùng cái bắt đầu ống ga này để xiết bên ngoài cái cao su phải không ạ
Em dự là thẩm mỹ cũng chưa ổn lắm, nếu muốn thẩm mỹ cụ lại phải che cái xiết ống đi

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Để mấy hôm nữa cũng phải nghiên cứu tự làm cái bảo hiểm gạt mưa mới dc. Mà các cụ hay lắp bảo vệ củ gương ở đâu thế...