Em chuẩn bị đưa gấu đi sinh. Cụ Mợ giúp em với

dativu

Xe điện
Vài ngày nữa em đưa gấu đi sinh. Em đã chuẩn bị một va li dành cho 3 người: gấu, thằng cu, và người thân chăm nom bao gồm
phích nước, ca nhựa, 3 cái chén, 1 cái đĩa, 3 đôi đũa, 3 cái thìa, xà bông tắm, xà bông omo, dép nhẹ đi trong nhà
CHUẨN BỊ CHO BÉ
gói bông gòn dùng để vệ sinh cho bé
hộp khăn giấy ướt
lố giấy vệ sinh mềm lót thêm vào tã cho bé để thấm nước
gói que ráy tai, mũi
gói gạc tiệt trùng (10 miếng/gói) dùng băng rốn và rơ miệng cho bé
hộp băng rốn thun (có bán tại khu phòng nằm, không cần mua sẵn)
Phấn rôm, dầu tắm, dầu gội, nước thơm, kem chống hăm trẻ em…
bình sữa, 1 cây súc rửa bình sữa
chai dầu gió
gói tã giấy, dùng cho bé
tã lót
áo sơ sinh
quần dài
bộ bao tay và chân
mũ len
áo ấm bằng len
khăn lông quấn bé.
chục khăn sữa
kẹp quần áo
chậu nhỏ để lau mặt,
chậu lớn để giặt tã, quần áo
phích nước lớn
Ly, thìa nhỏ

Chẳng biết thế đã đủ chưa, các Cụ Mợ góp ý giúp em với. Em xin đa tạ và kính các Cụ Mợ dồi dào sức khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Lâu lắm em không đẻ nên giờ chạ nhớ mang những giề. Đọc qua thấy cũng ổn rồi cụ ợ, thiếu chạy phát ra ngoài thì đầy. Chúc G cụ mẹ tròn con vuông nhá. Em quên. Cụ mang 1 ít mật ong xịn đi nhé. Vài ngày là phải đánh lưỡi cho bé 1 lần đới. Em bổ xung. 1 con dao bé dạng gọt hoa quả gói vào giấy báo để đầu giường 2 mẹ con nữa cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
Bỉm người lớn cho mẹ bé: 01 bịch.

My Mò

Xe điện
À. Mấy cái kim băng nữa cụ nhé. Để kẹp vào mũ cho bé. Em chả biết nhưng 2f nhà em và nhiều người em thấy làm thế. Kiêng hay sao í

lexusandbmw

Xe điện
Thiếu ' phong bì ' cụ mua sẵn đến đó khỏi phải đi mua

hoalocvung

Xe điện
Vài ngày nữa em đưa gấu đi sinh. Em đã chuẩn bị một va li dành cho 3 người: gấu, thằng cu, và người thân chăm nom bao gồm
phích nước, ca nhựa, 3 cái chén, 1 cái đĩa, 3 đôi đũa, 3 cái thìa, xà bông tắm, xà bông omo, dép nhẹ đi trong nhà
Làm gì mà nhiều vậy Cụ? Nhà cụ sinh mổ à? Em thấy bảo, sinh thường, ngày hôm trước hôm sau về. Mang lắm vào rồi lấy đâu ra chỗ mà bầy.

Lexus430sc

Xe điện
À. Mấy cái kim băng nữa cụ nhé. Để kẹp vào mũ cho bé. Em chả biết nhưng 2f nhà em và nhiều người em thấy làm thế. Kiêng hay sao í
Vứt ngai cái của nợ nài, kim băng mới kim beo, nhỡ đâm vào em bé thì sao?

xe beet

Xe buýt
-vài bao thuốc
-bình giữ nhiệt để đựng cafe (lúc bị đuổi ra sân)
-nạp tiền vào ĐT (lúc gấu đẻ, bị đuổi ra sân còn nhắn tin cho bồ):69::69::69::69:

vietran

Xe ba gác
Thiếu TIỀN nữa nhé ( Vài quyển mới , mệnh giá nhỏ to khác nhau )
Cái này mới quan trọng này
Đẻ xong chỉ còn lại sản phụ, đưa cho gấu một mớ để gấu mỗi lần y tá đến là đưa, dạng như boa cho cave ấy, k có nó nhẩy dựng lên ngay
Bà chị vợ em ở tn xuống vào viện ps hn k biết đưa tiền dư lào cứ loay hoay thành ra f1 nhà em mãi k dc đi tắm, em pgair làm mẫu cho một lần để bà ý biết cách: xông thẳng đến dúy thẳng vào áo blu, xong
Hết giờ người nhà vào thăm thì găm ở mông gấu một thếp, con mẹ giường cạnh thằng chồng ra ngoài cầm hết tiền bj yta chửi như chửi chóa, be bét k ai lau chùi, kinh chửa

kiateck

Xe tải
không xem táo y tế nói cuối năm rồi , tiền quan trọng nhất

xe beet

Xe buýt
Cái này mới quan trọng này
Đẻ xong chỉ còn lại sản phụ, đưa cho gấu một mớ để gấu mỗi lần y tá đến là đưa, dạng như boa cho cave ấy, k có nó nhẩy dựng lên ngay
Bà chị vợ em ở tn xuống vào viện ps hn k biết đưa tiền dư lào cứ loay hoay thành ra f1 nhà em mãi k dc đi tắm, em pgair làm mẫu cho một lần để bà ý biết cách: xông thẳng đến dúy thẳng vào áo blu, xong
Hết giờ người nhà vào thăm thì găm ở mông gấu một thếp, con mẹ giường cạnh thằng chồng ra ngoài cầm hết tiền bj yta chửi như chửi chóa, be bét k ai lau chùi, kinh chửa
quan trọng là cụ dùng dịch vụ gì thôi, nếu cụ đăng ký dịch vụ trọn gói rồi thì không cho cũng được, nhiều khi đưa còn chả dám nhận đâu. gấu nhà em đăng ký trọn gói, chả phải chuẩn bị gì nhiều. nếu cụ phải trông gấu nhớ chuẩn bị mấy thứ giải trí, mang lap vào lượn OF chém gió trong viện buồn lắm phòng có nhõn cái TV lại không có điều khiển:69::69::69::69:

Lexus430sc

Xe điện
Các cụ đưa gấu đi đẻ ở đâu mà tiêu cực thế? Gấu nhà em đẻ 2 đứa ở Việt-Nhật ngon lành, chi phí có bảo hiểm lo, chỉ phải mất thêm đâu độ 2 củ phòng riêng trong mấy ngày (bà chị gái em làm ở Bạch Mai đặt giúp). Tiền phong bì 500 là tùy, họ cũng chả đòi hỏi. Tổng động viên khoảng 2 củ 2 là kịch.

caisua

Xe lăn
sạc, usb 3G, đèn pin, quạt sưởi

205

Xe máy
Hầy dà, hồi e đẻ ở C, đẻ xong các mẹ đc tọng hết vào 1 phòng rộng. E nhớ mãi 1 chị ở quê ra đẻ, răng chị í chìa ra đến nỗi e cứ tưởng chị í hút thuốc, trông khổ khổ. Có 1 bà y tá lại giường chị í, bóc cái phong bì dí vào mặt chị í, bẩu: đây nhá, cô xem đi, chồng cô cảm ơn kíp đỡ đẻ 50 nghìn nhé! Khổ, chắc nhà ko có tiền. E nhìn chị í nghệt mặt ra thấy thương thế chứ.
Cụ nào có vợ sắp sinh thì tốt nhất nên bắt mối với y tá hoặc bác sĩ để Ng ta giúp đỡ, chứ tay ko bắt giặc cũng lo lắm. Cái này còn quan trọng hơn cả đồ đạc tã bỉm í...

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
CỤ ơi công nghiêp hóa hiện đại hóa rồi. Hồi gấu em gần đi sinh cháu, em vác gấu ra tây sơn_ sơn tây ngay đầu kim mã nhà em. Hô vợ em mai đẻ. Okie 500 k là đủ hết chẳng thiếu gì cụ ạ. Kê làm gì mệt đầu.

Lexus430sc

Xe điện
Cái này các cụ ghim vào mũ cài lại rồi mới đội cho bé mà. Không có là các cụ mắng đới
Tránh xa những vật có thể gây nguy hiểm cho trẻ, kiêng luôn việc mang bó hoa vào phòng bởi phấn hoa có thể làm bé dị ứng gây ngạt thở.

OnO

Xe đạp
Lâu lắm em không đẻ nên giờ chạ nhớ mang những giề. Đọc qua thấy cũng ổn rồi cụ ợ, thiếu chạy phát ra ngoài thì đầy. Chúc G cụ mẹ tròn con vuông nhá. Em quên. Cụ mang 1 ít mật ong xịn đi nhé. Vài ngày là phải đánh lưỡi cho bé 1 lần đới. Em bổ xung. 1 con dao bé dạng gọt hoa quả gói vào giấy báo để đầu giường 2 mẹ con nữa cụ ợ
Không được dùng mật ong cho bé dưới 1 tuổi mợ nhé. Đánh lưỡi bằng nước trắng cũng sạch chán rồi.