Em chán quá. Thi trượt lái 4 lần rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Killua03

Xe tải
Em thấy có người 3 lần là bá lắm rồi, cụ chủ đến 4 lần thì oách thật.

Taplai74

Xe máy
Chia sẻ cùng cụ chủ, e cũng lần 3 mới đỗ :) . Nhưng thi và đi Thực tế khác nhau nhiều lắm, như e lúc tập thầy kèm đi ngoài đường Lóng nga lóng ngóng, nhưng thực tế có bằng xong thuê xe tự lái làm 1 chuyến về quê gần 300 km đi cao tốc toàn 90-100km, trước đó chỉ tập đúng 1 buổi 1 mình 1 xe , ko kèm, đi vào giờ tan tầm HN. Đi ko có thầy kèm tự tin hẳn cụ ạ.

cuteovnn

Xe tải
Nghe cụ trình bày e thấy vất vả thế.Dù sao cũng chúc mừng cụ

anhnguyen136

Xe tải
chúc mừng và rất khâm phục cụ. thì nhiều thế chắc cụ cũng sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn và giảm đc 2 năm va quệt khi mới lái đấy ạ :)

nguyenthong301

Xe tăng
Khâm phục ý chí quyết lấy bằng của cụ taymontuan, nhưng cụ lấy bằng rùi thì phải thường xuyên lái nhé, ko có xe đẹp thì mua xe làng nhành về đi, mà không nữa thì đi thuê đi mượn, đi nhiều sẽ thành thạo. Chứ đã lấy đc bằng lái mà đem về đóng khung ảnh treo trên tường đến khi hết hạn lại đi đổi như cô bạn em thì vứt luôn đi cho xong chuyện.
Với lại cụ lần 5 mà đạt thì cũng tốt rùi, ko như lão sếp cũ nhà em, năm nay mới 50 tuổi, hồi lão 44-45 gì đó, lão thi đến lần 4 ko đạt lão chán quá bỏ luôn, bảo là để sau này cho thằng con trai nó lái, chán vãi, nhiều cụ 60-62 vẫn thi đạt mà mới có 45 đã lụt chí rùi, thế mà lão lại là sếp mình mới đau sì cau chứ, he he, tranh thủ nói xấu sếp cũ tí...

nguyenthong301

Xe tăng
Xin vodka cho cụ, nhưng cũng nhắc nhở cụ là hãy thận trọng nhé, lái xe đi đường xa là phải hết sức thận trọng, cần có nhiều kinh nghiệm thực tiễn thì hãy nên đi xa vì nhiều tình huống lái mới ko xử lý được.
E ví dụ trường hợp của cháu vợ em, nó mới biết lái được hơn 1 tháng, chưa mua xe, cũng chỉ thuê xe chạy lòng vòng quanh tp việt trì, thế mà dám mượn xe của bố bạn đi từ việt trì xuống nhà bố vợ ở hải phòng chơi, 4h sáng hôm sau về sớm, đi đến đoạn hải dương chắc là buồn ngủ lạng lái lau vào dải phân cách, suýt nữa mất 2 mạng người, con vios e thì tan nát phải bán khẩn cấp và đền cho bố bạn mất 250 củ, 1 bài học nhớ đến già đấy.
chia sẻ cùng cụ chủ, e cũng lần 3 mới đỗ :) . Nhưng thi và đi thực tế khác nhau nhiều lắm, như e lúc tập thầy kèm đi ngoài đường lóng nga lóng ngóng, nhưng thực tế có bằng xong thuê xe tự lái làm 1 chuyến về quê gần 300 km đi cao tốc toàn 90-100km, trước đó chỉ tập đúng 1 buổi 1 mình 1 xe , ko kèm, đi vào giờ tan tầm hn. đi ko có thầy kèm tự tin hẳn cụ ạ.

leathers

Xe hơi
chúc mừng cụ chủ nhé , có cụ nào từng thi ở sơn tây không truyền cho em tí mẹo, 25 /10 này em thi rồi mà không biết sao nữa . đến hôm nay em vẫn còn chưa được tập đi tiếng xe chíp nào....[-O<

pooka

Xe container
Xin vodka cho cụ, nhưng cũng nhắc nhở cụ là hãy thận trọng nhé, lái xe đi đường xa là phải hết sức thận trọng, cần có nhiều kinh nghiệm thực tiễn thì hãy nên đi xa vì nhiều tình huống lái mới ko xử lý được.
E ví dụ trường hợp của cháu vợ em, nó mới biết lái được hơn 1 tháng, chưa mua xe, cũng chỉ thuê xe chạy lòng vòng quanh tp việt trì, thế mà dám mượn xe của bố bạn đi từ việt trì xuống nhà bố vợ ở hải phòng chơi, 4h sáng hôm sau về sớm, đi đến đoạn hải dương chắc là buồn ngủ lạng lái lau vào dải phân cách, suýt nữa mất 2 mạng người, con vios e thì tan nát phải bán khẩn cấp và đền cho bố bạn mất 250 củ, 1 bài học nhớ đến già đấy.
Theo em thì có bằng lái xong vẫn cứ thuê thầy bổ túc tay lái một thời gian , vì em thấy mấy ông thầy đều nói là học thi lấy bằng xong thì chưa đủ để đi đường trường , rất nguy hiểm

Taplai74

Xe máy
Nghe cụ kể khiếp thật, e hết sức tiếp thu. Nhưng nếu cho e đi QL5 e đã không dám đi, đường cao tốc HN-LC vắng hơn nhiều, mà e xác định không đi buổi tối vì còn non lắm. Nhưng lần sau chắc e chỉ đi khoảng <70km/h cho yên tâm. Thanks cụ nhắc nhở.

nguyenthong301

Xe tăng
Thế thì hơi khó đấy cụ ạh! E thi lấy bằng ở Sơn Tây được 6 năm rùi, Theo kinh nghiệm của em thì dù bác biết lái xe thực tế rùi thì khi vào thi trong sa hình vẫn rất bỡ ngỡ, hôm nay đã là ngày 21/10, bác nên tranh thủ lên Sa hình Sơn tây tập ít nhất là 03 ngày liền trước khi thi thì mới ngon được, đặc biệt phải hết sức bình tĩnh ở 2 bài khó (thí sinh thường chết ở 2 bài này) là Đề ba lên dốc và lùi chuồng. Phải tuyệt đối nhớ lời và tuân thủ giáo án của thầy:
1- Đề ba: đến chân dốc, bác giảm ga, đi từ từ cách vạch khoảng 2m bắt đầu mớm côn và rà phanh, khi ước lượng đầu xe cách vạch 0,5m thì đạp hết côn và phanh để dừng xe, ko để xe chết máy và tụt dốc, nên dừng sớm và chấp nhận mất 5đ vì lỗi dừng xa còn hơn là tèo luôn. Sau đó từ từ nhả côn và phanh đồng thời nhấp ga mạnh dần để vượt qua dốc an toàn. Nếu đủ bản lĩnh thì dùng phanh tay, còn ko thì cứ phanh chân mà tập thành thạo vẫn an toàn hơn,
2- Lùi chuồng: thực hiện đúng nguyên tắc: Tiến bám lưng, lùi bám bụng. Nhìn vào gương phải, khi cọc tiêu (góc tường ngoài bên phải) vượt qua tay lắm cưả sau thì đánh hết lái, khi cảm thấy xe thẳng hàng thì từ từ lùi vào chuồng cho đến khi có tiếp chíp thì phanh dừng lại và về số tiến để đi ra.

chúc mừng cụ chủ nhé , có cụ nào từng thi ở sơn tây không truyền cho em tí mẹo, 25 /10 này em thi rồi mà không biết sao nữa . đến hôm nay em vẫn còn chưa được tập đi tiếng xe chíp nào....[-O<

No Fear

Xe điện
Nói chung như thế cũng tốt cụ cho cụ chủ vì khi ra đường trượt có nghĩa là xương máu tính mạng con người sẽ ảnh hưởng.

Dark Man

Xe buýt
Èo. Em thi cách đây tầm 7 năm. Trước khi thi 2 tuần mới ngồi lên xe tập đc mấy buổi, tập ở sa hình đúng 1 buổi trc khi thi mà cũng đỗ.
Giờ vẫn ko hiểu sao mình lại đỗ @.@

NEWSS

Xe tải
Thế thì kụ phải đặt tiêu đề là Em vui quá. Thi lái 5 lần cuối cùng cũng được cái bằng ạ :)) em fun tí!
Chào các anh, chú, bác. Em buồn quá ạ. 20 tuổi đầu đi thi bằng lái xe B2 ở trường 10, 4 lần rồi còn trượt. Em toàn trượt lái mới đau. Lý thuyết qua ngon lành. Đến đoạn lái thì như kiểu ma xui quỉ kiến. Em cứ đi thi thì trời mưa. Mưa to tầm tã. 3 lần mưa to thi trượt toàn lỗi vớ vẩn. Đâm trượt hàng đinh, phanh cứng ko kéo xuống được,.... Rồi lần mới đây nhất thì lỗi rất chíu khọ là vào lệch số khi vào chuồng. Cái bọn vios vào số lùi tởm vãi.
Em nghĩ do cái quá trình tập lái của em bá đạo quá. Tập lái từ hồi tháng 9/2012. Tập liên tục trong 1 tháng rồi nghỉ. Anh dạy lái nộp nhầm hồ sơ thế là đến tận tháng 4 mới được thi. Thi tháng 4 tạch, rồi tháng 5 tạch. Tháng 6, tháng 7,8,9 sửa luật, sửa chuồng. Tháng 9,10 tạch. Đã thế, anh thầy dạy em lại ôm tiền chạy, chả dạy dỗ gì, toàn tự đi. Toàn tự đi xe máy lên Xuân Mai tập lái khổ quá. Sắp tới 25/1, em lại thi ạ. Cụ nào có đi tập xe thì em bám càng đi với. Chứ đi xe máy lạnh quá, lại buồn chán chả học hỏi thêm được kinh nghiệm gì.
Các cụ có kinh nghiệm lái số sàn chia sẻ em ạ. Mấy tháng ko học gì lại quên rồi. Nhất là cái đoạn dùng chân côn sao cho hợp lý ạ.
Update ngày 25/1:
Tầm ngày 10/1 em đã lên trường 10 nhặt hồ sơ để thi. CHính tay em lấy hồ sơ đưa cho chị bên phòng đào tạo trường 10 để xếp lịch ngày 25/1 thi. Và chị ấy cũng dặn là được rồi về đi. Thế mà hôm 25/1 lên thi lại không có tên trong danh sách thi. Cảm ơn anh nguyenhuutoan otofun đã nhiệt tình giúp đỡ em ạ. Hôm nay đi mất công, mất việc em quá....... Nhưng được cái về tâm lý thoải mái hơn, ngày hôm nay trường 10 có tỉ lệ đỗ 75% cao nhất từ trước đến nay :))).
Update ngày 24/2:
Mấy ngày này trời mưa, lạnh. Bản tính lười nên em chả đi tập tiếng xe chip nào. Đi xe máy phóng Láng Hòa Lạc chắc chết. Trước hôm thi ôn qua lý thuyết 1 buổi.
Sáng 24/2, 6h sáng có mặt ở trường 10. Run rủi thế nào có 1 bác cho đi nhờ lên trường 10 đi thi. Tâm lý vẫn khá hoảng, cứ nghĩ trượt lại sợ. Vào phòng thi luật, khá bất ngờ vì những câu hỏi chưa quen mặt lắm nhưng đã đạt 29/30. Tâm lý vững vàng, bảo thi trượt sa hình thì thôi. Có 1 bác trước khi thi còn luyện 4 tiếng chip mà vẫn tạch. Mình chả ôn tiếng nào thì cứ lên xe và lượn thôi.
Tâm lý bất cần vào thi. Thật bất ngờ đỗ 90/100 (-5 đoạn đề pa do ko đến vạch, -5 đè bánh khi quanh co).
Thi đường trường thì ngon nghẻ rôi.
Cảm ơn anh em/ chú bác otofun đã động viên, mắng. Cuối cùng đã cháu đã thi đỗ và chờ lấy bằng thôi ạ.
Anh em nào mà có đi nâng cao tay lái thì cho cháu xin được đi theo học hỏi ạ.

Bomhutchankhong

Xe đạp
Website
icontrol.vn
:)) e thi 1 lần đỗ luôn,100d luôn vì hồi mới lái đi lái cẩn thận lắm,nhẹ nhàng đằm thắm với con xe chíp lắm :)).hồi em đi học lái con 3.5 tấn thần thánh cũ rích trên trường đánh lái muốn gẫy tay luôn

trikhanh

Xe tải
Thi giờ xương xẩu thế nhỉ,thời em đi thi xe ca nó tống cho tập cái xe Ba đình vào được số thì toát mồ hôi,may mắn thế nào cũng đỗ. Giờ xe ngon mà thi có vẻ khó hơn nhiều.

nobitavip

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé, bây h về bổ túc thêm là chở F1 đi dạo đc rồi;))

leathers

Xe hơi
tình hình là hôm nay em thi xong rồi các cụ ạ. lý thuyết ăm được 29/30, trước ngày thi em có lên tập xe chíp được 2h , chạy được 4 vòng thì 2 vòng 95đ, 1vòng 100 và 1 vòng 89đ . hôm nay tự tin vào thi nhưng trời xui đất khiến thế nào xe của mình bị đặt ngay làn xuất phát bên trái ( em tập xe chíp toàn đi làn bên phải X_X) thế là mất toi 5đ bài 2 vì dừng không đúng vạch cho người đi bộ. sang bài khởi hành ngang dốc em dừng non tí vì sợ cán vạch, toi thêm 5đ nữa :(( .bài qua hàng đinh và đường vuông góc em qua ngon lành. đến bài ghép xe vào nơi đỗ (lùi chuồng) em sợ cán vạch bị trừ điểm nên không dám bám sát trái quá, khi vai đến giữa chuồng em đánh lái hết sang phải rồi cài số lùi nhưng vì lúc vào không bám sát trái lên cán vạch bên phụ .tít ! lỗi cán vạch trừ 5đ .thế là đã teo mất 15đ rồi. theo bài thày dạy em bình tĩnh vào lại số 1 tiến lên để làm đỏ nữa ,loay hoay thế nào khi nhả côn để tiến thì nó .... lại lùi .tít ! lại teo 5đ nữa . em vào lại số rồi tiến lên làm lại, lần này thì ok, chíp nhận bài xong em ra khỏi chuồng, ra gần xong thì ....tít ! lỗi thời gian. bạn đã thi trượt !~X( . em cho xe ra khỏi chuồng thì bảo vệ ra ...đánh xe về hộ em, chán !!!
em muốn hỏi các cụ là nó cụ nào bán thuốc chống ...run không , hôm nay rõ là em mất bình tĩnh . các cụ có cao kiến xin giúp em. 20 ngày nữa em thi rồi ạ [-O<

anhtuan1985

Xe đạp
Kể ra thì đến 4 lần mà vẫn trượt thì cũng nản thật,có thể ảnh hưởng đến tâm lý sau này lái xe ra đường sau này

tigacude

Xe máy
Thành thật chia buồn cùng cụ chủ.
Thôi thì tự an ủi là học kỹ cho chắc vậy.
Mong cụ lần sau thành công.

Trạng thái
Thớt đang đóng