[Funland] Em cần tư vấn về xét nghiệm polyp đại tràng

căngthẳng

Xe tăng
cụ co nick facebook khog cho mình xin đi tue vấn cụ chuc ít
Đừng lo lắng quá làm gì, cắt rồi uống nghệ nó ko mọc dc đâu, ăn nhiều chất xơ vào (khoai lang, đu đủ, củ dong...) sẽ làm sạch đường ruột
Xem lại cea bao nhiêu đi hoặc chụp cái kết quả xét nghiệm sinh hoá lên
(Tôi ko có acc fb riêng nên cứ trao đổi ở đây nhé)

Theo các cụ nội soi ở Medlatec được không ạ? Em thấy chỗ đấy vắng.

devil_hao

Xe đạp
Đừng lo lắng quá làm gì, cắt rồi uống nghệ nó ko mọc dc đâu, ăn nhiều chất xơ vào (khoai lang, đu đủ, củ dong...) sẽ làm sạch đường ruột
Xem lại cea bao nhiêu đi hoặc chụp cái kết quả xét nghiệm sinh hoá lên
(Tôi ko có acc fb riêng nên cứ trao đổi ở đây nhé)
luc mih cắt polyp o bệnh viện 115.bs noi minh polyp tăng sản không cần sinh thiết.tai khám 6thnag roi 1nam.minh co yêu cầu nhưng họ không sinh thiết bảo polyp minh quá nhỏ.minh khám 2 chổ.1cho để 3mm.khi cắt thì để 6mm chân ngắn.nhung minh co tiềm hiểu thì polyp tăng sản thường nằm ở gần hậu môn.tai sao của mình ở đại tràg ngang mà lại báo tăng sản.xet nghiẹm cea 1.5.boi vậy minh con nhỏ tuổi quá mà bị không biết về sau có loạn sản cao không nua.sao inbox cụ không được.nc vs nhau khong biet cụ bao tuổi rồi

galaixe

Xe tải
Các cụ cho em hỏi polyp túi mật có giống với các loại polyp này không ạ?
Em mới phát hiện polyp túi mật 6mm, không biết có phải xưr lý gì không ạ?

căngthẳng

Xe tăng
luc mih cắt polyp o bệnh viện 115.bs noi minh polyp tăng sản không cần sinh thiết.tai khám 6thnag roi 1nam.minh co yêu cầu nhưng họ không sinh thiết bảo polyp minh quá nhỏ.minh khám 2 chổ.1cho để 3mm.khi cắt thì để 6mm chân ngắn.nhung minh co tiềm hiểu thì polyp tăng sản thường nằm ở gần hậu môn.tai sao của mình ở đại tràg ngang mà lại báo tăng sản.xet nghiẹm cea 1.5.boi vậy minh con nhỏ tuổi quá mà bị không biết về sau có loạn sản cao không nua.sao inbox cụ không được.nc vs nhau khong biet cụ bao tuổi rồi
Cea 1.5 thì ăn ngon ngủ kỹ đi, trên 5 mới lo
Tôi thì ko bị mà là mẹ tôi bị. Bà bị năm 2005 năm 67, bây giờ 78t
Chú ý chế độ dinh dưỡng lành mạnh (ko ăn dưa cà muối, thịt hun khói, đồ chế biến sẵn...), tránh ăn chim bồ câu, nhân sâm, thịt đỏ hay vitamin b12 vì tính tăng sản tế bào của nó. Đặc biệt theo dõi bài tiết bt nhé

Super curcumin là best cho đại tràng rồi.
Có gì cứ hỏi nhé, acc mình ko lập chịu ko biết sao ko inbox dc

devil_hao

Xe đạp
Cea 1.5 thì ăn ngon ngủ kỹ đi, trên 5 mới lo
Tôi thì ko bị mà là mẹ tôi bị. Bà bị năm 2005 năm 67, bây giờ 78t
Chú ý chế độ dinh dưỡng lành mạnh (ko ăn dưa cà muối, thịt hun khói, đồ chế biến sẵn...), tránh ăn chim bồ câu, nhân sâm, thịt đỏ hay vitamin b12 vì tính tăng sản tế bào của nó. Đặc biệt theo dõi bài tiết bt nhé

Super curcumin là best cho đại tràng rồi.
Có gì cứ hỏi nhé, acc mình ko lập chịu ko biết sao ko inbox dc
nhờ có cụ tư vấn củng bớt lo.gio 1 ngày minh ăn gần 1kg rau.cho dể bt.hanh chế ăn thịt nhiều vs đồ bổ.ma mẹ cụ uog mấy loại đó hay co gì thêm không.uog loại best super curcunim không bị tái phát hả cụ.luc hỏi không có thuốc uống muốn suy sụp tinh thần.gio có rồi rán uốg bổ sung vào phòg ngừa mới được.ma loại vitamin b12 đó là mình tránh uống hay sao cụ.

căngthẳng

Xe tăng
nhờ có cụ tư vấn củng bớt lo.gio 1 ngày minh ăn gần 1kg rau.cho dể bt.hanh chế ăn thịt nhiều vs đồ bổ.ma mẹ cụ uog mấy loại đó hay co gì thêm không.uog loại best super curcunim không bị tái phát hả cụ.luc hỏi không có thuốc uống muốn suy sụp tinh thần.gio có rồi rán uốg bổ sung vào phòg ngừa mới được.ma loại vitamin b12 đó là mình tránh uống hay sao cụ.
Nên ăn đa dạng nhé, 1 ngày cần 27 gr chất xơ, 1kg rau tuỳ loại nên tra google xem hàm lượng chất xơ bao nhiêu
Xúp lơ xanh tốt cho đại tràng - khoai lang khoai sọ
Cụ già nhà tôi ko bị tái phát. Uống super curcumin là chủ đạo suốt 11 năm ko nghỉ, chỉ số cea dưới 5 (1.5 của cậu là tốt rồi). Với trường hợp của cậu thì chỉ cần curcumin là đủ rồi
B12 nó làm tăng sinh tế bào
Vitamin B12 có tác dụng tốt với nhiều người bệnh vì nó giúp cho sự phân chia và tái tạo tổ chức tế bào, tổng hợp mạnh protein và chuyển hóa lipid. Nó tham gia tổng hợp thymidylate - một thành phần trong ADN, cung cấp nguyên liệu để tổng hợp ADN, góp phần vào quá trình phân chia tế bào trong cơ thể. Nhưng với người bệnh ung thư thì điều này lại không có lợi. Khối u ác tính có những biểu hiện sinh hóa của một tổ chức đang phát triển mạnh, tăng protein có trọng lượng phân tử nhỏ, tăng ADN, ARN và quá trình phân bào. Trong khi đó, vitamin B12 lại thúc đẩy quá trình này.

Với lý do trên, các bác sĩ khuyên không dùng vitamin B12 cho người bệnh ung thư, vì nó có thể làm tăng tốc độ phát triển của tế bào bệnh, làm cho khối u phát triển nhanh. Ngoài ra, vitamin B12 còn có chống chỉ định (tức không được dùng) với người bệnh trứng cá, có tiền sử dị ứng thuốc hay thiếu máu chưa rõ nguyên nhân.

devil_hao

Xe đạp
Nên ăn đa dạng nhé, 1 ngày cần 27 gr chất xơ, 1kg rau tuỳ loại nên tra google xem hàm lượng chất xơ bao nhiêu
Xúp lơ xanh tốt cho đại tràng - khoai lang khoai sọ
Cụ già nhà tôi ko bị tái phát. Uống super curcumin là chủ đạo suốt 11 năm ko nghỉ, chỉ số cea dưới 5 (1.5 của cậu là tốt rồi). Với trường hợp của cậu thì chỉ cần curcumin là đủ rồi
B12 nó làm tăng sinh tế bào
Vitamin B12 có tác dụng tốt với nhiều người bệnh vì nó giúp cho sự phân chia và tái tạo tổ chức tế bào, tổng hợp mạnh protein và chuyển hóa lipid. Nó tham gia tổng hợp thymidylate - một thành phần trong ADN, cung cấp nguyên liệu để tổng hợp ADN, góp phần vào quá trình phân chia tế bào trong cơ thể. Nhưng với người bệnh ung thư thì điều này lại không có lợi. Khối u ác tính có những biểu hiện sinh hóa của một tổ chức đang phát triển mạnh, tăng protein có trọng lượng phân tử nhỏ, tăng ADN, ARN và quá trình phân bào. Trong khi đó, vitamin B12 lại thúc đẩy quá trình này.

Với lý do trên, các bác sĩ khuyên không dùng vitamin B12 cho người bệnh ung thư, vì nó có thể làm tăng tốc độ phát triển của tế bào bệnh, làm cho khối u phát triển nhanh. Ngoài ra, vitamin B12 còn có chống chỉ định (tức không được dùng) với người bệnh trứng cá, có tiền sử dị ứng thuốc hay thiếu máu chưa rõ nguyên nhân.
mẹ nhà cụ hồi đó phẫu thuật bên mỹ hay tư vấn bên mỹ vậy cụ.gio mịn ăn cá nhiều hơn ăn thịt cụ oi.hang chế thịt giữ lắm oy.gio uống phòng ngừa lớn tuổi đừng co loạn sản nặn thui.phong ngừa k đại tràng luôn.bs o đây không cho uống gi hết.noi không có thuốc ngừa.

căngthẳng

Xe tăng
mẹ nhà cụ hồi đó phẫu thuật bên mỹ hay tư vấn bên mỹ vậy cụ.gio mịn ăn cá nhiều hơn ăn thịt cụ oi.hang chế thịt giữ lắm oy.gio uống phòng ngừa lớn tuổi đừng co loạn sản nặn thui.phong ngừa k đại tràng luôn.bs o đây không cho uống gi hết.noi không có thuốc ngừa.
Mổ tại hà nội nhưng tôi tham khảo bác sĩ bên Mỹ
Lúc mới dùng curcumin bác sĩ Việt Nam mắng và ko đồng ý cho dùng nhưng nhà tôi vẫn dùng sau khi truyền hoá chất.
4-5 năm sau ng nhà 1 vài bs bị ung thư và hỏi lại nhà tôi dùng thuốc gì.
Tất cả mọi bệnh nhân cùng thời mẹ tôi dù khoẻ hơn nay đều đã mất (ung thư đại tràng, dạ dầy, polyp to). Đặc điểm chung của họ là chỉ theo phác đồ của bv

devil_hao

Xe đạp
Mổ tại hà nội nhưng tôi tham khảo bác sĩ bên Mỹ
Lúc mới dùng curcumin bác sĩ Việt Nam mắng và ko đồng ý cho dùng nhưng nhà tôi vẫn dùng sau khi truyền hoá chất.
4-5 năm sau ng nhà 1 vài bs bị ung thư và hỏi lại nhà tôi dùng thuốc gì.
Tất cả mọi bệnh nhân cùng thời mẹ tôi dù khoẻ hơn nay đều đã mất (ung thư đại tràng, dạ dầy, polyp to). Đặc điểm chung của họ là chỉ theo phác đồ của bv
cụ tư vấn bên mỹ hả.hay chỉ tham khảo tài liệu thôi.thi bz mới nói.cai này thấy dùng như thực phẩm trức năng thui mà.chu có phải thuốc tây gì đâu.nguoi ta còn khuyên dùng thường xuyên để phòng ngừa mà.vay la uống dày lâu không có tác dụng phụ hả cụ.

căngthẳng

Xe tăng
cụ tư vấn bên mỹ hả.hay chỉ tham khảo tài liệu thôi.thi bz mới nói.cai này thấy dùng như thực phẩm trức năng thui mà.chu có phải thuốc tây gì đâu.nguoi ta còn khuyên dùng thường xuyên để phòng ngừa mà.vay la uống dày lâu không có tác dụng phụ hả cụ.
Bây giờ thì khuyến cáo dùng, ngày xưa thì khác
* tư vấn bác sĩ chuyên về ung thư

quanganh90

Xe tải
Kiêng rượu thôi, bia uống bia chai chứ đừng uống bia hơi

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Bớt hút thuốc lá đi

August24

Đi bộ
Vinmec Tân Cảng mai có cái hội thảo về tầm soát ung thư đại trực tràng, cụ nào ở SG có nhu cầu có thể đăng ký qua nghe miễn phí:

https://www.facebook.com/Vinmec/photos/a.673605012666137.1073741827.293203344039641/1499819460044684/?type=3&theater

Ở Vinmec HN đợt tháng 6 có cái hội thảo của TS Phan Thanh Liêm học từ Mỹ về tư vấn rất hay, vỡ được kha khá các cụ ạ. Ung thư ko đơn giản chỉ là những thứ mình ăn uống hàng ngày mà còn rất nhiều nhân tố khác ảnh hưởng.
Bác Võ Đăng Hùng này bạn bố em, bác này giỏi và hiền lắm, khuyên các cụ là ngoài 30 nên đi tầm soát mỗi năm/ lần, cụ nào trên 50 thì nên 6 tháng/ lần. Giờ tỷ lệ ung thư ngày càng trẻ hóa, nhất là nó có môi trường phát triển như bây giờ (thực phẩm bẩn, ô nhiễm không khí, thói quen thuốc lá, rượu bia nhiều...)

devil_hao

Xe đạp
s
Bây giờ thì khuyến cáo dùng, ngày xưa thì khác
* tư vấn bác sĩ chuyên về ung thư
e mua no gui loai nay dc ko cu.cu xem dum nha.thay no khac qua vay cu.cai hinh cu gui thi no de best curcumin c3 complex.con minh mua thi no de high absorption curcumin.cu giup xem link hinh dum minh cai nha cu.roi qua.sao minh len doc thay best curcumin nay ho tro ve gan khong bay cu.co loai me cu sai la ho tro ve tieu hoa a.cu thay minh sai loai nao ok hon.xin cu cho y kien chuc.cu co so phone ko cho minh kb zalo di

Chỉnh sửa cuối:

An Nguy

Xe tải
Chết cha. Em đi khám bị poluyt túi mật thì có làm sao k các cụ? Nghe ung thư có vẻ căng quá

An Nguy

Xe tải
Cám ơn cụ. E cũng k nhớ là bao nhiêu vì hỏi bác sĩ bảo k làm sao nên cũng chủ quan. Chắc phải đi khám lại

ndtuan139

Xe máy
Bị polyp đại tràng có được uống cafe không các cụ nhỉ. Em mới cắt polyp mà lại nghiện cafe.