Em cần Tư vấn chống ồn xe fortuner G??Gấp gấp

manhcuongx1

Xe hơi
Các bác cho em hỏi nơi nào chống ồn xe tốt nhất,Em mới mua con này nhưng bà xã cứ kêu ồn quá,Đã có bác nào làm chống ồn cho loại này chưa???Chỗ nào làm hiệu quả nhất ,Các bác tư vấn giúp em gấp vụ này.Thanks các bác.

lexus_bk

Xe điện
Các bác cho em hỏi nơi nào chống ồn xe tốt nhất,Em mới mua con này nhưng bà xã cứ kêu ồn quá,Đã có bác nào làm chống ồn cho loại này chưa???Chỗ nào làm hiệu quả nhất ,Các bác tư vấn giúp em gấp vụ này.Thanks các bác.
theo em, cụ thay cái máy là hết ồn, chống ồn chủ yếu chống âm cao và ồn từ mặt đường, chứ tiếng ồn từ máy dầu con này âm dải tần thấp, và rung bần bật, chắc là chịu rồi :))
mấy cụ đi FOR G vô tư vấn cho bác ý cái xem có cách nào ko :)

cruze_vp

Xe tăng
em nge nói không nên dán cái cao su gì đó, vì 1 thời gian nó có mùi,
thấy bảo là phải sơn gầm và........thì còn tạm được cụ chủ thớt ợ.

kien_nn

Xe hơi
Chống ồn cho Fo G em nghĩ là khó và không hiệu quả ạ. Tiếng ồn từ máy là rất lớn, vừa ồn vừa rung đặc biệt khi đi vận tốc nhỏ. Sống chung với lũ đi bác ạ :D.

Pitt

Xe điện
Chống ồn cái đem lại đôi khi là tâm lý.
Xe của em cũng ồn, em quyết định sang nhà kụ Vietvoiz lót tấm cao su phủ kín ở sàn xe. Nói chung giảm ồn khá. Còn em cũng chả dán tấm chống ồn nào cả. Kụ thử xem. Tuy nhiên khi phần sàn xe bị bịt kín tiếng ồn gầm giảm mạnh thì tiếng máy lại lọt vào tí. Đi đường dài thì sướng hơn.

manhcuongx1

Xe hơi
thế la e cũng phải sống chung voi lũ sao???????các bác xem có cao kiến gì tư vấn giúp e với!!!

cucho

Xe tăng
Em đã nghiên cứu nhiều về chống ồn cho xe hơi tại Việt Nam cả các bài viết và thực tế bản thân. Em giúp bác đưa ra kết luân nhé - NGÀN LẦN NÓI KHÔNG VỚI CHỐNG ỒN THỦ CÔNG BỔ XUNG - Đay là sự bất lực về ký thuật và vật liệu(gọi chung là kỹ năng nhé) của các kỹ thuật viêncuar ta, măc dù họ rất mong muốn dành cho khách hàng sự hoàn thiện nhất mong được chút tiền công xứng đáng. Sau gần 20 năm tự tìm tòi thì tính tới thời điểm này vẫn là"lực bất tòng tâm".

Đáy là bài học em tích cóp được từ nhiều nguồn. Nếu bác không tin hoặc còn băn khoăn thì lại làm đúng như em tức là bắt tay vào nhiên cứu một cách kỹ lưỡng.

Không làm chống ồn nhé . Nếu cứ làm sẽ có kết quả như sau; Giảm ồn do tâm lý(vì trước và sau khi làm chả thấy đo đạc gì chỉ thấy đo bằng tai của mình và kết luận bằng mồm của mình thôi), có một số tiền đội nón ra đi, mất vài giờ đồng hồ làm giám sát viên công không, có thể gây ù tai trong một số dải tốc độ nào đó(vì ko có máy nên chả biết dải nào), có tiếng lạch cạch do thợ lắp lại các chi tiết không chính xác .....

À còn một chuyện buồn cười nữa là mua xe xong không muốn khoe nhưng ai cũng biết. Làm tăng cường cách âm xong muốn khoe với mọi người về tính hiệu quả của nó - chẳng ai cảm nhận được thấy ai cũng trả lời khi đươc hỏi tới là; Thế à !!!!, Ờ nhỉ !!! họ chả biêt nói gì thêm . Những người được hỏi này thật là sao nhãng quá :))

Bác chủ thớt tự kết luân nhé

manhcuongx1

Xe hơi
cám ơn các bác đã dành chút thời gian cho e!!!!vẫn mong các bác để tâm giúp e!

heroesdaubu

Xe điện
Cụ nói với Gấu là đi nó ồn nhưng khi bán lại thì sướng!
Một cách nữa là chống ồn bằng hãng, đổi sau Mec hay Bmw hay audi thì chắc Gấu nhà cụ chả comment giề nữa!

cucho

Xe tăng
cám ơn các bác đã dành chút thời gian cho e!!!!vẫn mong các bác để tâm giúp e!
Ae cung cấp thông tin như vậy nhưng bác có vẻ vẫn muốn làm . Vậy thì quyết thôi cần gì tham khảo thêm nữa. Có vẻ bác quyết rồi còn gì.
Cái món này Gara nào làm cũng đc, không khó đâu. Bác chỉ cần tìm nơi có thợ làm cẩn thận là dc mà.

Chúc bác sớm nâng cấp cho vợ hai để chị cả đỡ kèo nhèo

thanhtoyota

Xe hơi
bác cứ đến đại lý chính hãng ấy. làm cho chắc nhá

lexus_bk

Xe điện
bác cứ đến đại lý chính hãng ấy. làm cho chắc nhá
bó tay :))... chính hãng làm thì cũng gọi thợ nội thất bên ngoài vào làm chứ có gì đâu mà chắc hả cụ :)). chỉ khác là giá đắt hơn thôi ạ, ngoài ra thì xe "nguyễn y vân" ồn như lúc đầu, em thề, cụ mà vẫn muốn làm nữa xin cứ thử :))

dungden

Xe tải
Em đã nghiên cứu nhiều về chống ồn cho xe hơi tại Việt Nam cả các bài viết và thực tế bản thân. Em giúp bác đưa ra kết luân nhé - NGÀN LẦN NÓI KHÔNG VỚI CHỐNG ỒN THỦ CÔNG BỔ XUNG - Đay là sự bất lực về ký thuật và vật liệu(gọi chung là kỹ năng nhé) của các kỹ thuật viêncuar ta, măc dù họ rất mong muốn dành cho khách hàng sự hoàn thiện nhất mong được chút tiền công xứng đáng. Sau gần 20 năm tự tìm tòi thì tính tới thời điểm này vẫn là"lực bất tòng tâm".

Đáy là bài học em tích cóp được từ nhiều nguồn. Nếu bác không tin hoặc còn băn khoăn thì lại làm đúng như em tức là bắt tay vào nhiên cứu một cách kỹ lưỡng.

Không làm chống ồn nhé . Nếu cứ làm sẽ có kết quả như sau; Giảm ồn do tâm lý(vì trước và sau khi làm chả thấy đo đạc gì chỉ thấy đo bằng tai của mình và kết luận bằng mồm của mình thôi), có một số tiền đội nón ra đi, mất vài giờ đồng hồ làm giám sát viên công không, có thể gây ù tai trong một số dải tốc độ nào đó(vì ko có máy nên chả biết dải nào), có tiếng lạch cạch do thợ lắp lại các chi tiết không chính xác .....

À còn một chuyện buồn cười nữa là mua xe xong không muốn khoe nhưng ai cũng biết. Làm tăng cường cách âm xong muốn khoe với mọi người về tính hiệu quả của nó - chẳng ai cảm nhận được thấy ai cũng trả lời khi đươc hỏi tới là; Thế à !!!!, Ờ nhỉ !!! họ chả biêt nói gì thêm . Những người được hỏi này thật là sao nhãng quá :))

Bác chủ thớt tự kết luân nhé
có đúng vậy ko? Bác nào làm chống ồn rồi cho biết ý kiến với.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Có người còn bảo dán phim cách nhiệt cũng có thêm tác dụng chống ồn. Em thì chả tin :)). Cái vụ chống ồn này đúng là khó mà biết được.

hafele_007

Xe đạp
Chạy khoảng 15.000 km hết ồn ngay.