Em cần học võ.

tuan_PSi150

Xe đạp
E đang tập Dưỡng sinh vừa bỏ thể hình vì gân cốt giờ ngoài 30 rồi toàn đau thôi

Khumuioto

Xe máy
Tập võ là rèn luyện tính nhẫn nại. Tập thì ai cũng tập được. Nhưng để dùng được phải rèn cả võ đức. Dùng lí nói người còn mạnh hơn dùng tay chân. Các cụ bảo rồi: có lí đi khắp thiên hạ. Ở tuổi cụ, nếu muốn thư thái và rèn sức khỏe thì tập Thái Cực QUyền. Không cần dùng nhiều sức, chủ yếu mượn sức đối thủ, lấy lực trợ lực. Còn muốn phòng thân tốt thì nên học Triệt QUyền Đạo. Môn này của Legend Lí Tiểu Long. Kết hợp của Vịnh Xuân và Karate đấy bác ak. Muốn giỏi thì phải học người giỏi nhất.

quangcd

Xe máy
HaY lÀ em cũng cho f1 đi tập nhỉ!

Khumuioto

Xe máy
Hoi xưa Lí Tiểu Long 13 tuổi mới được nhận làm đệ tử Diệp vấn. F1 phải lớn 1 chút mới dễ dạy. Nhỏ quá học chả ăn thua bác ak
HaY lÀ em cũng cho f1 đi tập nhỉ!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn

quangcd

Xe máy
Vâng! Em nghe theo cụ, sẽ cho F1 đi học hò hét trước:D:D.

ocbong

Xe hơi
Cụ chủ mở thớt từ 2 năm nay. Vậy giờ cụ đã học chưa? Môn gì? Có tiến bộ tý nào không?

otoben

Xe tải
Em đang có dự định đi tập Vịnh Xuân ở Cung văn hóa Quần Ngựa, có cụ nào đang tập ở đây không ạ?

dj_dj

Đi bộ
Không vấn đề j về tuổi tác hoàn toàn có thể tham gia các môn như Quyền Anh hay Muay Thái, bây giờ họ dạy rất khoa học và có đồ bảo hộ, sức khỏe tăng nhanh, dẻo dai cũng như có thể tự vệ hay dùng khi cần thiết cho bản thân cũng như người xung quanh.
Từ kinh nghiệm của mình và thực tế cho thấy thì k nên tham gia các môn VX hay võ Tàu, VX thì khó học, khó có thành tựu và thật sự là khó bảo vệ mình hay tự vệ lắm, múa may là nhiều. Tầm tuổi ngoài 30 nên tập cái gì thực dụng 1 chút, nói khí k phải, ra đường chẳng may va xe, nó đấm cho cái dù có ko đánh lại cũng có khi chả biết thế nào mà đỡ đâu.

ktth

Xe tải
Không vấn đề j về tuổi tác hoàn toàn có thể tham gia các môn như Quyền Anh hay Muay Thái, bây giờ họ dạy rất khoa học và có đồ bảo hộ, sức khỏe tăng nhanh, dẻo dai cũng như có thể tự vệ hay dùng khi cần thiết cho bản thân cũng như người xung quanh.
Từ kinh nghiệm của mình và thực tế cho thấy thì k nên tham gia các môn VX hay võ Tàu, VX thì khó học, khó có thành tựu và thật sự là khó bảo vệ mình hay tự vệ lắm, múa may là nhiều. Tầm tuổi ngoài 30 nên tập cái gì thực dụng 1 chút, nói khí k phải, ra đường chẳng may va xe, nó đấm cho cái dù có ko đánh lại cũng có khi chả biết thế nào mà đỡ đâu.
Bác nói thế nào chứ em thấy võ nào cũng có cái hay của nó. Đừng nói võ tàu hay võ tây, nếu bác đã không đam mê, không thích mà vẫn cố tập thì mới không có kết quả. Còn về bảo hộ thì nếu thi đấu mới cần, còn khi tập tư trang cá nhân như găng, băng đa, bịt răng ... bác phải tự trang bị mà :D
Võ nào cũng có thể dùng để tự vệ, quan trọng là bác tập luyện như thế nào thôi :D
Còn "thành tựu" theo ý bác là gì? Là màu đai, hay là số "nạn nhân"? đã nghĩ vậy thì tốt nhất không nên tập ^^
Em đang tập Tán thủ (made in Tàu khựa :D ) dù không có đai nhưng mà thấy khỏe người và cũng tự tin đôi chút ^^
Các bác rảnh thì alo em 012.5852.9911, Thanhhai S.D.F club luôn nhiệt liêt đón chào ae đến rèn luyện sức khỏe ^^

dj_dj

Đi bộ
Vote cho bác ktth này, bác nào học võ nên llac với bác này môn tán thủ, cho nó nhanh đừng có cổ truyền nọ kia, múa nhiều mà k ăn thua j đâu

ktth

Xe tải
Vote cho bác ktth này, bác nào học võ nên llac với bác này môn tán thủ,
Thanks bác ^^ Em biết nhiều cụ nhiều bác trên này cũng rất đam mê võ thuật nhưng vì nhiều lí do mà chưa được thỏa chí.
Em có một phòng tập nho nhỏ để thỏa mãn đam mê đấm-đá-vật. Bây giờ em đang tiến hành hoàn thiện sân chơi lớn hơn để có thể tiếp đón những niềm đam mê lớn hơn nữa. Em sẽ sớm update thông tin. Rất mong được các cụ các bác ủng hộ ^^

Chỉnh sửa cuối:

dj_dj

Đi bộ
oh hay quá, cả vật hả bác, thế tốt quá. chứ mấy cái môn múa may kia khó học mà thành quả thì kém lắm. Thế ngày xưa bác học môn nào vậy?

Phú Cửng

Xe tăng
Cụ nghiên cứu môn võ mồm cho em, vừa dễ tập, hiệu quả cao, trưa hè mất điện vợ con lại được nhờ

Vietpx

Xe đạp
Bác thích học kiểu đối lhangs hay tnao ah