Em cần học võ.

Thủy Kính

Xe đạp
Ơ, sao các cụ lại chiến với nhau thế, em chỉ muốn học võ cho khỏe với phong thân thôi ma :P
Trăm nghe không bằng mắt thấy. Các cụ ấy tranh luận cho cụ thấy học võ rồi sẽ theo đồ thị hình...parabol ấy mà :D.
Vạn pháp do duyên, tùy duyên là phúc. Cụ cứ tùy hứng mà chơi, không có gì mà phải suy nghĩ cả, không cần phòng thân đâu. Thế là hp rồi.
:))

nqa_veritas

Xe máy
Em cũng rất thích tập Vịnh Xuân, trước học trên HN em cũng có tham gia học lớp thầy Sao ở Thanh Xuân. Bây h về HP, muốn học lại mà không biết học ở đâu.
Tiện đây em muốn hỏi các cụ bản vẽ mộc nhân, em định nhờ thợ mộc làm 1 con để tự tập mà không có bản vẽ, đặc biệt là cấu tạo phần dưới mộc nhân, làm sao để vừa đứng vững, vừa ngiêng ngả được. Cụ nào biết về vấn đề này cho em xin chút kinh nghiệm. Có bản vẽ nữa thì tuyệt!
Mộc nhân có nhiều dòng, bạn học dòng nào thì bảo thầy bạn tư vấn cho, nếu tập linh tinh thì đùn nên tập

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thớt có thể xin học ở trong trường mầm non Chim Non phố Lò Đúc. Học ở đó bài bản, nghiêm túc, học viên nhiều người lớn tuổi sẽ hợp với cụ.

thtvuf

Xe điện
học võ là để luyện tâm, 1 vote cho wingchun...

Chào các bác!!!
Em năm nay 32 tuổi. Em cũng thích võ thuật từ lâu nhưng điều kiện không cho phép. Mãi tới bây giờ mới có cơ hội.
Đọc mấy bài trên OF nhà mình, bây giờ ra đường gặp chí phèo nhiều quá nên em cũng hơi ngại. Vì vậy, em muốn tập võ thuật.
Thứ 1 để tăng cường sức khỏe để phục vụ vợ con :D
Thứ 2 là để phòng thân.
Em ở Quận Hoàng Mai.
Theo mấy bác thì ở tuổi này nên tập môn võ nào???
Có địa điểm nào ở Quận HM thì tốt ạ.
Bác nào biết giúp em với nhé!!!
Nếu trên OF nhà mình có bác nào là Võ Sư thì tốt ạ. Em xin phép theo thầy luôn. :)
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
Em cũng ở đó, cũng có nhu cầu như cụ, trước đã từng luyện Taekondo, em thấy luyện món này lên trình rất nhanh, thời trai trẻ em tập có một năm, tuần 3 buổi mà chân tay đánh ra gió vù vù, tay không chém gãy gạch loại B. Nếu đông anh em cùng chí hướng thì cụ lập hội đi, em cũng muốn tham gia.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng ở đó, cũng có nhu cầu như cụ, trước đã từng luyện Taekondo, em thấy luyện món này lên trình rất nhanh, thời trai trẻ em tập có một năm, tuần 3 buổi mà chân tay đánh ra gió vù vù, tay không chém gãy gạch loại B. Nếu đông anh em cùng chí hướng thì cụ lập hội đi, em cũng muốn tham gia.
Taekwondo cũng hay nhưng không phù hợp với các cụ nhà ta do hầu hết đều trung niên cả rồi. Theo em Wingchun hợp lý hơn.
Cụ nào thích Wingchun để em lập hội cùng tập cho vui nhé!

Đại xa

Xe tải
Vịnh Xuân là lựa chọn phù hợp nhất cho lứa tuổi kụ.đại ca e đang mở,nhưng hơi xa chỗ kụ,bên LBien cơ

Yu Ki

Xe buýt
Website
facebook.com
Cảm ơn các bác nhiều!!!
Nhưng ở tuổi này liệu Karate có được ko cụ.
Có chuyên gia nào tư vấn em với. Xương em vẫn còn chắc lắm các cụ nhé :D
quan trọng là độ dẻo cụ ạ,tập võ mà mới bắt đầu tập ở tuổi cụ em e hơi khó ạ

xuham12

Xe hơi
tuổi cụ thì hơi khó khoản gân cốt rùi nhưng bản thân em phàm đã học võ thì phải bền bỉ , quyết tâm thì môn nào cũng học được cụ ạ . Trước là rèn luyện sức khỏe , sau bỏ thời gian theo đuổi cụ sẽ đạt được mốc nào đó :D

comlangtri

Xe tải
e cũng thấy vịnh xuân quyền hay, đánh đẹp, ko bạo lực như mấy thể loại khác! Xem Diệp Vấn mà mê
Còn e nghĩ nếu cụ muốn dễ học mà có thể phòng thân thì học chạy đi cụ :))
dạ em vodka cụ rùi đó, chạy là môn võ ,cũng thể thao , trong binh pháp cũng có mưu này , TẢU VI LÀ THƯỢNG SÁCH,
nói thật em học thiếu lâm nam phái trung sơn từ khi 15 tuổi , cái tuổi bẻ gẫy xừng trâu, lúc sinh viên đá vù vù, đánh nhau cũng không ngại, nhưng bây giờ cũng chán rùi , đến tuổi của cụ bây giờ chỉ yoga,thái cực quyền, vịnh xuân quyền là ổn,
em hỏi thật cụ chủ thớt lúc trẻ có hay đánh nhau không?
không có võ nào bằng võ thực tế đâu, chiên đấu nhiều thì mới có kinh nghiệm, nhưng đến tuổi của mình thì lấy nhu thắng cương là chủ yếu, chúc cụ sáng suốt lựa chọn.

vucongkien

Xe đạp
Ở Hoàng Mai Cụ ra nhà thi đấu Hoàng Mai mới xây ấy.
Học võ thuật cũng được nhưng tuổi cụ thì cũng hơi khó tập.
chúc Cụ sớm bái được Sư. :)

Frech

Xe điện
Nếu cụ ở khu Đền Lừ thì có thể tập Vĩnh Xuân Thăng Long, nếu cụ ở phía Định Công thì chắc là phải tìm võ đường 305 Bùi Xương Trạch. Nói chung với tuổi ngoài 30 thì chọn VXQ là hợp nhất để "bắt đầu".

Tuy nhiên nếu thân thủ của cụ nhanh nhẹn, mềm dẻo (vì ham hoạt động thể thao) thì có thể tập các môn khác tùy hỉ! Trong trường hợp này thì tại nhà thi đấu Hai Bà cũng có mấy clb hoạt động khá ổn định. Bên nhà văn hóa quận Hai Bà cũng có nhiều môn có tính đối kháng cao!

Chúc cụ chóng hoàn thành sở nguyện!

cafesound

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em cũng thích VỊnh Xuân Quyền quá mà chẳng biết có theo học được không.

100%duc

Xe hơi
Học AIKIDO đi cụ cái này e nghĩ hợp với cụ dùng nhu chế cương
Cụ cứ để phòng cục gạch trong người là an tâm nhất

xuham12

Xe hơi
cụ 3x rồi tập hơi vất đó :P , không kiên trì là dễ bỏ ngang nhanh

Frech

Xe điện
cụ 3x rồi tập hơi vất đó :P , không kiên trì là dễ bỏ ngang nhanh
Cụ đừng nói thế khiến anh em nản. Theo em mình lập một hội rồi học võ thì chắc chắn là không bỏ ngang.
Ít ra cũng luyện được võ say! =)) =))

bimbim2010

Xe buýt
cụ học vovinam đi cụ