Em cần học võ.

Civic2306

Xe điện
Taekwondo cũng hay nhưng không phù hợp với các cụ nhà ta do hầu hết đều trung niên cả rồi. Theo em Wingchun hợp lý hơn.
Cụ nào thích Wingchun để em lập hội cùng tập cho vui nhé!
Cụ học món này đến đâu rồi, cho em tham gia với

ktth

Xe tải
võ thuật phải theo từ lúc còn bé mới hiệu quả, hơn 30 tuổi rồi mà theo thì học cũng không ra đâu vào đâu cả????
Còn tùy vào việc tập môn gì, phương pháp tập luyện ra sao và ý thức tập luyện của cụ như thế nào nữa đấy ạ :)

Civic2306

Xe điện
Thanks bác ^^ Em biết nhiều cụ nhiều bác trên này cũng rất đam mê võ thuật nhưng vì nhiều lí do mà chưa được thỏa chí.
Em có một phòng tập nho nhỏ để thỏa mãn đam mê đấm-đá-vật. Bây giờ em đang tiến hành hoàn thiện sân chơi lớn hơn để có thể tiếp đón những niềm đam mê lớn hơn nữa. Em sẽ sớm update thông tin. Rất mong được các cụ các bác ủng hộ ^^
Tình hình sân tập thế nào cụ ơi, em U4x rồi có học món này đc không vậy?

hong2412

Xe buýt
Thế cụ đã tìm đc chỗ học đâu chưa? em 28 tuổi cũng đang muốn kiếm chỗ tập quận Tây Hồ hoặc khu vực xa hơn cũng được, võ gì cũng ok. Đi tập để nâng cao sức khỏe, tăng phản xạ và giao lưu chứ em ko đánh đấm bao h cả. Từ bé đến giờ chưa tập võ bao giờ, nên cụ nào có lớp tập phù hợp cho em theo với.

PS: Ưu tiên các môn nhẹ nhàng, chứ uây thái em sợ hơi nặg :)
Cụ đã chọn được môn võ nào tập chưa ạ. Cháu cũng ở Tây Hồ và đang muốn đi tập cho khỏe người ạ.

SONATA2014

Xe máy
Website
phukienxin.vn
Ngày xưa em đi học tí võ, con bạn em nó hỏi
"mày ơi, có môn nào vừa nhàn vừa hiệu quả không, tao thấy môn này mệt lắm?"
????
"xem nào..... có đấy mày"
"môn bắn súng nhé =))"
Nhiệt liệt ủn hộ câu này của cụ.

anhtuanvu_hn

Xe hơi
em biết có chỗ ở học viện an ninh đó bác !

meoxu

Xe tải
Chào các bác!!!
Em năm nay 32 tuổi. Em cũng thích võ thuật từ lâu nhưng điều kiện không cho phép. Mãi tới bây giờ mới có cơ hội.
Đọc mấy bài trên OF nhà mình, bây giờ ra đường gặp chí phèo nhiều quá nên em cũng hơi ngại. Vì vậy, em muốn tập võ thuật.
Thứ 1 để tăng cường sức khỏe để phục vụ vợ con :D
Thứ 2 là để phòng thân.
Em ở Quận Hoàng Mai.
Theo mấy bác thì ở tuổi này nên tập môn võ nào???
Có địa điểm nào ở Quận HM thì tốt ạ.
Bác nào biết giúp em với nhé!!!
Nếu trên OF nhà mình có bác nào là Võ Sư thì tốt ạ. Em xin phép theo thầy luôn. :)
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
số 1: Sức khỏe thì hầu như tập môn nào cũng được chỉ cần cụ siêng năng
số 2: Cái này khó vì nhưng môn xài được vốn đã ko nhiều lại còn bị phụ thuộc vào cách giảng dạy nên các ít, em liệt kê tạm vài môn có thể xài được hiện nay ở VN, Tán thủ, Judo, BJJ, Muay Thai, Boxing còn lại các môn khác gần như chắc chắn ko phòng thân được, (nếu cụ thắc mắc em sẽ giải đáp kỹ phần này). Hiện tại nếu cụ giàu thể lực sẵn và ko ngại mang mấy vết bầm trên mặt đến cơ quan thì có thể tập Tán thủ, Judo, Muay Thai và Box. Ngược lại thì cụ luyện BJJ cho em, em cũng đang tập món này, thực chiến cao, ko yêu cầu nhiều tốc độ mà cần đầu óc hơn. Em cũng ở quận Hoàng Mai, tập ngay ở Đặng Văn Ngữ rất tiện đường đi lại

meoxu

Xe tải
Theo tôi thì cụ nên học Vịnh Xuân là hợp lý nhất đấy.
Trong clip đó có hơi hư cấu về tốc độ (em nghĩ thế).
Vĩnh Xuân Quyền, bản chất là lấy nhu chế cương. Rất hợp với mọi lứa tuổi :x
Wing Chun đê cụ ơi, cụ cần tí clip không. Em gợi ý thôi nhá, cụ mà có tập ở đâu thì cụ chỉ em đi cùng nhá (b)
[youtube]e0xB8niA4Jk[/youtube]
Học Vịnh xuân quyền đi bác, học về khí công cho nó khỏe, còn nếu muốn thực chiến thì học về các đòn tay.
Các cụ lậm phim Tàu nhiều quá, VX thời xưa em ko dám lạm bàn, VX thời nay em chắc 95% người tập ko thể dùng để tự vệ, 5% có thể dùng được là do tố chất tốt mà tố chất tốt thì tập môn nào cũng được ko nhất thiết là VX
Clip ví dụ đấu thực, đừng xem mấy cái biểu diễn làm gì
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=5AKFNCIJdvA[/YOUTUBE]

ktth

Xe tải
Tình hình sân tập thế nào cụ ơi, em U4x rồi có học món này đc không vậy?
Xin lỗi cụ em vào muộn.
Điều kiện tập luyện chưa phải là tốt nhất nhưng cũng tạm đủ để anh em có hứng thú tập luyện.
Mời cụ ghé qua ạ :D

ktth

Xe tải
số 2: Cái này khó vì nhưng môn xài được vốn đã ko nhiều lại còn bị phụ thuộc vào cách giảng dạy nên các ít, em liệt kê tạm vài môn có thể xài được hiện nay ở VN, Tán thủ, Judo, BJJ, Muay Thai, Boxing còn lại các môn khác gần như chắc chắn ko phòng thân được, (nếu cụ thắc mắc em sẽ giải đáp kỹ phần này). Hiện tại nếu cụ giàu thể lực sẵn và ko ngại mang mấy vết bầm trên mặt đến cơ quan thì có thể tập Tán thủ, Judo, Muay Thai và Box. Ngược lại thì cụ luyện BJJ cho em, em cũng đang tập món này, thực chiến cao, ko yêu cầu nhiều tốc độ mà cần đầu óc hơn. Em cũng ở quận Hoàng Mai, tập ngay ở Đặng Văn Ngữ rất tiện đường đi lại
Em thiển nghĩ, đã là võ thuật thì môn nào cũng phải cần đến cái đầu.
Còn tốc độ là một trong những yêu cầu để có thể sử dụng võ thuật hiệu quả.

Civic2306

Xe điện
BJJ là võ gì vậy cụ? nhà em cũng gần Đặng văn Ngữ nhưng tuổi hơi cao thì có tập đc không vậy?

meoxu

Xe tải
Em thiển nghĩ, đã là võ thuật thì môn nào cũng phải cần đến cái đầu.
Còn tốc độ là một trong những yêu cầu để có thể sử dụng võ thuật hiệu quả.
Dạ cái nào cũng cần, nhưng có những môn yêu cầu cái nọ hơn cái kia. Tốc độ là cần thiết nhưng sẽ là ưu tiên sau đầu óc ở BJJ, cụ xem trăn bắt mồi thì biết khi đã xiết thì rất từ từ, từ từ, con mồi biết là chết mà ko thể kháng cự. BJJ cũng tương tự như vậy
BJJ là võ gì vậy cụ? nhà em cũng gần Đặng văn Ngữ nhưng tuổi hơi cao thì có tập đc không vậy?
Dạ là Brazilian Jiu Jitsu cụ ạ, tuổi cao tập rất hợp, em toàn tập võ khi đã cao tuổi, 27 tập Vĩnh Xuân, đến 34 thì bỏ VX sang tập BJJ, cũng được gần 3 năm rồi :D
Link giới thiệu CLB em đây
http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/cac-mon-khac/brazilian-jiu-jitsu-mon-vo-chien-dau-thoi-hien-dai-du-nhap-viet-nam-2998258.html

Civic2306

Xe điện
Dạ cái nào cũng cần, nhưng có những môn yêu cầu cái nọ hơn cái kia. Tốc độ là cần thiết nhưng sẽ là ưu tiên sau đầu óc ở BJJ, cụ xem trăn bắt mồi thì biết khi đã xiết thì rất từ từ, từ từ, con mồi biết là chết mà ko thể kháng cự. BJJ cũng tương tự như vậy

Dạ là Brazilian Jiu Jitsu cụ ạ, tuổi cao tập rất hợp, em toàn tập võ khi đã cao tuổi, 27 tập Vĩnh Xuân, đến 34 thì bỏ VX sang tập BJJ, cũng được gần 3 năm rồi :D
Link giới thiệu CLB em đây
http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/cac-mon-khac/brazilian-jiu-jitsu-mon-vo-chien-dau-thoi-hien-dai-du-nhap-viet-nam-2998258.html
Cảm ơn cụ, hôm nào đi tập em nhờ cụ hỏi giúp em có lớp nào cho người chưa hề biết tý gì về võ ngoài chạy như em không cụ nhé, em định tập từ 5h-7h cụ ạ

meoxu

Xe tải
Cảm ơn cụ, hôm nào đi tập em nhờ cụ hỏi giúp em có lớp nào cho người chưa hề biết tý gì về võ ngoài chạy như em không cụ nhé, em định tập từ 5h-7h cụ ạ
Chiều nay em tập đây, cụ có thể qua tham quan hoặc tập luôn cũng được, lúc nào cũng có người mới vào nên cụ ko lo, 1 thời gian sau đã vững basic rồi cụ có thể tập thêm buổi nâng cao dành riêng cho thành viên nâng cao. CLB bắt đầu tập từ 6:30-8:00PM T3, T5. Riêng T7 bắt đầu từ 3:00-5:00PM

Civic2306

Xe điện
Chiều nay em tập đây, cụ có thể qua tham quan hoặc tập luôn cũng được, lúc nào cũng có người mới vào nên cụ ko lo, 1 thời gian sau đã vững basic rồi cụ có thể tập thêm buổi nâng cao dành riêng cho thành viên nâng cao. CLB bắt đầu tập từ 6:30-8:00PM T3, T5. Riêng T7 bắt đầu từ 3:00-5:00PM
Cảm ơn cụ nhé, hôm nay em bận mất rồi, cụ có thể PM cho em xin số phone được không ạ? để khi nào đi đc em gọi cụ để đến cho đỡ ngại :)

tolidoan

Xe hơi
Tập vovinam là hay nhât cụ à tập kiên trì vào a

HacLongMV

Xe tải
Các cụ đam mê VX tụ nhau lại cùng tập cho vui nhé. Lên danh sách và sđt. Vừa tập vừa giao lưu cho vui.

VNMB

Xe máy
Cụ HacLong lên danh sách đi, cho thêm chi tiết thời gian, địa điểm. Hiện nay hàng tuần ở Bách Thảo sáng chủ nhật có 1 nhóm các cụ tập đấy.