[Funland] Em cần gửi email cho 500 khách hàng một cách tự động thì làm thế nào?

zonet

Xe tăng
Khi có cập nhật về sản phẩm mới, bên em thường gửi email trực tiếp đến cho khoảng 500 khách hàng. Vì là khách hàng nên bên em gửi cẩn thận cho từng người một với các yêu cầu cho mỗi email:

- Phần "From": là từ tài khoản info@congtyem.com
- Phần "To": Mr A (500 khách hàng là 500 email riêng biệt)
- Đính kèm attachment: 1 file PDF

Do gửi trịnh trọng nên bên em sẽ không gửi dạng BCC hoặc cùng 1 lúc gửi cho cả 500 khách hàng. Hiện em chưa có phương án nào để gửi tự động 500 email này nên đành bắt em nhân viên hành chính cặm cụi gửi từng chiếc email, mất hết cả buổi sáng.

Vậy cụ nào có biết cách làm thế nào để gửi tự động 500 email này cho từng khách hàng theo yêu cầu trên của bên em không?

haithanhleminh

Xe tải
Dùng phần mềm thì rất dễ vào spam mail -> khách hàng không nhận đc trong inbox
Dùng group mail ko đáp ứng đc yêu cầu cụ chủ vì muốn riêng tư
-> giải pháp: dùng outlook kết hợp merge mail trong MS office. Cái này chuyên nghiệp và hoàn toàn đáp ứng nhu cầu cụ chủ. Đang ol trên điện thoại ko làm tut cho cụ chủ đc. Hoặc GG search : trộn thư trong word
500 hay 5000 thì cũng 5 phút là xong cứ mất buổi sáng thì oải quá cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

catpv

Xe điện
Dùng phần mềm thì rất dễ vào spam mail -> khách hàng không nhận đc trong inbox
Dùng group mail ko đáp ứng đc yêu cầu cụ chủ vì muốn riêng tư
-> giải pháp: dùng outlook kết hợp merge mail trong MS office. Cái này chuyên nghiệp và hoàn toàn đáp ứng nhu cầu cụ chủ. Đang ol trên điện thoại ko làm tut cho cụ chủ đc. Hoặc GG search : trộn thư trong word
500 hay 5000 thì cũng 5 phút là xong cứ mất buổi sáng thì oải quá cụ ạ
Cách của cụ chủ hướng dẫn nó lại không cho đính kèm File, muốn đính kèm File phải dùng thêm một Tool hỗ trợ nữa cụ chủ à? Tóm lại là món này rất khoai, vì nếu 1000 cái thư được gửi đi và mỗi cái thư có file đính kèm 20Mb thì đã là 200Gb dung lượng của máy chủ gửi Mail rồi, với dung lượng đó các máy chủ mail của VN chết gần hết luôn.

Tổng kết lại sau gần nửa năm nghiên cứu đủ loại giải pháp từ miễn phí đến có phí thì thế này:

1. Để có thể gửi Email cho từng khách hàng với địa chỉ gửi nhận đích danh, và quan trọng là có đính kèm File thì không một dịch vụ Web nào đáp ứng được, kể cả có phí và miễn phí.

2. Nếu dùng Outlook thì cũng không có thằng nào miễn phí làm được, kể cả mail Merge. Còn các giải pháp có phí thì rất nhiều.

3. Nếu không muốn mất phí thì dùng Thundebird kết hơp với Add miễn phí là mail merge là có thể đáp ứng tốt được yêu cầu. Mỗi cái lúc gửi nó chiếm tài nguyên kinh lắm, chạy chậm, tốn băng thông Intenet. Cái này phụ thuộc vào số lượng Email gửi đi và dung lượng các File đính kèm thư.

Chỉnh sửa cuối:

haithanhleminh

Xe tải
Có đính kèm chứ cụ, có sẵn không phải thêm Tool gì cả.

Việc máy chủ mail nó đã hỗ trợ tối đa 25Mb của tệp đính kèm cho mỗi mail là nó đã tính đến chuyện băng thông, dung lượng lưu trữ rồi nên chúng ta chỉ việc sài thông chứ chả cần quan tâm nhờ. Với lại thời đại điện toán đám mây rồi, nó khẳng định luôn dung lượng không hạn chế. Chỉ cần chi xèng và giới hạn gói mình mua thế nào thôi :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Có đính kèm chứ cụ, có sẵn không phải thêm Tool gì cả.

Việc máy chủ mail nó đã hỗ trợ tối đa 25Mb của tệp đính kèm cho mỗi mail là nó đã tính đến chuyện băng thông, dung lượng lưu trữ rồi nên chúng ta chỉ việc sài thông chứ chả cần quan tâm nhờ. Với lại thời đại điện toán đám mây rồi, nó khẳng định luôn dung lượng không hạn chế. Chỉ cần chi xèng và giới hạn gói mình mua thế nào thôi :D
Chỉ cần tiền và gói mình mua nghĩa là sao, anh có thể nói cụ thể hơn được không anh ?

bb_9650

Xe buýt
Cháu không biết gì món này, các cụ pro giúp đỡ cụ chủ đi ạ :-??

haithanhleminh

Xe tải
Chỉ cần tiền và gói mình mua nghĩa là sao, anh có thể nói cụ thể hơn được không anh ?
Trên mail cụ chủ, lúc gửi có mục sender :info@congtyem.com. cái congtyem.com phải để trên hosting nào đó đúng không, vậy là phải thuê/mua chỗ chứa. Tùy vào gói hosting và server thật/ảo bạn mua mà sẽ có bao nhiêu dung lượng, băng thông, bao nhiêu acc mail, dung lượng mail, quản trị mail,... cho cái hosting đó.

zonet

Xe tăng
Em tưởng làm cái này là có ngay công cụ. Hóa ra kỹ thuật phức tạp hơn em tưởng.

quanghuynhn

Xe đạp
Vậy là muốn dùng cái này thì phải trang bị thêm NAS hả các cụ

xetho77

Xe tăng
Em cũng có nhu cầu giống cụ chủ nên vào hóng cao kiến của các cụ ợ :D

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
e vẫn gửi bản tin đi hàng tuần

haithanhleminh

Xe tải
Thôi, các cụ đợi sáng mai cháu làm tut hầu các cụ. Cái này đơn giản mà, ko nên nghĩ phức tạp. Bộ office là đủ hết rồi, ko cần công cụ nào cả.
Nếu dùng công cụ để gửi ( ví dụ Mail Bomber), Bộ lọc mail nó đủ thông minh để biết các cụ đang gửi quảng cáo, nó cho ngay vào trash hoặc Spam nên tỷ lệ người nhận nhận đc là thấp, hơn nữa có thể định dạng của bức thư không cẩn thận sẽ bị vỡ.

catpv

Xe điện
Em cũng hóng cái cao kiến của cụ. Vì em cũng dùng Mail Merge nhưng không đính kèm File PDF được, còn các chức năng khác thì vô cùng hài lòng các cụ à?

Đào Ánh Vân

Xe máy
oánh dấu. em nhiều lúc cũng cần như cụ chủ. làm thue công mất tg quá
cảm ơn các cụ ạ