[Funland] Em cần giải quyết bài toán khó về bơm nước tự động cho gia đình

Huthasa

Xe container
1tr6 mà đắt à bác
chỉ giải quyết 1 v đề, ko phải đấu thêm bất kỳ 1 cái gì
Á, mà em xem thì thằng này có bình tích áp mà lại thêm cảm biến dòng chảy thì quảng cáo chắc vớ cm vẩn rồi. Cảm biến không có nước nó ngắt luôn, lấy đâu ra chạy thêm 6 phút. Có bình tích thì sẽ không có dòng nước qua máy bơm khi không có điện, thế làm sao bơm nó khởi động lại đc khi có nước?

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Á, mà em xem thì thằng này có bình tích áp mà lại thêm cảm biến dòng chảy thì quảng cáo chắc vớ cm vẩn rồi. Cảm biến không có nước nó ngắt luôn, lấy đâu ra chạy thêm 6 phút. Có bình tích thì sẽ không có dòng nước qua máy bơm khi không có điện, thế làm sao bơm nó khởi động lại đc khi có nước?
Có thấy nó phải mồi đâu bác

Huthasa

Xe container
Có thấy nó phải mồi đâu bác
Thì nó có bình tích áp. Khóa vòi nó tăng áp trong bình thì nó ngắt máy bơm. Loại này nó có xửa xùa xưa rồi. Nhưng giếng khoan lúc nào chả có nước. Mà bơm giếng lắp quả CBDC vào thì chạy vào mắt.

formen

Xe lăn
Y hệt sao đc bác.
2 bơm, bác ko phải vặn 1 cái van nào

Điều khiển tự hút thông minh
KHÔNG SỢ CHÁY BƠM, KHÔNG CANH GIỜ, KHÔNG CÒN NỖI LO MẤT NƯỚC
* Máy bơm tự ngắt sau 6 phút khi đường ống mất nước
* Máy bơm tự bật trở lại khi:
+ 1 Có nước xuất hiện từ đường ống và chảy qua máy bơm vào bể.
+ 2 Cứ sau 1 tiếng máy bơm lại tự bật lại kiểm tra xem có nước đường ống hay không, nếu không có thì bơm sẽ tự ngắt. Nếu có thì sẽ hút đầy bể.
* Khi hút đầy bể máy bơm sẽ tự ngắt ( khi phao bóng ở bể đóng lại)
vâng, là mua thêm 1 con bơm hút đường ống đời mới rồi. dùng con này có thể bỏ nhiều cảm biến và linh kiện.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Thì nó có bình tích áp. Khóa vòi nó tăng áp trong bình thì nó ngắt máy bơm. Loại này nó có xửa xùa xưa rồi. Nhưng giếng khoan lúc nào chả có nước. Mà bơm giếng lắp quả CBDC vào thì chạy vào mắt.
Thì ban đầu trong ống ko có nước, trong bơm ko có nước, nó vẫn hút đấy bác

formen

Xe lăn
Bắc lắp cái này hút vào bể ngầm thì ko phải chế cháo gì cả

Máy bơm thông minh JLm60-200A

View attachment 6894869
con bơm này thay vào cái sơ đồ lắp bơm nhà em thì đúng là em chỉ cần 1 bơm để làm tất cả các việc mà không cần đóng mở bất kỳ van nào nữa rồi. tuyệt. cảm ơn cụ. thế mà cc lại mất công mắc 2 bơm phí quá à.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
con bơm này thay vào cái sơ đồ lắp bơm nhà em thì đúng là em chỉ cần 1 bơm để làm tất cả các việc mà không cần đóng mở bất kỳ van nào nữa rồi. tuyệt. cảm ơn cụ. thế mà cc lại mất công mắc 2 bơm phí quá à.
Bác ra cửa hàng bảo họ test xem các chức năng có đúng như quảng cáo ko, xong bác reviee nhé.

formen

Xe lăn
Bác ra cửa hàng bảo họ test xem các chức năng có đúng như quảng cáo ko, xong bác reviee nhé.
vâng, hệ thống bơm của em vẫn đang ngon, nao hỏng con bơm chính em mua con như cụ giới thiệu rồi về thay báo cáo cc. xem kỹ lại thì công suất hơi còi so với con em đang dùng: 1.5 kw so với 0.3 kw
phải kiếm con JLm90-1500(A) công suất 1.5kw tương đương. 3.4tr thì hoàn toàn ôkê.

Chỉnh sửa cuối:

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
À vẫn phải mồi, thế là quảng cáo láo cmnr :))

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
vâng, hệ thống bơm của em vẫn đang ngon, nao hỏng con bơm chính em mua con như cụ giới thiệu rồi về thay báo cáo cc.
Chắc vẫn phải dùng chống cạn, cảm biến dong chảy, có khi quảng cáo láo
Bác cứ ra cửa hàng test có mất gì đâu

Huthasa

Xe container
Em tưởng cụ biết rõ. Để em giải thích cho cụ nhé: cái bơm có bình tích áo này nó làm ra chủ yếu để phục vụ nhà nào không có bể trên mái
Bơm nó phải mồi nước chứ không mồi hút sao đc. Đây nó hút giếng thì lúc nào chả có nước. Không liên quan gì đến đầu bài thớt là phải ngắt bơm khi giếng không có nước và tự bơm lại khi có nước cả.

formen

Xe lăn
Chắc vẫn phải dùng chống cạn, cảm biến dong chảy, có khi quảng cáo láo
Bác cứ ra cửa hàng test có mất gì đâu
;)) vậy chốt lại là dùng sơ đồ 2 bơm vẫn phải chế cháo thì mới đạt yêu cầu cụ nhờ.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng cụ biết rõ. Để em giải thích cho cụ nhé: cái bơm có bình tích áo này nó làm ra chủ yếu để phục vụ nhà nào không có bể trên mái

Bơm nó phải mồi nước chứ không mồi hút sao đc. Đây nó hút giếng thì lúc nào chả có nước. Không liên quan gì đến đầu bài thớt là phải ngắt bơm khi giếng không có nước và tự bơm lại khi có nước cả.
Ngắt bơm khi giếng không có nước thì nó quảng cáo 6 phút, ko thấy nó demo, chắc phải dùng cảm biến dòng chẩy như bác nói
Còn khi có nước vào mà vẫn phải mồi thì không đc rồi

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
;)) vậy chốt lại là dùng sơ đồ 2 bơm vẫn phải chế cháo thì mới đạt yêu cầu cụ nhờ.
Chế tý ty thôi, 1 cái cảm biến dòng chẩy hoặc 1 cái chống cạn
Theo tôi hiểu thì 1 cái thường khóa, 1 cái thường mở
Cái nào bền rẻ thì làm

Huthasa

Xe container
Thế cho nó đơn giản. Có sự cố gì thì khoanh vùng xác định đc ngay. Đấu kiểu 1 bơm, lắm van lắm cảm biến. Lúc trục trặc cụ mò ốm với cái mớ thiết bị đó. Mà tiết kiệm được tý à.

Velafashion

Xe đạp
nó thiếu tình huống lúc bể ngầm đầy, mất nước nguồn vào, và muốn bơm nc từ bể ngầm lên bể cao.
Thế thì cụ phải lắp thêm 1 bơm nữa hoặc bỏ bể ngầm đi vì vệ sinh bể ngầm khổ lắm, mua thêm 1 bể inox nữa rồi lắp như e nói thì khỏi phải lắm van, sơ đồ phức tạp. Nhiều khi tính toán thiệt hơn quá và tự làm khổ mình vì làm phức tạp vấn đề.

Huthasa

Xe container
Cụ muốn dùng 1 bơm cũng đc, nhưng phải mua mấy cái van điện từ 3 cổng. Mà mấy cái van này đắt lòi quá tiền mua bơm mới. Mà đấu nối lằng nhằng khi trục trặc tìm đc nguyên nhân có mà ốm. Tách ra 2 kênh độc lập, hỏng kênh nào biết ngay hỏng cái gì. Với cả bơm bể ngầm cụ chỉ cần con 125w cho đỡ tốn điện. Con ký rưỡi kia thì khủng quá.

formen

Xe lăn
Thế cho nó đơn giản. Có sự cố gì thì khoanh vùng xác định đc ngay. Đấu kiểu 1 bơm, lắm van lắm cảm biến. Lúc trục trặc cụ mò ốm với cái mớ thiết bị đó. Mà tiết kiệm được tý à.
Để nao em chụp cho cc xem kiểu hệ thống 2 bơm nhà em, đơn giản hết mức.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì sao bác, có đúng quảng cáo ko
1tr5 bơm chân không, chống cạn, ko phải mồi
máy bơm chân không chống cạn nước - Tìm trên Google
Máy bơm chân không chống cạn SCO 300MA, tự động ngắt khi mất nước _ Lazada.vn1.png
Máy bơm chân không chống cạn SCO 300MA, tự động ngắt khi mất nước _ Lazada.vn2.png
Máy bơm chân không chống cạn SCO 300MA, tự động ngắt khi mất nước _ Lazada.vn3.png
Máy bơm chân không chống cạn SCO 300MA, tự động ngắt khi mất nước _ Lazada.vn4.png
Máy bơm chân không chống cạn SCO 300MA, tự động ngắt khi mất nước _ Lazada.vn5.png

Huthasa

Xe container