Thảo luận Em cần các cụ tư vấn giúp em vụ đạp xe đi làm

haidang2017

Xe hơi
có gì đâu mà xa cụ. Em lần đầu đạp xe trên con asama cũ của mẹ 1 số mà còn làm 1 vòng hồ tây.
Cụ ấy cứ quyết chí thì đi được hết cụ
cụ nên nhớ cụ ý đi làm hàng ngày nhé. Nếu đạp mệt quá thì đến cty không làm được việc. mà đạp hằng ngày thì nắng mưa, nóng lạnh không đơn giản đâu cụ à. Cụ cứ thử đi rồi biết

Honda suppercup

Xe tải
quãng đường hơn 10km cụ nên dùng xe city, không nên dùng mtb sẽ rất mệt nhất là vào mùa hè
tùy theo tầm tiền, có thể là giant fcr 3300 hay escape 2 city đều ok
Cao cấp hơn có bianchi hoặc peugeot (chọn mấy con dòng thể thao để có tốc độ cao, không nên chọn dòng cổ điển)
ĐI quen rồi thì quãng đường như vậy là đơn giản thôi
Cụ inbox em cái giá và hình 3300 với city 2 nhé

aloha_88

Xe buýt
Em cũng mua xe đạp city với ý định đạp đi làm, nhà em thì ở dốc Bưởi, làm ở cầu Chương Dương. Nhưng từ lúc mua xe đến giờ gần 1 năm rồi mà chả đi được lần nào, em chỉ đạp Hồ Tây, thi thoảng ra sân bay hoặc Ecopark thôi, lí do thì nhiều nhưng chủ yếu là ngại cái khoản đường xá với xe cộ đông đúc, em đi xe máy sang đường còn khó khăn. Vì thế e chỉ quyết định đạp xe thể dục thôi, đạp để đi làm thì tính sau vậy :D:D:D

trinhpc

Xe máy
Voted cho cái tinh thần của cụ chủ top

Đi xe gì, bao xa tính sau :-bd

tintucvn

Xe tăng
cụ nên nhớ cụ ý đi làm hàng ngày nhé. Nếu đạp mệt quá thì đến cty không làm được việc. mà đạp hằng ngày thì nắng mưa, nóng lạnh không đơn giản đâu cụ à. Cụ cứ thử đi rồi biết
cụ ấy tính thế thôi cụ. Chứ quãng đường đó em nghĩ mưa, gió quá thì taxi cho an toàn.
Giờ cụ ấy cứ mua xe đi đã, cứ đi được km nào là tốt km đó cụ nhỉ

cusao

Xe lăn
Bác chủ nên sắm một MTB mà đi vì khoảng 25km/ngày thì quá ít với việc bác đã tăng 7kg
Nên nhớ mục tiêu của mình là giảm cân nên hơi nặng (xe MTB), hơi xa so với chuẩn nghiệp dư (trên 10km) vừa đủ điều kiện để thực hiện hành động.
Cứ độp 6 tháng kết hợp ăn uống vừa đủ đảm bảo sẽ giảm 3-5kg so với lúc khởi đầu

aloha_88

Xe buýt
Hôm nay vk em lấy xe máy nên bắt buộc e phải đạp xe đi làm, hoá ra cũng không khó khăn lắm các cụ ạ, 6,5km em đi mất 25ph. Đường ngày Tết nên đông, bụi và áp lực giao thông nhưng đến gắng thì vẫn được ạ. Có lẽ em nên thay đổi.

trinhpc

Xe máy
6,5km thì muỗi cụ ơi.

Nếu MTB thì >10km là bắt đầu ngại ngại
Còn Road thì >10km vẫn nhẹ nhàng

sizkil

Xe đạp
Vấn đề quan trọng nhất là vượt qua tâm lý ngại ngùng khi tất cả xe máy oto còn mình thì cong mông đạp xe thôi @@
Vù thế ban đầu em chỉ mua xe rẻ tiền, nhỡ khi đi đc dăm bữa nửa tháng chán không đi nữa hay vì lí do nào khác lại bỏ xó thì phí. Nên giờ em bắt đầu thấy thích đạp xe hơn, đợt nào mưa nhiều không đi được lại thèm đi xe đạp. Thời gian tới dư thóc dư lúa có khi cũng nâng đời lên 1 chú ngon hơn. 2 cái xe em mua đến bây giờ vẫn chưa bằng mức đầu tư ban đầu của nhiều người định trở lại với xe đạp ;)

tea1981

Xe buýt
Làm con này này. Em đi làm từ vĩnh hưng sang buởi đây. Trong khi đó đầu gối bị chấn thương chảy dịch vẫn ok

À quên. Con em đc hỗ trợ điện cụ nhá. Đạp như k đạp, chán ta tăng ga bon bon khỏi đạp

ubisapro

Xe trâu
Nếu ... ít mồ hôi thì đạp được. Nhiều mồ hôi ... như e thì khả năng khó, mùa hè đạp 10km thì như ... tắm mưa :((. Chưa kể cụ đi HHT giờ nào? Đi sớm ko sao, đi lúc cao điểm tắc, nhích tí 1 thì cũng oải ;))

Ndt295

Xe đạp
Em cũng đạp xe đi làm được 5 tháng nay rồi, từ nhà đến công ty cũng 12km giống bác, trục đường Trần Phú- Nguyễn Trãi- Tây Sơn cũng nổi tiếng đông và xấu. May là em hay đi lệch giờ cao điểm 1 tiếng nên cũng đỡ. Em chọn city vì xe nhẹ, đạp đỡ mệt và nhanh hơn, lắp chắn bùn full bánh đề phòng đường ướt (mưa từ nhà thì em cũng đi xe máy). Mấy ngày sát Tết này thì xe đạp em thấy nhanh hơn xe máy, vì nhỏ nhẹ luồn lách dễ hơn, đi lên vỉa hè được. Mùa đông đạp xe rất thích vì ấm người, dân tình áo bông mà mình chỉ cần mặc áo len mỏng, rất cool. Mùa hè thì phải lích kích thêm 1 bộ quần áo để thay. Nói chung là đã ngại thì kiểu gì cũng có lý do, còn đã thích thì kiểu gì cũng tìm cách đạp được :)

thequietvnese

Xe hơi
sau tết rượu bia nhiều, cụ nên tập tăng cường sức khỏe, tập luôn thì càng tốt

nhưng chỉ đạp được căng lắm từ giờ đến tháng tư, sau đó nóng lắm ko chịu nổi. Nếu cơ quan cụ có phòng tắm thì hẵng nghĩ đến việc đạp xe sau tháng tư

về chuyện ý chí thì cũng không căng thẳng lắm, vận động khiến cơ thể sinh ra dopamine giúp sảng khoái :D nó sẽ kích thích cụ tập luyện nhiều hơn, miễn đừng tập quá sức (đạp xe trên 1 tiếng) cơ thể sẽ tiết ra hormone cortisol gây chán nản, mệt mỏi tinh thần, làm giảm ý chí lần tiếp theo của cụ :D

chúc cụ tập luyện hiệu quả

zozo2014

Xe hơi
Quãng đường của cụ hơi bị xa đấy ạ

Honda suppercup

Xe tải
Quãng đường của cụ hơi bị xa đấy ạ
Xa nhưng cố gắng cụ ạ. Em đã đi được hơn 2 tuần. Đạp 45Phut là về. Chậm hơn đi xe máy khoảng 10-15P tuỳ hôm. Quãng đường 12km. Dạo này em đã giảm 5 lạng và thấy cơ thể rất Fit. Ăn khoẻ, ngủ ngon. Vợ thì vui hẳn các cụ ạ. Thỉnh thoảng vẫn bảo mua cái xe hẳn hoi vào mà đạp. 6 củ cái xe, đạp cho đau người. Thế có chớt không cụ.kkk

Honda suppercup

Xe tải
sau tết rượu bia nhiều, cụ nên tập tăng cường sức khỏe, tập luôn thì càng tốt

nhưng chỉ đạp được căng lắm từ giờ đến tháng tư, sau đó nóng lắm ko chịu nổi. Nếu cơ quan cụ có phòng tắm thì hẵng nghĩ đến việc đạp xe sau tháng tư

về chuyện ý chí thì cũng không căng thẳng lắm, vận động khiến cơ thể sinh ra dopamine giúp sảng khoái :D nó sẽ kích thích cụ tập luyện nhiều hơn, miễn đừng tập quá sức (đạp xe trên 1 tiếng) cơ thể sẽ tiết ra hormone cortisol gây chán nản, mệt mỏi tinh thần, làm giảm ý chí lần tiếp theo của cụ :D

chúc cụ tập luyện hiệu quả
Văn phòng em đầu tư cả nóng lạnh, máy giặt, phòng tắm hết rồi cụ. Nên thoải mái, em đã tập và thấy rất ổn, đội ơn các cụ đã động viên, ban đầu mới đạp cũng căng chân lắm, nhưng mỗi ngày thấy đỡ hơn và cơ thể lại càng thèm vận đông, khoẻ hơn lên giờ mà không đạp là khó chịu lắm

thongck

Xe tăng
Xa nhưng cố gắng cụ ạ. Em đã đi được hơn 2 tuần. Đạp 45Phut là về. Chậm hơn đi xe máy khoảng 10-15P tuỳ hôm. Quãng đường 12km. Dạo này em đã giảm 5 lạng và thấy cơ thể rất Fit. Ăn khoẻ, ngủ ngon. Vợ thì vui hẳn các cụ ạ. Thỉnh thoảng vẫn bảo mua cái xe hẳn hoi vào mà đạp. 6 củ cái xe, đạp cho đau người. Thế có chớt không cụ.kkk
chúc mừng cụ đc cả thiên thời địa lợi như vậy mà ko đạp thì phí :)). Đạp nhiều ăn khỏe - ngủ ngon lại bớt cái khoản riệu chè kha khá nữa đấy :D.

zozo2014

Xe hơi
Chúc mừng cụ.

aloha_88

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé, chúc cụ năm mới đạp càng khoẻ

h2bike

Xe tăng
K5, Khu đô thị Việt Hưng, Giang Biên, Long Biên
Website
0392711734.chatnhanh.com
Dạ, em chúc mừng cụ, chúc cụ lái xe an toàn.
"Mợ nhà vui hẳn" thì cứ gọi là 1 người đạp, 2 người vui. ;)