[Thảo luận] Em cãi thắng XXX ở 115 Trần Duy Hưng

Trạng thái
Thớt đang đóng

OmegaO9

Xe container
Em được XXX nhắc nhở ở 115 Trần Duy Hưng

Xin chia sẻ với các cụ một niềm vui đầu tuần của em, mà em như em không bình tĩnh, thì chắc chắn đã mất toi 3 hộp sữa cho gấu koala nhà em rồi.Chuyện này có phần may mắn, bởi vì sao,bởi vì tình huống này rõ ràng em chẳng sai nhưng thực tình sau đó thì mới nắm rõ luật về việc đè vạch sơn hình ô tô xe máy dưới lòng đường nếu đi vào cũng chả sao ( đoạn này vẽ hình ô tô và xe máy thành 2 làn ,nhưng là hình dưới lòng đường nhé, không hề có biển báo trước đó ), mấy chú XXX khá hiền, nên em đã không thiệt hại gì cả.

Lúc 10h sáng ngày thứ 2,em có việc phải qua VP Bank chỗ 73 Trần Duy Hưng, em đi hướng Cầu Trung Hòa -Big C.Muốn rẽ quay lại số 73 thì cần phải đến chỗ vòng cua đối diện Cục Tần Số Vô Tuyến Điện ( 115 Trần Duy Hưng ), em đang đi bình thản thì giật bắn mình bỗng một chú XXX đứng ở giữa đường chặn xe em lại,em chẳng hiểu cái mô tê gì cả vì em có làm gì sai đâu nhỉ,lúc cua em xi nhan đàng hoàng cơ mà.

XXX:(chiến sỹ trung úy trẻ )Chào anh

NC:(Cầm giấy tờ rồi xuống xe và đi lại bóng cây râm , chú XXX đi theo vào )Chào anh,có việc gì thế anh ?

XXX :Anh cho kiểm tra giấy tờ.

NC :Anh cho hỏi em phạm lỗi gì mà anh kiểm tra

XXX: Anh vi phạm lỗi đi sai làn đường,lúc cua anh đi vào làn của xe máy, anh cho kiểm tra giấy tờ ( Lúc này thì nhà cháu bỗng chột dạ, thôi chết rồi mình không để ý, cứ quen mui như mọi khi, lúc cua là cứ bó sát vào...)

NC :(Vẫn giữ vẻ mặt bình tĩnh, sau đó em bật ghi âm lên và đút vào túi áo) Thưa anh là em không vi phạm lỗi đó,và vì không vi phạm nên anh không có quyền kiểm tra.

XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ, chúng tôi có quyền kiểm tra hành chính (hehe , cái này thì đúng là vớ vỉn rồi nha )

NC:Theo em được biết thì hiện tại là buổi sáng, chưa đến giờ giới nghiêm, cho nên anh không có quyền hạn kiểm tra hành chính.

XXX:cho dù k,không vi phạm cũng có quyền kiểm tra hành chính ,mình vi phạm thì mình phải ...(cái không vi phạm cũng có quyền kiểm tra hành chính ,mình vi phạm thì mình phải ...(cái này thì sai lè rồi nhé )

NC :em cắt lời,oh không, theo em biết thì kiểm tra hành chính phải là chuyên đề của bộ vào dịp đặc biệt thì các anh mới có quyền kiểm tra hành chính (cái này em học của cụ LDHanoi), còn không kể cả XX thành phố bọn anh cũng không có quyền.

XXX:Không được, tôi bảo anh vi phạm.
NC:Vậy anh cho em xem hình ảnh vi phạm đè vạch, vì là em đi em rất để ý, nhất là nhà em cách đây có 400 m nên ngày nào chả đi qua đây.

XXX :Anh đừng có nói như thế nhá,chúng tôi ở đây bao nhiêu con mắt, chúng tôi đã khoách lên người bộ trang phục này thì anh phải biết.
NC:Khổ lắm,trước khi cua sang đây, là em đỗ bên đường ở hiệu vàng kia kìa, em đứng đổi tiền ở đó nên nhìn thấy chốt các anh ở đây, do đó em chả có cớ gì mà lại mắc lỗi đè vạch.

XXX:Rõ ràng là anh vi phạm, chúng tôi sẽ lập biên bản.

NC:Vâng, nếu anh cho rằng em vi phạm, thì ở dưới chữ ký, em sẽ ghi là anh "cho rằng em đã vi phạm, mặc dù em không vi phạm lỗi ấy "

XXX: Có vẻ chán em rồi hay sao ấy, gọi sếp lớn tuối đang cầm tập biên bản phía trong cửa xe tải chở xe vi phạm :'" anh ơi"

XXX lớn tuổi hướng về phía em :trước hết cho anh xem qua giấy tờ đã rồi em trình bày thế nào thì trình bày.

NC :Vâng, giấy tờ của em đây bác

XXX:Nhà em ở đâu

NC:Dạ, nhà em ở ngay đây thôi, ngay cạnh chợ ạ

XXX lớn tuổi :Là chỗ nào nhỉ ?

NC:Phố Nguyễn Thị Định anh ạ

XXX:Làm cho công ty gì ở đó

NC:Em làm công ty gia đình thôi ạ

XXX lớn tuổi :Ở đây anh có thể nhắc nhở chú được, nhưng bận sau,lần sau chú mà ở đây chú lại không biết đoạn này, chú không biết biển,đoạn đường này là không được

NC :Cắt lời,rõ ràng là em không vi phạm mà, hàng ngày em đều đi qua đây nên em lạ gì đoạn đường này...

XXX lớn tuổi :Chú phải chú ý nhá, ở đây đoạn này là có biển báo làn xe máy và ô tô rõ rệt,có phần đường làn đường hàng ngày bọn anh lập biên bản vi phạm rất là nhiều ,như thằng ku mazda trắng kia kìa, chú phải chú ý.Ở gần đây mới cả vi phạm lần đầu anh nhắc nhở chú nhá( Cái này thì em công nhận là đúng và có tính nhắc nhở, giáo dục cao )

XXX lớn tuổi :Chú cầm giấy tờ lần sau rút kinh nghiệm nhé

NC:Em không vi phạm mà,cảm ơn bác nhé ,( Em định là nếu bác ấy có nói gì gợi ý thì em sẽ rút ví ngay, bởi vì bác này khá điềm đạm và thoải mái, nhưng không, bác ấy vỗ vai và cứ nhắc đi nhắc lại về việc rút kinh nghiệm sau đó đưa giấy tờ cho em:ar!) và em ..té<):)

:ar!

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Cụ cãi giỏi, nhưng nếu cụ không vi phạm thì còn giỏi hơn.

KimCuong

Xe hơi
Bác đã nhận mình đi sai mà vẫn cãi để thắng xxxb-)Vậy bác thấy mình đúng hay sai trong chuyện này?

snatcher

Xe đạp
Dù sao cũng chúc mừng cụ....chứng tỏ là cụ cũng không sai lắm, hĩ hĩ ...

OmegaO9

Xe container
Vâng,em công nhận là mình sai cơ mà, khi em post bài này em cũng biết là ý kiến chê là nhiều, nhưng thử hỏi sự công bằng nhiều khi ở đâu, ví dụ là đường Phạm Hùng rõ ràng là không phân làn nhưng nếu ô tô con chạy làn trong, vẫn bị tuýt và viện vào cớ đè vạch xe máy...và vẫn có nhiều cụ mất tiền oan.Quy định về lập chốt, về việc chỉ được dừng không quá 3 xe trong cùng 1 thời điểm của XXX, có thực hiện đúng không,thử hỏi khi bắn tốc độ,XXX không chứng minh được bằng hình ảnh thì có thuyết phục không ( Điển hình như ở đoạn sân vận động TP Việt trì , bắn tốc độ không bao giờ có hình ảnh ).Nhiều khi chính XXX cũng không hiểu rõ luật,và nếu chúng ta nắm rõ luật, nhiều khi chúng ta có thể nắm phần thắng trong tay.Sở dĩ em có thể cãi bởi vì, tình huống của em cũng như là trái banh ở đường biên ngang , trọng tài có thể cho góc, hoặc không.Em đang ở trong góc cua, trong khi XXX đứng quan sát ở một khoảng cách xa, do đó nếu không có hình ảnh chứng minh, em có quyền cãi chứ.

ducnm

Xe hơi
Em thấy thứ nhất bác cãi như Chí Phèo ấy, thứ 2 bác chẳng có tí hiểu biết gì về luật mà cứ đòi làm anh hùng. Bác về giở quyển luật ra xem nó có ghi là làn đường nào dành cho xe nào không. Chẳng qua bác may vì mấy bác xxx ko muốn dây với Chí Phèo thôi. Giờ em mới hiểu là tại sao giao thông mình yếu kém thế, vì bác là một nhân vật điển hình đóng góp công lao to lớn trong cái sự yếu kém về nhận thức đấy. Thế này mà bác cũng khoe được thì tài.

OmegaO9

Xe container
Cảm ơn bác đã chỉ dạy nhưng chắc gì bác đã hơn em mà dạy đời,đấy, XXX cứ đưa ra hình ảnh chụp đè vạch đi, xem em có nộp không, đấy chính là kẽ hở mà em chỉ cần biết là phải có hình ảnh chứng minh, thế thôi.Còn cái đoạn này nó mới làm cái làn đó nên nhiều lúc quên lãng mà thôi, chứ còn kinh nghiệm lái xe em còn non, nhưng tuần nào em cũng đi Hải phòng, QN nhưng chưa bị phạt lần nào từ tháng 4 năm ngoái.
Còn giao thông VN, thì chả cần bác phải dạy em,bởi vì ngay cả các nhà tổ chức và quy hoạch giao thông còn sai lầm cơ mà, ví dụ đơn giản như việc bỏ rào chắn cầu Trung Hòa, hay ngã tư Đê La Thành -Láng hạ đó.Thế nên người nước ngoài mới thốt lên "giao thông ở Vn là một mớ hỗn độn"./
Và cuối cùng,bác nên nhớ em đi 1 mình, cũng là dân đen thôi, em chả gọi điện nhờ vả ai, cũng chẳng nặng lời gì cả;bác hãy tự hỏi xem bác đã góp phần gì cho giao thông VN,bác đã cho tiền XXX bao giờ chưa mà đòi dạy người khác.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ chủ thớt đã nhận là cụ ấy sai và lần sau sẽ không đi sai làn nữa là được rồi. Tât nhiên cụ ấy chỉ nhận trên diễn đàn thôi, chứ chả dại gì nhận lỗi với xxx lúc đó làm gì, ai mà chẳng phải bảo vệ tiền của mình chứ. Mà xxx không chứng minh được cụ ấy sai nên không thể phạt cụ ấy được. Nếu xxx có bằng chứng hẳn hoi thì cụ chủ thớt hãy tự giác đi nộp tiền vào kho bạc chứ đừng làm hư xxx như đoạn cuối cụ định định làm nhé.

LDHanoi

Xe buýt
Cụ chủ cho hỏi là cụ vi phạm trên đường thẳng hay là trong vòng cua?
NC thấy thế này, nếu cụ vi phạm trên đoạn đường thẳng thì ........... đúng là cụ sai rồi.
Tuy nhiên nếu cụ vi phạm trong vòng cua thì nếu là NC thì NC cũng sẽ cãi thôi. Việc phân làn trong vòng cua có lẽ chỉ HN mới có kiểu này. Hơn nữa, thứ nhất, trong các vạch chỉ đường theo "điều lệ báo hiệu đường bộ ... " thì không có vạch chỉ đường nào có dạng "xe máy", "xe ô tô" cả, nhỡ NC là người nước ngoài, người ngoại tỉnh thì sao? Thứ hai là viết dưới lòng đường là rất khó quan sát, đánh đố người đi đường.
Chúc các cụ lái xe an toàn.

OmegaO9

Xe container
Thưa cụ LHHanoi là lúc đó em vi phạm trong vòng cua ạ,các cụ bảo là em cùn thì em cũng không bình luận gì thêm, nhưng vấn đề là chính vì em cua, nên em đồ là tay XXX trẻ bắt em theo cảm tính, bởi vì ở góc đó ( khi em đứng lại để nhìn ) thì em thấy là khá xa để có thể quan sát chính xác, và ở góc đó nếu mình không bảo vệ chính kiến thì rõ ràng chuyện lập biên bản là đúng rồi.Tại sao em lại cãi là yêu cầu hình ảnh, bởi vì nhà ngoại em Hạ Long,tuần nào mà em chả về,nhất là đang có gấu nhỏ, em bị dính 1 lần duy nhất bắn đè vạch ở Hải Dương rồi, chỗ đó là giới hạn 40km, em đi rất chậm, nhưng bị tuýt lại và XXX cho em xem hình ảnh vi phạm, đấy như thế có phải là áp dụng công nghệ và làm người ta tâm phục khẩu phục không, chứ bắt theo cảm tính mà không có gì chứng minh thì em đồ là XXX cũng phạm quy chế rồi đấy ạ.Điều này bọn em cũng có kinh nghiệm với XXX việt trì rồi, họ bắn tốc độ ở sân vận động,nhưng khi yêu cầu bằng chứng hình ảnh, thì họ nói là ...lên chốt bắn ở Đền Hùng mà xem .....đấy, nhiều khi XXX cũng sai bỏ xừ.
Một lần nữa em rất cảm ơn những kinh nghiệm quý báu của cụ HN LD và vài cụ khác.

chinhatm

Xe container
Bác chủ topic chẳng có gì sai cả, nếu có, thì cái sai là bác không chịu học luật thôi. Không phải xxx tự nhiên cho bác đi đâu, mà vì họ bắt láo, không muốn đôi co ầm ĩ nên cho bác đi thôi. Chẳng có quy định nào quy định làn đường dành riêng cho xe máy hay ô tô cả. Bác được phép đi vào tất cả những con đường, làn đường không có biển cấm ô tô. Bác chịu khó tìm hiểu lại cho kỹ, tất cả những con đường có phân làn, bác đều có thể đi vào bất cứ làn nào bác thích.
Nhận tiện, trên những con đường có phân làn, các bác nên nhớ không có lỗi vượt phải. Mỗi xe đi một làn riêng, xe mình đi bên phải nhanh hơn xe đi bên trái không hề phạm luật. Luật chỉ quy định xe đi chậm hơn phải đi về phía bên phải, chứ không hề cấm xe chạy nhanh (vẫn trong giới hạn cho phép) phải đi vào làn bên trái.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cụ ý đã sai, mồm dẻo nên không bị phạt là may lắm rồi, mỗi cái đoạn chốt này e thấy chán hẳn:

NC:Em không vi phạm mà,cảm ơn bác nhé ,( Em định là nếu bác ấy có nói gì gợi ý thì em sẽ rút ví ngay, bởi vì bác này khá điềm đạm và thoải mái, nhưng không, bác ấy vỗ vai và cứ nhắc đi nhắc lại về việc rút kinh nghiệm sau đó đưa giấy tờ cho em:ar!) và em ..té<):)

Bác ý lúc đầu sợ mất xiền, cuối cùng lại sẵn sàng rút ví nếu .... chán hẳn ;;)

SU31

Xe tải
Cụ chủ cho hỏi là cụ vi phạm trên đường thẳng hay là trong vòng cua?
NC thấy thế này, nếu cụ vi phạm trên đoạn đường thẳng thì ........... đúng là cụ sai rồi.
Tuy nhiên nếu cụ vi phạm trong vòng cua thì nếu là NC thì NC cũng sẽ cãi thôi. Việc phân làn trong vòng cua có lẽ chỉ HN mới có kiểu này. Hơn nữa, thứ nhất, trong các vạch chỉ đường theo "điều lệ báo hiệu đường bộ ... " thì không có vạch chỉ đường nào có dạng "xe máy", "xe ô tô" cả, nhỡ NC là người nước ngoài, người ngoại tỉnh thì sao? Thứ hai là viết dưới lòng đường là rất khó quan sát, đánh đố người đi đường.
Chúc các cụ lái xe an toàn.
Vẽ chỉ dẫn ở mặt đường thì mặt đường phải sạch thì mọi người tham gia giao thông mới nhìn thấy, có mấy đoạn đường được sạch đâu, toàn những là bùn đất ở các công trường lôi ra đường nhớp nháp bẩn thỉu thì ai nhìn được.

skoda octovia

Xe hơi
dù sao cũng kô mất sữa của kaola.vote cụ

dungrau

Xe tải
hôm qua e đã nhắc các cụ rồi mà....giờ họ lập tram ở đó rồi...bắt lỗi cua vào làn của xe máy...dưới đường nó có nghi đàng hoàng...hôm qua e cũng bị vịn ở đó nhưng cũng may mắn chứ không hoan hỉ như chủ thớt vì e chior nói đúng 1 câu rồi xong e đi và cũng chẳng phải trình giấy tờ gì hết...theo e mỗi ng ý thứ 1 chút thì xxx cũng không thổi tầm bậy được đâu

chinhatm

Xe container
hôm qua e đã nhắc các cụ rồi mà....giờ họ lập tram ở đó rồi...bắt lỗi cua vào làn của xe máy...dưới đường nó có nghi đàng hoàng...hôm qua e cũng bị vịn ở đó nhưng cũng may mắn chứ không hoan hỉ như chủ thớt vì e chior nói đúng 1 câu rồi xong e đi và cũng chẳng phải trình giấy tờ gì hết...theo e mỗi ng ý thứ 1 chút thì xxx cũng không thổi tầm bậy được đâu
Tại sao cứ răm rắp nghe theo lời xxx thế nhỉ? Phải nắm chắc luật mà đi chứ. Cái hình ô tô hay xe máy họ vẽ dưới đường không hề có trong "Điều lệ báo hiệu đường bộ", cho nên không phải tuân thủ. Nó chỉ có ý nghĩa giúp cho giao thông được thuận lợi hơn thôi, không phải là điều bắt buộc phải thi hành.

dungrau

Xe tải
Tại sao cứ răm rắp nghe theo lời xxx thế nhỉ? Phải nắm chắc luật mà đi chứ. Cái hình ô tô hay xe máy họ vẽ dưới đường không hề có trong "Điều lệ báo hiệu đường bộ", cho nên không phải tuân thủ. Nó chỉ có ý nghĩa giúp cho giao thông được thuận lợi hơn thôi, không phải là điều bắt buộc phải thi hành.
http://otofun.net/showthread.php?t=176677
các cụ vào đây e cảnh báo hôm qua đây mà...

chinhatm

Xe container
http://otofun.net/showthread.php?t=176677
các cụ vào đây e cảnh báo hôm qua đây mà...
Ý tôi là bác không hiểu hết luật. Cả cái biển phân làn và cái hình vẽ ô tô, xe máy dưới đường đều không bắt buộc phải tuân thủ. Bác đi ô tô vào làn xe máy vô tư, không hề phạm luật. Bác nghiên cứu kỹ lại luật GTĐB và Điều lệ báo hiệu đường bộ đi.
XXX cho các bác đi không phải vì các bác cãi giỏi hay tài năng gì, mà chỉ vì họ không muốn ầm ĩ chuyện họ bắt lỗi bậy bạ thôi.

LDHanoi

Xe buýt
Ý tôi là bác không hiểu hết luật. Cả cái biển phân làn và cái hình vẽ ô tô, xe máy dưới đường đều không bắt buộc phải tuân thủ. Bác đi ô tô vào làn xe máy vô tư, không hề phạm luật. Bác nghiên cứu kỹ lại luật GTĐB và Điều lệ báo hiệu đường bộ đi.
XXX cho các bác đi không phải vì các bác cãi giỏi hay tài năng gì, mà chỉ vì họ không muốn ầm ĩ chuyện họ bắt lỗi bậy bạ thôi.
XXX chỉ bắt nạt được cụ nào yếu .... tim, mạnh đạn và không hiểu luật thôi. Hôm trước NC cũng mạnh dạn kiến nghị trường hợp này lên VOV Giao thông rồi, không biết khi nào thì............ kiến nghị được lên Cơ quan chức năng. Luật mình thì chán mà các XXX thì ... chưa chua, hay hạch sách, bắt nạt người hiền.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng