[Thảo luận] Em cãi CSGT trên đường cầu Thanh Trì

Tribute

Xe container
Lần thứ 2 em thấy xxx bảo đường cao tốc mặc định là làn bên phải dành cho xe khách và xe tải, làn bên trái là du lịch và xe con. Sao cụ chủ không yêu cầu nó chỉ cho cụ là quy định đó ở điều khoản nào của Luật Giao thông. Bắt láo, bắt bậy hết.

@cụ chủ: Em chưa hiểu cụ đi cầu Thanh Trì mà lại có hướng từ Nội Bài là đoạn nào ạ?

nghiathang

Xe tăng
Cụ Trì bụt ơi, cái biển chỉ dẫn trên đó nó ghi như thế đấy. Đi từ Bắc Ninh sang thì thẳng tiến là sang Nội Bài.
Sáng nào E cũng đưa F1 đi học ở Mỹ Đình qua đoạn này mà.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
- Theo luật GTDB thì đừong cao tốc chỉ phân biệt các làn đừong theo tốc độ và phuơng tiện thô sơ thì phải đi làn riêng

- theo Luật GTDB thì khi lưu thông tốc độ thấp đi vào làn trong là đúng

- Nghị định 34 là NĐ điều chỉnh mức phạt về các hành vi vi phạm GT, ko có quy định về làn đường

- Đoạn đừong cụ đi ko có biển báo phân làn, nhung nếu cụ đi ở sau biển báo tốc độ đừong cao tốc và ko có làn đừong cho xe chuẩn bị rẽ trái thì thực ra cụ bị lỗi đi dứoi tốc đọ cho phép! :)
Kính cụ, em đi cũng đúng biển báo tốc độ cụ ợ,

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lần thứ 2 em thấy xxx bảo đường cao tốc mặc định là làn bên phải dành cho xe khách và xe tải, làn bên trái là du lịch và xe con. Sao cụ chủ không yêu cầu nó chỉ cho cụ là quy định đó ở điều khoản nào của Luật Giao thông. Bắt láo, bắt bậy hết.

@cụ chủ: Em chưa hiểu cụ đi cầu Thanh Trì mà lại có hướng từ Nội Bài là đoạn nào ạ?
Hướng từ Nội Bài đi Bắc Ninh cụ ạ.
Sorry các cụ là lúc đó cũng run quá nên không đem điện thoại ra chụp hình và ghi âm để hầu các cụ được.

Tribute

Xe container
Hướng từ Nội Bài đi Bắc Ninh cụ ạ.
Sorry các cụ là lúc đó cũng run quá nên không đem điện thoại ra chụp hình và ghi âm để hầu các cụ được.
Em tưởng từ Nội Bài đi Bắc Ninh thì đi QL18 chứ cụ lại vòng xuống tận cầu Thanh Trì ạ.:D

etran

Xe buýt
Làn xe số 2 và làn số 3 chỉ giành cho xe con và để cho xe vượt nhau
có nghĩa là cấm xe tải và xe khách (nếu không phải vượt nhau) đi vào 2 làn này. Còn làn trong cùng không hề cấm xe con.
Quy chế rõ rành rành ra đấy mà bao nhiêu vụ chúng nó cứ khăng khăng:

CS: Anh đi sai làn, làn bên phải dành cho xe khách và xe tải, làn bên trái (sát với giải phân cách) là làn danh cho xe du lịch, xe con.
Sai sai cái cbn! Làn bên trái sát dải phân cách dành cho xe con và cấm xe tải xe khách thì đúng nhưng không có nghĩa là xe con chỉ được phép đi trên làn bên trái. Làn bên phải dành cho xe khách xe tải nhưng không cấm xe con thì xe con đi thoải mái, nói chung xe con đi bất cứ làn nào cũng được. Cái này hiển nhiên vì giới hạn tốc độ của xe con lớn hơn giới hạn tốc độ của xe tải và xe khách.

Em đồ rằng nếu không phải bọn này bố láo dám xuyên tạc quyết định của anh Hoàn bộ trưởng để lừa bịp nhân dân thì não chúng có vấn đề :(, ngành xxx cần phải bổ sung thêm nhiều i-ốt vào bữa ăn hàng ngày cho các chiến sĩ ngày đêm vất vả đứng ngoài đường, cơ mà... có khi tẩm i-ốt vào thuốc cho các đồng chí hút chứ các đồng chí bận thế làm x gì có thời gian ăn uống :D

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em cũng đã 1 lần bị CSGT vịn về lỗi này trên đường 5, nhưng em húng hơn còn tương cho đồng chí CSGT câu: Về học thuộc luật GTDDB đi đã rồi hãng ra đứng đường nhé. Chỉ gậy dừng xe linh tinh làm mất thời gian của người tham gia giao thông. Đồng chí đấy akay lắm nhưng cóc làm gì được em.

Matizcoi

Xe cút kít
Em cũng đã 1 lần bị CSGT vịn về lỗi này trên đường 5, nhưng em húng hơn còn tương cho đồng chí CSGT câu: Về học thuộc luật GTDDB đi đã rồi hãng ra đứng đường nhé. Chỉ gậy dừng xe linh tinh làm mất thời gian của người tham gia giao thông. Đồng chí đấy akay lắm nhưng cóc làm gì được em.
hê hê nếu bị vịn sai làn đường 5 đầu tiên các cụ phải phang cho câu ấy, đảm bảo choáng toàn tập

duongvenha

Xe máy
Em nghĩ vẫn đề này tương đối cơ bản! Cụ chủ cãi thế là đúng rồi, chỉ có điều ko nhớ rõ luật để cãi cho chặt chẽ thôi. Dù sao cũng để mọi người cùng rút kinh nghiệm.

etran

Xe buýt
Em cũng nhớ mang mang có lần nhìn thấy biển đường cao tốc cắm ở chỗ cái dốc đi lên từ dưới Lĩnh Nam để nhập vào đường vành đai 3 (hướng ngược lại của cầu Thanh Trì). Văn bản gì cũng phải quy ra biển báo hết. Thiếu biển thì mình cứ cãi thôi :D

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Dạo này em thấy hoang mang quá. Đọc kỹ lại cái Luật GTĐB 2001 mà thấy nhiều điểm chung chung quá ! Rồi lại sinh ra các NĐ với Thông tư bắt ng dân tham gia giao thông phải nhớ thêm nữa, trong khi hệ thống biển báo quá sức bất cập và ... thêm nhưng quả quy định quản lý nằm trên cả luật này đc các đồng chí CSGT áp dụng triệt để cục bộ trên địa bàn nữa chứ ! Đúng là bắt 1 ông ở Miền Nam ra Hải Phòng phải nắm đc cái Quy định của đường 5 !!!?? Mai 1 ông HN vào SG lại đc đập vào mẹt cái quy định đường Trung Lương mất !

vdung

Xe hơi
Ngày nào em cũng qua đường dẫn cầu thanh trì này. Em xin xác nhận là đi cả 2 phía đều có biển báo hiệu đường cao tốc. Làn gần giải phân cách đc đi 80, làn trong được đi 60, trời mưa thì 60 tất.

roro

Xe tăng
Haha, cái đội 5 này nhiều duyên nợ với em phết. Thứ 2 tuần trước bắt em trên đường 5 từ chân cầu Thanh Trì đến ngã tư Trâu Quỳ vì tội em đi làn "xe tải" :)). Lúc đầu một đồng chí xxx trẻ đến cãi nhau, cãi mãi ko ăn thua đẩy cho xxx già cầm tập biên bản ở xe thùng. Cãi nhau mãi cũng chán, thôi, vớt vát câu "tha".
Hôm nay thì trên cầu Thanh Trì cũng cái tội đi vào làn "xe tải". Một xxx trẻ cũng lại lôi nghị đinh 34 ra dọa. À, thế em đợi anh tí anh lấy nghị định 34 trong máy ra kiểm tra. Thấy khoai, xxx trẻ lại đưa cho xxx già, lại cãi nhau, và lại vớt vát "tha" :)).

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này làn con làn tải kinh wé nhể...em cứ vượt phải ào ào rồi về ngay làn con, chưa thấy bị vợt. Cụ cảnh báo e phải cửn thựn mới được....

Nhà em chưa bị XXX vịn kiểu này, nhưng dự định nếu bị vịn thì em trả lời là:
Tôi không đọc ND34, quyết định tuyến phố văn minh, và chả cần bít cái ND 34 là gì, vì nó sinh ra là để cho các anh làm việc chứ không phải cho người tham gia giao thông.
Tôi chỉ học luật GTDB và làm theo luật,điều khiển xe đúng tốc độ quy định tuân thủ biển báo, biển chỉ dẫn, vạch sơn kẻ đường .
Chấm hết.

pdaht

Xe tải
chưa ký, cho nó 2 lít đi cho nhanh, xin thêm không cho

ThienRacer

Xe buýt
công nhận là sau khi xxx nói về đường cao tốc e cũng xoắn thật!

Ob3xuT

Xe điện
lần sau cụ cứ chiến nhiệt tình cho e, xxx ko dám lập BB cụ đâu mà cụ sợ loằng ngoằng ;)

Hai cang

Xe buýt
Hôm trước có việc đi trên đường cầu Thanh Trì, hướng từ Nội Bài đi
--------------------------------1
--------------------------------2
--------------------------------3
Hình trên là các làn đường, em đi ở làn 2,3. Đang đi tốc tộ khoảng 40km/h, nhìn phía trước thấy 1 xe cảnh sát giao thông và khoảng 4 đồng chí đang tác nghiệp bên lề đường. 1 chú đang xử lý 1 xe Lancer, 1 chú thấy xe em chạy ra dơ gậy, tuýt còi.
Em xi nhan vào lề đường dừng xe, mở cửa bước xuống, đồng chí CSGT giơ tay chào em và yêu cầu kiểm tra giấy tờ:
Em: Đồng chí cho biết tôi bị lỗi gì?
CS: Anh đưa giấy tờ tôi kiểm tra
Em: Thì đồng chí cứ thông báo cho tôi biết, tôi bị lỗi gì. Tôi khẳng định tôi không đi sai làn, không sai tốc độ, xe của tôi giấy tờ đầy đủ.
CS: Anh có lỗi chúng tôi mới dừng xe, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
...... xyz một lúc
Em: Thôi được, tôi khẳng định không vi phạm
Sau đó vào xe lấy giấy tờ xe đưa cho đồng chí CS.
Sau khi cầm được giấy tờ, kiểm tra thấy đầy đủ đồng chí CS bắt đầu nói:
CS: Anh đi sai làn, làn bên phải dành cho xe khách và xe tải, làn bên trái (sát với giải phân cách) là làn danh cho xe du lịch, xe con.
Em: Đồng chí cho hỏi có biển báo phân làn không ? tôi khẳng định từ lúc bắt đầu lên cầu tôi không nhìn thấy biển phân làn, tôi là người tham gia giao thôi, tôi chỉ tuân thủ đúng các biển báo, tín hiệu giao thông, vạch. Nhà tôi ở ngày đường vành đai III, quê tôi ở Bắc Ninh (thật sự thì có quê ở đó đâu :) ) suốt ngày đi đi về về vv và vv........
CS: Theo quy định (nghị định 34 hay 31 gì đó, em chả nhớ) đường cao tốc mặc định là làn bên phải dành cho xe khách và xe tải, làn bên trái là du lịch và xe con.
Quả này khoai, em cũng đếch biết là nghị định nội dung có cái gì he he.
Em: Tôi không biết, tôi ra đường chỉ chấp hành theo các biển báo, tín hiệu giao thông. Thế tôi hỏi anh, trường hợp 1 người nước ngoài vào đi trên đường này, họ làm sao biết được cái nghị định của anh, họ chỉ đi theo các biển báo, hiệu lệnh vv... thì anh xử phạt họ thế nào ?
CS: Nghị định không phải của tôi, mà của nhà nước. Giờ tôi lập biên bản anh có quyền ghi đúng ý kiến của anh là đi đúng làn đường.
Thật sự lúc này hơi cơ mơ run, nó mà lập biên bản cái là lằng văn nhằng.
Em: Lúc đi cùng làn này có 1 chiếc SANTAFE và 1 Gentra, tại sao đồng chí không bắt họ mà lại bắt tôi ?
CS: tôi chả nhìn thấy xe nào đi trước xe của anh cả.
Em: Tôi khẳng định có 2 xe đó đi trước tôi chính vì họ đi trước mà tôi đi theo.
CS: Lực lượng của chúng tôi mỏng, trong thành phố có hàng triệu xe làm sao trường hợp nào chúng tôi cũng bắt được, trường hợp nào bị bắt thì phải chấp hành.
Đúng lúc đó em nhìn thấy mấy xe con đi đúng cái làn em bị bắt, em chỉ luôn vào bảo
Em: Đấy đồng chí xem các trường hợp như kia thì phải bắt chứ.
abc xyz một lúc đồng chí CS chán quá. :)
CS: Lần này tôi nhắc nhở anh, anh đi như vậy là sai làn rồi.
Em thấy đồng chí có vẻ chán lắm rồi.
Em: Thôi được rồi, tôi nghĩ tôi không đi sai làn, đồng chí cho tôi xin giấy tờ.
Đồng chí CS đưa cho em còn cố một câu: lần sau nhớ đi đúng làn đường đấy.
Em: Vâng, cám ơn đồng chí.
Tếch về xe, gấu, F1, bà của F1 thắc mắc sao ra gặp CS mà không cầm ví theo, không thấy cầm điện thoại luôn.
Sorry các cụ vì lúc đó cũng hơi lo nên chả chụp được cái ảnh nào.
Bài học: Nếu không rõ ràng thì cứ cãi bằng được, nếu sai thì nộp xèng.

Thêm tí: Nhà em đi 2 xe, lúc đi em đi trước, sau khi giải quyết xong vụ CS gọi điện cho ông em thông báo em sắp đến cầu Thanh Trì và dặn nhớ đi vào làn bên trái nhé. Nó đã thông báo em đang ở đường 5 rồi đi qua thấy có chú xe đỏ bị bắt không nghĩ là xe nhà em :).
Bác bị bọn xxx này bắt láo giống E ở http://www.otofun.net/threads/375585-duong-dan-cau-thanh-tri-nut-giao-phap-van-va-duong-phap-van-cau-gie?highlight=
Bọn này tìm mọi cách kiếm xèng của anh em mình