[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vivuvip

Xe buýt
Đọc qua tình huống của mợ thấy có vẻ giống nhà em vài năm trước. Tất nhiên là đi vào chi tiết thì sẽ khác nhau nhưng về cơ bản là giống. Em kể mợ nghe chuyện nhà em để mợ tham khảo nhé.
Bọn em cưới nhau từ lúc cả hai còn chưa có gì, bố mẹ hai bên cũng khó khăn. Trong khoảng 6 năm đầu sói em cũng không đưa tiền cho vợ. Bọn em thỏa thuận ngầm thôi là chồng lo việc đầu tư cho tương lai, vợ lo cuộc sống hàng ngày. Thỉnh thoảng vợ hết thì sẽ cứu trợ một ít cho qua cơn đói đợi đến kỳ lương tiếp theo của vợ. Lương của em khéo thì vừa đủ lo cho gia đình, cuối năm có thưởng thì qua được cái tết. Đến tận 6 năm sau cưới em cũng không có nổi một cái sổ tiết kiệm mà em làm ngân hàng đấy nhé, khoản tiết kiệm này kể ra thì em cũng vụng mà có mình lương của em thì làm được thế em nghĩ là ổn rồi. Bọn em còn không có nhà nhé, vẫn đi ở nhà thuê. Việc kinh doanh của sói thì không hề có tí cửa sáng nào, có đến vài cái tết là sói mất sạch hoặc nợ nần kha khá....
Em cũng nghĩ mãi rồi, ngon thì mình cũng nhào ra làm kinh tế đi, không làm được để sói vất vả thì mình tốt nhất là tin tưởng và hỗ trợ thôi, không trách móc, không đòi hỏi. Những lần sói mất tiền em toàn phải an ủi động viên đấy, có tiếc tiền thì đi xả vào bạn bè chứ về đến nhà là phải tươi tỉnh. Đoạn trường ấy vượt qua rồi thì thấy nhẹ chứ còn ở dưới đáy thì thấy bế tắc vô cùng nên em thông cảm với mợ nhiều lắm. Ơn giời vài năm gần đây công việc của sói cũng đem lại thu nhập khá hơn thì từ ấy em chỉ việc ở nhà đếm tiền thoai. Giờ sói có sở thích là đem tiền về ném què chân con vợ tham tiền là em. Chưa biết sau này sẽ ra sao nhưng ít ra bọn em đã nắm tay nhau đi qua một giai đoạn khó khăn của cuộc đời, nhiều lúc ngồi ôn nghèo với nhau cũng thấy rưng rưng lắm mợ ah.
Nếu mợ có cửa nào sáng hơn thì cứ chọn. Còn nếu chưa có cửa nào thì nên bình tĩnh suy nghĩ thêm mợ ah. Chồng mợ chỉ chưa đáp ứng nhu cầu về tài chính của mợ thôi chứ anh ấy vẫn lo cho gia đình, vẫn tập trung làm ăn còn hơn khối ông ăn chơi lêu lổng lừa đảo ngoài kia.
Mợ chủ thớt bức xúc là đúng nhưng mợ nên đọc những lời gan ruột của mợ lylyphap này! Với hoàn cảnh nhà mợ chủ thớt bây giờ, trong đầu Sói nhà mợ đang có quả b_om rất rất nóng và sói nhà mợ đang cưỡi lưng hổ rồi. Mợ nên thông cảm để nó không nóng thêm và cái tâm của chồng mợ nó yên ổn hơn chút nào hay chút đó, đặng còn làm ăn. và mợ nên chờ đợi thêm...! Xét về tình cảm thì 2 vc đang có mâu thuẫn vì tiền (không phải vì 1 trong 2 vi phạm vđề tình cảm) nên hãy giữ qua được chặng khó khăn này sẽ vẫn hạnh phúc được với nhau!

born2go

Xe điện
Em có ý kiến:
- Thành công hay không, bao giờ thành công chủ yếu do thời cơ, thời điểm. Đôi khi dục tốc bất đạt.
- Người đàn ông ko lo cho con (em chỉ nói đến con thôi đã nhé) thì là người đàn ông vô trách nhiệm. Mà đã vô trách nhiệm thì em đánh giá rất thấp.
- Có thể sau đó gấu của mợ chủ rất thành công, rất giàu. Nhưng em vẫn không đánh giá cao.
- Tất cả quan điểm em nói đều 1 chiều dựa trên lời mợ chủ.
Nói chung loại vô trách nhiệm với những người thân nhất thì nói đến làm gì cho mệt. Nó có tiền thì nó lại khinh vợ con thôi

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Có trải qua giai đoạn này người xưa mới nói là.
"Người vợ tào khang" chứ Mợ nhỉ.

Chồng không phụ vợ.

Đọc qua tình huống của mợ thấy có vẻ giống nhà em vài năm trước. Tất nhiên là đi vào chi tiết thì sẽ khác nhau nhưng về cơ bản là giống. Em kể mợ nghe chuyện nhà em để mợ tham khảo nhé.
Bọn em cưới nhau từ lúc cả hai còn chưa có gì, bố mẹ hai bên cũng khó khăn. Trong khoảng 6 năm đầu sói em cũng không đưa tiền cho vợ. Bọn em thỏa thuận ngầm thôi là chồng lo việc đầu tư cho tương lai, vợ lo cuộc sống hàng ngày. Thỉnh thoảng vợ hết thì sẽ cứu trợ một ít cho qua cơn đói đợi đến kỳ lương tiếp theo của vợ. Lương của em khéo thì vừa đủ lo cho gia đình, cuối năm có thưởng thì qua được cái tết. Đến tận 6 năm sau cưới em cũng không có nổi một cái sổ tiết kiệm mà em làm ngân hàng đấy nhé, khoản tiết kiệm này kể ra thì em cũng vụng mà có mình lương của em thì làm được thế em nghĩ là ổn rồi. Bọn em còn không có nhà nhé, vẫn đi ở nhà thuê. Việc kinh doanh của sói thì không hề có tí cửa sáng nào, có đến vài cái tết là sói mất sạch hoặc nợ nần kha khá....
Em cũng nghĩ mãi rồi, ngon thì mình cũng nhào ra làm kinh tế đi, không làm được để sói vất vả thì mình tốt nhất là tin tưởng và hỗ trợ thôi, không trách móc, không đòi hỏi. Những lần sói mất tiền em toàn phải an ủi động viên đấy, có tiếc tiền thì đi xả vào bạn bè chứ về đến nhà là phải tươi tỉnh. Đoạn trường ấy vượt qua rồi thì thấy nhẹ chứ còn ở dưới đáy thì thấy bế tắc vô cùng nên em thông cảm với mợ nhiều lắm. Ơn giời vài năm gần đây công việc của sói cũng đem lại thu nhập khá hơn thì từ ấy em chỉ việc ở nhà đếm tiền thoai. Giờ sói có sở thích là đem tiền về ném què chân con vợ tham tiền là em. Chưa biết sau này sẽ ra sao nhưng ít ra bọn em đã nắm tay nhau đi qua một giai đoạn khó khăn của cuộc đời, nhiều lúc ngồi ôn nghèo với nhau cũng thấy rưng rưng lắm mợ ah.
Nếu mợ có cửa nào sáng hơn thì cứ chọn. Còn nếu chưa có cửa nào thì nên bình tĩnh suy nghĩ thêm mợ ah. Chồng mợ chỉ chưa đáp ứng nhu cầu về tài chính của mợ thôi chứ anh ấy vẫn lo cho gia đình, vẫn tập trung làm ăn còn hơn khối ông ăn chơi lêu lổng lừa đảo ngoài kia.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Xác định buông khi
1. Đối với tuổi tiền quan trọng hơn tình dục
2. Có bố khác tốt hơn
Ngược lại, mất công lấy về thịt thêm thời gian nữa cho đến lúc có lựa chọn tốt hơn

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu suy luận ngược là cuối cùng chồng vẫn nghe mẹ đẻ và không nghe mợ nên dẫn đến bỏ mợ chọn mẹ.
Đàn ông khó mà bỏ em được.

Nhưng Em thì có 1001 cách bỏ đàn ông Cụ ạ.

Ví dụ như em uống thuốc để không có bầu chẳng hạn :D

Từ khi em xác định cuộc hôn nhân này với mẹ chồng nếu mình chấp nhận sẽ phải chịu đựng cả đời.

Em bắt đầu uống thuốc tránh thai.

Nên nhớ rằng phụ nữ chỉ sinh con cho người mình yêu và muốn gắn bó cả đời.

lanlanvnu

Xe hơi
Kg biết lan có thật như lời lan nói kg. Nếu đúng như những gì mợ nói ở 1 số còm cả trong thớt này và một vài thớt khác thì phúc tổ 7 mươi đời cho ông nào có dc lan.
Gia đình nào cũng có những vẫn đề riêng, nhưng em thưa cụ em không bao giờ lập thớt kể tội chồng để xin lời thiên hạ phán xét về chồng em, dù là sau cái nick không ai biết chồng em là ai, em là ai. Kể cả chồng em có đui què mẻ sứt bất tài vô tướng xã hội coi khinh, em vẫn cùng chồng em đứng mũi chịu sào. Hết xài nổi thì li hôn, nhay nghiến nhau làm gì?
Đàn bà đa số là giống hay than vãn, thích ve vuốt, giận chồng là muốn cả xã hội bênh mình chửi chồng mình mới chịu, mình lúc nào cũng phải là vai nạn nhân cơ.
Chuyện làm ăn kinh tế là chuyện khó nói ai khôn ai dại, khó nói bao giờ thành công. Nhắm thấy chồng phá của mà không kiếm cho cả nhà ăn được, không chấp nhận được thì ly hôn trong êm đẹp, tôn trọng lẫn nhau, không bao giờ để thiên hạ có cơ hội xen vào chuyện vợ chồng dù có tệ đến đâu, chồng là do mình chọn, nồi nào vung nấy cụ ạ. Chọn ngu là lỗi của mình, mình có quyền chọn lại, chứ không có quyền lải nhải chồng mãi thế.
Đời sống gia đình tiền to thật, nhưng to tới mức đem ra chì chiết nhau thì coi như vứt.

lanlanvnu

Xe hơi
Mợ có biết ban đầu em cũng ủng hộ chồng em làm ko? Mợ biết chồng em thất bại 3 lần và từng bán nhà ko?
Mợ có biết lúc chồng khó khăn em ko bỏ em vẫn ở lại đi vay tiền cho chồng và còn chi trả đến mức độ cho có lúc cho chồng cả tiền nạp điện thoại ko?
Mợ đọc ở trên có đoạn nào em nói em phản đối ko? Em nói em ko phản đối nhưng cần tiết chế. Đến 1-2 chục triệu ko để ở nhà con vừa rồi gãy tay em phải chạy đôn chạy đáo, chồng mợ thế mợ nghĩ thế nào hay mợ chỉ nhìn từ góc độ của mợ là người ngoài rồi buông vài lời khiển trách? Chuyện này kéo dài 5 năm rồi là mợ thì mợ có chịu được hay ko?

Em đã nói ở trên, em rất rối, hành văn có thể lủng củng nhưng từ chưa bao giờ đi đến đâu em bị chê là tư duy kém cả. Nếu em ko muốn nói em đứng top trong học tập và những công việc em từng làm. Vì mấy năm kìm chân ở nhà nước nên bây h em mới ra ngoài nửa năm, lương chưa cao.

Ai chẳng muốn chồng làm ăn được. Nhưng vài lần thất bại rồi em đánh gia được chồng em. em chỉ ko ngăn được. Ai cũng là ông chủ kfc hết cả hả mợ? Mợ có thấy lời nói của mình giống mấy người đi dự đa cấp ko? Cứ bung ra làm ăn thành công hết à? Vậy còn ai đi làm thuê, sa cơ thì gia đình bố mẹ vứt cho ai??
Thế không ngăn được chồng nên giờ nhờ xã hội ngăn hay sao mợ? Mợ toàn nói tiêu cực về chồng, hãy đưa bài tâm sự này cho chính chồng mợ đọc. Em tin mợ sẽ sớm có câu trả lời từ chồng mợ.

Michael J

Xe điện
Các cụ ọp đã khuyên những lời khuyên quá bá đạo cho các mợ. Và toàn cáo ọp thì lấy đâu ra hiềng, cứ ảo tưởng ở nhau quá.
Lên đây bêu chồng là không ổn rồi. Đóng cửa bảo nhau đê.

lanlanvnu

Xe hơi
Công nhận, đàn bà là nghiệt ngã với đồng loại nhất :))

Lan thương và đồng cảm với anh ấy hay là hai nhà đổi chồng cho nhau nhỉ :)) Vợ tỷ phú trong tầm tay kìa :))
Ve vuốt nhau bằng vài câu ngọt ngào giả tạo mà giúp được số phận nhau thay đổi thì kể ra cũng hay cụ nhể? Bảo sao lắm bà ra ngoài nghe nịnh vài câu tưởng mình là nữ hoàng, về khinh chồng như mẻ, nghĩ chồng không xứng với mình.

Em đồng cảm với tất cả các quý ông bị vợ bêu riếu, nhưng tiếc là em chỉ đồng cảm suông thế thôi chớ không bị ngu để mang cục vàng mười quý hiếm trong nhà đi đổi lấy thứ tầm thường của người khác.
Kể mà chồng em có tư duy kiểu cụ Kappuccino thì chắc em cũng đổi chồng khác rồi đấy, em không chịu được kiểu đàn ông có tính đàn bà. Em đẹp thôi em có ngáo đâu cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn

Từ khi em xác định cuộc hôn nhân này với mẹ chồng nếu mình chấp nhận sẽ phải chịu đựng cả đời.

Em thấy mợ tự tin về chuyện đàn ông khó bỏ mợ , e ko rõ mợ có thế mạnh gì mà họ lại khó lòng bỏ mợ vậy ? Chứ e chưa gặp đc người nào như vậy cả

despacitorico

Xe tải
Em đang ngán cái phận em, mà nhìn sang mợ thấy nẫu hơn nữa. Thông cảm với mợ. Mợ thưong chồng thì cắn răng thôi , anh ý chắc phải có đủ bài học mới tỉnh được chứ có nhiều ông đã quyết rồi cản không được đâu ạ. Mợ bảo toàn và tẩu tán trước chút tài sản nào để lo cho con và cho bố mẹ chồng thì mợ âm thầm làm thôi.

Thanks mợ, tâm lý em đang bất mãn, chán nản nên viết cũng lủng củng
Giữ thì cũng còn mấy mà giữ, dẫu sao cũng phải lo cho ông bà. Ông bà cũg tốt, còn đang trông con cho em. Chẳng lẽ em bỏ mặc. Con trai ôb chẳng lo được rồi

tungtran12345

Xe buýt
Có chí làm ăn là tốt nhưng cứ mơ là ăn lớn mà trước hết cái tối thiểu lo cho gia đình còn chưa làm đc thì em xin lỗi thằng chồng mợ nó bị thần kinh.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cỡ thao lược hùng tài như Tào Tháo mà lấy trúng vợ như mợ thì đời cũng chỉ đi chăn kiến hoặc đuổi gà chứ chả làm được gì to tát hơn cho đời, em nói thẳng mợ đừng có tự ái.
Đọc tâm sự thấy cái tư duy của mợ nó rối lắm, lủng củng, tủn mủn, ý tứ câu trước vả câu sau bôm bốp. Đến em là phụ nữ nghe còn thấy ức chế đừng nói là chồng mợ.
Em chả dám khuyên gì mợ về việc 2 vợ chồng mợ, nhưng chỉ thấy chồng mợ chí thú làm ăn, không gái gú nghiệp ngập bê tha gì. Mà làm ăn thì luôn phải đầu tư, mà đầu tư thì phải có rủi ro, lợi nhuận càng cao rủi ro càng lớn. Ai cũng khởi nghiệp 1 phát ăn ngay thì Việt Nam giờ đã thành cường quốc hay trung tâm tài chính thế giới rồi mợ ạ! Mợ biết ông chủ 7Up không? Mợ biết ông chủ KFC không? Biết ông chủ Huyndai không? Họ 5 lần 7 lượt khởi nghiệp, ai cũng nghĩ họ là tỷ phú giàu có, chẳng ai biết họ đã trải qua những ngày tháng đến cái xe đạp cũng không có mà đi, khởi nghiệp lại từ đống nợ, đổ mồ hôi sôi nước mắt cả chục năm mới được hái quả ngọt, chứ nay làm mai giàu luôn họa chỉ có buôn hàng trắng hoặc ăn cướp thôi mợ ạ!
Nếu mợ thấy chồng mợ bất tài vô dụng khiến mợ chán chồng tới mức từng câu nói nhiếc móc không tiếc lời, chả còn một chút tôn trọng nào, còn văng tục vào mặt nhau như phường vô học ngoài đường, đến mức đó thì em nghĩ mợ nên đổi chồng được rồi. Mợ có giỏi như mợ nói thì đi kiếm ông khác ngon hơn mà dùng. Cố lên mợ!
Em xin mợ, vợ em cũng ủng hộ em khởi nghiệp, đi vay tiền cho em khởi nghiệp vài lần, và cơ bản thất bại toàn tập.
Giá như lúc ý em ko nhờ vợ đi vay tiền chỉ dùng tiền tiết kiệm của mình thì cũng khá hơn đấy. Em ủng hộ đàn bà như chị Thảo trung nguyên, luôn là nốt chặn để giữ tiền cho chồng

VIỆT ANH

Xe điện
Đù..phụ nữ mà lên đây bêu tếu chồng kiểu này chắc méo ra gì!
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Túm lại xóa thớt đê,về lên giường mà bảo nhau.
Ck mà làm ăn nhưng thực tế bỏ bê chẳng lo gì cho cha mẹ,vợ con thì thay mịe chồng khác chứ nước non gì ??

lanlanvnu

Xe hơi
Em xin mợ, vợ em cũng ủng hộ em khởi nghiệp, đi vay tiền cho em khởi nghiệp vài lần, và cơ bản thất bại toàn tập.
Giá như lúc ý em ko nhờ vợ đi vay tiền chỉ dùng tiền tiết kiệm của mình thì cũng khá hơn đấy. Em ủng hộ đàn bà như chị Thảo trung nguyên, luôn là nốt chặn để giữ tiền cho chồng
Vợ cụ thì không biết nhìn người, cụ thì không biết chọn vợ như ý, trách ai?

Rượu

Xe buýt
Nhiều lúc em khó khăn, gấu còn bảo em còn ít tiền, anh lấy mà ứng tạm... Nghĩ mỗi nhà mỗi cảnh thấy cũng tội. Nhưng em không chê mợ đâu nhé. Em thấy mợ chung thuỷ ra phết. Em quan niệm đàn ông làm ăn thua thiệt thì về đi làm thuê chứ không được ảnh hưởng đến vợ con.

F_175.46

Xe tăng
Em cũng ko phải loại bạc bẽo khi khó khăn thì bỏ, thêm con nữa. Đâu dễ.
Theo em nghĩ Mợ kêu cho đỡ stress a, thi tiếp tục phàn nan a. Còn lại khống muốn bỏ thì kiên nhẫn, mà em nghĩ ko đến nỗi phải bỏ. Mợ nên nắm bắt rõ, chi tiết nguồn tiền nó ntn? Hihi, Loại trừ co phòng nhì thôi. Làm ăn co lúc này lúc nọ.

Huthasa

Xe container
CÁCH LÀM CHO ĐÀN ÔNG THẤY HẠNH PHÚC:
1. Cho ăn
2. Cho làm tình
3. Chia tay anh ta trong êm đẹp
4. Không kiểm tra tin nhắn điện thoại
5. Không chen vô đời sống riêng tư

CÁCH LÀM CHO PHỤ NỮ THẤY HẠNH PHÚC:

Hoàn toàn không khó khăn, để làm cho phụ nữ hạnh phúc bạn chỉ cần trở thành và tuân thủ những quy tắc đơn giản sau:
1. Là một người bạn
2. Là một người đồng hành
3. Là một người yêu
4. Là một người anh em
5. Là một người cha
6. Là một người thầy
7. Là đầu bếp
8. Là thợ điện
9. Là thợ sửa ống nước
10. Là thợ cơ khí
11. Là thợ mộc
12. Là thợ trang trí
13. Là stylist
14. Là nhà tình dục học
15. Là bác sĩ phụ khoa
16. Là nhà tâm lý học
17. Người không biết sợ côn trùng
18. Là bác sĩ tâm thần
19. Là người biết chữa bệnh
20. Là người biết lắng nghe
21. Là người biết tổ chức
22. Là người cha tốt
23. Là người ăn ở sạch sẽ
24. Là người biết thông cảm
25. Là người biết thể thao
26. Là người có vòng tay ấm áp
27. Là người chu đáo
28. Làngười biết chiều chuộng
29. Là người thông minh
30. Là người có tính hài hước
31. Là người biết sáng tạo
32. Là người mềm mỏng
33. Nhưng mạnh mẽ
34. Là người có tầm hiểu biết
35. Là người biết khoan dung
36. Lại còn khôn ngoan
37. Là người có đầy tham vọng
38. Và phải có năng lực
39. Là người can đảm
40. Và quyết đoán
41. Là người trung thực
42. Là người đáng tin cậy
43. Và phải có đam mê
NHỚ KHÔNG ĐƯỢC QUÊN:
44. Thường xuyên khen ngợi cô ấy
45. Đi mua sắm với cô ấy
46. Tử tế với cô ấy
47. Phải thật giàu có
48. Không làm cô ấy căng thẳng
49. Không nhìn gái nào khác ngoài cô ấy.
VÀ CÙNG LÚC ĐÓ, BẠN CÒN PHẢI:
50. Dành cực nhiều sự quan tâm chăm sóc cho cô ấy.
51. Phải để cho cô ta có thật nhiều thời gian, Nhất là thời gian ở một mình mà cô ấy thích.
52. Phải để cho cô ta có không gian thoải mái, không gò bó và không bao giờ lo lắng về những nơi mà cô ấy đi.
VÀ QUAN TRỌNG NHẤT VẪN LÀ:
53. Không bao giờ được quên:
* Ngày sinh nhật
* Ngày kỷ niệm
* Valentine
* Những lần hẹn hò
* 20 tháng 10
* Mùng 8 tháng 3

-Nguồn: Đâu đó trên mạng....-
Cụ làm em tẩu hoả nhập ma cmnl. Lão nào làm được mmotj nửa điều cụ kê thì chắc không sống ở hạ giới.

Huthasa

Xe container

Vãi thật. Loại này lấy về đúng là nát nhà.

bobochacha 123

Xe hơi
Gia đình nào cũng có những vẫn đề riêng, nhưng em thưa cụ em không bao giờ lập thớt kể tội chồng để xin lời thiên hạ phán xét về chồng em, dù là sau cái nick không ai biết chồng em là ai, em là ai. Kể cả chồng em có đui què mẻ sứt bất tài vô tướng xã hội coi khinh, em vẫn cùng chồng em đứng mũi chịu sào. Hết xài nổi thì li hôn, nhay nghiến nhau làm gì?
Đàn bà đa số là giống hay than vãn, thích ve vuốt, giận chồng là muốn cả xã hội bênh mình chửi chồng mình mới chịu, mình lúc nào cũng phải là vai nạn nhân cơ.
Chuyện làm ăn kinh tế là chuyện khó nói ai khôn ai dại, khó nói bao giờ thành công. Nhắm thấy chồng phá của mà không kiếm cho cả nhà ăn được, không chấp nhận được thì ly hôn trong êm đẹp, tôn trọng lẫn nhau, không bao giờ để thiên hạ có cơ hội xen vào chuyện vợ chồng dù có tệ đến đâu, chồng là do mình chọn, nồi nào vung nấy cụ ạ. Chọn ngu là lỗi của mình, mình có quyền chọn lại, chứ không có quyền lải nhải chồng mãi thế.
Đời sống gia đình tiền to thật, nhưng to tới mức đem ra chì chiết nhau thì coi như vứt.
Ko ai nắm tay từ tối đến sáng được đâu. đừng mạnh miệng vội thế mợ, vì bao giờ vào 6 hòm ván mới khẳng định được ai khôn ai dại ai sướng ai khổ

Chọn ngu là lỗi của em. Ok. Thử hỏi bao nhiêu mợ trên này lấy chồng rồi qua thời gian tính cách chồng thay đổi, cuộc sống nó thay đổi. em nghĩ em ko lẻ loi.

Em tiếp thu ý kiến của mợ. Vì em ko phải kẻ bảo thủ. Nhưng mợ có thấy ý niệm đánh tráo khái niệm trong từng câu chữ của mợ không? Em đã khẳng định từ đầu top là em ko chia sẻ được với ai, em lên đây, ai nghe vừa tai thì nghe, ko nghe được thì đi ra. Em chỉ muốn nghe nhiều ý kiến trái chiều. Nhưng Mợ lấy cơ sở gì mà đánh đồng thế với khái niệm ve vuốt thích cặp bồ? Cảm giác như cụ nào đấy từng bị vợ lừa dối lên xả giận vậy

Em ko nghĩ như mợ. Cuộc sống vợ chồng là sự bình đẳng. Là sự trao đổi bàn bạc và hoà hợp cá tính và mong muốn của nhau. Tất nhiên là mong muốn hợp lý. Và mong muốn của em là có 10-20tr phòng thân trong nhà ko có gì quá quắt cả.

Con người cả. Giờ mà có cụ nào lập thớt kêu vợ tuy tốt nhưng cẩu thả luộm thuộm nhưng vẫn cố gắng sống vì con cái gia đình thì chắc chẳng có cụ nào vào bảo về nhà bảo nhau lên đây than vãn làm gì để đong gái à đâu nhỉ. Cái tư tưởng cũ kĩ đó đến bây h phụ nữ còn nghĩ vậy thì bao h phụ nữ ở cái đất nước này bớt khổ.

Còn sao em ko bỏ thì thưa với mợ. Ngta quyết định ly hôn khi là ở nước cùng, đặc biệt khi có 2 đứa con. Có thể vợ chồng tôi có những điểm rất dở, nhưng họ lại có ưu điểm khác. Rồi còn nhiều thứ khác chứ nói li hôn dễ như ăn kẹo thì chỉ là người sống cho bản thân mình.

Em thật, em ko care comment của mợ nữa đâu. Người như mợ em gặp nhiều. Em sẽ để những câu nói có ý xây dựng của mợ trong đầu. Nhưng những thứ ko có tính xây dựng và chỉ mang tính quy chụp, úp mũ thì em sẽ ko care đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng