[Funland] Em buông xuôi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Alo

Xe lăn
Chồng mang hết tiền đi có 10tr tiêu 1 tháng cho 6 miệng ăn mà đòi mua sắm mới nấu ăn ngon. Ngẫn.
Trong hoàn cảnh khó khăn , nhà không phải thuê , em nghĩ 10tr/ tháng cũng không phải ít đâu mợ , tất nhiên việc tiêu nó còn phụ thuộc cách của cô vợ
Mà ông chồng cũng lo làm ăn chứ ăn chơi gì đâu . đơn giản là chưa đúng lắm thôi

Taihoatu

Xe lăn
Đọc xong thì em kết luận: đàn bà đúng là đứng núi này trông núi khác, cái gì cũng nói đc.

Website
www.facebook.com
CÁCH LÀM CHO ĐÀN ÔNG THẤY HẠNH PHÚC:
1. Cho ăn
2. Cho làm tình
3. Chia tay anh ta trong êm đẹp
4. Không kiểm tra tin nhắn điện thoại
5. Không chen vô đời sống riêng tư

CÁCH LÀM CHO PHỤ NỮ THẤY HẠNH PHÚC:

Hoàn toàn không khó khăn, để làm cho phụ nữ hạnh phúc bạn chỉ cần trở thành và tuân thủ những quy tắc đơn giản sau:
1. Là một người bạn
2. Là một người đồng hành
3. Là một người yêu
4. Là một người anh em
5. Là một người cha
6. Là một người thầy
7. Là đầu bếp
8. Là thợ điện
9. Là thợ sửa ống nước
10. Là thợ cơ khí
11. Là thợ mộc
12. Là thợ trang trí
13. Là stylist
14. Là nhà tình dục học
15. Là bác sĩ phụ khoa
16. Là nhà tâm lý học
17. Người không biết sợ côn trùng
18. Là bác sĩ tâm thần
19. Là người biết chữa bệnh
20. Là người biết lắng nghe
21. Là người biết tổ chức
22. Là người cha tốt
23. Là người ăn ở sạch sẽ
24. Là người biết thông cảm
25. Là người biết thể thao
26. Là người có vòng tay ấm áp
27. Là người chu đáo
28. Làngười biết chiều chuộng
29. Là người thông minh
30. Là người có tính hài hước
31. Là người biết sáng tạo
32. Là người mềm mỏng
33. Nhưng mạnh mẽ
34. Là người có tầm hiểu biết
35. Là người biết khoan dung
36. Lại còn khôn ngoan
37. Là người có đầy tham vọng
38. Và phải có năng lực
39. Là người can đảm
40. Và quyết đoán
41. Là người trung thực
42. Là người đáng tin cậy
43. Và phải có đam mê
NHỚ KHÔNG ĐƯỢC QUÊN:
44. Thường xuyên khen ngợi cô ấy
45. Đi mua sắm với cô ấy
46. Tử tế với cô ấy
47. Phải thật giàu có
48. Không làm cô ấy căng thẳng
49. Không nhìn gái nào khác ngoài cô ấy.
VÀ CÙNG LÚC ĐÓ, BẠN CÒN PHẢI:
50. Dành cực nhiều sự quan tâm chăm sóc cho cô ấy.
51. Phải để cho cô ta có thật nhiều thời gian, Nhất là thời gian ở một mình mà cô ấy thích.
52. Phải để cho cô ta có không gian thoải mái, không gò bó và không bao giờ lo lắng về những nơi mà cô ấy đi.
VÀ QUAN TRỌNG NHẤT VẪN LÀ:
53. Không bao giờ được quên:
* Ngày sinh nhật
* Ngày kỷ niệm
* Valentine
* Những lần hẹn hò
* 20 tháng 10
* Mùng 8 tháng 3

-Nguồn: Đâu đó trên mạng....-

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Oanh đấu để ngâm cứu case study này.

Thưa cccm
Em là người hôm trước lập topic bất mãn
Sau buổi hôm tâm sự với các cụ, em có trao đổi với chồng nhiều lần và kết quả ko hề có tiến triển. Sói vẫn vậy, nhịn đói nhịn khát, lấy được hào nào về là đập vào công trình, vườn tược. Ko quan tâm kinh tế thế nào. Rảnh rỗi thì có về chăm con và cơm nước. Em nói bảo thằng đàn ông khó khăn mới nhờ vợ, giúp đc thì giúp ko giúp tôi xin ông bà bán nhà (nhà mới xây xong 2 tháng) về quê (Hưng Yên) ở. Tôi nghĩ cho cô cho con nên sai lầm nước cờ khi chuyển về đây cho cô đi làm cho gần, ko là tôi về quê có thêm ít vốn bla bla, người ta còn đi vay để mua nhà mình vay để làm ăn mà cô cứ ngăn (vay tín chấp lãi cao). Cô kém tôi 10 tuổi đừng dạy khôn tôi. Tôi biết kinh tế ko đóng góp nhưng tôi vẫn phụ việc gia đình. Tôi đi làm có thể mang về cho cô số tiền cô muốn ko khó nhưng tôi chấp nhận làm thời gian đầu ko có gì để lấy vốn lấy quan hệ rồi tôi sẽ vượt lên, sẽ khá hơn nhiều người bây giờ coi tôi ko bằng họ... bla bla
Em ko hề ngăn chồng làm ăn, chỉ nói là biết tiết chế, ít nhất là để 10-20tr ở nhà (Cầm 400tr đi rồi vẫn nói là ko đủ, cần pải mở rộng cho lên nhanh, chấp nhận 1-2 năm đầu khổ k có tiền, con đang tuổi ăn tuổi lớn, vợ đi làm lương 10 củ, cả nhà 6 người).
2 con nheo nhóc rồi. Em muốn bỏ cũg đâu dễ. Mà sống thì thật sự lúc nào cũg căg đầu ra vì tiền, vì tính bướng và lí lẽ của chồng. Thậm chí trước bà có mấy chục để dành chồng cũng hỏi vay nốt để làm.
Em chẳng xấu xí dốt nát gì. nhiều khi muốn thấy phát rồ ngán ngẩm vì cái phận mình. Trước cũng vì chồng chịu khó mới lấy, nhưng lúc đó làm ăn túc tắc, ko ảnh hưởng đến cuộc sống nhiều như bây giờ

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ kể cho lão ý nghe câu chuyện thằng tỷ phú bên Tàu ý, lão làm hồng hộc rồi khi thành tỷ phú thì mắc bệnh trọng và tèo sớm. Anh lái xe hàng ngày chở bà chủ đi nhiều hơn ông chủ nên thấu hiểu tình cảnh của bà, ông kia chết thì bà chủ gá với anh lái xe. Cuối cùng anh lái xe nói, mình tưởng là mình làm cho ông chủ, ai ngờ ông chủ làm hết mọi thứ rồi dành cho mình, thế nên là thằng đàn ông cũng đừng có mải mê kiếm tiền quá, kiếm được nhiều chết cũng có mang đi được đâu. Cũng phải danh thời gian và tiền bạc cho gia đình chứ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Nói chung là bất đồng quan điểm thôi!
Chồng nó cũng k phải là ăn chơi, gái gú, hít hút,... j cả! Chỉ mỗi dồn tiền và làm ăn và "vườn tược" j đó, chắc là kinh tế trang trại, nông sản sạch,... j đó.
Nói chung là Thông cảm được thì ở với nhau, ko thì đường ai nấy đi vậy nếu ko hiểu được nhau!

bobochacha 123

Xe hơi
Mợ kể cho lão ý nghe câu chuyện thằng tỷ phú bên Tàu ý, lão làm hồng hộc rồi khi thành tỷ phú thì mắc bệnh trọng và tèo sớm. Anh lái xe hàng ngày chở bà chủ đi nhiều hơn ông chủ nên thấu hiểu tình cảnh của bà, ông kia chết thì bà chủ gá với anh lái xe. Cuối cùng anh lái xe nói, mình tưởng là mình làm cho ông chủ, ai ngờ ông chủ làm hết mọi thứ rồi dành cho mình, thế nên là thằng đàn ông cũng đừng có mải mê kiếm tiền quá, kiếm được nhiều chết cũng có mang đi được đâu. Cũng phải danh thời gian và tiền bạc cho gia đình chứ.
Câu cuối của cụ em đã nói k dưới triệu lần. Nhưng theo giải thích của sói nhà em là nta chỉ làm đến 45-47 tuổi là sức khoẻ giảm dần, ko làm bây giờ thì làm bao giờ

Ck nói Nếu mà làm xong bệnh tật để lại cho bố mẹ con cái 1 mớ cũg chẳg sao, cuộc sống phải có tiền thì auto hạnh phúc (em thì ko nghĩ thế, cuộc sống hài hoà giữa kinh tế và tình cảm mới hạnh phúc).

Ck em lớn lên trong gđ nghèo khó và họ hàg ghét bỏ khinh miệt nhau vì tranh chấp tài sản. nghèo khó nên tư tưởng lúc nào cũng nghĩ là phải giàu, phải có sự nghiệp để họ hàng ko ai nói được cái gì hết

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Câu cuối của cụ em đã nói k dưới triệu lần. Nhưng theo giải thích của sói nhà em là nta chỉ làm đến 45-47 tuổi là sức khoẻ giảm dần, ko làm bây giờ thì làm bao giờ

Ck nói Nếu mà làm xong bệnh tật để lại cho bố mẹ con cái 1 mớ cũg chẳg sao, cuộc sống phải có tiền thì auto hạnh phúc (em thì ko nghĩ thế, cuộc sống hài hoà giữa kinh tế và tình cảm mới hạnh phúc).

Ck em lớn lên trong gđ nghèo khó và họ hàg ghét bỏ khinh miệt nhau vì tranh chấp tài sản. nghèo khó nên tư tưởng lúc nào cũng nghĩ là phải giàu, phải có sự nghiệp để họ hàng ko ai nói được cái gì hết
Kể ra thằng chồng của mợ cũng hơi cổ hủ, em thì kệ con mợ thiên hạ nói gì thì nói, mình thích gì thì mình làm thôi. Ai cũng phải làm việc vất vả để kiếm sống mà làm việc nhiều quá chóng chết thôi. Em đã từng quen nhiều đại gia cặp em nọ em kia nhưng phút rượu vào nói thật các ông ấy đều bảo đến giờ này cặp cho có chứ có làm ăn được gì đâu, rốt cuộc tiền là phù du thôi, là thằng đàn ông mình đừng để vợ con nheo nhóc quá là được, giàu quá cũng ko có sướng đâu. Chạy theo tiền thì không bao giờ về đích cả.

tienaka

Xe điện
Thay gấu đi mợ. Kêu khóc làm gì

nghienruou

Xe điện
Mợ chủ nên bình tâm một thời gian, suy nghĩ cho kỹ, ko nên lôi chuyện gia đình lên đây, ko giải quyết đc vấn đề của mợ đâu. Gấu nhà mợ là làm ăn chứ ko phải cờ bạc rượu chè gái gú đâu mà mợ lo.

Hulk

Xe tăng
Không để vài ba chục triệu lưu động trong nhà để có việc gì gấp còn dùng thì cũng căng nhỉ.

echnikj

Xe container
Đù..phụ nữ mà lên đây bêu tếu chồng kiểu này chắc méo ra gì!
Bảo rằng chồng nó k kiếm được tiền,trai gái đĩ bợm đi một nhẽ,nó đã vươn lên,và biết phận vậy còn ngoác ra kêu...
Túm lại xóa thớt đê,về lên giường mà bảo nhau.
Người ta buồn thì than thở thôi, có lộ thông tin chồng đâu mà gọi là bêu tếu.

Fim

Xe điện
Đần ông lo cho sự nghiệp là đây chứ đâu.
Gì chứ sống bon chen làm giàu cũng khổ nhỉ :)
Thôi thì ung dung tự tại gọi là bình yên vẫn hay hơn. ;;);;)

197716102003

Xe container
Mợ hãy tìm 1 người bạn thân mà tâm sự. Dĩ nhiên việc đó chỉ là để mình thấy được chia sẻ chứ sẽ k thấy đổi đc gì cuộc sống GĐ của mợ. Không ai hiểu mình bằng chính mình đâu mợ. Tránh mang chuyện gia đình lên chốn lắm thị phi, 9người 10 ý này.

Hulk

Xe tăng
Chồng mang hết tiền đi có 10tr tiêu 1 tháng cho 6 miệng ăn mà đòi mua sắm mới nấu ăn ngon. Ngẫn.
Thật. Nhiều cụ mợ khuyên ngẫn bỏ mẹ. Đé.o biết ông làm ăn dự án lớn nhỏ gì, ông cứ đảm bảo nhà đủ ăn (mức bình thường) đã rồi hãy tính đi cướp tiền thiên hạ. Nhà đến 6 miệng ăn (nếu ko nhầm), 2 đứa con đang tuổi ăn học, không hiểu chi tiêu thế nào với 10 củ lương của vợ? Mợ ngẫn nào ở trên bảo mợ thớt phải thay đổi nấu ăn ngon, làm mới sexy...hehe nói như trong phim. Đầu lúc nào cũng ong mẹ lên với đủ loại hóa đơn chi tiêu, con cái học hành...thì còn sức và cảm hứng đâu mà sẹc với xi.

Ko biết sói nhà cụ giống em ko :)) đồng cảm quá. Nhớ ngày xưa ra ngoài làm cơ tháng mang cho vợ vài triệu, có tháng ko có.vợ cũng kêu đi làm thuê tiếp đi. Mà mình vẫn cương quyết theo con đường mình chọn. Bây h cuộc sống ko như trước vợ cũng tôn trọng mình hơn

hai.tranhr

Xe container
Áp lực cuộc sống. Mợ vất vả kiểu khác, Cụ ấy vất vả kiểu khác. Rồi khó khăn sẽ qua đi thôi, Mợ cố gắng kềm chế không tạo áp lực thêm cho Cụ. Rồi dần dần áp lực sẽ quá thôi, tuyệt đối không được gay gắt đến mức tức nước vỡ bờ thì tội con cái. Xem như hy sinh để tạo điểm tựa cho gia đình ạ.
@ Các Cụ khác: cấm đổ dầu vào lửa nhé.

cdcn

Xe điện
Phàm là phụ nữ mà đưa chuyện gia đình nhà mình lên mạng xã hội ntn là cũng "không bình thường" rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng