[Thảo luận] Em bức xúc quá!!!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ mới bảo nó k bắt đền thì nó chưa xin lỗi đâu, phải dọa nó nữa cơ. Binh pháp Kamasutra dạy rồi vừa táng vừa xoa thì mới đạt hiệu quả cao Cụ chả chịu nhớ gì cả, hehe, e fun tí thôi chứ k xác định rồi thì next đi cho nhẹ đầu Cụ ạ, chúc Cụ một kỳ nghỉ vui vẻ.

anhtho

Xe ngựa
Thằng taxi chắc nghĩ cãi cùn được vì nó húc nhẹ xe máy, xe máy nữ lái tay yếu nên loạng choạng đổ vào xe em. Tiên sư nhà nó, e nói rõ ko bắt đền rồi mà nó ko mở mồm xin lỗi 1 câu. Lại còn bảo húc xe máy chứ có húc ông đâu... có j nó xin lỗi xe máy mới điên chứ. 1 câu xin lỗi đơn giản mà ko nói được, buồn cho VHGT của thằng taxi này. Còn nó thích cùn, em thật với cụ, chơi cả XH đen (khu Ngọc hà), hay chính quyền em chơi được tuốt. Tất nhiên ko phải em quen, nhưng ông anh em làm được hết. Mất công nhờ vả em chả thích.
Như vậy là lỗi thằng taxi cũng không nhiều, nó tự nghĩ: xe máy mới là lỗi chủ yếu (do tay lái yếu), nên nó nghĩ ko liên quan lắm. Đòi bắt đền hay xin lỗi hơi bị khó, nhỡ ra nhận sai lại phải đền là mệt.
Về hổ báo thì cũng ko bít dư lào. Có khối anh taxi cũng là cộm cán hoàn lương, các cụ cũng nên cẩn thận.

suzu37

Xe container
Mỗi tội mình là người có ăn học, em lại công chức nhà nước.
Có hai cái tội chứ chả phải một cái :D.

Nhà cháu từng xoa đầu một ku em trên đường 5 rồi lên xe đi vì chú em húc mít xe em cái rầm. Trước đó chú em còn nhanh nhẩu cài số lùi dãn ra được 50 cm rồi chạy xuống ngó.

Quên cho nó nhẹ lòng.

Cái tội kia cũng quên ngay cho nó nhẹ đầu :D.

Nửa đêm rồi lão có muốn làm ly vuốt ca hông?

ubisapro

Xe trâu
Như vậy là lỗi thằng taxi cũng không nhiều, nó tự nghĩ: xe máy mới là lỗi chủ yếu (do tay lái yếu), nên nó nghĩ ko liên quan lắm. Đòi bắt đền hay xin lỗi hơi bị khó, nhỡ ra nhận sai lại phải đền là mệt.
Về hổ báo thì cũng ko bít dư lào. Có khối anh taxi cũng là cộm cán hoàn lương, các cụ cũng nên cẩn thận.
Thực ra em cũng ko biết cụ nhà em gọi ông anh.Lúc chán, ko muốn đường ùn vì vụ của em, em lá đi, lúc đang lái ông anh mới gọi điện bảo anh sắp đến rùi em mới biết. Chuyện bé xé to làm j cho mệt ra, mình có được cái j đâu, mất công mọi người. Còn về luật, em đảm bảo đợi Công an quận ra, thì thằng taxi nát. Nó ko húc xe máy, thì xe máy đổ vào xe em ah. Còn như cụ nói về đâm liên hoàn, em nghĩ cụ chưa hiểu rõ, nếu xe giữa chứng minh được mình đã giữ khoảng cách an toàn + phanh. Nhưng do xe sau đâm (ủi thêm) nên đâm liên hoàn sang xe trước, thì xe gây ra chịu hết, xe giữa ko phải đền mà còn bắt đền ngược lại xe sau đâm được. Chứ ko phải ông trước bắt đền ông sau, vậy hóa ra thằng gây ra vụ đâm, chỉ móp đầu, đền xe trước nó. Còn các xe giữa tai bay vạ gió hết ợ. Quan trọng là chứng minh được hay ko, cái này tùy vào khả năng và quan hệ của từng cụ@@

Haddtrang

Xe hơi
e xin lỗi, nhưng e thấy dân ta đa số nói chung là hay lo xe cộ chứ chẳng thấy lo người, e chưa có dịp đi mẽo nhưng xem pim thấy cứ có vấn đề thì đầu tiên là hỏi a/c có sao k? sau đó là xin lỗi mới bắt đầu nói đến những phải trái ... quay trở lại xin chia bùn điều k hay của cụ chủ hôm nay

ubisapro

Xe trâu
e xin lỗi, nhưng e thấy dân ta đa số nói chung là hay lo xe cộ chứ chẳng thấy lo người, e chưa có dịp đi mẽo nhưng xem pim thấy cứ có vấn đề thì đầu tiên là hỏi a/c có sao k? sau đó là xin lỗi mới bắt đầu nói đến những phải trái ... quay trở lại xin chia bùn điều k hay của cụ chủ hôm nay
Đúng là ở Tây họ quan tâm vde đó đầu tiên, nhưng ko phải trường hợp của em ợ. Xe em xe cỏ thật, nhưng ko đến nỗi đang dừng, xe máy đổ vào mà e và người nhà có vde j được ợ:D

ReadOnly

Xe tăng
Vụ này bắt đến như dồn toa chứ nhỉ, như thằng taxi nói thật có thể hiểu vì nó là mứt rồi, chứ thằng khách hợi với đám lâu nhâu thì akay thật x-(

ubisapro

Xe trâu
Có hai cái tội chứ chả phải một cái :D.

Nhà cháu từng xoa đầu một ku em trên đường 5 rồi lên xe đi vì chú em húc mít xe em cái rầm. Trước đó chú em còn nhanh nhẩu cài số lùi dãn ra được 50 cm rồi chạy xuống ngó.

Quên cho nó nhẹ lòng.

Cái tội kia cũng quên ngay cho nó nhẹ đầu :D.

Nửa đêm rồi lão có muốn làm ly vuốt ca hông?
Cụ mới vốt ca em hôm kia thì phải mà đã có tiếp rùi ợ:D Em chia sẻ để mọi người biết và buồn cho ý thức của tài xế taxi + thêm thằng khách điên điên rỗi hơi (lần đầu em thấy), chứ em bỏ nó ra khỏi đầu rùi. E còn đang ngại đi làm bảo hiểm đây, tự nhiên toi 1 buổi:( Vết của em móp 1 chút + xước 1 chút. Mai em chụp rùi cụ tư vấn cho em. Xe em Vios G 2014, bảo hiểm mua trong hãng. Ko biết có phải sơn lại nguyên cửa ko, hay chỉ làm lại chút chỗ xước thui@@

Haddtrang

Xe hơi
Đúng là ở Tây họ quan tâm vde đó đầu tiên, nhưng ko phải trường hợp của em ợ. Xe em xe cỏ thật, nhưng ko đến nỗi đang dừng, xe máy đổ vào mà e và người nhà có vde j được ợ:D
k, ý e có thể cụ k tường thuật hết nên cụ vẫn hỏi han e nhỏ (xinh) đó, nhưng ý e là đồng chí taxi kia và ông khách vàng của đồng chí ấy quá kiệm lời xin lỗi, như 1 cụ đã phân tích thì sợ xin lỗi -> sai -> mất thóc nên im lặng (trong trường hợp này thì k pải là vàng mà là chì).

ubisapro

Xe trâu
Vụ này bắt đến như dồn toa chứ nhỉ, như thằng taxi nói thật có thể hiểu vì nó là mứt rồi, chứ thằng khách hợi với đám lâu nhâu thì akay thật x-(
Vâng cụ ợ. E điên thằng Taxi 1 thì ngứa mắt cái thằng khách 10. Thêm mấy thằng choai choai quanh khu đó bu vào xem, lu loa lên công an đến thì mất tiền cả lũ, thu cả xe em. Em chán chả buồn nghe nữa:(

quadv

Xe buýt
Chấp gì bọn k tốt nghiệp cấp 2 cụ chủ ơi . Nghe giọng là biết học rồi . Hazz

ubisapro

Xe trâu
k, ý e có thể cụ k tường thuật hết nên cụ vẫn hỏi han e nhỏ (xinh) đó, nhưng ý e là đồng chí taxi kia và ông khách vàng của đồng chí ấy quá kiệm lời xin lỗi, như 1 cụ đã phân tích thì sợ xin lỗi -> sai -> mất thóc nên im lặng (trong trường hợp này thì k pải là vàng mà là chì).
Đúng là khi em gái đó đổ xe vào em, em chờ em ý dựng xe lại, em mới mở cửa ra (vì đổ ngay vào cửa lái thì em mở ngay sao được:(). Lúc mở cửa ra thì em gái bảo luôn do taxi húc mít nên đổ vào xe em. Mà đúng là trước đó em gái đi ngay canh xe em, cbi dừng (xe em đỗ trước, em gái đi từ dưới lên) thì bất ngờ loạng choạng, giật mạnh 1 cái rùi đổ vào xe em. Em ý nói em trước + em cũng thấy bình thường nên cũng ko hỏi han có vde j ko:D Chỉ bảo cứ để xe đấy, lỗi ko phải do em gái, để em ra nói chuyện taxi.

ubisapro

Xe trâu
xin lỗi tức là hiển nhiên khănngr định có lỗi
đó là tư duy nhận thức được thống nhất toàn đ.ảng toàn quân toàn dân

hạ lửa đê
Vốt ca cụ vì 1 bài tâm huyết về VHGT của em, cụ lược bớt mà khi em đọc lại, em ko hiểu mô tê j:))

thienbinh14_10

Xe tải
Cụ chủ nền tính thật, phải em thì tất cả sẽ bùng nổ khi lão khách kia thái độ mày tao sấc sược với phụ huynh em kiểu khiêu khích thế ( lại còn kém cả 2 chục tuổi nữa chứ).

DidiLe

Xe container
Thôi cụ ơi. Mọi việc đã qua rồi.

Dù sao thì điều cụ mong đợi. Sự trân trọng đó là câu xin lỗi. Xã hội này cướp cmnmr. Nhưng cụ hiền đấy.

buicongchuc

Xe ba gác
Hạ hỏa thôi cụ chủ. Ở trên đường khó tránh khỏi những va quyệt không cố ý.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ gặp phải bạn trai của Tr.Trần đi taxi rồi, gây tai nạn dù nhỏ hay to mà văn hoá xin lỗi không có kể cũng buồn cho cả thế hệ dạy con cái sau này thế nào được. Đúng ra đường đời lắm trái ngang, cụ xử sự thế là chuẩn mực rồi, mong ai ra đường cũng gặp được người như cụ

enjoy

Xe hơi
Hôm qua em đi xe máy bị thằng taxi tạt đầu rồi phanh kít lại chờ đèn đỏ ở Quang Trung - Hai Bà Trưng ngã luôn xe.Tức quá đạp phát vào đuôi rồi định lên bem nó vài phát,nhưng thấy đang chở 2 em tây đang mắt chữ o mồm chữ a nên chỉ chửi mấy câu rồi đi.Taxi cũng tùy người thôi ạ cũng có người điềm đạm cũng có thằng ngu.