Em bức xúc, phụ nữ cần chia sẻ những gì các cụ cho e một câu trả lời đầy đủ với

miu189

Xe buýt
Có em đây rồi các cụ, 2 hnay e nhiều việc quá cộng với nghe theo lời khuyên các cụ e cứ việc thôi, nhịn lòng không chăm sóc và chơi nhiều với con 2 ngày. Kết quả cũng có vẻ khá hơn nhiều, thấy thủ thỉ hơm cũng chả biết là gấu quên mình đã nói gì hay là gấu đang chuộc lỗi nữa nhưng như vậy cũng thấy nhẹ nhàng các cụ ạ. Nhưng ko thể mừng trên chiến thắng mãi được nếu như mai gấu lại cho câu như thế nữa hay đại loại kiểu vậy thì trả nhẽ e lại mở thớt mới hay bạt tai luôn. Nếu bảo ko để ý thì tính e ứ chịu được, cái gì cũng muốn tìm ra chân lý :D
[FONT=&quot]Iem ghét nhất là phương án bạo lực!!![/FONT]
[FONT=&quot]Iem thích bác trò chuyện trân thành thẳng thắn và nếu có thể bác cũng nên chia sẻ với vợ những khó khăn của mình (thực ra đối với bác chẳng có gì là khó khăn cả). Điều này sẽ giúp vợ bác hiểu bác cũng rất ngổn ngang, để vợ bác cùng chia sẻ, thương bác hơn và không kêu ca, đòi hỏi quá quá quá!!![/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Haibara82

Xe tải
Một là chỉ có cụ tự thấy cụ biết chia sẻ với vợ cụ mà những người xung quanh ko thấy như thế, cụ thử hỏi nhạc phụ nhạc mẫu xem đánh giá thế nào. Nếu như vậy thì đề nghị cụ xem lại nhé.
Hai là vợ cụ thuộc tuýp người quá đặc biệt, khác hẳn các chị e phụ nữ khác khi đc chồng quan tâm chia sẻ thì vô cùng hạnh phúc và sẽ rất trân trọng hạnh phúc đấy. Nếu vậy thì nhân danh phái nữ em đề nghị cụ nói chuyện rõ ràng với vợ cụ, hỏi lại vợ cụ xem vợ cụ đã chia sẻ và thông cảm với chồng chưa?
Bởi vì thực sự e cũng có 1 người chồng quan tâm, chăm sóc và yêu thương vợ con. 2 vợ chồng còn là 2 người bạn thân để chia sẻ rất nhiều chuyện trên đời nữa. E rất trân trọng những gì mình đang có và cố gắng đề chồng e không bao giờ phải tự đặt câu hỏi về vc có nên chia sẻ với vợ ko.
E hi vọng là 1 trong 2 phương án e đưa ra là phù hợp với cụ.
Và e cũng mong cụ nhớ là 1 tay thì ko thể nào vỗ kêu được, cái gì cũng cần sự cố gắng từ 2 phía.
Hãy để vợ cụ cùng cố gắng chia sẻ và đồng cảm với cụ.
Chúc cụ có đc giải pháp cho mình nhé.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Có em đây rồi các cụ, 2 hnay e nhiều việc quá cộng với nghe theo lời khuyên các cụ e cứ việc thôi, nhịn lòng không chăm sóc và chơi nhiều với con 2 ngày. Kết quả cũng có vẻ khá hơn nhiều, thấy thủ thỉ hơm cũng chả biết là gấu quên mình đã nói gì hay là gấu đang chuộc lỗi nữa nhưng như vậy cũng thấy nhẹ nhàng các cụ ạ. Nhưng ko thể mừng trên chiến thắng mãi được nếu như mai gấu lại cho câu như thế nữa hay đại loại kiểu vậy thì trả nhẽ e lại mở thớt mới hay bạt tai luôn. Nếu bảo ko để ý thì tính e ứ chịu được, cái gì cũng muốn tìm ra chân lý :D
Em nghĩ cụ hành động vẫn chưa đủ nhiệt,zung nếu có hiện tượng cụ cần mạnh tay hơn nữa,mềm nắn dắn buông cụ nhé

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
với phụ nữ chẳng bjo là đủ cả. Đôi khi mình chỉ hành động thì họ ko cảm nhận đc đâu, cũng cần vài lời nói thương yêu nữa cụ ạ. Mật ngọt chết ruồi mà :P
Cụ chuẩn...chả bao giờ là đủ cả....đôi khi nhà cháu trộm nghĩ thà làm ngơ còn hơn, cứ chia sẻ xong vưỡn bị bẩu là vô trách nhiệm..

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ chủ cần có 53 tiêu chuẩn sau:

HOW TO MAKE A WOMAN HAPPY

It's really not difficult...to make a woman happy; a
man only needs to be:

01. a friend
02. a companion
03. a lover
04. a brother
05. a father
06. a master
07. a chef
08. an electrician
09. a carpenter
10. a plumber
11. a mechanic
12. a decorator
13. a stylist
14. a sexologist
15. a gynaecologist
16. a psychologist
17. a pest exterminator
18. a psychiatrist
19. a healer
20. a good listener
21. an organiser
22. a good father
23. very clean
24. sympathetic
25. athletic
26. warm
27. attentive
28. gallant
29. intelligent
30. funny
31. creative
32. tender
33. strong
34. understanding
35. tolerant
36. prudent
37. ambitious
38. capable
39. courageous
40. determined
41. true
42. dependable
43. passionate

WITHOUT FORGETTING TO:
44. give her compliments regularly
45. love shopping
46. be honest
47. be very rich
48. not stress her out
49. not look at other girls

AND AT THE SAME TIME, YOU MUST ALSO:
50. give her lots of attention,
51. give her lots of time, especially time for herself
52. give her lots of space, never worrying about where
she goes

IT IS VERY IMPORTANT:
53. Never to forget:

* birthdays
* anniversaries
* arrangements she makes

HOW TO MAKE A MAN HAPPY:-
01. Feed him
02. Sleep with him
03. Leave him in peace
Em nhìn cái chữ ký của cụ lại tưởng là điều thứ 54 chứ:))
Nhiều khi em cũng thấy là PN cực kỳ khó hiểu, chả biết các bà ý cần cái gì nữa, VD như: cưới nhau hơn 10 năm rồi thì nó cũng phải khác lúc mới cưới hoặc lúc đang yêu chứ, ai đời nhiều khi còn trách móc là ko lãng mạn như hồi xưa:)) trong khi đó mình điên hết cả đầu với cơm, áo, gạo, tiền....Nói chung là sống chung với lũ thôi các cụ ạ, mỗi người nhịn 1 tý:))

chuột 74

Xe điện
@cụ chủ: hoàn hảo quá cũng chưa chắc đã là hay đâu ạ ,e thì chỉ dám nói trong kinh nghiệm của e thôi. Nhiều khi "chia sẻ" với phụ nữ chỉ đơn giản là cụ "tập trung" ngồi chỉ nghe - k0 nói với họ là được. :D Họ nói gì kệ họ. E áp dụng mãi rồi, nhưng e chả ngoan được như cụ, nên sau đấy toàn nhắm mắt đưa chân , mặc dòng đời xô đẩy thôi ạ. :P (dù thú thực so với chồng/người yêu của họ, e chả = ở bất kỳ điểm nào) Chúc cụ chóng...hư 1 chút :D
cái khoản này chắc e phải mang sách vở đến nhờ cụ bổ túc :D

Mstudio.hn

Xe tải
:)) nobody perfect :)) khuyên bác là nên thủ thỉ tai vợ là anh yêu vợ lém ::)) hết kêu ngay ý ạ

butchikim

Xe ba gác
:)) nobody perfect :)) khuyên bác là nên thủ thỉ tai vợ là anh yêu vợ lém ::)) hết kêu ngay ý ạ
Em mà thế là lại bị tra hỏi tới nơi tới số vì lại nghi là nhỡ vụng dại gì à ngay. Túm lại, chia sẻ những lúc thật cần chia sẻ thì vợ mới hiểu và quý trọng...chứ nhiều quá là nhàm chán đấy, không gian khổ sao biết thế nào là sướng chứ X_X

Loidaveco

Xe tải
Em nhìn cái chữ ký của cụ lại tưởng là điều thứ 54 chứ:))
Nhiều khi em cũng thấy là PN cực kỳ khó hiểu, chả biết các bà ý cần cái gì nữa, VD như: cưới nhau hơn 10 năm rồi thì nó cũng phải khác lúc mới cưới hoặc lúc đang yêu chứ, ai đời nhiều khi còn trách móc là ko lãng mạn như hồi xưa:)) trong khi đó mình điên hết cả đầu với cơm, áo, gạo, tiền....Nói chung là sống chung với lũ thôi các cụ ạ, mỗi người nhịn 1 tý:))
Ơ em tưởng cụ hiểu phụ nữ lăm cơ mà. Hi Hi em nói thật nhé ở đời không người đàn ông nào làm vừa lòng vợ được đâu. Có chăng chỉ làm vừa lòng người tình thôi:bz

KMN 2009 Slx

Xe tải
Nhà e có 1 F1 đc gần 1 tuổi, e chia sẻ việc gia đình kể cả việc vặt, chăm sóc con ( e rất yêu con), e cũng khôgn quên kiếm tiền và hành động hướng tới một tương lai tương sáng của gia đình, e cũng ko rượu chè, ko nhậu nhẹt ngao du, e chia sẻ và giúp đỡ cả việc công việc của gấu ( vì e với gấu cùng ngành), e cũng chi sẻ cả việc bên nhà gấu ( cái này theo e là trách nhiệm nữa), e cũng thân với bên nhà gấu, ông bà ngoại và gia đình bên ngoại đều quí e. Thấy gấu có gì khác khác e cũng hỏi xem có vấn đề gì, nói tóm lại e thật sự là luôn quan tâm đến gia đình và trong đó có gấu. Nhưng gấu cho e biết e là người " Không biết chia sẻ với vợ , câu nói làm e vừa thấy bị tổn thương vừa đau đầu khôgn hiểu e không chi sẻ ở chỗ nào. Các cụ cao minh cho e cái Định nghĩa về sự chia sẻ của chị em" để e biết cách sống cho đúng với gấu:-< Cái vụ " chia sẻ " này làm e thấy mình vừa tổn thương nhiều vừa có lỗi khôgn hiểu tại sao.
Cụ nên đọc quyển "Đàn ông sao chổi đàn bà sao kim" thì sẽ hiểu vấn đề

nguyenducduy

Xe điện
Gấu của chúng ta nghe có vẻ ác liệt hung hăng vậy, nhưng thực ra như đứa con nít ấy mà, càng chiều càng hư, càng cho càng thiếu... thi thoảng lại đòi hỏi kiểu vu vơ, thi thoảng lại giận hờn vú vớ, nịnh vỗ về tí lại cười phe phé...tóm lại cụ không phải lo nhiều cứ dạy gấu như dạy con ấy, có lúc phải vỗ về, có lúc phải quyết liệt, dứt khoát

Hùng Pirelli

Xe buýt
Sướng quá hóa...gì thì các Cụ biết rồi đấy.

lulalulong

Xe hơi
Em thấy cụ là người "không biết chia sẻ với vợ thật". Kể từ 01/8 cụ thử theo cách này một thời gian xem sao:
- Ít chia sẻ công việc gia đình, công việc nhà gấu tự lo lấy.
- Thỉnh thoảng tham gia nhậu nhẹt, la cà cùng với anh em tý.
- Ít hỏi han chăm sóc gấu hơn trước.
- Cụ yêu con chỉ nên giành thời gian chơi và chăm sóc với con thôi.
...
Em dự là cụ ngoan quá nên gấu nhà cụ sướng lại không biết đường mà sướng lại còn chê bai cụ không biết chia sẻ với vợ. Đằng nào cũng mang tiếng là không biết chia sẻ thì ta không chia sẻ nữa. Cụ cứ làm theo cách của em độ một tháng vợ cụ mới hiểu được thế nào là chia sẻ.

checnomo

Xe hơi
Trích dẫn: "Các nhà khoa học cuối cùng cũng đã biết phụ nữ muốn gì. Đáng tiếc là sau đó phụ nữ lại đổi ý.".

hcmt

Xe điện
Em thấy cụ là người "không biết chia sẻ với vợ thật". Kể từ 01/8 cụ thử theo cách này một thời gian xem sao:
- Ít chia sẻ công việc gia đình, công việc nhà gấu tự lo lấy.
- Thỉnh thoảng tham gia nhậu nhẹt, la cà cùng với anh em tý.
- Ít hỏi han chăm sóc gấu hơn trước.
- Cụ yêu con chỉ nên giành thời gian chơi và chăm sóc với con thôi.
...
Em dự là cụ ngoan quá nên gấu nhà cụ sướng lại không biết đường mà sướng lại còn chê bai cụ không biết chia sẻ với vợ. Đằng nào cũng mang tiếng là không biết chia sẻ thì ta không chia sẻ nữa. Cụ cứ làm theo cách của em độ một tháng vợ cụ mới hiểu được thế nào là chia sẻ.
Cụ này chuẩn đới. Theo em nghĩ cụ chủ chỉn chu quá nên vợ sinh hư, được voi đòi tiên. Cái gì nó đói đói một tý mới ngon và thòm thèm, em thật. Đàn ông phải sống có bản lĩnh, đừng có quấn lấy gấu quá, lại nghĩ mình nhu mỳ, thiếu cá tính. Tốt nhất cụ nên hư một tý như mọi người, chứ như cụ chủ là của độc => chắc hâm nên vợ chán roài. (hoặc vợ hâm nốt cụ ợ :-??)

ford focus 2010

Xe điện
Toàn các đại ca lên đây nói xấu vợ, ke ke.
không đâu, buộc phải "xấu", để có 1 kết quả tốt là cuộc sống gia đình êm đẹp đó cụ ơi. Phụ nữ là vậy mà, hiểu họ thì mới cho họ hạnh phúc được. mà làm "xấu" 1 chút để hướng tới cụ diện tổng thể tốt, thì đàn ông nên làm quá đi chứ. theo bản năng, có người đàn ông tốt một cách tự nhiên, có đàn ông xấu 1 cách tự nhiên, cha mẹ sinh con trời sinh tính mà. Rồi ông Trời xe duyên người đàn ông này lấy người đàn bà kia. May mắn, thì cặp đôi tốt xấu kia hạnh phúc, không may mắn thì tan đàn xẻ nghé. Cháu nghiệm ra rằng sống với nhau, là nghê thuật thích nghi nhau, điều chỉnh bản thân và bạn đời để tránh hoặc giảm sung đột. Sự điều chỉnh của đàn ông mang tính gián tiếp, và phải bao trùm gia đình, còn sự điều chỉnh của phụ nữ thì cụ thể hơn trong hành động và luôn ảnh bị chi phối bởi sự "tôn trọng và tin cậy" đức lang quân của mình.
Chính vì thế, người chồng , người đàn ông trong gia đình phải luôn là ngừoi dẫn dắt lối chơi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
cháu cũng vậy thỉnh thoảng trốn đi đồ sơn nghỉ mát nhưng chẳng bao giờ dám CHIM SẺ với gấu sợ bị cắt mất thằng em:))

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
cũng căng đấy nhỉ.những kiểu bức xúc ntn chỉ có 2 vợ chồng giải quyết với nhau là chuẩn nhất.ông hiêu bà và bà cũng hiểu ông.cụ nói vậy ko biết như nào mới chỉ 1 phía liệu cụ có ko hiểu bà xã nhà cụ đang ko vừa ý chuyện gì đó ko.

TÉP

Xe buýt
Nhà e có 1 F1 đc gần 1 tuổi, e chia sẻ việc gia đình kể cả việc vặt, chăm sóc con ( e rất yêu con), e cũng khôgn quên kiếm tiền và hành động hướng tới một tương lai tương sáng của gia đình, e cũng ko rượu chè, ko nhậu nhẹt ngao du, e chia sẻ và giúp đỡ cả việc công việc của gấu ( vì e với gấu cùng ngành), e cũng chi sẻ cả việc bên nhà gấu ( cái này theo e là trách nhiệm nữa), e cũng thân với bên nhà gấu, ông bà ngoại và gia đình bên ngoại đều quí e. Thấy gấu có gì khác khác e cũng hỏi xem có vấn đề gì, nói tóm lại e thật sự là luôn quan tâm đến gia đình và trong đó có gấu. Nhưng gấu cho e biết e là người " Không biết chia sẻ với vợ , câu nói làm e vừa thấy bị tổn thương vừa đau đầu khôgn hiểu e không chi sẻ ở chỗ nào. Các cụ cao minh cho e cái Định nghĩa về sự chia sẻ của chị em" để e biết cách sống cho đúng với gấu:-< Cái vụ " chia sẻ " này làm e thấy mình vừa tổn thương nhiều vừa có lỗi khôgn hiểu tại sao.
Đọc cái phần tự giới thiệu thì biết ngay rằng ku không phải mẫu đàn ông thực sự rùi, nhưng chuyện này không cần phải nói nhiều.

Kụ học thuộc bảng nhân 9 cho em, sau đó kiểm tra lại xem Kụ đã phải học sinh giỏi chưa? Mấu chốt rắc rối của Kụ chắc chắn chỉ loanh quanh cái bảng nhân 9 thôi đấy nhá.