[Thảo luận] Em bị xxxx Phú Thọ bắt lỗi chèn vạch trên QL32A

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Hôm qua tụi em đi Lai Châu theo đường 32A, đi qua Phú Thọ (đoạn gần Thu Cúc), có một cái xe tải chết bên đường, chú em em lái xe phải lấn sang làn bên kia. Đến đoạn cua tiếp theo, thấy xxx ra rơ cạp nong, chú em em nhảy xuống. xxx1 đòi kiểm tra giấy tờ xe, em bảo nó hỏi tội gì mới cho xem giấy tờ. xxx1 có vẻ cay mũi, nói tội lấn làn. Em vác giấy tờ xuống cùng chú em vào gặp xxx2. xxx1 chạy theo, em hỏi lại xxx1:
- Xe mắc lỗi gì anh? xxx1 ko trả lời, em lại nhìn thẳng mặt xxx1 hỏi lại, anh ý lầm bầm : Tôi đã nói với lái xe rồi (có vẻ cay mũi em)
Em vào gặp xxx2, nói rằng tụi tôi chạy đường này nhiều, đường thì hẹp, bẩn, vạch sơn thì lem nhem (Cụ nào từng đi QL32a thì biết vạch sơn nó lem nhem cỡ nào, thế mà xxx Phú Thọ cũng nghĩ ra trò mèo này được), lại thấy có cái xe tải chết bên đường nên có thể bọn tôi bị lẫn làn tại đó. Các anh thông cảm để tụi tôi đi. Chú này có vẻ điểm đạm.
- Bọn tôi làm việc này rất cẩn thận, chỉ bắt khi mình anh một đường vẫn lẫn làn và tại chỗ vạch sơn rõ ràng.
- Em bảo vậy anh cho tụi tôi xem ảnh, nếu vi phạm thật tụi tôi chấp nhận nộp phạt.
xxx1 chõ *** vào bẩu, nếu muốn xem ảnh các anh quay lại khúc cua trước mà xem
- Em lại nhòn mặt xxx1 bẩu: Anh nói hay nhỉ, tự nhiên tôi quay lại gặp anh hùng núp của các anh đòi xem ảnh, nếu là anh anh có làm không? xxx1 đuối lý quay đi, lấy bộ đàm gọi anh hùng núp, anh hùng núp đọc rõ cả loại xe và biển xe của em. Thế chắc đúng tụi em bị rồi. Vì tụi em đang vội, em bảo xxx2:
- Anh lập biên bản đi. xxx2 ngần ngừ, nhưng thấy thái độ dứt khoát của em, xxx2 vẫn lập biên bản, vừa ghi vừa bảo: Lỗi này cũng nhẹ thôi anh, cứ như gạ gẫm mình. Em bảo chú em, ghi vào chỗ dành cho mình rằng: Đường bẩn, vạch lem nhem, không biết có bị lấn làn không, chờ ảnh.
Và cuối cùng xxx giữ GPLX của cu em, hẹn 20 lên giải quyết. Em bẩu cu em trước mặt hai chú xxx rằng: Chú mày đi sai thì bị phạt là đúng, kêu ca éo gì. 20 lên Việt Trì nếu có ảnh thì nộp phạt.
Lên xe đi tiếp mà vẫn còn cay mũi, có khi nó ngồi trên cái xe tải chết ấy chụp tụi em thật. Từ đó đến hết địa phận Yên Bái, em thấy rằng chỉ chó bò ra đường hoặc là thiên tài mới không đè vạch liên ở những khúc cua bán kính bé tý tẹo ấy. Xe tải thì ai đi 32a không đè vạch em tôn làm Sư phụ.
Em bức xúc quá, các Cụ cho em xả stress cái, lên đến Lai Châu được cốc bia hạ hỏa, vào OF tìm kiếm sự cảm thông thì thấy bị nhận 1 thẻ vàng, tụt hết cả hứng.
Đúng là ngày 7 đen đủi......
Em xin viết thêm rằng em post lên đây không phải kêu oan uổng gì, đi sai phải chịu thôi. Tụi em hay đi tuyến YB, TQ, HG, LC nên cũng không mất thời gian để rẽ qua VT nộp phạt. Chỉ mong Cụ nào đi qua đoạn này nên cẩn thận, đường 32A bây giờ chỉ có một vài đoạn có vạch sơn rõ ràng, còn lại thì mờ gần hết rồi hoặc đang cải tạo chưa sơn. Em chỉ thấy Phú Thọ có 2 chốt trên đó. Yên Bái có 1 trạm ở MCC, Lai Châu có một trạm chỗ ngã ba giao với QL4D. Nhưng em thấy trạm MCC hay bắt xe máy không mũ BH, còn trạm LC thì săn xe tải (tụi em ngồi uống nước ở đó thấy xxx chặn hầu hết xe tải từ cả 3 hướng vào ngã 3), không thấy vẫy xe con.

Chỉnh sửa cuối:

Ruabo

Xe buýt
chia sẻ với cụ, bức xúc thật tuy nhiện giọng văn của cụ hơi quá đấy nhé.

vampires

Xe hơi
mấy tháng trước em đi lên Yên Bái. Về qua đoan hùng may mà để ý thấy có bác xxxx ngồi trong xe tải chĩa cái máy ra. đúng đoạn mình cũng đè vạch ( nói thật cụ nào mà đi ko đè vạch đoạn từ Phú Thọ lên Yên Bái thì em bái làm sư phụ ). Biêt là năm trong tầm ngằm và đi một đoạn nữa đến gốc cây đa sẽ bị tóm. E dừng xe hỏi ông Cậu hay chạy tuyến này. Ông Cậu bảo : " có đường tránh các anh xxx bắt ở gốc đa nhưng cứ nghe Cậu khi các bác vẫy vào thì ngoan ngoan nghe theo. Xi nhan táp vào lề rồi lựa mà té ". em làm theo y như rằng các anh xxx chỉ đứng nhìn và chém với vài câu ;)). Lành thật.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
chia sẻ với cụ, bức xúc thật tuy nhiện giọng văn của cụ hơi quá đấy nhé.
Cảm ơn Cụ đã nhắc nhở, nhưng từ hôm qua đến giờ em gặp nhiều chuyện búc xúc quá, gõ nó cũng hơi...
Tối rảnh em sẽ trau chuốt lại tý cho nó đúng bản chất hiền lành của em.
Tiện em xin hỏi, lỗi đè vạch thì bị phát bao nhiêu tiền hở các Cụ?

hiep.economic

Xe buýt
Cảm ơn Cụ đã nhắc nhở, nhưng từ hôm qua đến giờ em gặp nhiều chuyện búc xúc quá, gõ nó cũng hơi...
Tối rảnh em sẽ trau chuốt lại tý cho nó đúng bản chất hiền lành của em.
Tiện em xin hỏi, lỗi đè vạch thì bị phát bao nhiêu tiền hở các Cụ?
khoang từ 200k đến 400k

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Ở đó hình như 1 đội XXX đi xe có thùng gồm 3 đồng chí. EM cũng bị lỗi lán vạch đường. Nó đòi 500k sang tiền luôn

4eyes10

Xe buýt
Bó tay...bó tay...ở nhà thì chớ, ra đường là thập diện mai phục, đỡ thế đêk nào được!

béo_ngố_2310

Xe đạp
Cụ chủ thớt ở HN không cho em thông tin đi em giúp cụ cho. Theo ngu ý của em không phải bẫy đâu ạ, cụ bị trạm 19 bắn rồi bọn này giàu lắm cần gì phải mất thời gian dựng bẫy đâu cụ. Đoạn đường đó cua nhiều có thể cụ bị lơ đãng ở một đoạn nào đó thôi. Lần trước em cũng đánh 1 chú ở địa phận Phù Ninh vì nghĩ đó là bẫy mấy chú xxx phải can mãi em mới tha sau này điều tra lại thì không phải bẫy chỉ là chú xe tải biết phía trước có trạm thấy em xin vượt nổi tính bẩn thỉu lên chơi đểu em thôi. Mấy chú xxx trên Phú Thọ không bẩn tính lắm đâu trừ thằng Dũng chằng thôi, thằng này cũng tuột xích rồi về CA thành phố thỉnh thoảng đi bắt bọn hàng rong. Em là em chỉ ngại nhất là dính vào mấy anh Thanh Hóa mất thời gian lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ chủ thớt ở HN không cho em thông tin đi em giúp cụ cho. Theo ngu ý của em không phải bẫy đâu ạ, cụ bị trạm 19 bắn rồi bọn này giàu lắm cần gì phải mất thời gian dựng bẫy đâu cụ. Đoạn đường đó cua nhiều có thể cụ bị lơ đãng ở một đoạn nào đó thôi. Lần trước em cũng đánh 1 chú ở địa phận Phù Ninh vì nghĩ đó là bẫy mấy chú xxx phải can mãi em mới tha sau này điều tra lại thì không phải bẫy chỉ là chú xe tải biết phía trước có trạm thấy em xin vượt nổi tính bẩn thỉu lên chơi đểu em thôi. Mấy chú xxx trên Phú Thọ không bẩn tính lắm đâu trừ thằng Dũng chằng thôi, thằng này cũng tuột xích rồi về CA thành phố thỉnh thoảng đi bắt bọn hàng rong. Em là em chỉ ngại nhất là dính vào mấy anh Thanh Hóa mất thời gian lắm.
Cảm ơn Cụ, em cũng không biết chắc cu em có bị oan không, có bị chim mồi không, chỉ bức xúc vì sau đó em để ý, đi đường này mà tránh đc đè vạch liền tại các khúc cua liên tục thì chỉ có tài thánh.
Còn bây giờ em chỉ có mỗi cái BB, chắc là phải nộp phạt thôi. Cu em nó phải chạy tuyến YB, TQ, HG, LC nhiều, cũng không mất thời gian lắm...

gia doi

Xe điện
Sao lúc ấy cụ chủ thớt bắt xxx phải cho xem ảnh xem có đúng không chứ lập bb rùi còn nói chuyện gì nữa

Matizcoi

Xe cút kít
hãi quá, ra đường mà cứ như đi đánh zậm thé thì ...

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Sao lúc ấy cụ chủ thớt bắt xxx phải cho xem ảnh xem có đúng không chứ lập bb rùi còn nói chuyện gì nữa
Dạ em trình bày ở trên rồi, xxx bẩu muốn xem ảnh thì quay xe lại đến khúc cua ấy ấy... mà xem. Khi ký BB em đã bẩu cu em ghi là: đường bẩn, vạch lem nhem, không biết, chờ ảnh rồi Cụ ợ. Em post lên đây không nhằm kêu oan uổng gì, chỉ là để Cụ nào đi qua cái đoạn ý để ý thôi. Chứ đường này thì tránh sao được đè vạch, dù chỉ có một số ít đã được kẻ vạch, còn lại nát như tương rồi.

yamaha-x8

Xe tăng
Điều này là hơi khó, e nghĩ thế.
Còn lỗi chèn vạch e bị phạt ở Bắc Giang là 700K

sactimtn

Xe tăng
Em lên đó bán sơn trắng thôi. bán cho các chú XXX đầu tư

thaonguyen

Xe buýt
cháu dính đội này một lần chia buồn với cụ chủ thớt.cái xe tải của ba đồng chí này rất hay thiết kế ở cốp có cái lỗ như hòm công đức.hôm cháu bị fai nhét vào đấy 100k.khi cháu lên xe nghĩ vừa cay vừa buồn cười vì cái lỗ nho nhỏ ở cốp cái xe tải ấy.mấy xxx này rất sợ biển NN và NG vì cháu bị xống xe làm thủ tục thì có 2 xe chạy sau đè vạch cháu chỉ xe kia kìa anh đè vạch kìa.xxx nói nhõ câu xe nước ngoài.

NguyenTienDung

Xe hơi
đi đường này mà tránh đc đè vạch liền tại các khúc cua liên tục thì chỉ có tài thánh.
Mình nghĩ nhiều khẳ năng bác ít đi đường này lên mới nghĩ vậy.
Em đi tuyến này khoảng 2-3 lần/tháng, do phải đi chăm sóc khách hàng trong vòng 2 năm nay chưa bị phạt lần nào cả.
Đường bé,đông xe, cua quanh co mà ko kẻ vạch liền và bắt xe đè vạch thì sẽ xảy ra rất nhiều tai nạn do các xe cướp đường của nhau.
Bác lên điều chỉnh cách nói chuyện hơi quá ở trên và trong đầu luôn tuân thủ ko đè vạch khi đi các tuyến đường thì mọi chuyện sẽ ổn thỏa thôi.Còn nếu ko sẽ dính thường xuyên.
Trong trường hợp có xe đỗ chình ình ép mình phải đè vạch mới có thể đi qua mà chúng ta hay vẫn gọi là bẫy. Chỉ 1 thao tác đơn giản dựa trên kinh nghiệm trên otofun, bác lấy máy ảnh/điện thoại chụp hay quay phim đoạn đó đưa xxx xem + chút lý luận là ok.
Còn em kịch liệt mấy ông đi quá tốc độ + đè vạch khi có biển báo và vạch kẻ đường rõ ràng.Sai thì phải rút kinh nghiệm và đóng tiền thôi.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Mình nghĩ nhiều khẳ năng bác ít đi đường này lên mới nghĩ vậy.
Em đi tuyến này khoảng 2-3 lần/tháng, do phải đi chăm sóc khách hàng trong vòng 2 năm nay chưa bị phạt lần nào cả.
Đường bé,đông xe, cua quanh co mà ko kẻ vạch liền và bắt xe đè vạch thì sẽ xảy ra rất nhiều tai nạn do các xe cướp đường của nhau.
Bác lên điều chỉnh cách nói chuyện hơi quá ở trên và trong đầu luôn tuân thủ ko đè vạch khi đi các tuyến đường thì mọi chuyện sẽ ổn thỏa thôi.Còn nếu ko sẽ dính thường xuyên.
Trong trường hợp có xe đỗ chình ình ép mình phải đè vạch mới có thể đi qua mà chúng ta hay vẫn gọi là bẫy. Chỉ 1 thao tác đơn giản dựa trên kinh nghiệm trên otofun, bác lấy máy ảnh/điện thoại chụp hay quay phim đoạn đó đưa xxx xem + chút lý luận là ok.
Còn em kịch liệt mấy ông đi quá tốc độ + đè vạch khi có biển báo và vạch kẻ đường rõ ràng.Sai thì phải rút kinh nghiệm và đóng tiền thôi.
Vâng, em cũng đã trình bày rồi, là có thể do cái xe tải bị chết mà tụi em phải lấn sang bên làn đó. Nhưng anh xxx bẩu là bắt chỗ khác cơ, chỗ đi một mình và vạch sơn rõ, muốn biết thì quay lại gặp chú chụp ảnh mà xem. Em hiểu là đoạn đường cong, vì theo QT thiết kế đường, đoạn cong phải kẻ vạch liền. Nhưng bây giờ, các Bác thấy một số tuyến, trong đường cong người ta kẻ 2 vạch song song, một bên liền, một bên đứt. Tức là thừa nhận rằng ở đường hẹp, chấp nhận cho một làn xe được lấn làn khi vào cong (làn phía bụng đường cong), làn phía lưng buộc phải đi đúng.
Và đường 32a thì chưa bao giờ em phóng nhanh được, còn đè vào vạch ở cong thì ngay hôm qua em đã nói cu em thử đi nhưng nó bảo bó tay, may mà thêm đoạn nữa thì hết vạch.
Mời Vodka Cụ

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Túm lại là phải tuân thủ luật các cụ nhề ?

lmnam2003

Xe buýt
Hôm về nhà ở YB em cũng dính như cụ, xuống cầm sẵn 200k định nhét vào cái lỗ trong xe của xxx, chẳng hiểu sao đồng chí xxx béo béo ngồi trong xe hỏi han vài câu rồi dứt khoát không nhận và cười cười rồi cho đi. Em cũng không nhớ cụ thể chỗ đó là chỗ nào nhưng gần đến Đoan Hùng có đoạn vòng các cụ nhìn về bên phải có xxx hay cởi trần ngồi sau một cái chiếu chụp ảnh, ra đến đoạn mấy bụi tre thì túm. Các cụ đi cần chú ý mỗi đoạn này thôi, tháng nào em cũng chạy 4,5 lần về YB. Mà xxx ở đây cũng khá nhã nhặn và dễ chịu, *** dơ cạp nong vẫy mình vào cứ thấy tủm tỉm cười.