[Thảo luận] Em bị xxx vịn trên đường Lê Văn Lương kéo dài (có video) - Các cụ cho ý kiến

Godfather77

Xe điện
Chắc lại sau 24h đây mà. Nick đang online mà chả nói gì nhể

Mapu

Xe tăng
Em đây ạ, xin lỗi các cụ em đi off với các cụ nhà mình giờ mới được về, đang lấy được cáp để lấy file ghi âm ra.
Xong em up liền.

tubesd

Xe tăng
Theo chủ quan của e thì lúc bắt đầu vào ngã tư thì xe đang ở giữa 2 làn đường, làn ngoài cùng có mũi tên chỉ cho rẽ trái, ko được đi thẳng, và thêm nữa vạch giữa 2 làn đường ở ngã tư này là vạch đứt chứ ko phải vạch liền.
Thế nên nếu xxx GT bắt bác 2 lỗi, chuyển làn ko xi nhan vào ko tuân thủ vạch báo hiệu trên đường thì bác cãi kiểu gì cho lại ạ??
Mà ts cái thằng xxx nó dừng xe nguy hiểm thật đấy, tự nhiên đi qua đầu xe công tòi ra chặn xe, lại còn dừng xe ngay làn ngoài, có ngày xxx chết oan và rất nguy hiểm cho xe sau.
Làn bên trái đúng là chỉ có mũi tên chỉ hướng rẽ trái ạ. Em có để ý thấy điều này nên khi qua đèn đỏ ở đây em toàn đi làn giữa cho đỡ phiền phức.
Hôm trước lúc em qua chỗ này thì xe ngay sau xe em cũng bị vịn.
Đường này nghe nói còn có bắn tốc độ nữa.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Em pahir đi ngủ mai còn dậy sớm đi làm nghe băng của cụ sau vậy để rút kinh nghiệm.

Mapu

Xe tăng
Em đang up lên rồi ạ, em xin kể tiếp từ lúc em bị bắt (lúc chưa ghi âm):
- Em xuống và bảo ngay: anh dừng xe thế này rất mất an toàn giao thông.
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi bị lỗi gì?
xxx trẻ: Anh đi sai làn đường, anh không thấy mũi tên kia à?
Em: Ở đấy làn đường thế nào? Thế đc có thấy xe tôi đi sai làn không?
xxx trẻ: Tôi đứng đây, nhìn thấy xe anh đi sai làn? Anh đi vào làn xe rẽ trái?
Em: Ra đến ngã tư, tôi mới đi sinal đi sang làn đấy? như thế là sai làn à?
xxx trẻ: Tôi không nhìn nhầm được, anh đi làn rẽ trái từ trức khi tới ngã tư, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: thế đồng chí có thích xem camera không, xe tôi gắn camera, vào đây tôi cho xem lại.

Em vẫy xxx vào xe em cho xem lại camera, xxx lúc bây giờ mới thừa nhận em qua ngã tư thì em mới đi vào, lúc này thì xxx già cũng tới chưa biết gì, bảo em cứ ra khỏi xe nói chuyện, và vẫn nghĩ là em đi sai.
Nhân tiện, em cũng chém luôn (cũng đọc qua qua luật rồi), nội dung thì như ghi âm ạ:

Đây ạ, đây là đoạn em nói chuyện với xxx già:
http://www.mediafire.com/?9fo9bkdc1cslbnq

Chỉnh sửa cuối:

pocket

Xe buýt
Cụ xử xxx như thế chưa chuận ạ.
Đầu tiên cụ phải hạ kính xuống nói vọng ra: "Đề nghị đồng chí để tôi đánh xe vào lề đường. Dừng thế này không đảm bảo an toàn giao thông!", rồi xuống phê bình luôn.
Nhìn quả xxx cho cụ dừng giữa đường hãi quá. Ngày nào em cũng đi đường này khứ hồi, cứ chuyển vào giữa cho đỡ mất thời gian đôi co.

Mapu

Xe tăng
Cụ xử xxx như thế chưa chuận ạ.
Đầu tiên cụ phải hạ kính xuống nói vọng ra: "Đề nghị đồng chí để tôi đánh xe vào lề đường. Dừng thế này không đảm bảo an toàn giao thông!", rồi xuống phê bình luôn.
Nhìn quả xxx cho cụ dừng giữa đường hãi quá. Ngày nào em cũng đi đường này khứ hồi, cứ chuyển vào giữa cho đỡ mất thời gian đôi co.
Cụ cứ xem Video ấy ạ, em đã signal để đánh vào phải đường rồi, nhưng xxx trẻ cứ giơ tay ra hiệu là đứng ở đây, không đánh vào. Thế nên khi xuống cái em mới bảo luôn là dừng xe thế này rất mất an toàn.

ngthenam

Xe buýt
Đuối lý ko thịt được thì chúng nó làm trò bày đặt cảm ơn. Haizzz....

nvh_hn

Xe container
Em thấy cụ chủ để trẻ con ngồi ghế trước rất nguy hiểm;)

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Thà chúng nó cứ sửng cồ văng tục như thường ngày nghe con đỡ chối hơn, éo mệ thấy đek nhai được bèn trở giọng tử tế, chắc chúng nghĩ chủ thớt là nhà báo hoặc cơ to đây!

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
cụ chủ sai ở chỗ là xxx bảo cụ chủ dừng đỗ xe giữa đường, gây cản trở giao thông, ko biết khi cụ chủ đỗ dừng như vậy có bật si nhan khẩn cấp ko? ở đây em thây xxx đỗ dừng xe bên phải và cụ chủ dừng bên trái thì lỗi gây cản trở giao thông rồi
Em thấy lúc đó gã xxx kia yêu cầu đỗ chỗ đó đấy chứ. làn ngoài bác công đang tiến tới thì sao chuyển làn sang phải mà đỗ cho được

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Kết quả là xxx mong em thông cảm, và ghi nhận những "đóng góp" của em..
Đúng là bố láo thật. Cụ cứ nhè đoạn ghi âm ấy mà dạy cho mấy chú xxx bài học, mình thông cảm cho xxx khi họ sai, thế ai thông cảm cho mình khi... xxx bắt sai mình?

QGE

[Tịch thu bằng lái]
Anh rất cám ơn Phong nhé.... :))
+Phong công tác ở đâu nhể?
-Dạ em làm ở Báo Pháp nuật.
+ Anh cũng nghĩ thế, vì Phong đọc số hiệu biển báo ... anh lói thật nhá, đến anh cũng léo biết cái biển một chấm một bốn ló hình gì.
:D

Aries204

Xe điện
Cụ mả pú đọc cả số hiệu biển báo ra thế thì xxx nó vãi cả ra quần rồi còn đâu =))

Nole.

Xe hơi
Có phải chú xxx già tên Tuân thiếu tá, còn xxx trẻ thiếu úy 1 mắt hơi chột đúng ko? Hôm trước em cũng vừa cãi nhau với 2 thầy trò này 1 trận, chả làm gì đc mềnh.. ;));))

Audi Q7!

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em đang up lên rồi ạ, em xin kể tiếp từ lúc em bị bắt (lúc chưa ghi âm):
- Em xuống và bảo ngay: anh dừng xe thế này rất mất an toàn giao thông.
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi bị lỗi gì?
xxx trẻ: Anh đi sai làn đường, anh không thấy mũi tên kia à?
Em: Ở đấy làn đường thế nào? Thế đc có thấy xe tôi đi sai làn không?
xxx trẻ: Tôi đứng đây, nhìn thấy xe anh đi sai làn? Anh đi vào làn xe rẽ trái?
Em: Ra đến ngã tư, tôi mới đi sinal đi sang làn đấy? như thế là sai làn à?
xxx trẻ: Tôi không nhìn nhầm được, anh đi làn rẽ trái từ trức khi tới ngã tư, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: thế đồng chí có thích xem camera không, xe tôi gắn camera, vào đây tôi cho xem lại.

Em vẫy xxx vào xe em cho xem lại camera, xxx lúc bây giờ mới thừa nhận em qua ngã tư thì em mới đi vào, lúc này thì xxx già cũng tới chưa biết gì, bảo em cứ ra khỏi xe nói chuyện, và vẫn nghĩ là em đi sai.
Nhân tiện, em cũng chém luôn (cũng đọc qua qua luật rồi), nội dung thì như ghi âm ạ:

Đây ạ, đây là đoạn em nói chuyện với xxx già:
http://www.mediafire.com/?9fo9bkdc1cslbnq
Đúng là mấy ông xxx vớ vẩn vãi, gặp người hiểu biết thì cảm ơn vì đóng góp, còn bằng không chắc mấy thằng ấy đã làm mấy lít rồi. Đúng là vớ vẩn hết sức!