[Thảo luận] Em bị xxx vịn ở bùng binh cuối Đại Lộ Thăng Long, các cụ chú ý nhé

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Báo cáo các kụ, như nhà cháu đã comment là hôm nay nhà cháu đi tiền trạm vụ này, theo như nhận định của em thì CSGT đang làm không đúng khi phạt việc chúng ta đi qua hầm mà rẽ phải sang đường Khuất Duy tiến.Trên thực tế, cái biển Exit đó chỉ là biển chỉ dẫn, chứ không phải biển báo "hướng đi phải theo"
Ảnh đây :

Đây nữa ,cái biển này nằm đối diện trung tâm hội nghị Quốc gia nhìn sang, nơi có mấy biệt thự dành cho chính khách.

Cách cái biển Exit không xa, khoảng 70m là lối rẽ để chuyển vào làn, có một chiếc biển cấm rẽ phải rất vô lý, có lẽ nó được đặt nhầm chỗ

Cái biển này có thể "hù " ai yếu bóng vía, thực tế nếu nó được đặt ở chỗ góc nhọn của lối rẽ thì may ra việc bắt bớ các bác nào chui từ hầm ra mới có lý một tí :

Em đứng tắm nắng độ dăm phút thì có nạn nhân đầu tiên, đó là 1 chú Everest biển 29x, do bạn áo Xanh vịn xuống.

Gầm xe Everest là chân của bạn áo Xanh

Dẫn lái xe vào để "làm việc "

Độ 1 phút sau,lái xe quay lại xe để "tiếp thêm sự trợ giúp từ người thân " rồi quay lại vị trí của 3 đồng chí CS, bạn CSGT áo vàng viết biên bản như đúng rồi, nhưng thực ra là động tác giả :

Nạn nhân trở về xe sau độ 4 phút dừng lại

Tiếp cận nhanh lái xe, sợ bị lộ nên chỉ hỏi được là phải chi hết bao nhiêu, lái xe nói :500k

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Cách cái biển Exit không xa, khoảng 70m là lối rẽ để chuyển vào làn, có một chiếc biển cấm rẽ phải rất vô lý, có lẽ nó được đặt nhầm chỗ

Cái biển này có thể "hù " ai yếu bóng vía, thực tế nếu nó được đặt ở chỗ góc nhọn của lối rẽ thì may ra việc bắt bớ các bác nào chui từ hầm ra mới có lý một tí :

Cái biển này đặt đúng chỗ rồi, sau khi xe thoát khỏi đường cao tốc thì cấm rẽ phải ngay đoạn giao cắt với đường gom dân sinh, vì đường này chỉ cho phép xe máy đi 2 chiều, còn ôto là 1 chiều cụ nhá. Cụ có cờ hụp được cái ảnh nào chỗ hầm đường bộ ko ợ? nếu có biển cấm rẽ phải ở đó thì xxx bắt đúng rồi, nhưng mấy ông bên GTCC lại lắp láo! ....Ặc, cụ đi tác nghiệp đc ảnh trên nóc hầm thì phọt nốt xem nào...! :P

Chỉnh sửa cuối:

SE05

Đi bộ
chán wa

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái biển này đặt đúng chỗ rồi, sau khi xe thoát khỏi đường cao tốc thì cấm rẽ phải ngay đoạn giao cắt với đường gom dân sinh, vì đường này chỉ cho phép xe máy đi 2 chiều, còn ôto là 1 chiều cụ nhá. Cụ có cờ hụp được cái ảnh nào chỗ hầm đường bộ ko ợ? nếu có biển cấm rẽ phải ở đó thì xxx bắt đúng rồi, nhưng mấy ông bên GTCC lại lắp láo! ....Ặc, cụ đi tác nghiệp đc ảnh trên nóc hầm thì phọt nốt xem nào...! :P

Em không chui vào hầm được nên em không có ảnh chụp từ hầm lẫn nóc hầm, nhưng khẳng định là không biển cấm rẽ phải vì không phải xe nào CSGT cũng tóm ,có cái tóm có cái không, thế mới cao sách ! ví dụ như 1 em Accord 2009 chạy đúng sau chú everest độ 1 tí nhưng không hề bị tóm.Có thể, CSGT nhìn xe mới tóm.Và cũng còn một lý do nữa là một số ô tô vào đường gom khi có biển Exit họ chạy thẳng tới đường Trần Duy Hưng chứ ko rẽ vào khuất Duy tiến vậy mà chẳng bị làm sao.Đó là những cái rất vô lý.

Chỉnh sửa cuối:

INNOVAV

Xe hơi
11h sáng nay em giải lao bằng cách đứng ngắm các chú cảnh làm việc cho đỡ mỏi mắt.
Trong vòng 10 phút ngắm thì em thấy thêm 4 xe bị bắt vì rẽ từ ĐLTL ra,
hehehe, các chú bắt rất buồn cười, thậm chí để xe đứng rất xa vỉa hè để xứ lý,
có chú còn nhiệt tình đứng ra giữa đường bắt mới máu,
một lúc sau mới nghĩ chụp cái ảnh chơi, lúc này thì thấy 1 bác đã giải quyết xong và phóng xe đi mất
còn 3 xe, các bác xem tạm :D

Hôm 28 tết em cũng mất 500k ở chỗ này bực thật.

adonis

Xe buýt
Bùng binh này là đầu đường Đại lộ Thăng Long chứ cụ

thanh1609

Xe tải
Trên thực tế là đường gom này không có lỗi rẽ ngang rẽ dọc gì hết, thẳng tuồn tuột , xe máy và ô tô chỉ được đi 1 chiều nhất định nên có thể nói biển đặt ở đây có phần thừa thãi.

Em không chui vào hầm được nên em không có ảnh chụp từ hầm lẫn nóc hầm, nhưng khẳng định là không biển cấm rẽ phải vì không phải xe nào CSGT cũng tóm ,có cái tóm có cái không, thế mới cao sách ! ví dụ như 1 em Accord 2009 chạy đúng sau chú everest độ 1 tí nhưng không hề bị tóm.Có thể, CSGT nhìn xe mới tóm.Và cũng còn một lý do nữa là một số ô tô vào đường gom khi có biển Exit họ chạy thẳng tới đường Trần Duy Hưng chứ ko rẽ vào khuất Duy tiến vậy mà chẳng bị làm sao.Đó là những cái rất vô lý.
chả phải cao sách gì đâu bác ơi, vì ở đó có 1 chú áo xanh và 2 chú áo vàng, lúc nào cả 3 chú cùng ra thì bắt tối đa được 4 xe.
còn bình thường thì chỉ có 1 chú áo xanh, 1 chú áo vàng bắt thôi, trường hợp này thì chỉ bắt được 2-3 xe là các chú phải kè kè cửa xe ngay, không cho xe đi tiếp.
xử lý xong lại bắt đợt mới, thế nên mới có chuyện xe thì bị bắt xe thì không.

Cuongga

Xe tải
...

Biển này đặt đúng chỗ rồi, nó có hiệu lực cho lối rẽ phía sau biển, tức là không cho các loại xe rẽ ngược lại đoạn đường gom phía sau. Em thấy quyết định cho xe máy lưu thông cả 2 chiều trên đường gom, nhưng có lẽ bắt đầu từ đoạn giao với Lê Hữu Thọ. Cá nhân em thấy cái biển đó không những đúng mà còn rất hợp lý nữa.

Còn về chuyện chui từ hầm lên rẽ phải vào KDT mà bị vịn thì phải chửi bọn chó xxx thôi. Các mũi tên phân làn trên đại lộ chỉ có hiệu lực đến hết đại lộ, ra đến bùng binh thì phải theo chỉ dẫn trên bùng binh. Ở đó nó chỉ vòng quanh thì muốn đi lối nào cũng được, miễn là không đi ngược chiều mũi tên. Đi từ Phạm Hùng mà còn sang được KDT nữa là, rẽ từ đại lộ sang KDT còn đỡ ách tắc giao thông hơn nhiều, sao mà cấm được.

Chuyện này chưa được lên báo, các con chó bắt nạt được ai thì cứ bắt. Anh em ta lên OF chia xẻ nhau được khối điều hay đấy nhỉ.

inochi

Xe điện
cái này cần phải đưa nên báo để cho đỡ hành dân chỗ này

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
Cả 2 lỗi bác chủ thớt bị xử toàn là lỗi láo, hôm qua em chạy đường Hồ Chí Minh về, cũng đi qua đoạn đường này, làm gì có cái biển nào cấm rẽ phải đâu, và cái khái niệm về hầm đường bộ thì ở đây cũng không có cắm biển- chẳng hạn như hầm Hải Vân, trước khi vào hầm là có cắm biển báo biểu thị Hầm đường bộ, có quy định về tốc độ xe lưu thông, ... còn ở đoạn mà mọi người gọi là hầm này thì em không thấy biển báo, không thấy chỉ dẫn và như vậy thì nó chẳng được gọi là hầm đường bộ và em cũng chẳng bật đèn/ nếu hiểu như các anh xxx thì cái đoạn đường ngã tư vọng- Trường Chinh cũng là hầm đường bộ/không phải cứ chui dưới cái gì đó thì lại gọi là hầm.

Như vậy cái này toàn là xxx bắt láo, gặp người nhiều thời gian như em là em cãi đến cùng.

Ruabo

Xe buýt
Đúng là các chú ấy bắt láo, khi chui qua hầm có mũi tên đi thẳng ở các làn, nhưng theo em cái này hết hiệu lực khi gặp bùng binh. hiều nay đi về em cũng tưử xinhan rẽ phải ra KDT y rằng có chú xxx vàng chạy ra, vì đi mệt rồi không muốn mất thời gian nên em lại từ từ chạy vào bùng binh, hehe, nhìn chú ấy chưng hửng lắm.

Viking

Xe điện
Đúng là các chú ấy bắt láo, khi chui qua hầm có mũi tên đi thẳng ở các làn, nhưng theo em cái này hết hiệu lực khi gặp bùng binh. hiều nay đi về em cũng tưử xinhan rẽ phải ra KDT y rằng có chú xxx vàng chạy ra, vì đi mệt rồi không muốn mất thời gian nên em lại từ từ chạy vào bùng binh, hehe, nhìn chú ấy chưng hửng lắm.
Nói như cụ thế ngã tư có mũi tên đi thẳng và mũi tên rẽ, cụ đi vào trong ngã tư mũi tên hết tác dụng, thích rẽ hay đi thẳng thì tùy?
Thế vẽ mũi tên làm gì?

Tribute

Xe container
Báo cáo các kụ, như nhà cháu đã comment là hôm nay nhà cháu đi tiền trạm vụ này, theo như nhận định của em thì CSGT đang làm không đúng khi phạt việc chúng ta đi qua hầm mà rẽ phải sang đường Khuất Duy tiến.Trên thực tế, cái biển Exit đó chỉ là biển chỉ dẫn, chứ không phải biển báo "hướng đi phải theo"
Ảnh đây :
Đúng, cái biển EXIT kia không phải biển chỉ hướng đi phải theo, không phải biển phân làn.

Cái biển này có thể "hù " ai yếu bóng vía, thực tế nếu nó được đặt ở chỗ góc nhọn của lối rẽ thì may ra việc bắt bớ các bác nào chui từ hầm ra mới có lý một tí
Cái biển cấm rẽ phải kia chỉ có giá trị với xe đi vào đường nhánh này và cấm rẽ phải ngược lại cái đường gom kia, không có hiệu lực với lối rẽ ra KDT.

Tiếp cận nhanh lái xe, sợ bị lộ nên chỉ hỏi được là phải chi hết bao nhiêu, lái xe nói :500k
Sao kụ ko hỏi họ bị bắt lỗi gì?

Để xác định chính xác xxx phạt đúng hay sai, các cụ phải chụp được ảnh các biển báo phía trước khi xuống hầm, sau khi ra khỏi hầm (đầu bùng binh) và các mũi tên dưới mặt đường.

Cách đây vài tháng thì em đi chỗ này thường xuyên nhưng toàn đi đường nhánh hoặc hầm thẳng qua TDH nên không để ý lắm.

trần dũng

Xe hơi
hic chia bùn cùng bác......thui của đi thay người bác ạhh

xanh

Xe điện
Sửa

OH, thằng em của em cũng bị bắt lỗi này cách đây vài hôm. Nó bị dọa thu bằng 30 ngày và nộp phạt 1,6tr cơ, vì vội phải đi nên phải đi trả hàng tết nên nó phải chung chi 400k.

Nó kể lại là: Lúc nó nhấc điện thoại định gọi đi nhờ thì chú cảnh ở đấy bảo: mày mà nhờ ai là tao lập biên bản mày luôn :( . Em hàng ngày vẫn đi qua đấy nên mấy hôm vừa rồi đều để ý là không có cái biển cấm rẽ chết tiệt nào. Hơn nữa, trước khi vào hầm còn có cái biển treo to tổ bổ ghi THANH XUÂN và mũi tên rẽ phải to đùng ( cái biển này sau cái biển EXIT nhá). Vậy nên em dự là bắt vớ vẩn mấy ngày giáp tết thôi.
Biển " EXIT" chả có nghĩa gì trong chế tài phạt cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Em đi qua đó toàn đi qua hầm rồi rẽ phải mà chưa thấy bị vin bao giờ. Thế quái nào hôm gần tết lại tự nhiên đi vào cái đường EXXIT đấy (để xem nó như thế nào). Số em may quá, đỡ mất thời gian. Tuy nhiên, nếu mà bị bắt chả hiểu các chú ấy ghi lỗi gì vào biên bản nhỉ, vì có cấm rẽ đâu mà phạt.

Libor

Xe điện
Hôm nay em có việc qua đoạn hầm này khẳng định xxx bắt láo các cụ nhá. Em đi xe biển 14 cố tình rẽ ngay trước mặt xxx mà không thấy bị túm lại! :(( không hiểu tại sao ợ! :P Trước khi chui hầm có biển chỉ dẫn được phép rẽ phải để đi Thanh Xuân! :(( Tý nữa chắc sẽ có cụ đi cùng em pót ảnh ợ! :P

huytrang

Xe hơi
Hôm nay em có việc qua đoạn hầm này khẳng định xxx bắt láo các cụ nhá. Em đi xe biển 14 cố tình rẽ ngay trước mặt xxx mà không thấy bị túm lại! :(( không hiểu tại sao ợ! :P Trước khi chui hầm có biển chỉ dẫn được phép rẽ phải để đi Thanh Xuân! :(( Tý nữa chắc sẽ có cụ đi cùng em pót ảnh ợ! :P
khéo bác là 1 trong 2 bác thoát xxx hum qua lúc 17h30,em đi qua đó bị túm cãi 1 lúc cuối cùng chẳng ăn thua mất 400k đến nản mặc dù biết là mình chả sai cái gì,em đi lễ từ sáng sớm lúc đó cũng quá mệt rồi,cãi nhau mất 45 phút xxx cứ lèm bèm,họ không thừa nhận mình sai chắc cũng tóm được nhiều bác,e thì đảm bảo e không sai e còn đề nghị quay lại nơi đặt biển nhưng xxx vẫn cứng.Thôi em đành chịu thua nhưng ức

laceti.se

Xe buýt
Dạo này ở đó bắt cả đống. chắc xxx cũng có lý do. Chẳng hiểu nếp tẻ sao. Chán