[Thảo luận] Em bị xxx vịn ở bùng binh cuối Đại Lộ Thăng Long, các cụ chú ý nhé

QuangThanh208

Xe tải
Thế nào là Hầm đường bộ ạ? Kính mời các con lợn GTCC cắm cho cái biển báo hầm đường bộ vào, nếu không có thì cãi chết thôi.

Quả "hầm chui" Kim Liên trước là có biển báo hầm đường bộ đấy cụ ạ, nhưng giờ bẻ đi rồi => chỗ đó không được coi là hầm => không phải bật đèn => bị vịn thì ị vào mặt mấy thằng xxx ngu :)>-

Còn chỗ hầm cụ chủ nói, để mai em lượn ra ngó kỹ lại rồi về bá cá các cụ >:)
Ơ kụ nói có lý quá,không có biển báo thì sao gọi là hầm đường bộ được nhỉ,ví dụ không có đồng phục,không có thẻ,không có giấy tờ do cơ quan CSGT cấp em bảo em là CSGT được không ợ ? hê hê...voite pác.

CuTiVoDich

Xe điện
Thế nào là Hầm đường bộ ạ? Kính mời các con lợn GTCC cắm cho cái biển báo hầm đường bộ vào, nếu không có thì cãi chết thôi.

Quả "hầm chui" Kim Liên trước là có biển báo hầm đường bộ đấy cụ ạ, nhưng giờ bẻ đi rồi => chỗ đó không được coi là hầm => không phải bật đèn => bị vịn thì ị vào mặt mấy thằng xxx ngu :)>-

Ơ cái này chuận cụ ới, không có biển báo hầm thì phạt vào mẹt các anh ấy(xxx) nhể:D.
Nhưng em đoán GTCC sắp cắm biển rồi đới, sau khi đọc xong cái thớt này:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Oạch, nếu nó đúng là có cái biển này thì thua nó rồi ợ! he he... nhưng đúng là mấy lần em đi về ko để ý vẫn cứ chui xuống hầm và rẽ bình thường về KDT...và chưa bao giờ bị làm sao cả? Nhẽ nào???
Vấn đề là ở cuối đường sát bùng binh có biển cấm rẽ phải hay chỉ được phép đi thẳng hay không??? Không cấm thì rẽ không sai Luật!!!

Nếu mấy cái mũi tên đi thẳng nó là đủ để phạt thì đi từ Đại Lộ TL về đến đó chỉ còn nước đi thẳng! Rẽ trái cũng chết luôn!!!:-o

E43000

Xe tăng
Chỗ này ở tít xa mới có cái biển đề "hướng đi Thanh xuân" thôi, chứ sau đó làm gì có biển cấm hay biển hướng đi phải theo nào khác đâu.

laceti.se

Xe buýt
Cảm ơn các cụ cao niên đã quan tâm tới thớt này của em. Mong các cụ nghĩa hiệp làm một cái phóng sự cụ thể xem tình hình ra làm sao bởi đường này rất thường phải lưu thông. Không thể để xxx thích bắt lúc nào thì bắt, và anh em lại vẫn không rõ thực hư đoạn này. Em vẫn cay cú vì trước đó đi chẳng sao, tự dưng 28 Tết lại dính. Không biết tại Tết nhất, hay xxx đã nghĩ ra chiêu này?

duongphen

Xe tăng
Cảm ơn các cụ cao niên đã quan tâm tới thớt này của em. Mong các cụ nghĩa hiệp làm một cái phóng sự cụ thể xem tình hình ra làm sao bởi đường này rất thường phải lưu thông. Không thể để xxx thích bắt lúc nào thì bắt, và anh em lại vẫn không rõ thực hư đoạn này. Em vẫn cay cú vì trước đó đi chẳng sao, tự dưng 28 Tết lại dính. Không biết tại Tết nhất, hay xxx đã nghĩ ra chiêu này?
Tại sao người dân lại phải chiến đấu để chỉ giành lấy cái mà mình được hưởng theo pháp luật với người thực thi pháp luật? Phải chiến đấu tới cùng các cụ ợ

SU-CAMRY

Xe tải
Thanks cụ chủ thớt đã cho thông tin. vote

CuTiVoDich

Xe điện
Vấn đề là ở cuối đường sát bùng binh có biển cấm rẽ phải hay chỉ được phép đi thẳng hay không??? Không cấm thì rẽ không sai Luật!!!

Nếu mấy cái mũi tên đi thẳng nó là đủ để phạt thì đi từ Đại Lộ TL về đến đó chỉ còn nước đi thẳng! Rẽ trái cũng chết luôn!!!:-o
Nhưng ở cách đó 1km có cái biển hướng rẽ phải phải theo rồi mà cụ, tức là nếu muốn rẽ phải thì phải đi vào đường đấy. Xong từ chỗ cái biển đấy đến bùng binh không có thêm cái ngã 4 nào nữa, như vậy cái biển đấy có giá trị đến hết bùng binh BigC:)

Comeback86

Xe buýt
đoạn này cũng phán chia rẽ phải theo làn mà các cụ ở xa qua đây nên chú ý biển nhé lắm cụ ở gần đấy còn dính đấy ợ ,

NguoiTlem

Xe hơi
Em vừa đi Thăng Long về, biển exit thì có nhưng qua ngã rẻ trước khi vào hầm trên thanh ngang có biển phân các làn, em thấy có cả làn rẽ Thanh Xuân, vậy vẫn được qua hầm mà rẽ chứ nhẩy??? (nhưng em cũng rẽ ở exit cho lành =)) )

trungvna

Xe tải
hnay em thấy mấy chú chui từ hầm lên bị vịn, chắc lỗi giống cụ chủ, em bị tóm quả này chắc em phải cãi bằng được.

CuTiVoDich

Xe điện
hnay em thấy mấy chú chui từ hầm lên bị vịn, chắc lỗi giống cụ chủ, em bị tóm quả này chắc em phải cãi bằng được.
Em cũng thế, nói thật là ngày xưa có trong tay 2 cái bằng mà luật lá lơ mơ lắm, bị bắt em toàn xin:D
Lâu nay vào OF cũng ngộ ra nhiều điều (nhất là sau khi đọc những thớt dư lày) đủ để chiến đấu với xxx để bảo vệ lẽ phảiL-)
Cảm ơn OF:-bd

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ đi hôm nào lên lịch đi rồi cho bọn em bám càng với nhá! hi hi
Em nhớ không nhầm thì gần cuối đường có 1 cái biển chỉ dẫn "Hướng đi phải theo" chỉ vào làn ngoài cùng để rẽ ra Khuất duy tiến.
Oạch, nếu nó đúng là có cái biển này thì thua nó rồi ợ! he he... nhưng đúng là mấy lần em đi về ko để ý vẫn cứ chui xuống hầm và rẽ bình thường về KDT...và chưa bao giờ bị làm sao cả? Nhẽ nào???
Mai em sẽ đi tiền trạm trước vụ này, cần thiết sẽ "test thử" nếu không có biển, còn có biển thì mình thua thật !

yeswrong

Xe buýt

mời riệu cụ nào

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ông bạn em cũng bị vịn lỗi đi qua hần rồi rẽ phải Khuất Duy Tiến. Đưa cho các anh xxx 50k là đi. em có hỏi sao đưa ít thế mà xxx cũng chấp nhận thì anh bạn em nói lỗi sai làn này chỉ mất một hai trăm thôi. Các cụ xem lại luật xem lỗi đi sai làn hình như chỉ mất 60k. nếu ở TP lớn gấp đôi là 120k thì phải. mấy anh xxx cứ dọa triệu mấy giữ bằng làm các bác lái xe cứ xoắn hết cả lên. nếu đúng mức phạt chỉ như vậy thì các bác khỏi lo khi đi sai làn. Đi đúng làn ở HN bây giờ thì tắc hết đường
Chả biết ông bạn bác dựa vào đâu mà phán thế !
Nếu quy vào lỗi ko chấp hành vạch kẻ đường thì 300k - 500k
Nhưng nếu nó khép vào tội đi sai làn thì 1M- 1.4M+30 ngày giữ bằng ạ

Các cụ cho em hỏi với. Cứ vào hầm là phải bật đèn ạ? Thế sao em đi qua hầm Kim liên- Đại cồ Việt có thấy xe oto nào bật đèn đâu nhỉ?
Vậy là cụ chưa gặp em lần nào rồi :D
Nhưng tạm thời theo lý luận của các cụ trên này thì đấy chưa phải là cái hầm :P

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mai em sẽ đi tiền trạm trước vụ này, cần thiết sẽ "test thử" nếu không có biển, còn có biển thì mình thua thật !
Hôm nay em đi qua hầm rồi, trước khi vào hầm thấy mỗi cái biển EXIT. Gần đến bùng binh có mỗi mấy cái mũi tên đi thẳng, chả thấy biển cấm nào cả.

Lúc nào cụ đi, hú em với rồi test thử luôn, vì em thấy ở phía đầu KDT lúc nào cũng có 1-2 xxx đứng :)

tiennam54

Xe tải
Qua hầm phải bật đèn là đúng, nhưng phải chuyển làn trước biển exit 1km thì cũng gay cấn quá

thanh1609

Xe tải
11h sáng nay em giải lao bằng cách đứng ngắm các chú cảnh làm việc cho đỡ mỏi mắt.
Trong vòng 10 phút ngắm thì em thấy thêm 4 xe bị bắt vì rẽ từ ĐLTL ra,
hehehe, các chú bắt rất buồn cười, thậm chí để xe đứng rất xa vỉa hè để xứ lý,
có chú còn nhiệt tình đứng ra giữa đường bắt mới máu,
một lúc sau mới nghĩ chụp cái ảnh chơi, lúc này thì thấy 1 bác đã giải quyết xong và phóng xe đi mất
còn 3 xe, các bác xem tạm :D

cocc

Xe hơi
Em vẫn hay đi như bác chủ thớt và chưa bị phạt lần nào.
Em nhớ không nhầm thì sau đoạn exit và trước cửa hầm có biển phân làn giống như ở các ngã tư. Làn bên phải chỉ được phép rẽ phải nên vừa chui vào hầm là em chuyển sang làn này rồi rẽ phải về KDT. Có lẽ bác chủ thớt bị bắt đi sai làn này chăng?

Libor

Xe điện
Bố khỉ, các cụ nào yếu bóng vía mà chót chui vào hầm rồi thì cứ làm 1 vòng quanh cái bùng binh đó rồi chạy ra đường KDT chắc chả chú nào vịn đâu ợ. Luật VN là nó cứ thích phải "vòng vèo" thế mới chuẩn được ợ! :)) Em vừa hóng thấy cụ Xấu Zai đi tác nghiệp vùng đó về rồi..đang đợi ảnh ọt đơi! :))