[Thảo luận] Em bị XXX ngã năm cửa nam bắt lỗi không xi nhan khi chuyển hướng

hieutr91

Xe máy
Các cụ ạ, sáng nay em có việc trên Cát Linh, xong việc em đi Nguyễn Thái Học về ( nhà em ở Phố Huế, hôm nay em đi 2b ạ ), đến ngã năm Cửa Nam em rẽ phải để vòng qua Hàng Bông, em có xi nhan rẽ phải, vừa rẽ xong thì 1 chú xxx mới ra trường tập sự mặt rất vênh váo (xxx1) chỉ cạp nong vào mặt em, rồi dắt xe em vào vỉa hè. Đoạn hội thoại như sau ạ, em xin lỗi các cụ vì lướt OF cũng khá nhiều rồi mà lại quên cái quan trọng nhất là ghi âm:
Em: Lỗi gì đấy anh ơi?? (Em rất tự tin là mình chẳng sai gì cả)
XXX1: Giơ tay chào em, Tôi chào đúng điều lệ nhé. Yêu cầu anh xuống xe rồi xuất trình giấy tờ (chẳng hiểu sau mặt nó như kiểu muốn đánh em ý các cụ ợ :( )
Em: Xuống xe, anh cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì đã.
XXX1: Anh cứ xuất trình giấy tờ đi rồi tôi nói lỗi
Em: Không được, anh phải nói lỗi, nếu không tôi không xuất trình giấy tờ đâu.
XXX1: Lỗi của anh là bật xi nhan quá muộn sau khi đã chuyển làn.
Em: Không đúng, tôi có bật xi nhan từ trước, thứ 2 tôi đi sát lề phải rồi cơ mà.

Vừa lúc đó thì có 1 XXX áo vàng (XXX2) bước ra
XXX2: Ông đừng có cãi, cả hai người chúng tôi đều nhìn thấy rồi.
Em: Nhưng rõ ràng tôi có xi nhan, các anh làm việc như vậy là không được. Tôi đi rất tuân thủ luật giao thông.
XXX2: Bây giờ chúng tôi dừng xe người vi phạm, người ta cãi thì chúng tôi không lập biên bản nữa à, chúng tôi vẫn lập biên bản được hết NHÉ!!! Bây giờ yêu cầu anh cho chúng tôi xem giấy tờ, nếu không chúng tôi cho xe anh lên kia ( chỉ vào cái biển nơi tạm giữ phương tiện giờ cao điểm ) rồi bảo XXX1 dắt xe em lên đó.
Em: Đành phải đưa giấy tờ cho XXX2 ( 2 thằng nó quây mình rồi :( )
XXX2 Xem xét kĩ bằng lái và đăng kí xe của em, Lật bảo hiểm xem còn hạn không, mặt hơi tối đi 1 chút ( bảo hiểm em vừa mua 1 tháng ạ )

Sau đó XXX2 dẫn em ra bốt gặp XXX đang viết biên bản (XXX3)
XXX3: Anh phạm lỗi chuyển làn không có tín hiệu báo trước, xe lại không gương chiếu hậu.
EM: Nghĩ thầm thôi chết, xe mình cũng không có gương thật.
XXX3: tiếp lời, lỗi không gương phạt 90 nghìn, không xi nhan khi chuyển hướng phạt 300 nghìn đồng
Em: Cái gì cơ, không xi nhan phạt 300 nghìn á, theo tôi biết thì chỉ phạt 100 nghìn đối với xe máy thôi cơ mà.
XXX3: Đối với hai đô thị đặc biệt là Hà Nội và TP Hồ Chí Minh mức phạt là 200-300 nghìn.
Em: Đồng chí làm ơn cho tôi xem khung xử phạt.
XXX3: Đưa luôn một quyển đang để trên bàn, mở ra cho em xem.
Đúng thật là phạt 200-300 nghìn các cụ ợ, lần đầu tiên em thấyquyển này, em xem rất kĩ đúng là mức phạt cho xe máy.
XXX3: Sao, giờ anh định thế nào?? Tay bắt đầu viết biên bản.
Em: Thế thôi đồng chí ghi biên bản đi
XXX3: Cả 2 lỗi là 300k và 90k là 390k đấy
Em: Vâng
XXX3: Lắc đầu rồi ghi biên bản, sau đó đưa em kí. Rồi hẹn em sáng ngày kia lên số 3 Trần Nhật Duật đóng phạt rồi lấy giấy tờ.

Các cụ làm ơn cho hỏi với những trường hợp như thế, mỗi người có một lí lẽ thì phải làm thế nào ạ, thực sự hôm nay em cảm giác em xử lí như thế là chưa ổn, vẫn bị XXX bắt nạt, các cụ cho em ý kiến với ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Hieukiti

Xe tải
Cụ bật xi nhan từ trước mà nó vẫn bắt ah. Em mà như cụ e gọi ông xe ôm nào đấy cho 50k làm chứng là e đã xi nhan rồi xem chúng nó còn ăn bửn đc k

Các cụ cho em hỏi ngu tý với trường hợp như cụ chủ thớt người vi phạm có quyền được xem bằng chứng vi phạm như video và hình ảnh không ?

XichLoMay4Banh

Xe hơi
cu cai chầy cối thôi còn xi nhan vẫn có mà chứ có fai mình ko xi nhan đâu. còn lỗi ko gương 90k la đúng roài.

Evolution

Xe điện
Một khi đã có biên bản thì chúng nó cũng không ghi lỗi bao nhiêu tiền đâu. Cụ có xi nhan thì phải cãi cho bằng được chứ. Bọn chó dạo này đói quá rồi

hieutr91

Xe máy
Cụ bật xi nhan từ trước mà nó vẫn bắt ah. Em mà như cụ e gọi ông xe ôm nào đấy cho 50k làm chứng là e đã xi nhan rồi xem chúng nó còn ăn bửn đc k

Các cụ cho em hỏi ngu tý với trường hợp như cụ chủ thớt người vi phạm có quyền được xem bằng chứng vi phạm như video và hình ảnh không ?
Đấy cũng là cái em muốn hỏi đấy ạ, ví dụ như đè vạch hay tốc độ thì mình được xem, còn cái này thì thật sự là hôm nay em lần đầu tiên bị, em thề là XXX ăn bẩn em

Chỉnh sửa cuối:

taxi group

Xe hơi
Cụ sẽ bị phạt mức trung bình thôi 250k + 90K không gương tông 340k thôi, chúng nó định dọa bác đấy. Còn đúng là mình bảo có nó bảo không thì không biết là phải cãi thế nào đc. Chia buồn với cụ.

hatoyota

Xe tăng
Nếu thật sự cụ thấy mình ko xi nhan thì nên nộp tiền cho nhanh cụ ạ

unknown.king

Xe tăng
cụ có xi nhan thì cứ cãi. nói như ông thì tôi thiếu j ng làm chứng xi nhan từ xa. bác phải cãi thôi

giangcoi79

Xe điện
Nếu cụ có xi nhan thật sao cụ không ghi ý kiến vào BB ạ.

DUK.Tuan

Xe hơi
Website
phutungotoduk.vn

q84neu

Xe tải
gọi xe ôm quanh đó không ăn thua, nếu bác có xi nhan, thì ghi vào biên bản nội dung như bác nói

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Gọi xe ôm thì ko ăn thua đâu, mấy ô ý ko dám bênh đâu.
Tốt nhất là cứ cãi cùn, viết lên báo kiểu gì chả đc xem camera ở cửa nam, còn chúng nó cũng ko có bằng chứng, chúng nó đông hơn tất nhiên chúng nó phải bênh ng trong ngành roài.
Chia buồn là Kụ thúc thủ hơi sớm 1 tí, đằng nào cũng xác định nộp phạt thì cứ ghi cái ý kiến ko công nhận lỗi vào BB xem sao !

hieutr91

Xe máy
Gọi xe ôm thì ko ăn thua đâu, mấy ô ý ko dám bênh đâu.
Tốt nhất là cứ cãi cùn, viết lên báo kiểu gì chả đc xem camera ở cửa nam, còn chúng nó cũng ko có bằng chứng, chúng nó đông hơn tất nhiên chúng nó phải bênh ng trong ngành roài.
Chia buồn là Kụ thúc thủ hơi sớm 1 tí, đằng nào cũng xác định nộp phạt thì cứ ghi cái ý kiến ko công nhận lỗi vào BB xem sao !
Cảm ơn ý kiến của cụ, em cũng không gọi người làm chứng bởi em nghĩ mấy ông xe ôm rồi dân xung quanh đấy cũng chẳng ai dám làm chứng giúp em, thật sự là lần đầu tiên em bị một cái lỗi mà mình không sai nhưng bị XXX quây cho thành sai để ăn tiền, em non quá :(
Mà cụ cho em hỏi nếu em viết ý kiến vi phạm là tôi có xi nhan vào đấy thì rồi sẽ giải quyết thế nào ạ, mình thì bảo có nó gì bảo không

Chỉnh sửa cuối:

xuandai

Xe buýt
Cờ hó thật, đúng là ko biết làm thế nào. Chắc là nó chủ định bắt cụ lỗi ko gương thôi, còn lỗi signal thì nếu cụ cứng chắc có thể cãi được.

Thằng cu bạn em, hôm đi từ Trần Duy Hưng sang Phạm Hùng, đến giữa đường vòng thì có 1 xxx ra dừng xe. Sau khi nó dừng xe, tắt máy, thì xxx bảo bật khóa điện lên, rồi bảo ko signal. Cu bạn em nó bảo "signal rồi, xong tắt đi rồi" thế là xxx ko làm gì đc nó.

Còn trường hợp của cụ, chắc cụ phải rắn hơn, dù có cho xe lên, cùng ko đưa nó giấy tờ, cụ đứng đó cãi nhau 1 lúc, cùng lắm cuối cùng phải viết bb là cùng, nhưng nếu cụ đúng, signal trước khi rẽ thì phải biết bảo vệ quyền lợi của mình chứ.

thanglx1010

Tháo bánh
vụ này khoai, nếu là em đủ giấy tờ thì em cứ cãi.

DUK.Tuan

Xe hơi
Website
phutungotoduk.vn
Mà cụ cho em hỏi nếu em viết ý kiến vi phạm là tôi có xi nhan vào đấy thì rồi sẽ giải quyết thế nào ạ, mình thì bảo có nó gì bảo không
Các cụ cho ý kiến với, em cũng đang thắc mắc vấn đề này

minck

Xe container
Đúng lúng túng thành sai...Sai cứ lai rai sẽ thành đúng. Cụ chủ lướt OF nhiều vào sẽ không lúng túng nữa.

clever

Xe tải
cũng khó cho cụ chủ nhỉ chẳng may gặp phải thằng xxx vừa đói ăn vừa bá đạo

dungv2

Xe đạp
Cái này có khi phải chế tạo ra camera hành trình cho xe máy nhẩy các cụ nhẩy.cho xxx hết đường ăn bẩn