[Thảo luận] Em bị XX bắt lỗi sai làn, sai làn là thế nào?

astoreviola

Xe tăng
Em rẽ từ Đại La sang Giải Phóng hướng về Linh Đàm qua gầm cầu vượt gần đến đèn xanh đỏ thì XX chỉ cạp nong vào em.
Với tinh thần chăm chỉ lượn lờ trên OF em rất nhẹ nhàng từ tốn để giải quyết 1 cách văn minh và ko có kẹo lạc :D
[YOUTUBE]9DpSqOyTOLI[/YOUTUBE]
Em đỗ xe vào sát vỉa, hạ kính cho xx thấy em có đeo dây bảo hiểm: có việc gì thế em?
XX1 (cậu non choẹt chỉ gậy vào em): anh xuống xe đi đã, chứ 1 người ngồi trên xe 1 người dưới đường làm sao làm việc được.
Em: OK, xuống thì xuống.
XX1: chào anh! anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: giấy tờ thì anh có đủ nhưng em kiểm tra anh vì lý do gì đã?
XX1: anh đi sai làn. Anh cho kiểm tra giấy tờ?
Em: anh ko đi sai làn sao em bảo sai làn?
XX1: anh nhìn đi làn oto ở ngoài kia anh đang đi làn xe máy, anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: ko, anh ko sai làn, mà do điều kiện chưa cho phép nên anh chưa chuyển làn được.
sau đó xx1 cứ khẳng định em sai làn và đòi xem giấy tờ, nhưng em ko đồng ý
Lúc này 1 chú XX2 (già chắc trưởng nhóm này) đi đến, chào anh có việc gì đấy? xx1: chú cứ kệ cháu giải quyết, nhưng xx2 ko thèm nói với xx1 mà hỏi em và vì chú này cũng cứng tuổi, đã chào hỏi và hỏi rất nhẹ nhàng nên em lại giải thích lại 1 lần nữa.
em: chú xem đấy cháu đi thẳng, do trên cầu vượt xe đang xuống rất đông, ko đủ an toàn nên cháu chưa sang làn được.
XX2: ừ thế thì cháu ko sai, nếu chưa đủ an toàn thì chưa chuyển làn, nhưng nếu đi qua cái đèn đỏ này mà cháu vẫn ko chuyển làn thì cháu sai đấy.
Em: vâng cảm ơn chú nhắc nhở thế cháu đi đây.

XX1 quay ra lẩm bẩm với 1 xx trẻ khác, lại mấy thằng otofun, do mít vợ em có logo.
em quay ra nhìn nó cười phát rồi đi. trong lúc này em thấy nó lại ra vung gậy vào đầu 1 em crv màu xám đi giống hệt em. em đang vội hẹn với ông anh trên nguyễn xiển nên thôi đi luôn, ko biết cụ crv có mất gì ko nữa .

Em đang bài này để các cụ/mợ có đi qua đoạn này mà bị bắt lỗi giống em thì cứ từ từ, bình tĩnh mà hỏi cho rõ ràng ạ.
cũng nhờ các kinh nghiệm của các cụ viết lại trước đây mà em đã ko mất hộp sữa của con.

hgb

Xe container
Cụ lý lẽ chuẩn rồi, làm sao mà chuyển dc làn khi xe trên cầu đang ầm ầm phi xuống như thế chứ, trong khi cái biển 412 thì lại treo quá gần chân cầu

Dolla2011

Xe buýt
Em đi CRV đây,thế mà cụ không quay lại cứu em! Làm em phải nhờ bác dẫn lối! =))
Vodka cụ nhoé!

astoreviola

Xe tăng
Cụ lý lẽ chuẩn rồi, làm sao mà chuyển dc làn khi xe trên cầu đang ầm ầm phi xuống như thế chứ, trong khi cái biển 412 thì lại treo quá gần chân cầu
vâng em cũng nghĩ thế ạ :D
Em đi CRV đây,thế mà cụ không quay lại cứu em! Làm em phải nhờ bác dẫn lối! =))
Vodka cụ nhoé!
cụ đầy dolla thì nộp ngân sách chứ đừng làm hư xx nhé :P

Matizcoi

Xe cút kít
Em chưa đi đoạn í bao giờ, thế có phân làn phương tiện ko hở cụ?

BanglaiB2

Xe buýt
Mị a, đứng lù lù giữa đường cắn bậy, cụ đang mát ga sao không dí cho nó phát, có khi lên nóc capo ngồi hóng mát ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
Em chưa đi đoạn í bao giờ, thế có phân làn phương tiện ko hở cụ?
có biển 412 trên cao ngay khi hết cầu đấy cụ, nhưng gần quá và xe máy đang xuống dốc, sang làn rất nguy hiểm ạ
Mị a, đứng lù lù giữa đường cắn bậy, cụ đang mát ga sao không dí cho nó phát, có khi lên nóc capo ngồi hóng mát ấy chứ
em ạ cụ, em ko muốn làm ng nổi tiếng đâu ạ

vancongnam

Xe tăng
Cụ lý luận hay lắm. E mời cụ 1 ly.

thientamnt

Xe điện
" lại mấy thằng otofun " :)).

phongviet5987

Xe buýt
Cụ áo vàng cũng máu nhỉ. Chắc sợ cụ chủ đâm vào hay sao mà vung gậy loạn lên thế nhỉ ;))

astoreviola

Xe tăng
Sao cái anh xxx trẻ vung gậy liên tiếp thế nhỉ, nhìn fun lắm ;))
Cụ áo vàng cũng máu nhỉ. Chắc sợ cụ chủ đâm vào hay sao mà vung gậy loạn lên thế nhỉ ;))
đang tập chỉ huy dàn nhạc ạ :D
" lại mấy thằng otofun " :)).
giờ xe có logo mà bị nó dừng chắc nó chả muốn cầm tiền đâu, sai thì nó cho ăn biên bản luôn :D

vucanhtung

Xe tăng
tks cụ, lần sau em sẽ áp dụng, thỉnh thoảng em gặp trường hợp này giờ cao điểm cứ phải cố ghép đúng làn trước đèn đỏ đến là căng thẳng... xe máy bên trái cứ dí em để về đúng làn xe máy, đây cũng là 1 trong nhiều quy định bất hợp lý

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ẹc. "Lại mấy thằng otofun" :D Sau này có khi cái tem of của chúng mềnh bị làm giả mất. :D

pnew

Xe điện
Em rẽ từ Đại La sang Giải Phóng hướng về Linh Đàm qua gầm cầu vượt gần đến đèn xanh đỏ thì XX chỉ cạp nong vào em.
Với tinh thần chăm chỉ lượn lờ trên OF em rất nhẹ nhàng từ tốn để giải quyết 1 cách văn minh và ko có kẹo lạc :D
[YOUTUBE]9DpSqOyTOLI[/YOUTUBE]
Em đỗ xe vào sát vỉa, hạ kính cho xx thấy em có đeo dây bảo hiểm: có việc gì thế em?
XX1 (cậu non choẹt chỉ gậy vào em): anh xuống xe đi đã, chứ 1 người ngồi trên xe 1 người dưới đường làm sao làm việc được.
Em: OK, xuống thì xuống.
XX1: chào anh! anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: giấy tờ thì anh có đủ nhưng em kiểm tra anh vì lý do gì đã?
XX1: anh đi sai làn. Anh cho kiểm tra giấy tờ?
Em: anh ko đi sai làn sao em bảo sai làn?
XX1: anh nhìn đi làn oto ở ngoài kia anh đang đi làn xe máy, anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: ko, anh ko sai làn, mà do điều kiện chưa cho phép nên anh chưa chuyển làn được.
sau đó xx1 cứ khẳng định em sai làn và đòi xem giấy tờ, nhưng em ko đồng ý
Lúc này 1 chú XX2 (già chắc trưởng nhóm này) đi đến, chào anh có việc gì đấy? xx1: chú cứ kệ cháu giải quyết, nhưng xx2 ko thèm nói với xx1 mà hỏi em và vì chú này cũng cứng tuổi, đã chào hỏi và hỏi rất nhẹ nhàng nên em lại giải thích lại 1 lần nữa.
em: chú xem đấy cháu đi thẳng, do trên cầu vượt xe đang xuống rất đông, ko đủ an toàn nên cháu chưa sang làn được.
XX2: ừ thế thì cháu ko sai, nếu chưa đủ an toàn thì chưa chuyển làn, nhưng nếu đi qua cái đèn đỏ này mà cháu vẫn ko chuyển làn thì cháu sai đấy.
Em: vâng cảm ơn chú nhắc nhở thế cháu đi đây.

XX1 quay ra lẩm bẩm với 1 xx trẻ khác, lại mấy thằng otofun, do mít vợ em có logo.
em quay ra nhìn nó cười phát rồi đi. trong lúc này em thấy nó lại ra vung gậy vào đầu 1 em crv màu xám đi giống hệt em. em đang vội hẹn với ông anh trên nguyễn xiển nên thôi đi luôn, ko biết cụ crv có mất gì ko nữa .

Em đang bài này để các cụ/mợ có đi qua đoạn này mà bị bắt lỗi giống em thì cứ từ từ, bình tĩnh mà hỏi cho rõ ràng ạ.
cũng nhờ các kinh nghiệm của các cụ viết lại trước đây mà em đã ko mất hộp sữa của con.
Lý của cụ cộng thêm có bật đèn xin nhan trái thì không cần phải có logo xxx cũng không làm gì được.

suzu37

Xe container
Nhìn quả xe công đỗ choán hết làn xe thô sơ với quả xe 2 bánh ( k rõ biển xanh hay trắng, trước mũi xe công 4b) đỗ vuông góc với lề đường mà em thấy vui mắt phết :D