[Thảo luận] Em bị XX bắt lỗi sai làn, sai làn là thế nào?

buinguyenhadong

Xe tải
mục đích chính khi "a cho kt giấy tờ" là để nhắc nhở chứ ko phải xiền các cụ cứ đánh giá e thấp thế....

xeruabo2

Xe điện
Cụ nào có thể gửi kiến nghị đến GTCC rời cái biển " phân làn phương tiện" xa thêm vài chục mét giúp cho Hà lội bớt đi một cái bẫy ?

Ocnuong

Xe buýt
Thêm một kinh nghiệm khi gặp xxx. Vodka cho bác 1 ly.

Vespa 1946

Xe hơi
chuẩn là vẩy gậy, còn bạn xxx trẻ thì tệ quá, nếu bắt theo kiểu của bạn này thì xe máy phải bị phạt hết vì lý do đi sai làn túc đi vào làn ô tô, DCM chúng nó xe máy đang ào ào xuống bản thân muốn đi vào làn xe máy cũng phải có thời gian và quãng đường nhất định, cứ láo vào làn xe máy ngay thì kiểu gì cũng tông nhau với các xe đang từ hướng cạnh cầu vượt đi lên, Cũng như vậy, xe cụ chủ muốn đi đúng theo ý nghĩ của bọn xxx cũng phải tông chết dăm mạng để đi đúng L!!!

Tuy nhiên cụ chủ rút kinh nghiệm nên xi nhan
Cụ này nói đúng quá ạ

Hercules TM

Xe tải
Em rẽ từ Đại La sang Giải Phóng hướng về Linh Đàm qua gầm cầu vượt gần đến đèn xanh đỏ thì XX chỉ cạp nong vào em.
Với tinh thần chăm chỉ lượn lờ trên OF em rất nhẹ nhàng từ tốn để giải quyết 1 cách văn minh và ko có kẹo lạc :D
[YOUTUBE]9DpSqOyTOLI[/YOUTUBE]
Em đỗ xe vào sát vỉa, hạ kính cho xx thấy em có đeo dây bảo hiểm: có việc gì thế em?
XX1 (cậu non choẹt chỉ gậy vào em): anh xuống xe đi đã, chứ 1 người ngồi trên xe 1 người dưới đường làm sao làm việc được.
Em: OK, xuống thì xuống.
XX1: chào anh! anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: giấy tờ thì anh có đủ nhưng em kiểm tra anh vì lý do gì đã?
XX1: anh đi sai làn. Anh cho kiểm tra giấy tờ?
Em: anh ko đi sai làn sao em bảo sai làn?
XX1: anh nhìn đi làn oto ở ngoài kia anh đang đi làn xe máy, anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: ko, anh ko sai làn, mà do điều kiện chưa cho phép nên anh chưa chuyển làn được.
sau đó xx1 cứ khẳng định em sai làn và đòi xem giấy tờ, nhưng em ko đồng ý
Lúc này 1 chú XX2 (già chắc trưởng nhóm này) đi đến, chào anh có việc gì đấy? xx1: chú cứ kệ cháu giải quyết, nhưng xx2 ko thèm nói với xx1 mà hỏi em và vì chú này cũng cứng tuổi, đã chào hỏi và hỏi rất nhẹ nhàng nên em lại giải thích lại 1 lần nữa.
em: chú xem đấy cháu đi thẳng, do trên cầu vượt xe đang xuống rất đông, ko đủ an toàn nên cháu chưa sang làn được.
XX2: ừ thế thì cháu ko sai, nếu chưa đủ an toàn thì chưa chuyển làn, nhưng nếu đi qua cái đèn đỏ này mà cháu vẫn ko chuyển làn thì cháu sai đấy.
Em: vâng cảm ơn chú nhắc nhở thế cháu đi đây.

XX1 quay ra lẩm bẩm với 1 xx trẻ khác, lại mấy thằng otofun, do mít vợ em có logo.
em quay ra nhìn nó cười phát rồi đi. trong lúc này em thấy nó lại ra vung gậy vào đầu 1 em crv màu xám đi giống hệt em. em đang vội hẹn với ông anh trên nguyễn xiển nên thôi đi luôn, ko biết cụ crv có mất gì ko nữa .

Em đang bài này để các cụ/mợ có đi qua đoạn này mà bị bắt lỗi giống em thì cứ từ từ, bình tĩnh mà hỏi cho rõ ràng ạ.
cũng nhờ các kinh nghiệm của các cụ viết lại trước đây mà em đã ko mất hộp sữa của con.
xe cụ có bật xi nhan trái không nhỉ ? em nghĩ là cụ có bật ! nếu không xxx nó xẽ vin cớ ngay !

Hercules TM

Xe tải
Sao cái anh xxx trẻ vung gậy liên tiếp thế nhỉ, nhìn fun lắm ;))
theo điều lệnh của ngành thì thằng xxx trẻ vung gậy kiểu đó không chuẩn rồi ! nó đang chổng mít vào điều lệnh đấy ! phải em còn lâu mới dừng

Hercules TM

Xe tải
Cụ áo vàng cũng máu nhỉ. Chắc sợ cụ chủ đâm vào hay sao mà vung gậy loạn lên thế nhỉ ;))
chính xác đó cụ ! đó cũng là biểu hiện thiếu tự tin ! vì bắt láo ( nhưng với điều kiện là cụ đang bật xi nhan trái ) ! nếu không có xi nhan thì nó quyết không tha ! hiu hiu

Hercules TM

Xe tải
Mấy thằng xxx bẩn vãi, toàn chọn chỗ nhạy cảm để rình mò, cách điểm nhập làn được 20m thì sai làn cái con củ cải, cụ chủ đi thế đúng rồi, chẳng nhẽ đè đống 2B kia để đi đúng làn?
cụ ơi xxx được ra chỗ đấy đứng nhẹ thì cũng phải đầu tư con 4b,nặng thì nửa gia tài ! nên phải chấp nhận rình rập thôi ! thực lòng các chú xxx cũng tủi nhục lắm cụ à !

Hercules TM

Xe tải
Em mới tham gia, đang định xin cái logo về dán ... nghe kỉu này fải đổi ý thôi :D... Tình huống này gặp biển chắc i em sẽ bật xi nhan trái... cãi nhau càng sướng :))
em cho cụ cái LOGO có chữ ( C67 ) dán cả đầu và mít ! chắc chắn chả xxx nào thèm vẫy ! chào từ xa cụ nhé ! cụ có kết không

Lungcu

Xe điện
Em cũng vùa mỏ bò với xxx Ninh bình vê lỗi sai làn ngã 4 Ninh bình rẽ ra cao tốc
kết quả 4 chú xxx ninh bình lên xe chậy mất ;))

xe tien

Xe tải
bac di sai lan dung roi, sau bien bac phai xi nhan chuyen lan chu

Tribute

Xe container
Cụ có xi nhan xin nhập làn không? Nói chung là với xxx già cứ nhẹ nhàng phân tích thì cũng ko đến nỗi.

77hangdao

Xe hơi
có biển trên cao rồi, nhưng mà nhìn xe phi ầm ầm xuống thế, cụ chủ mà chuyển làn thì hậu quả không biết ra sao.

namfox

Xe tải
Nếu cụ không bật đèn xi nhan trái thì xxx Cụ sai là đúng rồi. Nguyên tắc, không thể sang làn được do các phương tiện quá đông nhưng vẫn phải bật xi nhan trái.

Thrash_M

Xe tải
Website
www.truonghongvinh.wordpress.com
Xem clip của cụ tự nhiên thấy xxx lù lù giữa đường, ko cẩn thận là bị đâm như chơi, cái nghề nguy hiểm thật, haizz

luckyme

Xe buýt
Có biển 412 trên cờ líp kìa cụ,chắc do đường đông quá lên cụ chủ chưa kịp chuyển thôi!
Em đến chịu cụ, cái biển đó mà cụ cũng gọi là 412 được thì ... em chẳng hiểu thế nào :-o. Cái biển 412 nó phải treo trên đầu từng làn ấy, cái hình phương tiện ở dưới, cái mũi tên ở trên đầu. Còn đây là cái biển gì? Treo 1 đống tùm lum ở bên phải, trên mặt đường kẻ có 2 làn mà cái biển nó vẽ 2 cái ô tô, 2 cái mô tô và hình như 1 cái xe đạp. Đúng là vẽ bậy vẽ bạ. Em là em cứ đi, làn nào cũng được.