[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Hôm qua, e vừa mua 1 lọ dịch chiết suất từ cây Giao, bắt đầu e lại công cuộc chữa xoang mới, không biết lần này có ăn thua gì không đây.
To Edulinks: cái máy BV hay dùng là máy Ormon loại to cụa ah, e cũng mua cái máy đó về để xông đấy:)

Edulinks

Xe tải
Hôm qua, e vừa mua 1 lọ dịch chiết suất từ cây Giao, bắt đầu e lại công cuộc chữa xoang mới, không biết lần này có ăn thua gì không đây.
To Edulinks: cái máy BV hay dùng là máy Ormon loại to cụa ah, e cũng mua cái máy đó về để xông đấy:)
nhưng em thấy mấy ông BS bảo xông cái đấy chỉ dễ thở hơn thôi chứ ko chữa được, chả biết tn cụ ạ

Cụ nào chuyên món này vào giúp cụ chủ đi
em vẫn đang dùng nước của hoa ngũ sắc nhỏ thường xuyên, thấy cũng có chút triển vọng cụ ợ

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
Em không phải quảng cáo đâu, nhưng cụ nên sử dụng các thiết bị có khả năng làm sạch không khí cụ nhé.

tdtd

Xe điện
nhưng em thấy mấy ông BS bảo xông cái đấy chỉ dễ thở hơn thôi chứ ko chữa được, chả biết tn cụ ạ

em vẫn đang dùng nước của hoa ngũ sắc nhỏ thường xuyên, thấy cũng có chút triển vọng cụ ợ
Mũi rãi em dạo này thế nào rồi? Một cụ lấy thuốc cùng với em vừa gọi bảo lấy thêm cho cụ ấy, nhỏ thấy dễ chịu rồi

Edulinks

Xe tải
Mũi rãi em dạo này thế nào rồi? Một cụ lấy thuốc cùng với em vừa gọi bảo lấy thêm cho cụ ấy, nhỏ thấy dễ chịu rồi
em vẫn chưa dùng anh ạ. tại vì trước đấy em có lấy thuốc ở 1 chỗ khác nữa dùng vừa mới hết được 2 ngày. với dùng hoa ngũ sắc.
chắc mai em mới dùng thuốc nhờ anh lấy giúp,
đổ 1 gói bột vào trong lọ đấy lắc cho tan rồi nhỏ à anh? mỗi lần mấy giọt và thời gian khoảng như nào anh nhỉ?

koala_benho

Xe tăng
Em nhỏ cây hoa ngũ sắc sót nhảy tưng tưng luôn :D nhưng mà sau đó thấy cũng đỡ, kết hợp nhỏ nước muối 0.9 % nữa.

bdsducthjnh80

Đi bộ
hehe dạo này công việc đang ko được thuận lợi lên đây dạo mới thấy có nhiều người bị bệnh viêm xoang này quá
mình thì lại có bài thuốc gia truyền chữa về bệnh này bỏ quyên đã lâu , vì trước kia mình cũng có chữa cho mấy người rồi hiệu quả rất tốt
và cũng đã khỏi , bạn nào có nhu cầu thì alo cho mình , mình thì đang ở hà nội cuối tuần này mình về quê mình tiện thể mình nấy cho
số của mình là 963963012

Chỉnh sửa cuối:

anhtien

Xe tải
e có thằng cháu bị viêm xoang như cụ nhưng giờ nó khỏi rồi .các cụ chỉ cần lấy cây hoa ngũ sắc còn gọi là (hoa *** lợn) về giã ra cho một chút muối trắng và một chú nước vào giã cùng song vắt lấy nước nhỏ vào mũi ngày ngày khoảng 1 tháng liên tục là khỏi .chú ý các cụ khi nhỏ vào máy lần đầu là rất sót

octom

Xe máy
Em đang làm theo phương pháp hít nước muối loãng và nhỏ hoa xx lợn trắng. Theo pp này thấy cũng ổn hơn chút xíu.
Cụ ơi hoa ...lợn cụ ko cần phải đi tìm hoa để lấy nước đâu. Ở ngoài hiệu thuốc có bán lọ xịt chiết xuất từ hoa ngũ sắc, chính là hoa ...lợn ạ. Lọ này do Viện Dược liệu sản xuất, tên thì e quên mất rùi. Cụ cứ ra hỏi là ng ta bán cho. E dùng nhiều roài. Xót ạ, cũng đỡ. Nhưng e là viêm mũi dị ứng nên ko khỏi=(

octom

Xe máy
Em bị viêm mũi dị ứng hơn 2 chục năm có lẻ. Chữa mãi không khỏi cho dù thuốc Tây y; xông; bấm huyệt... nhưng thay đổi thời tiết là bị; trời nóng ngồi điều hòa cũng bị vừa đau đầu, ngạt mũi, nước mũi chảy ròng ròng. Đi đâu cũng kè kè lọ thuốc nhỏ mũi và xịt mũi, trùng trục gọi bằng cụ :))
Mấy năm trước có bà chị cũng bị như em, bà ấy khỏi nhờ 1 loại thuốc nam, em dùng liên tục 3 gói sau đó cả năm sau có dùng thêm vài gói, giờ đỡ được 95%.
Nếu cụ chủ bị viêm mũi dị ứng thì alo cho em em lấy thuốc cho, giá có 100k/gói thôi. Là thuốc nam nên hợp sẽ khỏi, số của em ở chữ ký nhá
Cụ ơi thuốc nam thì uống có lỉnh kỉnh như thuốc bắc ko ạ? E bị viêm mũi dị ứng cũng đã 20 năm roài, có dấu hiệu hen phế quản nữa chứ! Có j cụ tư vấn e với. E mệt vì bệnh này lắm rồi!

Thachsungmatden

Xe hơi
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
E bị như cụ, cũng uống nhiều loại thuốc rồi mà không đỡ chứ nói j đến khỏi, e bg ở cơ quan và nhà mỗi nơi 1 lọ coldi-B mới thở được, e cũng mong được cụ nào chỉ cho bào thuốc hiệu quả, thông xoang tán ko có tác dụng cụ nhoé

Edulinks

Xe tải
E bị như cụ, cũng uống nhiều loại thuốc rồi mà không đỡ chứ nói j đến khỏi, e bg ở cơ quan và nhà mỗi nơi 1 lọ coldi-B mới thở được, e cũng mong được cụ nào chỉ cho bào thuốc hiệu quả, thông xoang tán ko có tác dụng cụ nhoé
cá nhân em vưỡn thấy lấy lá và hoa ngũ sắc màu trắng dã ra lấy nước và cho 1 ít muối trắng vào xong nhỏ vào mũi là dễ chịu là có hiệu quả lâu dài nhất, mấy hôm nay trời lạnh và kèm mưa mà cũng ko thấy khó chịu như những năm trước, ngồi ăn lẩu được hết bữa 2 tiếng vẫn ổn ko phải đứng dậy cụ ợ.
theo em cụ nên thử cách giống em xem có hiệu nghiệm ko? mỗi tội hoa đấy kiếm cũng hiếm lắm

Vu Quang Ba

Xe tăng
cứ mỗi buổi sáng dậy làm hai xi-lanh nước muối bơm rửa khoanh mũi như quán rửa xe ấy cụ thấy dễ chịu ngay,đây là cách mà ông bác sỹ uy tín tai muyix họng nói với em trai bị viêm xoang.

tuanmac

Xe máy
Em cũng đang khổ loại này

Thachsungmatden

Xe hơi
cá nhân em vưỡn thấy lấy lá và hoa ngũ sắc màu trắng dã ra lấy nước và cho 1 ít muối trắng vào xong nhỏ vào mũi là dễ chịu là có hiệu quả lâu dài nhất, mấy hôm nay trời lạnh và kèm mưa mà cũng ko thấy khó chịu như những năm trước, ngồi ăn lẩu được hết bữa 2 tiếng vẫn ổn ko phải đứng dậy cụ ợ.
theo em cụ nên thử cách giống em xem có hiệu nghiệm ko? mỗi tội hoa đấy kiếm cũng hiếm lắm
Cụ cho e hỏi hoa ngũ sắc có phải là hoa mứt lợn ko ạ? E sẽ làm theo công thức của cụ ạ, e cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Edulinks

Xe tải
Cụ cho e hỏi hoa ngũ sắc có phải là hoa mứt lợn ko ạ? E sẽ làm theo công thức của cụ ạ, e cám ơn
đúng cụ ạ. nhưng mà phải hoa màu trắng cơ, cụ ngắt lấy hoa và ít lá ở phần trên, cả thân đoạn cành hoa nữa. rồi theo theo cách của e,. nằm ngửa ra xong nhỏ 1 bên mũi, sau đó 1 tay bịt 1 bên mũi rồi hít nhẹ. sau lại làm tiếp bên kia,.. nếu bị nước chui vào khoảng miệng cảm giác hơi xót thì càng tốt, ko có sao đâu cụ ạ. qune rồi sẽ thấy sướng lắm

timoni

Xe máy
Em đi bệnh viện khám bác sĩ bảo bị viêm xoang mà sao em lại cứ bị tầm tháng 5 thôi. Còn mùa rét như bây giờ chỗ em đang ở là -5° mà sao e lại không bị sao nhỉ