[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

Thachsungmatden

Xe hơi
đúng cụ ạ. nhưng mà phải hoa màu trắng cơ, cụ ngắt lấy hoa và ít lá ở phần trên, cả thân đoạn cành hoa nữa. rồi theo theo cách của e,. nằm ngửa ra xong nhỏ 1 bên mũi, sau đó 1 tay bịt 1 bên mũi rồi hít nhẹ. sau lại làm tiếp bên kia,.. nếu bị nước chui vào khoảng miệng cảm giác hơi xót thì càng tốt, ko có sao đâu cụ ạ. qune rồi sẽ thấy sướng lắm
Gần nhà e có mấy KĐT cỏ mọc hoang nhiều chắc có cả hoa đấy, cuối tuần e ra xem có thì lấy về thực hiện luôn, cám ơn cụ nhiều

Edulinks

Xe tải
Gần nhà e có mấy KĐT cỏ mọc hoang nhiều chắc có cả hoa đấy, cuối tuần e ra xem có thì lấy về thực hiện luôn, cám ơn cụ nhiều
hjj nếu mà có nhiều thì cho em dùng ké với nhá cụ. hjj khu em chả có mấy. :D nếu mà nhiều quá cụ dã ra rồi cho vào lọ xong ném tủ lạnh ngăn mát để bảo quản nhé. ko bọn này nó nở nhanh lắm ạ.

Thachsungmatden

Xe hơi
hjj nếu mà có nhiều thì cho em dùng ké với nhá cụ. hjj khu em chả có mấy. :D nếu mà nhiều quá cụ dã ra rồi cho vào lọ xong ném tủ lạnh ngăn mát để bảo quản nhé. ko bọn này nó nở nhanh lắm ạ.
À đúng tranh thủ lấy rồi để tủ lạnh cụ nhỉ, cụ yên tâm lấy đc e báo cụ ngay

Thachsungmatden

Xe hơi
Cụ ơi để cả nhị vàng của hoa để giã lấy nước hả cụ?

Edulinks

Xe tải
Cụ ơi để cả nhị vàng của hoa để giã lấy nước hả cụ?
cụ cứ ngăt cả nhánh cho em, như kiểu ngắt cành hoa ý. có cả lá, hoa và thân. nhưng em cũng theo kinh nghiệm của các cụ cao tuổi là quan trọng ở hoa là chính, vì chả ai chỉ hái lá và thân để giã bjo. mà chủ yếu lấy hoa của nó kèm theo abc.. xyz như em nói nhé cụ. dùng xong nhớ báo em biết xem kết quả có như của em ko nhé.
giờ em táng bia rượu mà mà vẫn thấy khá ổn, ko bị nghẹt mũi và khó thở như trươc nữa

tuanmac

Xe máy
bạn mua cái lọ nước muối về xịt nhé. chịu khó rửa sáng - tối sẽ đỡ đó. bệnh này cần phải vệ sinh trước đã rồi mới nghĩ đến thuốc nhé
Rửa cái này em thấy cực quá. Xịt cái xi sát gì đó muốn chết luôn. Ngán bác ạ

Thachsungmatden

Xe hơi
cụ cứ ngăt cả nhánh cho em, như kiểu ngắt cành hoa ý. có cả lá, hoa và thân. nhưng em cũng theo kinh nghiệm của các cụ cao tuổi là quan trọng ở hoa là chính, vì chả ai chỉ hái lá và thân để giã bjo. mà chủ yếu lấy hoa của nó kèm theo abc.. xyz như em nói nhé cụ. dùng xong nhớ báo em biết xem kết quả có như của em ko nhé.
giờ em táng bia rượu mà mà vẫn thấy khá ổn, ko bị nghẹt mũi và khó thở như trươc nữa
Vâng ạ, e thủ sẵn dao đây rồi, mai đi cắt mấy mớ về

tuanmac

Xe máy
cụ chịu khó mấy phút xịt/ngày. đỡ lắm. e cũng thuốc thang chán ko khỏi, giờ sài cách này thấy đỡ mà
Khổ quá bác ạ. Ai mà dính cái này thấy phiền phức ghê. em đang sịt cái loại gì mà của Bệnh Viện Tai Mũi Họng kê cho, chai cũng mấy trăm ngàn.

ALTIS 98

Xe buýt
Em cũng đang bị xoang, thỉnh thoảng về đêm tự dưng hắt xì liên tục, ngạt mũi, chảy nước mũi.

Edulinks

Xe tải
Em cũng đang bị xoang, thỉnh thoảng về đêm tự dưng hắt xì liên tục, ngạt mũi, chảy nước mũi.
thế là đúng người đúng bệnh rồi đấy cụ ạ. nếu mới thì cụ chịu khó điều trị đê, ko lúc nặng hơn lại kêu. như em ban đầu bị 5-6 năm nay lười ko dùng thuốc. bjo nặng mới bắt đầu lo nghĩ, mà vẫn cứ lười nhỏ thuốc. nhờ cụ [@tdtd;159980] mua giúp cả tháng nay mà chưa bỏ ra dùng cơ

Thachsungmatden

Xe hơi
E ngắt đc hoa mứt lợn và đã rửa rồi cụ ạ, để ráo, giã nát, vắt lấy nước tẩm vào bông. Dùng bông này nhét vào lỗ mũi bên đau khoảng 15-20 phút. E định thế

Chỉnh sửa cuối:

Edulinks

Xe tải
E ngắt đc hoa mứt lợn và đã rửa rồi cụ ạ, để ráo, giã nát, vắt lấy nước tẩm vào bông. Dùng bông này nhét vào lỗ mũi bên đau khoảng 15-20 phút. E định thế
cụ cứ nhỏ hẳn vào xong hít nhẹ, 1 bên 1. tầm 3-4 giọt là ok. nằm cảm nhận xong thấy hiệu quả ra sao, mấy hôm đầu miệng sẽ khó chịu vì bị chẩy vào khoang miệng gây rát. sau là bt ngay.
chúc cụ thành công

chanquayxoan

Xe buýt
em dùng đủ các loại rồi, mũi dị ứng ko đỡ đc. gần đây em tìm hiểu, cí 2 laoji thuốc xịt, bé tý bán 150/ lọ đến 250k/lọ, xịt vào thấy thơm thơm những cũng đỡ lúc đó tạm thời

Edulinks

Xe tải
em dùng đủ các loại rồi, mũi dị ứng ko đỡ đc. gần đây em tìm hiểu, cí 2 laoji thuốc xịt, bé tý bán 150/ lọ đến 250k/lọ, xịt vào thấy thơm thơm những cũng đỡ lúc đó tạm thời
mấy loại đấy chỉ xử lý tạm thời lúc khó thở thôi cụ ợ. em được bs khuyên ko nên lạm dụng.

Minh Tây

Xe tải
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
Chào các cụ viêm xoang.Nhiều khi thuốc ở quanh ta rất gần mà ta không biết.Đã bị viêm xoang các cụ mợ đừng nên điều tri bằng Tây y,rất đắt tiền mà không khỏi hẳn.E có đứa e gái bị xoang mãn tính từ nhỏ điều trị tây y các kiểu không khỏi.Rất may và tình cờ ngồi quán nước có người giới thiệu về Hà nội mua thuốc Nam của 1 dân tộc ở Thái nguyên bán.Vậy là điều may mắn đã đến,e gái e đã khỏi hẳn được khoảng hơn chục năm gì đó.Từ đó đến nay e mua giúp 1 số người bị xoang về uống và cũng rất nhiều người khỏi bệnh e cung chả nhớ.Có điều là đa số đi mua hộ đều do đứa e gái e mua và gửi cho e.E chỉ nhớ địa chỉ ở đoạn dốc Bưởi thôi và hôm trước gọi đứa e xin số điện thoại của nhà họ.số 0983611552.Các cụ mợ gọi hỏi đ/c để đến mua nhé.Lưu ý với ae là đấy là nhà riêng ở trong ngõ,cô chú đấy ko phải kinh doanh thuốc này mà có người thân,chắc là họ hàng có thuốc đấy nên lấy hộ.Các cụ mợ cứ gọi xin đ/c rồi đến nơi mua về dùng.Về chi phí chắc rẻ gấp 10 lần các cụ ra viện đấy.Chủ nhà cũng là bác sỹ 1 viện lớn tại Hà nội và có tuổi nên các cụ mợ lưu ý xưng hô.Em đăng lên đây với tinh thần Of,cụ mợ nào dùng thấy hay chỉ cần mời e ly rượu nhạt thôi.Còn cụ mợ nào có nhu cầu về oto thì alo e,e bán xe cũ.Số của e O944025666.

russoldat

Xe buýt
Các cụ dùng rượu ngâm lược vàng để nhỏ mũi nhé, nhà em đang dùng thấy ok phết.

spy_007

Xe tải
Em chỉ có mỗi 1 bài. Chả thuốc thang gì.
Trước em cũng như cụ, mùa này thì cực kỳ khó chịu. Ngoài chuyện chảy nước mũi, sổ mũi... còn cái khổ nhất là đau nhức vùng khoang mũi chỗ dưới hốc mắt. Nhiều khi đau buốt ấy.
Em chỉ lấy nước muối ấm xúc mũi hàng ngày khi tắm. Cụ cứ pha 1 cốc nước muối ấm, ghé mũi, hít nước vào rồi xì ra. Mới đầu thì chưa quen, có thể sặc 1 chút. Nhưng dần sẽ quen. Giờ em hít nước muối thông xuống họng luôn. (Giờ em còn uống rượu bằng mũi được rồi ấy ;)) ).
Một vài lần đầu khi xì ra, cảm giác như xúc rửa hết được trong khoang mũi ấy. Các loại đờm, cặn ra hết.
Giờ em bỏ cả thuốc nên gần như khỏi hẳn, không bị đau, buốt vùng khoang mũi nữa, cũng không hay bị tắc mũi. :))
Em dùng thử bài của cụ xem sao..

Edulinks

Xe tải
ko biết các cụ ứng dụng phương pháp ae tư vẫn thì tình hình dạo này thế nào rồi nhỉ. em theo phương pháp dùng hoa ngũ sắc dã lấy nước nhỏ mũi thấy khá ổn

Haiauinc

Xe máy
Quan trọng bây giờ phương pháp phòng bệnh thì mình làm sao giữ cho mũi họng sạch, bằng cách đeo khăn che, để giữ ấm, massage mặt mũi, hạn chế hơi lạnh vào, để điều hòa tốt hơn. Đặc biệt khi ngủ mình nằm trong phòng ấm, trong một thời gian dài 8, 9 tiếng, sáng dạy ra đánh răng xúc miệng mình ra môi trường lạnh thì nó phản ứng liền, nó chưa kip chuẩn bị, nó phản ứng liền. Sáng ngủ dậy, nằm trên giường mở mắt, lấy hai tay massage mặt mũi 5 đến 6 phút, khi nó ấm xong rồi thì khi mình ra tiếp xúc với mới trường kia thì nó ít phản xạ.