[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

NTLT

Xe tăng
Cụ ấy đồng ý ship máy cho em nếu em chuyển khoản trước, nhưng mãi không gửi máy nói do bận không đi gửi được. Em có bảo nếu bận thì có grab nào quen thì nhờ gửi cho em và bây giờ cụ ấy cho rằng lỗi do e bảo cụ ấy gửi ship thì e phải chịu. Theo cụ ai là người chịu trách nhiệm chính ạ ?
Trước khi trả lời câu hỏi của cụ em muốn hỏi lại là :

1. Cụ và cụ ấy có thỏa thuận là người bán phải chịu trách nhiệm ship hàng đến cho người mua, hoặc ít nhất ra bưu cục Vietel, sau khi ng mua thanh toán không ?

2. Cụ có lưu dc bằng chứng (tin nhắn) về thỏa thuận đó không ? Nếu có cụ up lên đây xem sao.

Sau khi cụ trả lời dc 2 câu trên em nghĩ cụ cũng tự đưa ra câu trả lời về việc ai là người chịu trách nhiệm về con Iphone bị chú shipper xơi trên đường từ nhà ng bán ra bưu cục.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Chia buồn cùng cụ thớt, em đẩy lên phát cho các cụ cảnh giác.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chưa thấy cụ kia vào giải trình nhỉ. Chắc phải chờ có ai đưa đủ thông tin cá nhân mới cà cuống :))

hoangduc.sbr

Xe container
Đây là trao đổi và mong muốn giải quyết của em với cụ ấy nhưng không được chấp nhận, cụ ấy muốn không có trách nhiệm và cũng không muốn hoàn lại một đồng nào cả.
Thôi, đọc đến đây thì cũng biết ông bán x.định bỏ nick rồi. Cụ chủ cứ làm cái đơn gửi ra xxx theo hướng dẫn thôi.
X.định ko đòi đc tiền nhưng cũng phải để tay bán kia mệt mỏi 1 phen với xxx.

truongsan

Xe đạp
Trước khi trả lời câu hỏi của cụ em muốn hỏi lại là :

1. Cụ và cụ ấy có thỏa thuận là người bán phải chịu trách nhiệm ship hàng đến cho người mua, hoặc ít nhất ra bưu cục Vietel, sau khi ng mua thanh toán không ?

2. Cụ có lưu dc bằng chứng (tin nhắn) về thỏa thuận đó không ? Nếu có cụ up lên đây xem sao.

Sau khi cụ trả lời dc 2 câu trên em nghĩ cụ cũng tự đưa ra câu trả lời về việc ai là người chịu trách nhiệm về con Iphone bị chú shipper xơi trên đường từ nhà ng bán ra bưu cục.
Dạ em không cảnh giác và cẩn thận để làm được như cụ nói ạ vì em cũng mua bán của các cụ of nhiều món rồi cũng ck trước rồi nhận hàng sau nên lần này cũng vậy chỉ thỏa thuận là em ck và cụ ấy ship hàng cho e thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Parejo_10

Xe điện
Thằng bán lừa đảo thì rõ ràng rồi em chỉ thắc mắc là nó đã có ý định lừa đảo 3,5 tr thì nhận tiền xong nó chuồn luôn chứ mất công gửi cái nokia 200k làm cái gì cho lộ thêm thông tin nhỉ !

tvu732

Xe buýt
Nhìn thấy rõ nội dung ghi đt Nokia 200k kia thì ship tráo bằng niềm tin và hi vọng à. Thời buổi này Lý Thông nhiều hơn Thạch Sanh, làm j cũng nên cảnh giác cụ ạ. Đây cũng là bài học cho cụ. Cụ thử tra sđt của ngta xem có dùng fb ko, vào đó có khi có nhiều thông tin hơn.
Còn có đoạn người bán gọi ship trên mạng lấy hàng từ nhà mang ra Viettel post cơ cụ ạ. Nên giờ đang có 2 khả năng:
- Người bán dựng kịch bản lừa đảo từ đầu
- Người bán tắc trách giao hàng cho ship lung tung, nhưng bây giờ chối trách nhiệm và ko liên lạc được

Demchinhhang.net

Xe container
Nào kính mời các cụ vào bàn trách nhiệm của các bên giống vụ cơm trường học.

NTLT

Xe tăng
Dạ em không cảnh giác và cẩn thận để làm được như cụ nói ạ vì em cũng mua bán của các cụ of nhiều món rồi cũng ck trước rồi nhận hàng sau nên lần này cũng vậy chỉ thỏa thuận là em ck và cụ ấy ship hàng cho e thôi.
Nếu cụ bán có thỏa thuận như vậy thì em nghĩ trách nhiệm thuộc người bán. Việc cụ gợi ý gọi grab chỉ là hướng dẫn 1 cách để người bán nhanh hoàn thành nghĩa vụ ship hàng của mình tới cụ nếu họ bận không tự ra bưu cục được.

Khoai cái là hiện tại cụ chưa đưa dc bằng chứng gì về việc thỏa thuận ship hàng tới cụ là trách nhiệm của cụ kia. Nhưng em nghĩ giải pháp 50/50 của cụ là hợp lý và cụ bán nên chấp nhận chia sẻ rủi ro.

Kuu

Xe lăn
Thế mà Cụ cũng trả lời. Cụ phải khẳng định luôn là trách nhiệm là của cụ bán và như ngay tiêu đề thớt là Cụ nói Cụ bị lừa rồi thây.
Em xin lỗi phải nói thật là Cụ nhu nhược lắm.

truongsan

Xe đạp
Nghe tư vấn của các cụ nên em cũng đang định nhờ đứa cháu làm công an kinh tế quận Hai Bà Trưng nó giúp, dù em xác định không lấy lại được tiền nhưng cũng phải khiến cho kẻ kia mất tiền với công an mới được

Chè tàu

Xe hơi
Em cũng hay mua trên này,nhưng toàn đến tận nơi xem hàng.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chả hiểu sao. Em giao dịch of chưa bao giờ bị phốt. Kể cả bán và mua. Bình Định, Nghệ An, Thanh Hóa, Phú Thọ, Bắc Ninh, Hải Dương, Hải Phòng,, à cả Hà Tĩnh nữa. Cứ ship tiền khắc về.
Chắc em xuân tóc đỏ 😊

truongsan

Xe đạp
Thế mà Cụ cũng trả lời. Cụ phải khẳng định luôn là trách nhiệm là của cụ bán và như ngay tiêu đề thớt là Cụ nói Cụ bị lừa rồi thây.
Em xin lỗi phải nói thật là Cụ nhu nhược lắm.
Cụ nói đúng rồi đấy ạ, em cũng định bỏ qua rồi đấy nhưng cụ bán bảo e muốn kiện cáo gì cũng được nên em mới lập thớt này để các cụ chia sẻ với em và nâng cao cảnh giác cũng như nghe tư vấn của các cụ nữa

Kuu

Xe lăn
Thằng bán lừa đảo thì rõ ràng rồi em chỉ thắc mắc là nó đã có ý định lừa đảo 3,5 tr thì nhận tiền xong nó chuồn luôn chứ mất công gửi cái nokia 200k làm cái gì cho lộ thêm thông tin nhỉ !
Nó tạo ra sự vòng vo phức tạp của vụ việc liên quan đến bên thứ 3 không có thật (shipper), chứ không dám ăn 1 phát thẳng căng vì sợ bị truy từ tài khoản nhận tiền.