[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

hbu082

Xe container
Mong cụ chủ làm ra ngô ra khoai vụ này, kể cả mất thêm tiền cũng không để cho bọn lừa đảo có chốn dung thân. Ngày trước em cũng ngây thơ, nghĩ of toàn anh tài, đi 4 bánh thì chả lừa ai mấy đồng bạc lẻ, thời gian đó TMĐT chưa phát triển, mua của 1 thằng trên này cái đèn led 200 K, hôm sau xem trên kênh 14 cái đèn y hệt có 50K. Chán hẳn.
Lần sau có mua bán gì cứ sờ tận tay, day tận hàng hãy mua cụ nhé. Em mua của Tiki toàn trả tiền sau. Trộm vía toàn hàng ổn. Chợ giời giờ em cũng chỉ xem chứ chả mua bán gì, hàng lởm người lởm thì nhiều, chờ được mạ thì má sưng, còn hàng ngon, bổ, rẻ thì chả đến lượt trâu chậm như mình.
cái đoạn em bôi đậm thì chưa chắc chắn lắm đâu cụ. Nếu cụ từng mua hàng tàu nhiều thì sẽ biết rằng có những cái nhìn ảnh, thậm chí nhìn ngoài thực không khác nhau cái gì, nhưng thực chất là hai thằng sản xuất hoàn toàn khác nhau, và chất lượng cũng khác nhau luôn.
Còn xác định mua online thì ở đâu cũng thế thôi, xác định 50 50, nên chỉ mua đồ ít tiền thôi, đen thì coi như vứt đi, còn đỏ thì dùng tạm được :D

vantruongd2

Xe tải
chia buồn cùng cụ. Tất cả phải cảnh giác cho dù ở nơi đâu

vutuanlong

Xe tăng
Em cũng hay pass đồ, nhiều lần các cụ mua hàng cũng chuyển khoản luôn, nhưng cũng may là e chưa bị cụ nào phàn nàn gì cả.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
" Lỗi của cụ là quá tin người bán hàng " một câu ranh ngôn nổi tiếng của một ofer cũng bán một món hàng trên này. Các cụ đã quên rồi sao :D
A Thái và các Chã ko có cách gì đòi lại công bằng cho dân đen bọn em ư :((:-*, tích cóp đc ít tiền để mua iphone mà nó lại bán cho cái cục gạch nokia. :((

blackpaint

Xe container
Cụ blackpaint thỉnh thoảng vẫn thấy sinh hoạt trên này vào cho ít thông tin.
E bận chưa làm cái thớt, e tìm được xe nên báo công an thu hồi rồi ạ. Công an họ xoá giấy tờ cũ và phục hồi giấy đăng kí ban đầu, e bán luôn vì nhà thừa xe.

A Thái và các Chã ko có cách gì đòi lại công bằng cho dân đen bọn em ư :((:-*, tích cóp đc ít tiền để mua iphone mà nó lại bán cho cái cục gạch nokia. :((
Bác chịu khó đọc lại những còm trước, em đã viết rồi đấy bác :)

Cứ tưởng mình mà không phải :D Hôm trước tôi bán cái xe 2B chứ không phải mua. Có một cụ ở tỉnh hỏi tài khoản chuyển 100% tiền ngay.
chắc quan điểm của cụ giống em, mua bán nếu cảm thấy tin được vẫn tin bình thường, còn nhiều khi cẩn thận quá lại thành ra mất tiền, em mời cụ cốc CF.

vutuanlong

Xe tăng
Bản thân e trong trường hợp là người bán hàng ra, em cũng ko muốn ng mua hàng chuyển khoản trước. Khi ấy nếu xảy ra vấn đề gì trong qtrinh giao hàng thì ăn vạ bên Giao hàng cũng hết hơi. Tốt nhất là COD, nếu người mua thấy phí cod cao hơn tốn kém thì e sẵn lòng chịu 1 phần (hoặc cả tùy tinh thần đôi bên). Đối với món hàng có gtri lớn, em thường chọn giao dịch trung gian (như bên Handheld), chấp nhận mất thêm ít phí.
Còn xác định lùa gà thì "nhất định đòi ck trước".

dangvannam

Xe tải
hôm e bán cái gopro 8 cả pk đâu 8,5tr trên 1 nhóm FB. có ông người thái comment xong ô ấy Ck trước. hôm sau e ship e bảo ko sợ bị lừa ah, sau mua phải cẩn thận :)). xong đợt ấy cũng hay nói chuyện chém gió. vừa rồi e còn mượn lại cả con go8, gomax của ô ấy đi quay :))

muadem

Xe cút kít
Sau khi theo dõi từ đầu và ko thấy bóng dáng cụ bán (trứ ảnh chụp tin nhắn), thì em tạm kết luận là chưa biết cụ bán có cố tình lừa hay chỉ đơn giản là IQ thấp hơn cân nặng. Tuy nhiên thái độ phủi bỏ trách nhiệm và thách thức cụ thớt thì em thấy khá là quá đáng, không đẹp. Vì thế nên em ủng hộ cụ chủ làm tới bến vụ này.
Có điều em ủng hộ thì chả được gì mất gì, còn cụ chủ thì mất thời gian, mất tiền, nếu cụ bán mà cũng cứng với quan hệ rộng xong cáu lên giã lại thì cũng chưa biết thế nào, nên em mong cụ chủ tìm hiểu kỹ đối phương là ai trước khi đưa ra quyết định. Hoặc là coi như cúng vong 3tr5, còn đã bỏ thêm tiền thêm công ra làm thì phải chắc ăn.
Vài lời cùng cụ.
Đúng rồi cụ, đến Tôn ngộ Không thần thông quảng đại mà trước khi vung gậy còn phải hỏi: mày yêu quái ở đâu, con cái nhà ai :))

muadem

Xe cút kít
Vụ này bên Bán có dấu hiệu lừa đảo ngay từ đầu: Giao hàng không đúng thỏa thuận.

Bill vận chuyển ghi rõ tên hàng: Nokia tình trạng cũ.

Tôi vừa đọc tên người gửi: NGUYỄN HOÀNG KHANG, địa chỉ: Xã Đàn - Đống Đa - HN.

Tra bưu cục gửi: Nam Đồng - Đống Đa - HN.

Khoảng cách từ nhà đến bưu cục: khoảng 400m nên vụ gọi ship là chuyện nó bịa ra, mà trị giá gần 4 triệu thì ship (không quen biết) phải ứng tiền hàng trước.

=> Ai có mặt thằng bán hàng này, cho nó nổi váng lên vì 3.8 triệu nếu không xử lý sạch sẽ vụ này để sau nó hết đường làm ăn.

Mã bill: 556280645

XDAN BUU CUC.png
VTEL 1.png
Hoặc nó với thằng shiper là 1 :-??

muadem

Xe cút kít
Trên này cũng chỉ toàn thượng vàng hạ cám tụ tập lại chém gió thôi chứ có phải hội kín đâu, bác lại thần thánh OF quá rồi.,
Cụ đừng đùa với OF, chơi ở đây mà nghĩ sẽ lừa đảo thì không ngóc đầu dậy được đâu. Hãy tin là OF nó thần thánh thật đấy ;;)

muadem

Xe cút kít
E chơi với anh hình cảnh cũng kha khá , anh éo nào cũng than thở năm nay làm ăn khó khăn quá . Có ông cskv trước dịch thì éo bao giờ thèm đi bắt xe đậu lề đường mà giờ ngày nào cũng lăng xăng đi phạt và nhắc nhở xe hơi đậu quanh khu vực phường . Dịch bệnh nên ai cũng đói , mấy anh rất thích có những vụ nhỏ lẻ như thế này để ghi điểm và cải thiện đấy .
Nhỏ nhỏ xinh xinh lại dễ làm cụ nhể, chả động chạm tay chân gì mà chỉ vài đường nghiệp vụ là thằng lừa đảo kia có án. Nghiễm nhiên các xxx lên lương thậm chí lên sao :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân e trong trường hợp là người bán hàng ra, em cũng ko muốn ng mua hàng chuyển khoản trước. Khi ấy nếu xảy ra vấn đề gì trong qtrinh giao hàng thì ăn vạ bên Giao hàng cũng hết hơi. Tốt nhất là COD, nếu người mua thấy phí cod cao hơn tốn kém thì e sẵn lòng chịu 1 phần (hoặc cả tùy tinh thần đôi bên). Đối với món hàng có gtri lớn, em thường chọn giao dịch trung gian (như bên Handheld), chấp nhận mất thêm ít phí.
Còn xác định lùa gà thì "nhất định đòi ck trước".
Xác định lùa gà thì nhất định đòi ck trước. Nhưng đòi ck trước ko nhất định là sẽ lùa gà.

Website
www.kenagency.vn
Hazz. một con sâu bỏ giàu nồi canh, nhưng các cụ lưu ý chỉ mua của KDCN vì chí ít cũng có gian hàng ra hạn, bọn em cũng đầu tư tiền và quan trọng là cái thớt gian hàng nó ko bay nên độ uy tín cao hơn.

muadem

Xe cút kít
Em cũng từng bị chăn 1 vài lần trên này nhưng còn lại đa số sau hơn 10 năm chơi ở đây thì đều là rất uy tín. Rất nhiều lần em ck trước mà vẫn ok nhưng lại có lần dù gặp tận nơi nhưng vẫn vớ vẩn (vụ gần đây nhất là 1 thằng ranh nick xe tăng luôn)

Diễn đàn có lưu toàn bộ IPs cho các lần lập thớt, còm, truy cập và toàn bộ bài bán hàng của Nick kia vẫn còn trong thùng rác nên em tin Otofun sẽ tìm cách hỗ trợ tối đa để xử lý thể loại này vì 1 ngày mai Otofun ít bọn bố láo vào chăn gà.

Sơ bộ đây ạ :(
  • 14h50 ngày 3/8– Bán Bán laptop DELL i5 4300U – Bán thành công trong ngày
  • 13h27 ngày 15/8 – Bán Smart Tivi LG 32inch Wifi
  • 17h ngày 19/8 – Bán Cây nước nóng lạnh Toshiba RWF-W1669BV(K1) – Bán thành công ngay trong ngày
  • 17h52 ngày 09/09 – Bán Laptop Sony Vaio i5 4200U Màn hình 15'6
  • 20h07 tối ngày 12/09 – Bán laptop màn hình cảm ứng full HD – Bán thành công ngay trong tối
  • Ngày 20/09 – Bán Sofa – Bán thành công trong ngày
  • Ngày 3/10 – Bán XS MAX Lock 64Gb màu trắng (bán thành công trong ngày)
  • Ngày 7/10 – Bán tủ lạnh Panasonic Inverter (bán thành công trong ngày)
  • Ngày 25/10 – Bán 7plus 32gb Lock màu đen nhám (bán thành công trong ngày)

Các cụ mua bán trên này nên luôn tâm niệm là nó cũng như 1 cái xã hội thu nhỏ, sẽ có người này người kia và chúng ta cần tỉnh táo để không bị bọn chúng lừa đào. Nick này em kiểm tra thì thấy bán liên tục từ đầu năm tới giờ nào là điện thoại (mấy cái), tủ lạnh, tivi, máy tính (cũng mấy cái)... nên chắc nó cũng vẫn loanh quanh đây với nick khác thôi

Lời khuyên của em là cứ google số điện thoại, mới toanh hoặc địa chỉ kiểu các tòa nhà cơ quan này nọ hoặc không rõ ràng là né. Nhất là cái bọn "có mấy đồng đáng bao nhiêu đâu..."
Đang tính lừa đảo tí kiếm bù mùa covid thì thấy có hẳn những bài lưu trữ trong thùng rác nên đành thôi. OF kinh thật :)) :)) :))