[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

buikhacthinh

Xe tăng
Câu chuyện cũng giống như làm với Tổng thầu, cụ ạ
Lão thớt giao dịch bên bán tức bên tổng thầu. Đã ck tiền là xong "trách nhiệm hợp đồng". Bên bán lại kiếm ông thầu phụ tức ông ship,ok
Giờ sp ko đúng với giao kèo, ông mua là khách hàng chỉ tìm ông tổng thầu chớ đi đâu kiếm ông thầu phụ
Theo mình bên mua đã Ck đầy đủ,tiền cụ bán đã nhận đủ thì phải có trách nhiệm gửi hàng đúng như cam kết đến tận tay cụ mua.
Dù shipper đổi tráo hàng,bưu điện làm thất lạc..vv thì bên bán vẫn phải chịu trách nhiệm.
Hoàn tiền đầy đủ cho bên mua nếu kg nhận được hàng.

huongdo03

Xe tăng
Theo mình bên mua đã Ck đầy đủ,tiền cụ bán đã nhận đủ thì phải có trách nhiệm gửi hàng đúng như cam kết đến tận tay cụ mua.
Dù shipper đổi tráo hàng,bưu điện làm thất lạc..vv thì bên bán vẫn phải chịu trách nhiệm.
Hoàn tiền đầy đủ cho bên mua nếu kg nhận được hàng.
Trc tiên phải chịu trách nhiệm với ng mua rồi khiếu kiện bên thứ 3, phỏng cụ? Chứ cái loại mất dạy, lại còn nại ra là "vì cụ bảo em gửi ship nên giờ mất thì kệ cụ". Đúng phường mất dạy.

Ủn cho chủ thớt tìm lại được tiền, chia buồn với chủ thớt mất tiền, gặp phải OFFER " CHÍNH HIỆU...", cũng là con người và Lòng tin đặt không đúng chỗ, Em hôm trước đồng ý bán cái xe cho 1 cụ trên OF, em ở tỉnh cụ ấy trên Hà Nội Phố , giá xe rẻ hơn vì em cần thay xe khác , cụ mua xe trên HN chuyển trước trên 10 tr và nhờ em hôm sau gửi xe khách lên HN để cụ ấy nhận , nếu là người khác thì hôm sau có gửi xe lên HN không ạ?, em hôm sau gửi đủ xe, gương lược, giấy đăng ký xe, giấy tờ người bán xe đầy đủ. giao dịch đã hoàn tất, trên này chắc có cụ Trục cũng biết có giao dịch bán xe đó, nếu có cụ chủ mua xe đi qua cho cái còm chào nhau cái, nói chung OF thì ai lừa cứ lừa còn ai tin nhau vẫn tin nhau bình thường.

Quan Huu Tam

Xe hơi
em mua đc 1 lần xong cạch luôn =)) tất nhiên có những cụ uy tín, rõ ràng nhưng vẫn phải gặp gỡ để gd ko thì chẳng biết đg nào mà lần

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nhiều khi người bán không thích phương án này đâu cụ, họ gửi hàng rồi bên kia bùng không nhận, họ phải trả phí 2 lần.
Vậy kể cũng khó cụ nhỉ , mà đồ điện tử mua kiểu xem trên ảnh thế này thì cũng chịu rồi. Giờ đưa nhau ra kiện cũng hết hơi.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ủn cho chủ thớt tìm lại được tiền, chia buồn với chủ thớt mất tiền, gặp phải OFFER " CHÍNH HIỆU...", cũng là con người và Lòng tin đặt không đúng chỗ, Em hôm trước đồng ý bán cái xe cho 1 cụ trên OF, em ở tỉnh cụ ấy trên Hà Nội Phố , giá xe rẻ hơn vì em cần thay xe khác , cụ mua xe trên HN chuyển trước trên 10 tr và nhờ em hôm sau gửi xe khách lên HN để cụ ấy nhận , nếu là người khác thì hôm sau có gửi xe lên HN không ạ?, em hôm sau gửi đủ xe, gương lược, giấy đăng ký xe, giấy tờ người bán xe đầy đủ. giao dịch đã hoàn tất, trên này chắc có cụ Trục cũng biết có giao dịch bán xe đó, nếu có cụ chủ mua xe đi qua cho cái còm chào nhau cái, nói chung OF thì ai lừa cứ lừa còn ai tin nhau vẫn tin nhau bình thường.
Dón dén hỏi bác, còn gì bán nữa không, êm ôm 1 mớ??

Dón dén hỏi bác, còn gì bán nữa không, êm ôm 1 mớ??
Em cảm ơn cụ đã còm, em thỉnh thoảng mới có nhu cầu thanh lý hoặc mua trên này, có gì cần bán em sẽ ới cụ.

huycannhinho

Xe tải
Em hóng hớt thôi chứ chả mua bán gì trên này bao giờ
Có người này người kia,
Cứ nghe kiểu trên mạng này là dùng niềm tin ra đánh đổi
Haizzz
Vì thế thích là ra trực tiếp : cầm, nắm, sờ mó các kiểu rồi chồng tiền ôm về
Mua kiểu này chỉ chuốc bực

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác mời diệu.
ý tôi là, mua online kiểu Lazada hay OF, đều tệ hại / tốt đẹp như nhau:
Cứ nhìn sờ bóp nặn chịch, rồi trả xiền, thế là lành.

Mua online, tôi toàn mua loại ít tiền, quanh quanh 1 triệu trở xuống.
Cãi nhau - nếu có - đỡ đau mồm.

Bokap

Xe điện
Cảm ơn bác mời diệu.
ý tôi là, mua online kiểu Lazada hay OF, đều tệ hại / tốt đẹp như nhau:
Cứ nhìn sờ bóp nặn chịch, rồi trả xiền, thế là lành.

Mua online, tôi toàn mua loại ít tiền, quanh quanh 1 triệu trở xuống.
Cãi nhau - nếu có - đỡ đau mồm.
Thường thì em chỉ mua online trong trường hợp nơi mình ở không có loại hàng đó. Riêng quần áo giầy dép không bao giờ mua online.

mebyn

Xe máy
vãi nhái, xong h làm sao để giải quyết,

vutuanlong

Xe tăng
Vụ tulai24h công nhận hèn mọn và bẩn. Lên Quán chém gió với khoe khéo thì rõ kinh, cái méo j anh cũng hay, anh cũng làm. Từ cầm đồ, ghi lô, cầm bảng, cai nghiện cho đến làm nhà hàng, bè cá, đồ gỗ... và nghề tủ là thuê xe tự lái.
Rặt cái phố ấy có mấy nhà cầm đồ, buôn xe toàn loại lừa đảo. Trc ông bác em ko biết j cũng bị lừa mua cái xe Dylan 4` của 1 thằng cha nhà trong cái ngõ đối diện nhà tulai24h.
vụ tulai24h bị thu bằng vv là ntn cụ nhỉ? e tưởng cụ này cũng hạng thâm niên, uy tín

kienvinh

Xe lăn
Cứ tưởng mình mà không phải :D Hôm trước tôi bán cái xe 2B chứ không phải mua. Có một cụ ở tỉnh hỏi tài khoản chuyển 100% tiền ngay.

vutuanlong

Xe tăng
Kinh nghiệm của em ntn cụ ạ.
Tuyệt đối không mua hàng những người đăng bán, nhưng nội dung sai chính tả ở phần chấm và phẩy.
Ví dụ: Em chào các cụ otofun ,em đăng bán nokia . Điện thoại của em màn cảm ứng,siêu nhạy.
Đại loại là thế!
Nhìn cái thớt đăng bán, em tin rằng con người đấy không được giáo dục đầy đủ, và luôn có thiên hướng ăn xổi, muốn ăn tươi nuốt sống thiên hạ.
Em cũng đánh giá kiểu kiểu như cụ, và còn nhiều đánh giá nhiều chi tiết khác. Nên e cũng thoát dc 1 vụ đòi ứng trước "đi uống bia" của 1 ofer. Chắc thằng ấy vẫn nhởn nhơ tìm gà trên này

Matizcoi

Xe cút kít
Kết quả sao rồi các cụ?

Mr met

Xe tăng
Cụ nhầm, dân khối A cực kỳ nghiêm túc ở khâu chính tả nhé, cho dù chữ mèo cào 😝
Hú hú em khối A thời ôn bộ đề đơi. Nhiều khi cũng éo để ý câu cú chấm phẩy mấy đâu. Chữ mèo cào đâu mà mèo cào? Người ta gọi là thư pháp cho nó vin tệt chớ lại ;))

kazumi

Xe tải
hôm trc em bán cái vòi nóng lạnh cho 1 cụ 300k, em ship tận nơi
cụ ý check báo em bị lỗi, hôm sau em lại phi qua gửi tiền rồi mang về :))